Thảo luận (Cần tư vấn) merc glc 300-2017

Quang.nt

Xe hơi
E ko biết cách inbox trên này cụ ơi, cụ cho e 1 vài địa chỉ gara uy tín khu vực gần thanh xuân, cầu giấy với dc ko ạ
Hai khu đó anh không biết gara nào tốt để giới thiệu cho em
Anh hay sửa chữa ở gara MT-Car, 46 Chương Dương Độ, Hoàn Kiếm (maps: https://maps.app.goo.gl/jKTtg7pfwXPLJqUB7). Nếu em tiện đường, gần cơ quan thì qua gara này, mang đến kiểm tra xe xong nếu cần sửa thì để đó rồi về, xong qua lấy xe, chủ xe nào qua đây cũng vậy. Gara này hơn 30 năm sửa chữa ô tô, rất uy tín và trình độ cao, em qua đây thì yên tâm tuyệt đối đảm bảo chất lượng, bắt bệnh chuẩn, không dây dưa cái nọ sang cái kia làm xe cảng hỏng hơn.

Mochi032018

Xe đạp
Hai khu đó anh không biết gara nào tốt để giới thiệu cho em
Anh hay sửa chữa ở gara MT-Car, 46 Chương Dương Độ, Hoàn Kiếm (maps: https://maps.app.goo.gl/jKTtg7pfwXPLJqUB7). Nếu em tiện đường, gần cơ quan thì qua gara này, mang đến kiểm tra xe xong nếu cần sửa thì để đó rồi về, xong qua lấy xe, chủ xe nào qua đây cũng vậy. Gara này hơn 30 năm sửa chữa ô tô, rất uy tín và trình độ cao, em qua đây thì yên tâm tuyệt đối đảm bảo chất lượng, bắt bệnh chuẩn, không dây dưa cái nọ sang cái kia làm xe cảng hỏng hơn.
Cảm ơn cụ nha! Nhưng xa e qua, e ở và làm việc đều mạn Cầu Giấy :(( e note lại chỗ MT cụ gth rồi, để đây hóng thêm có cụ nào có địa chỉ tin cậy nữa ko

Quang.nt

Xe hơi
Cảm ơn cụ nha! Nhưng xa e qua, e ở và làm việc đều mạn Cầu Giấy :(( e note lại chỗ MT cụ gth rồi, để đây hóng thêm có cụ nào có địa chỉ tin cậy nữa ko
Ok em tiện đâu sửa đó cho gần, nhưng anh lưu ý nhiều chủ xe sang sửa mãi mà không hết bệnh, chiếc xe không khi nào ngon lành cả, hóa đơn mỗi lần đều 1 vài chục tr cả nhưng không sửa triệt để được, rồi chán nản đến lúc phải bán xe. Xe Merc được trạng bị rất nhiều công nghệ nên đòi hỏi gara phải có trình độ, kinh nghiệm và tay nghề tốt mới xử lý được. Nếu không nhiều khi bệnh xe cứ dây dưa, thay nhiều chi tiết mà không hết được lỗi.
Em cứ note lại địa chỉ trên, khi nào em sửa chỗ nào vài lần mà không được hoặc mang 1 vài gara mà không sửa được hết 1 lỗi thì nhớ đến gara anh giới thiệu cũng chưa muộn.

tamson

Xe tải
Em đang đi GLC300 đăng ký 1/2017 đây. Xe em đến bây giờ 6,2 vạn KM. Em liệt kê chi phí trong suốt hơn 7 năm qua ra đây nhé:
- Lắp thêm: Màn amdroid hơn chục củ, cam 360 cỡ 40 củ.
- Xăng: Không biết
- Bảo dưỡng: Còn BH thì trong hãng, hết thì ra ngoài, toàn thay dầu mỡ, lọc dầu này kia., không nhiều.
- Thay gạt mưa ít quá không ghi.
- Đã thay 1 bộ lốp, hơn 20 củ.
- Thay 2 quả bóng hơi sau lúc hơn 5 vạn, hết 18tr/quả.
- Thay cao su chân máy và cao su chân số, đâu như 12tr tất cả.
- Mới thay 1 bên rotuyn càng A, mấy triệu.
Đấy, tất tần tật của em sau hơn 7 năm đấy, nhắc lại là 6,2 vạn km.
cụ sửa ở đâu ạ? có OK ko mách em với nhé. tks cụ ạ

Mochi032018

Xe đạp
Ok em tiện đâu sửa đó cho gần, nhưng anh lưu ý nhiều chủ xe sang sửa mãi mà không hết bệnh, chiếc xe không khi nào ngon lành cả, hóa đơn mỗi lần đều 1 vài chục tr cả nhưng không sửa triệt để được, rồi chán nản đến lúc phải bán xe. Xe Merc được trạng bị rất nhiều công nghệ nên đòi hỏi gara phải có trình độ, kinh nghiệm và tay nghề tốt mới xử lý được. Nếu không nhiều khi bệnh xe cứ dây dưa, thay nhiều chi tiết mà không hết được lỗi.
Em cứ note lại địa chỉ trên, khi nào em sửa chỗ nào vài lần mà không được hoặc mang 1 vài gara mà không sửa được hết 1 lỗi thì nhớ đến gara anh giới thiệu cũng chưa muộn.
Dạ vâng, em thấy có bên a Toán Mer ở bên gần Yên Sở mn gth thấy bảo cũng ok. Hôm lấy xe e cũng mang xa ra đó nhờ a ấy check thêm mà lúc mở ra chồng e bảo cỗ máy nó phức tạp lắm thứ, lắm chi tiết nên đúng là phải cần gara có trình độ & chuyên các dòng này thì mới ok được

Mochi032018

Xe đạp
Xe cũ vào hãng cho nó chém đứt đầu! Giá trị chiếc xe còn thấp thì cũng cần có phương án sửa chữa, thay thế phù hợp VD như lắp ngoài gara. Tôi vừa lắp 1 màn TRIBEG 4k và cam 360 hơn 8tr, có ghi clip các cam luôn, ai cần tôi chỉ chỗ cho.

Được gửi từ iPhone - Otofun
A ơi lắp màn a lắp bên nào hay cũng bên MT lun hả a.

Quang.nt

Xe hơi
A ơi lắp màn a lắp bên nào hay cũng bên MT lun hả a.
Đúng rồi em, anh lắp màn Androi 4K hiệu TRIBEG và cam 360 đồng bộ ở gara này hơn 8tr là thấy ok lắm rồi. Tiện thể đấu lại hệ thống âm thanh qua âm ly của xe để đảm bảo chất lượng âm thanh. Cam này cho phép recording mỗi khi bật xinh nhan (vì khi bật nhan anh thấy có tín hiệu ghi video là chấm tròn đỏ nhấp nháy sau khi vào cài đặt bật chế độ ghi video và lắp USB vào cổng để sẵn, còn bình thường không rõ nó có ghi không anh bận chưa ktra được).

Chỉnh sửa cuối:

Mochi032018

Xe đạp
Đúng rồi em, anh lắp màn Androi 4K hiệu TRIBEG và cam 360 đồng bộ ở gara này hơn 8tr là thấy ok lắm rồi. Tiện thể đấu lại hệ thống âm thanh qua âm ly của xe để đảm bảo chất lượng âm thanh. Cam này cho phép recording mỗi khi bật xinh nhan (vì khi bật nhan anh thấy có tín hiệu ghi video là chấm tròn đỏ nhấp nháy sau khi vào cài đặt bật chế độ ghi video và lắp USB vào cổng để sẵn, còn bình thường không rõ nó có ghi không anh bận chưa ktra được).
Cơ mà xe e có sẵn cam360, cam hành trình đại khái đủ các opt rồi giờ lên mỗi màn cho nó đa dụng hơn thì ko bít bnh a nhỉ 🤭

Quang.nt

Xe hơi
Cơ mà xe e có sẵn cam360, cam hành trình đại khái đủ các opt rồi giờ lên mỗi màn cho nó đa dụng hơn thì ko bít bnh a nhỉ 🤭
Em chọn màn có độ phân giải sao cho nó nhận được cam 360 hiện có là được, giá thì tùy loại cũng đa dạng lắm. Em gọi A Nam chủ gara 091 3223024 hỏi anh ấy tư vấn cho loại phù hợp, chứ anh cũng k rành lắm. Của a khi lắp màn 4k thì nó k nhận cam 360 đang có, nên anh thay cả bộ vì thấy nó cũng rẻ, chưa đến 10tr.

Mochi032018

Xe đạp
Em chọn màn có độ phân giải sao cho nó nhận được cam 360 hiện có là được, giá thì tùy loại cũng đa dạng lắm. Em gọi A Nam chủ gara 091 3223024 hỏi anh ấy tư vấn cho loại phù hợp, chứ anh cũng k rành lắm. Của a khi lắp màn 4k thì nó k nhận cam 360 đang có, nên anh thay cả bộ vì thấy nó cũng rẻ, chưa đến 10tr.

Yupp e cảm ơn a nhá 🥂

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải

duckhanhly

Đi bộ
Các cụ ạ, tóm lại thì em đã nhích em nó rồi. Ng quen em bán nên ngta cũng thay cho em tất tật những thứ cần thay rồi nên ban đầu em thấy okie, nchung là phù hợp với nhu cầu loanh quanh nội đô, hình thức lịch sự, nhã nhặn 🤗 đa phần các cụ trên này đều động viên em chơi dc nên em mới có thêm động lực rước em nó về. Bóng hơi e ngồi ghế phụ thấy thích, êm ái nhẹ nhàng, ghế sau ai ngồi chưa quen thì chắc hơi chòng chành tí. xin cám ơn tất cả lời khuyên, kinh nghiệm, trải nghiệm của các cụ nha 🫶🏻
chúc mừng fen nhá
GLC 300 khỏi chê
mình đi loanh hoanh phố (ngày chưa tới 20km) nên lấy lun GLC 200
Mà fen máu thiệt Mer đi tầm 6 vạn là mình ko dám mua fen chơi hẳng 8 hay 10 vạn lun
đình thật

Mochi032018

Xe đạp
chúc mừng fen nhá
GLC 300 khỏi chê
mình đi loanh hoanh phố (ngày chưa tới 20km) nên lấy lun GLC 200
Mà fen máu thiệt Mer đi tầm 6 vạn là mình ko dám mua fen chơi hẳng 8 hay 10 vạn lun
đình thật
Trải nghiệm xem mình hên hay xu cụ ạ 😆 10v mà xe ng quen với cả cũng vừa bảo dưỡng lớn thay nhiều đồ mới nên e thử xem sao. Ko hợp thì pass 🤣