CẦN TƯ VẤN GẤP! Bán tải Ford Ranger có phải sự lựa chọn sai lầm?

formen

Xe lăn
hilux 4x4 mt cụ ợ . lý do là cụ chở hàng. và tài cứng tuổi chạy.

KimJongLuan

Xì hơi lốp
Cụ còn 1 sự lựa chọn nữa là triton cụ ợ

thinhsontay

Xe đạp
Chào các cụ,
Gia đình em đang muốn tậu xe bán tải vào cuối tháng này. Nhu cầu của em như sau:
- Mua xe mục đích chính chính là để hỗ trợ chở hàng (thi thoảng đi chơi đây đó). Mỗi chuyến hàng khoảng 5-9 tạ
- Xe chạy chủ yếu là ở Hà Giang nên nhiều đèo, cua. (nhưng phần lớn là đi đường nhựa chứ hiếm khi đi đường đất, đường rừng).
Em được tư vấn như sau: Nếu mua xe kết hợp chở hàng thì mua số sàn sẽ hợp lý hơn số tự động, còn chạy ở tỉnh miền núi thì nên chọn bản hai cầu. Các cụ cho em hỏi: Ý kiến trên có chính xác không?
Em tính sẽ rước chiếc XLT 4x4 MT, với nhu cầu của em thì ngoài XLT, Ford Ranger còn có sự lựa chọn nào khác hợp lý hơn không? Hai bố con em rất thích Ranger, nhưng "mẫu hậu" sau khi xem xe lại khăng khăng chọn Hilux vì .... Toyota nghe còn thấy quen quen, chứ Ranger thì chả biết là xe gì ~X(~X(
P/s: Người chạy xe chủ yếu là ba em nay đã ngoài ngũ tuần, liệu em có nên đầu tư thêm hơn trăm chai mua Wildtrak để chạy đường đèo cho an toàn không (Wildtrak có ESP, hệ thống kiểm soát chống lật xe). Vụ này em hơi lăn tăn vì thực sự ngân sách mua xe cũng không quá nhiều, chọn XLT cũng đã cố gắng lắm rồi. Cụ nào có kinh nghiệm chạy xe miền núi nhiều cho em cao kiến với.
Cụ ra xong giấy chắc khoảng 750 củ. Nếu có nhu câu mua XLT cũ đơi 2016 thi a lô e: 0985348933.

quangtrung8

Xe tải
Em đang chạy xlt 2016 thấy rất ổn, tiết kiệm dầu tầm 5,7l đường hỗn hợp, chạy ra vào công trường thoải mái không sợ lầy, tay lái nhẹ nhàng chứ không như bản xls.