[Funland] cần tư vấn về nồi cơm cao tần vs nồi cơm cao tần áp suất

quangxe

Xe tải
Nay e nhận lệnh mua nồi cơm điện cao tần áp xuất thay nồi cũ. Nhờ các cụ có kinh nghiệm tư vấn nên mua nồi cơm nào cụ thể như sau:

1. Điện áp: nên mua nồi điện 220v hay 110v? ưu nhược điểm và kinh nghiệm sử dụng loại 110V tại Việt nam. Em bị cắm nhầm điện 1 lần nên khá đau ạ.
2. Nên mua nồi nhật hay Hàn? ưu nhược điểm hai loại này. Em nghe thấy bảo nhật là nơi phát minh ra nồi loại này nên công nghệ vẫn là số 1. Độ bền thì e dùng nồi hàn quốc thấy đươc khoảng 3 đến 4 năm là hỏng Joăng.
3. Chốt nên mua loại nào nấu ngon nhất cụ thể tên model cho ngân sách 10 triệu VND đổ lại. Nhờ các cụ cho 3 lựa chọn theo thứ tự 1,2,3 là hay nhất. ( Em trước dùng nồi Hàn cao tần áp xuất thấy ổn nhưng nay ưu tiên nồi nhật hơn để trải nghiệm.)

Cảm ơn các cụ ạ.

.Bo My

Xe container
. Độ bền thì e dùng nồi hàn quốc thấy đươc khoảng 3 đến 4 năm là hỏng Joăng.
Cái đó không phải hư mà cái đó theo trong sách nhà sx định kỳ 1-2 năm phải thay cho cơm ngon rồi, 3-4 năm là đã cố. Nhưng thông thường nồi Cuckoo dùng áp suất cao hơn nồi khác, loại yết giá 12 triệu tìm mua có chổ 9 triệu thì áp suất còn lên đến 2 atm hơn các loại nồi cơm rẻ hơn. Do đó gioăng mau phải thay hơn.

Lựa nồi cơm cao cấp cũng khó nhằn lắm, ăn thấy cái hiệu nào ngon thì nâng cấp hiệu đó thôi vì cùng chương trình nấu, chứ thử loại khác mười mấy triệu mà lại không ngon bằng loại 3-4 triệu cũ của mình thì có trả nồi được không?

Ngay cả cùng 1 nước cũng đừng gộp chung các hãng lại chung chung như Nhật-Hàn.. vì cái app chương trình nấu cài trong nồi mỗi hãng là khác nhau đó!

Chỉnh sửa cuối:

cungcugiai

Xe đạp
Chào các cụ mợ, em có cái nồi cơm cao tần Panaasonic Nhật nội địa điện 110v, mà hôm rồi giúp việc cắm nhầm điện 220v nên nó nổ đánh bụp và ko lên điện nữa. Có cụ mợ nào biết địa chỉ nào sửa nồi Panasonic này ko ạ? Cảm ơn các cụ/mợ.

thinhtd

Xe container
Nay e nhận lệnh mua nồi cơm điện cao tần áp xuất thay nồi cũ. Nhờ các cụ có kinh nghiệm tư vấn nên mua nồi cơm nào cụ thể như sau:

1. Điện áp: nên mua nồi điện 220v hay 110v? ưu nhược điểm và kinh nghiệm sử dụng loại 110V tại Việt nam. Em bị cắm nhầm điện 1 lần nên khá đau ạ.
2. Nên mua nồi nhật hay Hàn? ưu nhược điểm hai loại này. Em nghe thấy bảo nhật là nơi phát minh ra nồi loại này nên công nghệ vẫn là số 1. Độ bền thì e dùng nồi hàn quốc thấy đươc khoảng 3 đến 4 năm là hỏng Joăng.
3. Chốt nên mua loại nào nấu ngon nhất cụ thể tên model cho ngân sách 10 triệu VND đổ lại. Nhờ các cụ cho 3 lựa chọn theo thứ tự 1,2,3 là hay nhất. ( Em trước dùng nồi Hàn cao tần áp xuất thấy ổn nhưng nay ưu tiên nồi nhật hơn để trải nghiệm.)

Cảm ơn các cụ ạ.
Em hóng tư vấn. Quan điểm của em là không điện 110, không chữ giun dế. :D

Hôm trước em mò thử con Pana Sr-sss185 là loại cho khách du lịch dùng điện 220 mà giá tận 22 củ. Vợ không cho mua. :))

Thử xem mã Toshiba (RC-DX18H) với Hitachi thì giá rẻ hơn.

Trên các hội nhóm giá nồi cơm đúng là kiểu gì cũng có. Từ 300-400k cũng có nồi cơm cao tần, quảng cáo gioăng xanh, sạch sẽ rồi. :))

Về gioăng cao su thì định kỳ phải thay rồi. Như cái nồi áp suất nhà em nó ghi trên gioăng đâu đó sau 400 lần sử dụng hoặc 2-3 năm gì đó là phải thay.

Chỉnh sửa cuối:

hoanghiep227

Xe hơi
Chào các cụ, chả là vợ em nó muốn đổi nồi cơm. Đi xem thấy 2 loại: nồi cao tần Zorijusi gì đó với Tiger với cúc ku.
Đã định mua cao tần rồi, thì nv sale nó lại giới thiệu loại cao tần áp suất của Tiger. Ung cả thủ!

Em thì có mỗi việc ăn nên món này khó chọn quá giữa 2 loại : cao tần VS cao tần áp suất.

Các cụ có ai đã dùng rồi thì tư vấn giúp em xem giữa 2 loại này thì nên chọn nồi cao tần Zorijusi hay nồi cao tần áp suất Tiger ạ ?
Cuc cu thì em ko khoái lắm .

Em cảm ơn các cụ nhiều!
Mua nồi cao tần áp suất nhé. Mua cao tần không thì cơm chán lắm. Cao tần áp suất thì có thêm 1 option nữa là hút chân không của Toshiba (Tô chuông). Mình thấy hiện nay 2 nồi nấu ngon nhất là Zoji voi ma mút và Tô chuông

MinhKhoi2007

Xe tăng
Nồi IH con voi em lễ mễ xách từ Nhật về sau 5 năm nó bắt đầu xì hơi hai bên nắp rồi, chắc phải thay gioăng mà thấy trên mạng hình như không có gioăng xịn của hãng thì phải.

hoanghiep227

Xe hơi

Cảm ơn các cụ ạ.
Cách để chống cắm nhầm điện là cắt phích 2 chân nguyên bản của nồi đi, thay vào phích 3 chân. Nếu khu vực cắm nồi cơm có ổ 3 chân thì thay bằng 2 chân hết, chỉ để mỗi ổ từ biến áp ra 100v là có ổ 3 chân thì không bao giờ sợ nhầm điện. Mình đang làm theo cách đó :)

Qwerty007

Xe tải
Nhà em đang dùng nồi cao tần của Cuckoo, ăn khác biệt hẳn nồi cơm điện và nồi áp suất. do cách nấu bằng từ tính xung quanh thành nồi giúp cơm thơm, dẻo, giữ đc chất. Vote nồi cao tần IH cụ nhé.

hoanghiep227

Xe hơi
Nhà em đang dùng nồi cao tần của Cuckoo, ăn khác biệt hẳn nồi cơm điện và nồi áp suất. do cách nấu bằng từ tính xung quanh thành nồi giúp cơm thơm, dẻo, giữ đc chất. Vote nồi cao tần IH cụ nhé.
Cao tần áp suất ở đây không phải là nồi áp suất thông thường bạn nhé. Nồi cao tần, có thêm chế độ áp suất (riêng Tô chuông có thêm tính năng hút chân không).

hoanghiep227

Xe hơi
Nồi IH con voi em lễ mễ xách từ Nhật về sau 5 năm nó bắt đầu xì hơi hai bên nắp rồi, chắc phải thay gioăng mà thấy trên mạng hình như không có gioăng xịn của hãng thì phải.
Bạn lên các hội nhóm nội địa nhật và hỏi mua zoăng nồi là có hàng xịn đấy

Qwerty007

Xe tải
Cao tần áp suất ở đây không phải là nồi áp suất thông thường bạn nhé. Nồi cao tần, có thêm chế độ áp suất (riêng Tô chuông có thêm tính năng hút chân không).
ồ, hóa ra là em mua cao tần áp suất cụ ạ.
cám ơn cụ đã nhắc :)

MinhKhoi2007

Xe tăng

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Nhà yem kinh nghiệm dùng Cuckoo từ năm 2000 đến giờ, hỏng vô số cái, hehe
Đã từng 1 thời chán quay sang Pana 18tr, nhwung sau vẫn phải quay lại chơi cuckoo ạ
ĐỘ 3-4 năm là tèo 1c, được cái ngon, cứ có chữ IH là chơi thôi các cụ

Chào các cụ mợ, em có cái nồi cơm cao tần Panaasonic Nhật nội địa điện 110v, mà hôm rồi giúp việc cắm nhầm điện 220v nên nó nổ đánh bụp và ko lên điện nữa. Có cụ mợ nào biết địa chỉ nào sửa nồi Panasonic này ko ạ? Cảm ơn các cụ/mợ.
Cụ có thể mang qua em

quangxe

Xe tải

harrynh

Xe điện
báo cáo các cụ, sau 1 hồi phân vân thì em đã chốt zujirusi nhiệt áp cao tần rồi .
giá nồi bản nhật nội địa giá có hơn 6 củ 1 tẹo thôi. trong khi nồi này giá cho bản tiếng anh là 13 củ!???
wtf ?
Cả 2 đều mới fullbox chứ cụ?
Cụ nấu thử chưa và úp cái mođen lên đây cho thiên hạ ngắm.Tks.
Hôm trc Tết chả có bài ng Việt chôm đồ trong Uniqlo Nhật bị bắt, mà là đường dây, giá trị khá lớn đấy chứ ko phải vài cái áo đâu.

harrynh

Xe điện
Gioăng hỏng em mua lazada với shoppee chứ có gì đâu, mấy cái phụ kiện này cũng do TQ làm hết mà