Cần tìm chủ xe và xe C200 màu đen, biển số 30F-2538!

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn các bác đã chia sẻ nhưng em vẫn muốn gặp họ trực tiếp để hoàn tất nốt thủ tục cũng như sang tên đổi chủ để tránh phiền hà ạ!

vuahe77

Xe điện
Gặp được thì hủy công chứng 2 lần kia đi làm lại công chứng thẳng luôn rồi xuất hóa đơn cho người đang sử dụng...
Đỡ được 2 lần tiền thuế chuyển nhượng cho người mua bù lại chủ xe có thể xuất hóa đơn ra thấp hơn nhiều so với giá năm 2008
Cả hai bên đều có lợi...
Tuy nhiên nếu người mua thứ nhất còn nợ tiền chủ xe chưa thanh toán hết mà có xác nhận thì cũng loằng ngoằng lắm đây...;))

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Gặp được thì hủy công chứng 2 lần kia đi làm lại công chứng thẳng luôn rồi xuất hóa đơn cho người đang sử dụng...
Đỡ được 2 lần tiền thuế chuyển nhượng cho người mua bù lại chủ xe có thể xuất hóa đơn ra thấp hơn nhiều so với giá năm 2008
Cả hai bên đều có lợi...
Tuy nhiên nếu người mua thứ nhất còn nợ tiền chủ xe chưa thanh toán hết mà có xác nhận thì cũng loằng ngoằng lắm đây...;))
Những giả thiết bác đưa ra rất có thể xảy ra trong thực tế!:D

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Em up cái hình xe hôm em đi đăng kiểm để các bác đi ngang topic dễ nhớ nhé - đừng quên giúp em đấy :D!

builecu

Xe hơi
C200K đời 2007

Rất tiếc em nhà cụ đã bị gả bán lên Lai Châu rồi ạ! Cháu có gặp em nó ở Lai Châu tuần trước.

Miền núi ít xe, có chiếc nào đẹp là cả tỉnh biết ngay mà. Vẫn y choang biển số 30F của cụ.

hoanglee94

Xe tăng
C200K đời 2007

Rất tiếc em nhà cụ đã bị gả bán lên Lai Châu rồi ạ! Cháu có gặp em nó ở Lai Châu tuần trước.

Miền núi ít xe, có chiếc nào đẹp là cả tỉnh biết ngay mà. Vẫn y choang biển số 30F của cụ.
Thôi chủ thớt khó khăn rồi :(

vuahe77

Xe điện
May mà vụ lở núi vừa rồi nó ko đè vào con xe này các bác nhờ...:D

hoangtuangts

Xe máy
Nguoi bac ban xe ten la gi ? co phai bac nguoi nghe an khong ???

tuoitre

Xe máy
Em đố ông nào thu xe được của em đấy. Em mua xe có ủy quyền toàn phần đấy. Luật cho phép nhé. Mà trong ủy quyền không có giới hạn thời gian nhé. Cụ có biết bao nhiêu phần trăm xe tại Hà Nội và Sài Gòn là đi xe tên người khác nhưng mình có quyền sử dụng toàn phần không? Mua bán, toàn quyền sử dụng, kể cả buôn gian bán lận, hoạt động phi pháp bằng cái xe tên của người khác đấy. Công an có giỏi thì tìm về được ông chính chủ thôi, còn em á. Cần thì em bỏ luôn. Nhất là mấy ông chủ cũ bán xe ủy quyền nhưng không lưu lại một bản nhé. Vài năm sau có nhớ mình công chứng ở đâu không mà xin lại địa chỉ. Sau này xxx phạt nguội thì chỉ đè chính chủ ra mà phạt thôi nhé.

Nói vui với cụ, chứ em bán 2 cái xe đều yêu cầu chủ mới phải sang tên và trực tiếp cùng đi sang tên cho người ta kể có rẻ đi vài triệu. Cũng đề phòng sau này chủ mới nếu có buôn gian bán lận thậm chí làm việc phi pháp hay gây án mình cũng không phải lên làm tường trình, trình bày vô can thôi.
cụ nói chuyện nghe ghê chết đi được

tuoitre

Xe máy
C200K đời 2007

Bài khó đây :)

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
C200K đời 2007

Oạch, em nó đi xa thế cơ à bác, trên đó đồi núi rước em chân ngắn lại kén sửa chữa chắc hầu em nó mệt lắm đây!:)

May mà vụ lở núi vừa rồi nó ko đè vào con xe này các bác nhờ...:D
Hình như vụ lở núi ở Hòa Bình chứ bác!

nếu gặp em xin số dd chủ xe cho cụ luôn nhé
Tks bác nhiều, em nhớ bác có thớt gả Spacy thì phải!;))

Nguoi bac ban xe ten la gi ? co phai bac nguoi nghe an khong ???
Chủ đầu tiên em bán là người Bắc Giang, sống ở Hn, nhưng giờ họ chuyển nhà đi đâu thì em ko rõ!

Có gì đâu mà khó hả bác, ko sang tên đổi chủ như em nói lúc đầu đó: Em sợ có chuyện gì thì phiền hà, mất thời gian của mình thôi, chứ ko có gì phải xoắn cả!:D

Chỉnh sửa cuối:

builecu

Xe hơi
Chuyện là thế này, trước đây chiếc xe này là của em, nhưng sau đó do em nó bị ngập nước nên em đã bán cho người khác, người chủ mới cũng đã bán cho bên thứ 3 ( hiện tại em chỉ có đc tên, địa chỉ và sđt của người vào làm bảo dưỡng định kỳ xe này, nhưng em liên lạc thì họ nói họ ko sử dụng xe này, ko biết !??!!!:-? ).Bây giờ em cần tìm chủ xe này để giải quyết dứt điểm vụ hóa đơn xe và sang tên đổi chủ, vì đã hơn 3 năm rồi mà họ ko qua cty nhà em để làm nốt thủ tục, mà nhà em thì ko muốn như vậy ạ ( tất cả giấy tờ vẫn đang mang tên cty nhà em ở Mỹ Đình ).Kính mong bác nào biết chủ xe và xe hiện tại ở đâu thì cho em biết với để em giải quyết nốt cho xong vụ giấy tờ, em xin cảm ơn! ( Em thấy 1 số người nói hay gặp xe này ở mạn Văn Điển - Ngọc Hồi - Giải Phóng )
Em chuyển số điện thoại của cụ đang đi em C200K ở Lai Châu vào hộp thư của cụ rồi đấy ạ! Mong các cụ giải quyết công việc ổn thỏa, tránh rắc rối sau này

tdang1

Xe tăng
Lằng nhằng thế mà nhiều cụ bán xe vẫn bán cao hơn cả giá xe mới với lý do là tiết kiệm được tiền đăng ký... Em mà mua xe cũ thì em vẫn sang tên bình thường

quyhopvn

Xe hơi
Vậy là 1 em dòng này (em rất thích) đã có chủ. Những em dòng này, em quan tâm lắm. Chúc các bác vui vẻ, hạnh phúc.

bimbim1976

Xe điện
Cụ rêu rao thế sau này chủ mới khó đẩy đi ạ.Chơi khó nhau ghê

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Đơn giản quá, bác xuất bán khống cái xe đi là xong cho Nguyễn văn kèo gì đó, chả cần đúng tên địa chỉ, vì bên bán hoàn toàn ghi hóa đơn theo bên mua, nếu khai sai thì chỉ có bên mua chịu tổn thất liên quan còn bên bán vô can

Đơn giản quá, bác xuất bán khống cái xe đi là xong cho Nguyễn văn kèo gì đó, chả cần đúng tên địa chỉ, vì bên bán hoàn toàn ghi hóa đơn theo bên mua, nếu khai sai thì chỉ có bên mua chịu tổn thất liên quan còn bên bán vô can
Thế thì ác quá cụ ạ
Sau này chủ mới muốn sang tên tìm đến cty của chủ thớt thì làm sao xin xuất hóa đơn dc nữa