Cận thị - Phẫu thuật LASIK - Mắt trẻ sơ sinh....

bes

Xe lăn
Cụ ra Viện mắt Sài Gòn ở 77 Nguyễn DU, em đã làm chuột bạch rồi, vắng vẻ nhiệt tình + chuẩn + "Y tá trẻ đẹp". Trước em đã khám ở VM Hà Nội Hai Bà Trưng và VM trung ương Bà triệu (đeo kính 1 tháng vẫn say)
Đấy, vác mồm cái hỏi có ngay. Hôm qua vợ em cũng bảo có cái Viện Mắt gì của tư nhân mà.
Thanks cụ, em hứa tuần tới sẽ không trù ẻo VNI xuống nữa :21::21::21:

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Có 1 cách chữa cận rất hiệu quả : bác mua quyển Yoga, trong đó có trình bày cách chữa rất đơn giản, mỗi tội ngày nào cũng mất chừng 10 phút để tập. Cách tập chỉ là đảo phải đảo trái mắt thôi, chả kiêng ăn uống gì cả. Hồi trước em làm theo cách này mà mắt trở lại 10/10 đấy ạ.

datinh

Xe container
Có 1 cách chữa cận rất hiệu quả : bác mua quyển Yoga, trong đó có trình bày cách chữa rất đơn giản, mỗi tội ngày nào cũng mất chừng 10 phút để tập. Cách tập chỉ là đảo phải đảo trái mắt thôi, chả kiêng ăn uống gì cả. Hồi trước em làm theo cách này mà mắt trở lại 10/10 đấy ạ.
À...phải tham khảo trò này phát
Nhân đây em cũng cóp bết cái này ,cụ nào nhã hứng thì ngó qua nhá
Xoa bóp phòng và chữa cận thị

Với tác dụng thông kinh hoạt lạc, thúc đẩy lưu thông khí huyết ở vùng mắt, cải thiện tình trạng thiếu dinh dưỡng của thần kinh thị giác và võng mạc, phương pháp xoa bóp của y học cổ truyền giúp cải thiện tình trạng mắt của người bị cận thị. Nên tiến hành đều đặn, mỗi ngày 2 lần sáng và tối.

- Day huyệt Toản trúc: Vị trí huyệt: chỗ lõm đầu lông mày. Dùng hai ngón tay day đồng thời hai bên từ nhẹ đến mạnh, chậm rãi trong vòng nửa phút sao cho có cảm giác căng tức là được.

- Ấn huyệt Tình minh: Vị trí huyệt: ở trong khoé mắt trong 0,1 tấc. Người bệnh nhắm mắt, dùng hai ngón tay trỏ ấn day hai huyệt Tình minh trong nửa phút sao cho đạt cảm giác căng tức là được.

- Ấn day huyệt Tứ bạch: Vị trí huyệt: ở thẳng con ngươi xuống 1 tấc. Dùng hai ngón tay trỏ ấn day đồng thời hai huyệt từ nhẹ đến mạnh trong nửa phút sao cho đạt cảm giác căng tức là được.

- Day nhãn cầu: người bệnh nhắm mắt, đặt ngón tay trỏ lên mi mắt, day nhẹ nhãn cầu 10 lần.

- Day huyệt Thái dương: Vị trí huyệt: ở đuôi mắt đo ngang ra phía sau một tấc. Dùng hai ngón cái hoặc hai ngón trỏ day đồng thời hai huyệt từ nhẹ đến nặng trong nửa phút đến khi đạt cảm giác căng tức.

- Xoa vòng quanh mắt: Dùng hai ngón trỏ và giữa để cạnh nhau, bắt đầu từ hai phía cánh mũi men theo hai phía sống mũi đẩy ngược lên tận trán, sau đó thuận theo trán kéo xuống huyệt thái dương rồi trở về chỗ cũ. Hoặc dùng ngón tay cái bắt đầu từ đầu trong lông mày men theo phần trên ổ mắt tiến ra đuôi mắt, rồi lại từ khoé mắt trong kéo ra đuôi mắt, làm như vậy 50 lần.

- Day ấn huyệt Phong trì: Vị trí huyệt: ở trong góc lõm do đáy hộp sọ và bờ ngoài khối cơ phía sau cổ (cơ thang) tạo nên, mỗi bên một huyệt. Dùng ngón tay trỏ cả hai bên day ấn đồng thời hai huyệt với một lực tương đối mạnh để tạo cảm giác căng tức.

Thạc sĩ Xuân Mai,

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Đấy, vác mồm cái hỏi có ngay. Hôm qua vợ em cũng bảo có cái Viện Mắt gì của tư nhân mà.
Thanks cụ, em hứa tuần tới sẽ không trù ẻo VNI xuống nữa :21::21::21:
Nó có cả oép sai nữa đấy Cụ ạ. Con bé nhà em cũng đeo kính 3' rồi. Đang định bố trí thời gian cho nó đi khám ở đấy

bes

Xe lăn
Đúng rồi, em thích cái máy này :

Dí mặt vào đo chứ giờ này còn cầm cái miếng gỗ bịt mắt thì thì công quá :P:P:P

nvh_hn

Xe container

Em nhìn chúng nó khám bằng cái này rồi, em *** tin:102::102::102:

thuhuyen0172

Xe đạp
@ cụ Bes: em biết 77 NGuyễn du ạ. Các cô ở đó khám rất kĩ, đo độ lần đầu rất cẩn thận, để bé không đeo kính nhầm độ và đề phòng bệnh giả cận thị học đường...và có đơn thuốc uống bổ trợ.

Nhưng các mợ ở đó thường dặn là nên đi ngày thường, ngày Thứ bẩy, Chủ nhật rất đông, mà đo độ lần đầu, cần nhỏ thuốc đợi trong vòng 1.5 tiếng đồng hồ đấy ạ. Cụ chuẩn bị về mặt thời gian nhé.

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Bác ơi, dù bác có thử mắt ở chỗ nào thì cũng phải thử bằng cả 2 cách ạ : 1 đo bằng máy, 1 thử từng mắt bằng cách nhìn vào cái bàng có chữ ở cuối phòng. thử bằng máy cho kết quả không chính xác lắm(c)

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Em có lần nhìn thấy người ta còn bấm huyệt cho đứa trẻ con bị nhắm mắt bẩm sinh nữa cơ. Bấm nhiêu lần rồi tự nhiên mắt thằng bé mở thao láo. Thế mới tài chứ(b)

À...phải tham khảo trò này phát
Nhân đây em cũng cóp bết cái này ,cụ nào nhã hứng thì ngó qua nhá
Xoa bóp phòng và chữa cận thị

Với tác dụng thông kinh hoạt lạc, thúc đẩy lưu thông khí huyết ở vùng mắt, cải thiện tình trạng thiếu dinh dưỡng của thần kinh thị giác và võng mạc, phương pháp xoa bóp của y học cổ truyền giúp cải thiện tình trạng mắt của người bị cận thị. Nên tiến hành đều đặn, mỗi ngày 2 lần sáng và tối.

- Day huyệt Toản trúc: Vị trí huyệt: chỗ lõm đầu lông mày. Dùng hai ngón tay day đồng thời hai bên từ nhẹ đến mạnh, chậm rãi trong vòng nửa phút sao cho có cảm giác căng tức là được.

- Ấn huyệt Tình minh: Vị trí huyệt: ở trong khoé mắt trong 0,1 tấc. Người bệnh nhắm mắt, dùng hai ngón tay trỏ ấn day hai huyệt Tình minh trong nửa phút sao cho đạt cảm giác căng tức là được.

- Ấn day huyệt Tứ bạch: Vị trí huyệt: ở thẳng con ngươi xuống 1 tấc. Dùng hai ngón tay trỏ ấn day đồng thời hai huyệt từ nhẹ đến mạnh trong nửa phút sao cho đạt cảm giác căng tức là được.

- Day nhãn cầu: người bệnh nhắm mắt, đặt ngón tay trỏ lên mi mắt, day nhẹ nhãn cầu 10 lần.

- Day huyệt Thái dương: Vị trí huyệt: ở đuôi mắt đo ngang ra phía sau một tấc. Dùng hai ngón cái hoặc hai ngón trỏ day đồng thời hai huyệt từ nhẹ đến nặng trong nửa phút đến khi đạt cảm giác căng tức.

- Xoa vòng quanh mắt: Dùng hai ngón trỏ và giữa để cạnh nhau, bắt đầu từ hai phía cánh mũi men theo hai phía sống mũi đẩy ngược lên tận trán, sau đó thuận theo trán kéo xuống huyệt thái dương rồi trở về chỗ cũ. Hoặc dùng ngón tay cái bắt đầu từ đầu trong lông mày men theo phần trên ổ mắt tiến ra đuôi mắt, rồi lại từ khoé mắt trong kéo ra đuôi mắt, làm như vậy 50 lần.

- Day ấn huyệt Phong trì: Vị trí huyệt: ở trong góc lõm do đáy hộp sọ và bờ ngoài khối cơ phía sau cổ (cơ thang) tạo nên, mỗi bên một huyệt. Dùng ngón tay trỏ cả hai bên day ấn đồng thời hai huyệt với một lực tương đối mạnh để tạo cảm giác căng tức.

Thạc sĩ Xuân Mai,

bes

Xe lăn
@ cụ Bes: em biết 77 NGuyễn du ạ. Các cô ở đó khám rất kĩ, đo độ lần đầu rất cẩn thận, để bé không đeo kính nhầm độ và đề phòng bệnh giả cận thị học đường...và có đơn thuốc uống bổ trợ.

Nhưng các mợ ở đó thường dặn là nên đi ngày thường, ngày Thứ bẩy, Chủ nhật rất đông, mà đo độ lần đầu, cần nhỏ thuốc đợi trong vòng 1.5 tiếng đồng hồ đấy ạ. Cụ chuẩn bị về mặt thời gian nhé.
Loằng ngoằng thế cơ ạ ? Phải nhỏ cả thuốc giãn đồng tử cơ ạ ? :'(:'(:'(
Thế để sang tuần em cho cháu đi ngày thường vậy.

HDC

Xe buýt
Em mới đưa cháu đi khám tuần trước ở 138B Giảng Võ, thứ 2 đến đo và tra giãn, sau 2 tiếng đo lại, họ hẹn sau 4 ngày mới quay lại khám, chiều qua thứ 6 mới khám lại. Em đi vào cuối giờ chiều nên cũng vắng.

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
Đoạn Lê Văn Lương gần nhà em có cái to lắm... con nhà em thì viễn thị:102:
đi từ Háng Lạ xuống qua Hoàng Đạo Thúy hơn 100m... phía bên phải đường LVL nhé... như thế đã gần chưa

Ndchung

Xe buýt
Con gái Tôi cũng bị cận. Lần đầu đi khám cũng Rất Cẩn Thận: Test thử ở Kính mắt Vn 138 Gảng Võ (Dịch vụ này Miễn phí )- Sau đó đi đo lại ở Phùng Hưng theo Phương Pháp cổ điển. Thấy 2 Kết quả trùng nhau mới Cho đeo Kính. Theo Kinh Nghiệm Anh Bạn truyền lại : Nên đeo kính Chỉ số thấp hơn, Ví dụ: Đo 1 chỉ đeo 0.8....Mắt trẻ nhỏ tự điều chỉnh. Hạn chế đeo kính: Chỉ dùng khi học, đọc sách. Sáng Dậy Bắt tự tập: Nhìn xa.....Chất lượng Kính ở 138 GV Tốt, Gọng xịn nhưng hơi đắt.

motorista

Xe tải
em nghe thiên hạ đồn là có vị bác sĩ tên là Bằng ở số nhà 49 ngõ 87 láng hạ ,chuyên khám bệnh và điều trị mắt cho trẻ em rất giỏi .

binhauto

Xe tăng
em đi phẫu thuật cận thị,các cụ cho em vài lời khuyên với ạ.

tình hình là em chuẩn bị đi phẫu thuật laser mắt trên HN,em đã tìm hiểu trên net rất nhiều nhưng vẫn rất băn khoăn về khoản này các cụ ạ.em sinh năm 1991,tức là năm nay 18 tuổi,đủ tuổi phẫu thuật + 1 năm nay mắt em chỉ tăng 0,25 diop,tức là cũng khá ổn định rồi thì liệu có nên đi phẫu thuật không các cụ?à quên,bây giờ em đang cận 5 diop ạ.cụ nào biết hoặc đã từng phẫu thuật mắt cho em lời khuyên với ạ.nhất là sau khi phẫu thuật thì nên kiêng kị những gì?trong thời gian bao lâu..v..v..cụ nào giúp đỡ em xin vodka nhiệt tình ạ.

apolo

Xe tải
Năm trước đứa em minh nó cũng đi phẫu thuật, nói chung là cũng ổn,ko cần đeo kính nhưng thấy bảo vài năm lại phải làm 1 lần. Chú ý là phẫu thuật ở Viện Mắt cho yên tâm nhé.

dauroi

Xe tăng
nên mổ , mất 10 phút ko hề đau mât khoảng 10t nhơ đề nghị chủ nhiệm khoa mắt bác sỹ hiệp mổ cho yên tâm , chuc thành công nha
Mụ ơi đang ký có phải chờ lâu không tôi hơn 4 xịch roài đang cận 2,5 cũng muốn đi mổ

daytiengtrung

Xe tải
Website
tiengtrung.vn
chờ khoảng 15 phút trứoc gấu em cũng mổ ở viện mắt giờ còn tinh hơn cả em :))soi ra cả vết son của rau trên ve áo mình mới kinh , thà biết thế ko cho tiền mổ thì hơn :77:

binhauto

Xe tăng
Năm trước đứa em minh nó cũng đi phẫu thuật, nói chung là cũng ổn,ko cần đeo kính nhưng thấy bảo vài năm lại phải làm 1 lần. Chú ý là phẫu thuật ở Viện Mắt cho yên tâm nhé.
cụ ơi,em nghe nói là nếu mắt đã ổn định + sinh hoạt đúng cách thì sẽ giữ được mà cụ?