[Thảo luận] Cảnh báo bắn tốc độ đại lộ Thăng Long

HobbyDriver

Xe tăng
Kẹp giữa 2 biển 60 và làn dừng khẩn cấp là 1 biển to đùng trên cùng ghi ĐLTL, Freeway và dưới cùng là biển báo đường cao tốc. Chau là người cẩn thận nên gặp cái hàng biển báo đầu tiên đó là Cháu đã giảm bớt tốc độ để xem kỹ ạ. Không thể nhầm được đâu. Nếu nhầm các Cụ cứ Vang Đỏ Cháu mệt nghỉ.
Hay là các anh ấy chỉ làm để cho Đại lễ thêm hoành tráng (điều này ta đã đạt được); còn thực tế lại không định để áp dụng cho giao thông.^:)^
Thêm nữa, viện cớ có chữ "Freeway" thì cũng không ổn với mấy anh áo vàng ở đấy: ngộ nhỡ các anh ấy bảo không hiểu đấy là chữ gì thì sao:-o

notveryniceguy

Xe buýt
Không hiểu cụ nói gì. Biển báo không đúng điều lệ thì không có giá trị chứ nhỉ? Giống như nếu anh em đi không đúng luật thì có nghĩa là đi sai.
Em thấy ở đây có biển báo nhưng nổi bật nhất là màu khác hẳn so với trong sách vở. Hôm trước em cũng lướt cỡ 110 mà toàn phải vào làn bên phải cho khối bác vèo vèo vượt qua.
à, ý em là đáng lẽ hạn chế tốc độ phải nằm trong khung tròn, nhưng các bác ấy thay đỏi đột ngột quá trong khi biển làm xong rồi, đành dùng biện pháp tình thế thôi, em phải chờ thanh toán xong mới làm lại chứ, k em mà bỏ xg bi giờ em mất tiền oan, hơn 2 củ cho 1m2 sao chịu dc heee

HobbyDriver

Xe tăng
à, ý em là đáng lẽ hạn chế tốc độ phải nằm trong khung tròn, nhưng các bác ấy thay đỏi đột ngột quá trong khi biển làm xong rồi, đành dùng biện pháp tình thế thôi, em phải chờ thanh toán xong mới làm lại chứ, k em mà bỏ xg bi giờ em mất tiền oan, hơn 2 củ cho 1m2 sao chịu dc heee
Ngoài ra là chuyện biển báo màu xanh lá cây nữa ạ. Lần trước qua đường này em hiểu đấy chỉ là 'khuyến cáo' chứ ko phải 'quy định'. Chuyện này cũng đã được nêu một phần ở thớt khác đấy các bác ạ (trên báo nữa):

http://otofun.net/showthread.php/197391-bài-về-đường-Phạm-Hùng-đã-được-đăng-rồi-ạ!

HobbyDriver

Xe tăng
Cẩn thận hơn thì phải quyết toán, kiểm toán cuối năm đã chứ bác. Ra giêng, ăn Tết xong làm cái sáng kiến cải tiến kỹ thuật để làm lại biển cho đúng quy định (quy định cũ, sáng kiến mới); thế là lại có kinh phí hoạt động, ngành GTCC thêm chiến sĩ thi đua

fluence

Xe đạp
mang tiếng là đại lộ,con đường hiện đại nhất Vn mà đi như đường làng

Tribute

Xe container
thì em thấy các cụ đang bàn về DL TL có cả novachip nên em mới nói về nó chứ,cụ đọc kĩ lại đã nhé
Cụ nên xem lại lời phát biểu của mình nhé, các cụ mắc bẫy là do lỗi các cụ k để ý, trong khi biển báo đã ghi( dù k 100% như điều lệ biển bảo nhưng cũng đủ để người ta hiểu được) còn trc khi phát biểu người khác bọn xuẩn thì cụ nên xem lại bản thân mình nhé, nếu các cụ rắn thì có thể bật lại xxx dễ dàng.

Cụ vác vấn đề kỹ thuật làm đường ra tranh luận với vấn đề thực thi pháp luật giao thông em thấy không phù hợp tí nào. Nếu cụ là dân kỹ thuật thuần túy và có thể chưa lái xe trên đường hoặc chưa bị xxx làm tiền thì làm sao hiểu nổi nỗi bức xúc của anh em OF. Có thế sự bức xúc đó hơi quá lời nhưng em nói thật là cụ không nên biện minh bằng cái dòng đo đỏ trên kia, nó càng chứng tỏ cụ cùng với những người liên quan đến mấy cái biển đó rất thiếu trách nhiệm và thiếu hiểu biết pháp luật GT.

Em dự là mấy cái biển đó vẽ màu mè cho đẹp để chay đua thành tích và lòe các cụ cắt băng khánh thành thôi.

FujiS5200

Xe điện
Cụ nên xem lại lời phát biểu của mình nhé, các cụ mắc bẫy là do lỗi các cụ k để ý, trong khi biển báo đã ghi( dù k 100% như điều lệ biển bảo nhưng cũng đủ để người ta hiểu được) còn trc khi phát biểu người khác bọn xuẩn thì cụ nên xem lại bản thân mình nhé, nếu các cụ rắn thì có thể bật lại xxx dễ dàng.
Bác chỉ dùm em là nên xem lại mình ở điểm nào trong cái vụ này.

Tại sao mấy bác đầy tớ được quyền không tuân theo luật 100%, còn dân chúng em phạm nhẹ là mất tiền, ai cho mấy bác đó cái quyền đó. Mấy biển báo không có trong luật thì chúng em phải hiểu như nào để đi? Đi chậm thì nhỡ bọn vàng nó tuýt lại vì phạm tội dưới tốc độ cho phép, và lại luận rằng cái biển đó là phải hiểu như thế đó dù không 100% theo điều lệ thì lúc đó chúng em biết tính sao?

Ở chỗ hầm chui Mỹ Đình lên có 1 cái biển báo đường cao tốc, vậy cao tốc chạy tốc độ bằng quốc lộ ạhh? Nếu làm chưa xong, chưa cho phép chạy như cao tốc thì khánh thành làm gì? Theo em hiểu khánh thành là đã phải làm xong rồi. Cái nhà bác khánh thành xong là có thể chui vào ở luôn, chứ không phải là chui vào để trát vữa các tầng tiếp, phỏng ạhh?

Còn trong mắt 1 thằng dân cu đen như em, em thấy bọn đó là như thế, và vì sao thì bác biết rồi.

Chỉnh sửa cuối:

trungnh

Xe tăng
Chiều nay em về Hòa Lạc không thấy bắn nữa rồi các cụ ạ. Hay là xxx chuyển sang bắn theo giờ mà em không biết nhỉ ? :|

notveryniceguy

Xe buýt
Ngoài ra là chuyện biển báo màu xanh lá cây nữa ạ. Lần trước qua đường này em hiểu đấy chỉ là 'khuyến cáo' chứ ko phải 'quy định'. Chuyện này cũng đã được nêu một phần ở thớt khác đấy các bác ạ (trên báo nữa):

http://otofun.net/showthread.php/197391-bài-về-đường-Phạm-Hùng-đã-được-đăng-rồi-ạ!
Cẩn thận hơn thì phải quyết toán, kiểm toán cuối năm đã chứ bác. Ra giêng, ăn Tết xong làm cái sáng kiến cải tiến kỹ thuật để làm lại biển cho đúng quy định (quy định cũ, sáng kiến mới); thế là lại có kinh phí hoạt động, ngành GTCC thêm chiến sĩ thi đua
Biển báo mầu xanh lá cây dành cho đường cao tốc, đã có văn bản quy định đàng hoàng cụ ạ,bọn em làm công trình, k làm bừa đc, cứ trên chỉ đạo thế nào em làm thế nấy, có ý kiến ý cò thì k phải lúc này, mỗi hạng mục xong bọn em phải quyết toán mới đc thanh toán, chờ đến cuối năm thì nhà thầu bọn em móm

Cụ vác vấn đề kỹ thuật làm đường ra tranh luận với vấn đề thực thi pháp luật giao thông em thấy không phù hợp tí nào. Nếu cụ là dân kỹ thuật thuần túy và có thể chưa lái xe trên đường hoặc chưa bị xxx làm tiền thì làm sao hiểu nổi nỗi bức xúc của anh em OF. Có thế sự bức xúc đó hơi quá lời nhưng em nói thật là cụ không nên biện minh bằng cái dòng đo đỏ trên kia, nó càng chứng tỏ cụ cùng với những người liên quan đến mấy cái biển đó rất thiếu trách nhiệm và thiếu hiểu biết pháp luật GT.

Em dự là mấy cái biển đó vẽ màu mè cho đẹp để chay đua thành tích và lòe các cụ cắt băng khánh thành thôi.
Again, em lại nói với cụ rằng, biển màu xanh lá cây đó đã đc quy định mới, và sử dụng trong các đường cao tốc, còn bọn em thầu thì chỉ làm theo chỉ đạo thôi, nếu em bầy ra mà k đảm bảo thì em cũng chẳng đc thanh toán. em cũng hiểu nỗi bức xúc của các cụ khi bị xxx bắt vì em cũng cầm lái cả chục năm rồi, bị xxx xị k ít lần, cái nào sai m nhận, còn k sai mình bật, như em nói, các cụ hoàn toàn có thể bật lại xxx trong trường hợp này
Bác chỉ dùm em là nên xem lại mình ở điểm nào trong cái vụ này.

Tại sao mấy bác đầy tớ được quyền không tuân theo luật 100%, còn dân chúng em phạm nhẹ là mất tiền, ai cho mấy bác đó cái quyền đó. Mấy biển báo không có trong luật thì chúng em phải hiểu như nào để đi? Đi chậm thì nhỡ bọn vàng nó tuýt lại vì phạm tội dưới tốc độ cho phép, và lại luận rằng cái biển đó là phải hiểu như thế đó dù không 100% theo điều lệ thì lúc đó chúng em biết tính sao?

Ở chỗ hầm chui Mỹ Đình lên có 1 cái biển báo đường cao tốc, vậy cao tốc chạy tốc độ bằng quốc lộ ạhh? Nếu làm chưa xong, chưa cho phép chạy như cao tốc thì khánh thành làm gì? Theo em hiểu khánh thành là đã phải làm xong rồi. Cái nhà bác khánh thành xong là có thể chui vào ở luôn, chứ không phải là chui vào để trát vữa các tầng tiếp, phỏng ạhh?

Còn trong mắt 1 thằng dân cu đen như em, em thấy bọn đó là như thế, và vì sao thì bác biết rồi.
đúng là cụ cần xem lại ở đây là Thông xe kĩ thuật là do công trình phải đưa vào sử dụng khi công trình đã đảm bảo một yêu cầu kĩ thuật cơ bản của hồ sơ thiết kế (ĐỦ ĐIỀU KIỆN ĐỂ CÁC PHƯƠNG TIỆN ĐI) còn một số hạng muc cần được hoàn thiện, như cây xanh, chiếu sáng cảnh quan... cũng cần phải xem khả năng chịu tải của công trình thế nào, so sánh với thiết kế.

notveryniceguy

Xe buýt
em k phải là XXX nhé, em cũng k liên quan gì đến XXX, nhà thầu nhỏ, hoàn thành mục tiêu yêu cầu của chủ đầu tư, bật lại các cụ ấy vợ con em đói :D

bau67

Xe container
Chúng Cháu cũng là những con người đang sống ở XH này nên hiểu ý Cụ. Đặt bất kỳ ai vào vị trí Cụ thì cũng thế thôi. Trên OF thì mình chỉ tranh luận về cái hệ thống biển thôi, có trách là trách mấy ông GTCC ấy chứ. Còn Cụ bảo là biển màu Green là đã có quy định mới cho đường cao tốc thì Cụ thử tìm trên TCVN giúp anh em OF với. Cái bất hợp lý của màu Green thì còn hiểu được nhưng cái NỘI DUNG biển báo ấy mới quan trọng Cụ ạ.

KiaForteFan

Xe hơi
Cái này em cũng phải cẩn thận mới được, dạo này em về quê toàn đi đường 32, từ hồi khánh thành chưa đi Đại lộ Thăng Long bao giờ

notveryniceguy

Xe buýt
E Đảm bảo các cụ hoàn toàn có thể bật lại nếu bị xxx bắt tốc độ chắc chắn các cụ ấy phải kết hợp với nhà đầu tư xem dự án thế nào biên báo tn.có khi xxx lợi dụng trục lợi ấy chứ

notveryniceguy

Xe buýt
E Đảm bảo các cụ hoàn toàn có thể bật lại nếu bị xxx bắt tốc độ chắc chắn các cụ ấy phải kết hợp với nhà đầu tư xem dự án thế nào biên báo tn.có khi xxx lợi dụng trục lợi Bắt nọn các cụ rồi

Tribute

Xe container
Biển báo mầu xanh lá cây dành cho đường cao tốc, đã có văn bản quy định đàng hoàng cụ ạ, bọn em làm công trình, k làm bừa đc, cứ trên chỉ đạo thế nào em làm thế nấy, có ý kiến ý cò thì k phải lúc này, mỗi hạng mục xong bọn em phải quyết toán mới đc thanh toán, chờ đến cuối năm thì nhà thầu bọn em móm

Again, em lại nói với cụ rằng, biển màu xanh lá cây đó đã đc quy định mới, và sử dụng trong các đường cao tốc, còn bọn em thầu thì chỉ làm theo chỉ đạo thôi, nếu em bầy ra mà k đảm bảo thì em cũng chẳng đc thanh toán. em cũng hiểu nỗi bức xúc của các cụ khi bị xxx bắt vì em cũng cầm lái cả chục năm rồi, bị xxx xị k ít lần, cái nào sai m nhận, còn k sai mình bật, như em nói, các cụ hoàn toàn có thể bật lại xxx trong trường hợp này
Cụ nói là cái biển màu xanh lá cây là theo quy định mới, vậy cụ có thể show cái quy định đó lên cho anh em OF nắm được không ạ.

em k phải là XXX nhé, em cũng k liên quan gì đến XXX, nhà thầu nhỏ, hoàn thành mục tiêu yêu cầu của chủ đầu tư, bật lại các cụ ấy vợ con em đói :D
Cụ này buồn cười thật, cụ cứ vơ vào mình, cụ chỉ là người thi công thì ai trách cụ đâu. Ở đây mọi người chỉ tranh luận mấy cái biển đó là không đúng quy định, làm cho người tham gia giao thông không hiểu và bị xxx lợi dụng phạt bừa. Cụ bảo là cụ làm đúng quy định thì cụ show cái quy định đó lên đây xem nào?

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Có cụ Nót ve-ri nai ở đây thi công cái biển đó các cụ ơi. Ở đây không trách bác thi công cái biển đó (nó đẹp, nó to, no bằng chất liệu gì khôgn quan trọng) mà quan trọng là nội dung của biển. Bác notvery cho anh em sáng mắt ra một tí với cái quy định biển dành cho đường cao tốc với.

Em thì em được học là: Ký hiệu đường cao tốc, rồi thì biển hạn chế tốc độ tối đa tốc độ tối thiểu. Em chưa được học cái biển vuông màu xanh trong ghi gọn lỏn mỗi số 80km/h.

bangpt

Xe tải
Đọc mãi 20 trang mà chwa hiểu các cụ tranh luận cái gì?:((. Thế ý nghĩa cái biển cấm trên đại lộ thăng long là thế nào nhỉ??? Bác nài biết giải thích giùm để anh em đi đúng luật nhỉ!

Winstorm07

Xe container
Nói chung là em nghĩ kô cần tranh luận biển nào đúng hay sai, vấn đề là có cãi được với xxx khi bị vẫy vào hay kô???
Quan trọng là mấy ngày nay, từ thứ bảy đến hôm nay em kô thấy bắn nữa. Phải chăng là đã ngửi thấy mùi tanh trên mấy bài báo nên xxx rút rồi ạ???

notveryniceguy

Xe buýt
có quy định thì bọn em mới làm, không đơn vị thi công nào tự vẽ ra đẻ làm cả các cụ ạ, bên em cũng đã đề xuất thay đổi biển hạn chế tốc độ cho đúng quy định, nhưng nếu k đc thanh toán thì coi như bên em mất oan, nếu bị xxx vịn các cụ hoàn toàn có thể bật lại..

bau67

Xe container
Đọc mãi 20 trang mà chwa hiểu các cụ tranh luận cái gì?:((. Thế ý nghĩa cái biển cấm trên đại lộ thăng long là thế nào nhỉ??? Bác nài biết giải thích giùm để anh em đi đúng luật nhỉ!
Vì chả ai hiểu nó là cái gì nên mới trang luận xem nó là cái gì ạ.
Trên đó không có bất kỳ 1 cái biển cấm nào nên không thể giải thích ý nghĩa cho Cụ được ạ.
Vì chả ai biết nó là cái gì nên cũng chả ai giải thích được đâu ạ.