[Thảo luận] Cảng hàng không quốc tế Nội Bài phân làn xe đón khách rất phản cảm và không công bằng

Camry29A76111

Xe hơi
ngày xưa bác # đòi đi xe bus, nhưng 3 ngày sau tuyên bố: "đến tôi còn k đi được nữa là". vì vậy, tốt nhất cứ để các quan được ưu đãi thì tốt hơn.
# Bọ trưởng toàn ăn tục nói phét thôi, đang PA, PR để lên được thêm tí nữa Phó Tưởng Thú nhưng gian nan đấy... éo ăn thua

chinhatm

Xe container
Ngay cái cách phân loại xe theo biển số đã thấy rõ sự phân biệt đối xứ:
- Việc phân biển xanh, biển trắng nhằm mục đích gì ngoài mục đích để xxx đứng đường dễ nhận ra đâu là xe dân đen, đâu là xe nhà nước?
- Việc phân loại các cơ quan trung ương vào một nhóm (80A, 80B) cũng thế, chỉ giúp cho các ông lái xe biển 80 phóng bạt mạng trên đường mà chẳng bao giờ bị công an sờ đến

Hoành

Xe tăng
Nội bài ở TW nhiều đầy tớ của dân đi lại nên phải phân biệt với các sân bay khác cụ nhé :D

phamson123

Xe tăng
Các cụ phải hiểu thế này - Cảng hàng không bây giờ bọn em coi như cái bến xe - trong đó các hãng hàng không được coi như các nhà xe
Hiện nay tại cảng NB thì đúng như cụ chủ nói:

Khi đón khách thì làn trong cùng, Làn 1 (làn sát cửa khách ra nhất) dành cho xe Biển xanh - đỏ - ngoại giao vào xe có thẻ P, thẻ do cảng vụ hoặc cục hàng không cấp

Làn 2 - xa cửa hơn làn 1 thì dành cho các hãng taxi, xe điện nhượng quyền đi vào đón khách (để đàm phán với tổng công ty cảng để vào được đây thì cũng mất khơ khớ tiền đi đêm....) nên họ có cái quyền được ưu tiên hơn là chắc chắn.

Làn 3 - xa cửa nhất - dành cho các xe o to không thuộc 2 loại trên vào đón khách.

Các loại xe không phải là o to con,ô to 29 chỗ, 45 chỗ, bán tải, minibus thì không được vào khu vực nhà ga.

Em thấy rất vớ vẩn là những người ở gần đấy muốn đi máy bay thì đều phải lấy xe nhà, đi taxi, xe điện để lên tầng 2 làm thủ tục đi chứ không được đưa người nhà lên bằng xe máy

Đi máy bay là phải có o to các cụ ợ

Mặt khác, họ đặt bãi gửi xe máy ở quá xa nhà ga - muốn lên đấy phải đi xe điện - rất béo bở cho công ty xe điện nhượng quyền

xecobonbanh

Xe buýt
Hà nội nhiều lãnh đạo nên họ ưu tiên lãnh đạo cũng là chuyện bình thường thôi cụ ơi.

hamcuare!

Xe container
e nói thế này
Hà lội là đất của các kụ, nên nó đặc thù, nó lợi ích cục bộ,...
cái gì cũng phải ưu tiên, phải nhìn ngó, phải kính các kụ trước,...
rồi mới tới dân ngu, ku đen, ku trắng nhé :((

MrNhi

Xe tải
Các cụ phân tích chả sai, nhưng nếu thử làm theo các cụ phân tích em thấy không ổn lắm

Duquocdong

[Tịch thu bằng lái]
Ở xứ thiên đàng thì chiện đó là rất bình thường cụ bức xúc làm giề cho tổn thọ

minck

Xe container
Cách làm việc của "1 bộ phận rất lớn" chuyên nâng bi; hối lộ; Lợi ích nhóm và coi thường những người đóng thuế để nuôi sống cả lò nhà chúng nó.

Audioto

Xe tăng
Đó là tính ưu việt của xứ thiên đàng, cụ chủ không hiểu sao ?

dobetong

Xe hơi
Em mặc dù rất bức xúc về chuyện này nhưng nhìn ở khía cạnh khác thì Hà Nội là thủ đô, về đặc thù có nhiều đoàn khách quốc tế vàngoại giao của Chính phủ, các cơ quan bộ ngành nhiều. Đáng lẽ phải có cửa ra ưu tiên riêng nhưng vì chưa có nên đành phải chấp nhận thôi.

BonBonTT

Xe điện
Xin lỗi các cụ đi co me mấy thằng lđ sân bay. Em cũng bức xúc giống cụ, nó lại còn ghi cái biển làn xe nhượng quyền làm cho mọi người ko hiểu đi nhầm là nó thịt. Bức xúc nhưng cũng phải nhịn thôi cụ à, mình đang sống ở thiên đường mà, đợi mùa xuân thôi cụ à

HaJolie

Xe buýt
Em thì lại nghĩ khác: Dân nộp thuế để có tiền ngân sách, mình ưu tiên các anh ấy đi cho nhanh để giải quyết công việc nhanh, gọn, hiệu quả hơn cho dân. :D

chinhatm

Xe container
Xin lỗi các cụ đi co me mấy thằng lđ sân bay. Em cũng bức xúc giống cụ, nó lại còn ghi cái biển làn xe nhượng quyền làm cho mọi người ko hiểu đi nhầm là nó thịt. Bức xúc nhưng cũng phải nhịn thôi cụ à, mình đang sống ở thiên đường mà, đợi mùa xuân thôi cụ à
Nó thịt thì phải chiến lại thôi. Bác không chịu học luật nên nó mới thịt được chứ. Cái biển ghi làn nhượng quyền làm gì có trong luật, cái đó chỉ thông báo để mọi người biết thôi, chứ đi nhầm vào không phạt được, CSGT phạt lỗi ấy là bố láo. CSGT chỉ được xử phạt trên các con đường quốc gia, có cắm biển theo đúng quy chuẩn. Các con đường thuộc sở hữu tư nhân hoặc doanh nghiệp, muốn ngăn xe qua lại phải lập rào chắn hoặc cổng. Nếu không muốn lập rào chắn thì phải cắm biển cấm theo đúng quy chuẩn, lúc ấy CSGT mới được xử phạt

Camry29A76111

Xe hơi
Em thì lại nghĩ khác: Dân nộp thuế để có tiền ngân sách, mình ưu tiên các anh ấy đi cho nhanh để giải quyết công việc nhanh, gọn, hiệu quả hơn cho dân. :D
ngây thơ quá cụ ạ

Nhà cháu quan sát thì làn trắng ngoài cùng đông nhất, thứ đến là taxi và làn xe xanh vắng nhất. Nếu đổi vị trí làn xanh và trắng thì làn trong cùng đông quá, cản trở người đi bộ sang hai làn ngoài.

Vì vậy nếu 3 làn bắt buộc phải song song thì như hiện nay là hợp lý, cũng chả phải ưu tiên gì. Nếu muốn tốt hơn thì phải tách 3 làn thành các cửa khác nhau/mặt tiền khác nhau. Thôi chứ chờ họ hoàn thiện T2 xem sắp xếp thế nào rồi tính.
Nói như cụ này là đúng rồi đấy ạ :)

mrtrung8388

Xe tải
Cụ xem lại nhé, trên máy bay tỷ lệ ông chủ và ầy tó là bao nhiêu cụ ơi, xem thì khẳng định ông chủ phải 80% trở lên, Cu đen, cu trắng mới là người đóng góp cho ngân sách chứ ầy ớ thì đóng góp gì, có mà phá
Gớm em thấy cụ kêu cứ như vạc ấy,đầy tớ cũng có thằng nọ người kia,có vô số thằng khốn nạn nhưng cũng rất nhiều người có trách nhiệm,không có đầy tớ liệu cụ có được sống trong cái xã hội(tuy chưa phát triển-so với trời Tây)không tiềm ẩn nhiều bất ổn, rủi ro,bạo loạn,khủng bố đánh bom không,liệu có yên tâm mỗi khi ddặt chân lên máy bay không.
Chém tí cho vi thôi chứ em dòm xuống thấy cu em cũng đen xì:D