Cần tư vấn và trợ giúp kỹ thuật Santafe 2009 MLX

thanhthuy2010

Xe hơi
Báo cáo các Cụ ông anh cùng phòng em chưa có nick OF nhờ em hỏi các cụ cao thủ tư vấn giúp trường hợp như sau:
Xe ông anh em máy dầu chạy 90000km, hiện nay xe vẫn đang vận hành ổn định, nhưng thấy xe ra nhiều khói trắng nên cho vào hãng khám bệnh.
KTV khám chi tiết và kết luận xe bị kênh Nấm, chờ lần thay dầu tiếp theo sẽ đổ thêm phụ gia để đặc trị và khả năng như cũ là 50-50,
Có vấn đề nữa là KTV còn nói khả năng con này đi năm nữa là phải Bổ maý. các cụ cao thủ vào giúp em xem cai bệnh trên có nguy hiểm không ạ, em cảm ơn các cụ, cụ nào đi qua ủn lên cho em vói nhé!

nobita_di_venza

Xe buýt
máy dầu chạy khoảng 15 vạn km bổ máy đại tu là chuyện bình thường cụ ợ!

Ngoc Khanh

Xe tăng
Báo cáo các Cụ ông anh cùng phòng em chưa có nick OF nhờ em hỏi các cụ cao thủ tư vấn giúp trường hợp như sau:
Xe ông anh em máy dầu chạy 90000km, hiện nay xe vẫn đang vận hành ổn định, nhưng thấy xe ra nhiều khói trắng nên cho vào hãng khám bệnh.
KTV khám chi tiết và kết luận xe bị kênh Nấm, chờ lần thay dầu tiếp theo sẽ đổ thêm phụ gia để đặc trị và khả năng như cũ là 50-50,
Có vấn đề nữa là KTV còn nói khả năng con này đi năm nữa là phải Bổ maý. các cụ cao thủ vào giúp em xem cai bệnh trên có nguy hiểm không ạ, em cảm ơn các cụ, cụ nào đi qua ủn lên cho em vói nhé!
Cụ bảo kiểm tra lại theo cách sau: Tháo nắp đổ dầu máy và rút que thăm dầu máy ra, nếu thấy hơi thừa chỉ thổi ra ở nắp đổ dầu máy thì thường là hở long đen bắt kim phun chứ ít khi bị kênh nấm, cái này xử lý đơn giản và chi phí thấp. Còn nếu hơi thừa thổi ra cả ở nắp đổ dầu máy và ống cắm que thăm dầu thì máy đã kém và nếu có điều kiện thì làm lại sớm vì càng để lâu thì chi phí sửa chữa càng tăng lên. Khi máy đã kém thì việc đổ phụ gia để xử lý chỉ là liệu pháp tinh thần còn hiệu quả về kỹ thuật là rất thấp.

thanhthuy2010

Xe hơi
em cảm ơn 2 cụ ạ, em đã vodca 2 cụ rồi đấy ạ, em đang tiếp tục nghiên cứu và sử lý ạ