Cần sửa Bộ điều khiển ABS

MrChilly

Xe hơi
Các cụ có biết chỗ nào sửa cái bộ điều khiển cái ABS của mazda 3 ko ạ. Xe em giờ nó bị lỗi cứ báo ABS đồng hồ. Xưởng dịch vụ chỗ em đang bảo dưỡng nó cũng ko sửa được nên mang ra chỗ khác và báo giá là 6 triệu, em ko biết giá thế có đắt ko vì theo em nghĩ thì nếu lỗi thì chỉ có chạy lại phần mềm thôi. Cụ nào biết thì tư vẫn giúp em xem làm ở đâu, giá bao nhiêu ạ.

_F4_

Xe tăng
Em ko biết Mazda thì thế nào chứ KM thì trước em phải thay đấy ợ :(

DuyThanhSNG

Xe tăng
Trong bộ ABS có nhiều bộ phận chỉ hỏng một chỗ nào đấy là nó báo ngay.Có khi đứt dây co khi khoảng cách của cảm biến với trục bánh xe (vì lý do nào đó) tụt ra xa nhau cũng báo đèn lên.....Cụ nên Bảo thợ kiểm tra kỹ từng bộ phận xem hỏng cái gì làm cái đó(Thực sự ABS đi ở VN mình toàn đường nhựa cũng gần như không thấy hoạt động)

bmw_cleardtc

[Tịch thu bằng lái]
Trong bộ ABS có nhiều bộ phận chỉ hỏng một chỗ nào đấy là nó báo ngay.Có khi đứt dây co khi khoảng cách của cảm biến với trục bánh xe (vì lý do nào đó) tụt ra xa nhau cũng báo đèn lên.....Cụ nên Bảo thợ kiểm tra kỹ từng bộ phận xem hỏng cái gì làm cái đó(Thực sự ABS đi ở VN mình toàn đường nhựa cũng gần như không thấy hoạt động)
em nghĩ thợ kỹ thuật cũng ko đến nỗi ko biết kiểm tra con cảm biến đâu ạ, mà lỗi hỏng hộp đk khác hoàn toàn với lỗi liên quan tới các cảm biến tốc độ. bác nào có chỗ nhập hàng giá tốt thì vào giúp cụ chủ đi ạ

sondong

Xe điện
Cụ xem nó là hàng của hãng nào sản xuất...xe German chủ yếu Bosh và xe Japan chủ yếu Hyoki hay gì đó chứ vào hãng mua thì đứt phừn phựt

MrChilly

Xe hơi
Qua kiểm tra thì các dây và cảm biến ở trục bánh xe ko vấn đề gì, thợ phán là cái ECU trục trặc, nguyên nhân vì sao thì cũng ko biết và phải mang ra nơi chuyên sửa ECU, Mazda của Trường Hải cũng ko sửa cái này...em thì hơi nghi ngờ 50-50 giống cụ DuyThanhSNG nói hoặc là do thợ nó kém. E vừa chạy ra xưởng xong thì kết quả là chờ...chả hiểu em bị dớp cái gì lần nào sửa cũng trục trặc kéo dài cả tháng...

heroesdaubu

Xe điện
Ài dà, vác vào xưởng nó có máy scan cắm vào thì biết là lỗi Ecu hay cảm biến Abs bánh nào ngay ấy mà. Dưng mà mát xa thì chắc cũng chát đấy, Phò té chết cảm biến Abs 1 bánh cũng mất tầm 2 củ rồi.