[Thảo luận] Cảnh báo bắt lỗi cấm vượt trên QL1A

adonis

Xe buýt
Cuối tuần vừa rồi em chạy từ Thanh Hóa hướng ra Hà Nội trên quốc lộ 1A đoạn qua trạm thu phí Cầu Tào Xuyên khoảng 5km. Đang chạy thì bị tóm với lỗi là vượt trên đoạn đường cấm vượt xxx nói nếu thì xem ảnh thì quay lại 3 km. Với lỗi này theo NDD34 thì xử phạt 600-800K và thu GPLX 30 ngày.
Lỗi này thường rất ít bắt nên gần tết rồi xin thông báo để các cụ cẩn thận

findestroy

Xe hơi
Cuối tuần vừa rồi em chạy từ Thanh Hóa hướng ra Hà Nội trên quốc lộ 1A đoạn qua trạm thu phí Cầu Tào Xuyên khoảng 5km. Đang chạy thì bị tóm với lỗi là vượt trên đoạn đường cấm vượt xxx nói nếu thì xem ảnh thì quay lại 3 km. Với lỗi này theo NDD34 thì xử phạt 600-800K và thu GPLX 30 ngày.
Đoạn này rất nhiều biển cấm vượt nhưng mà em lại chẳng thấy cái biển nào hết cấm vượt cả.
Xin hỏi các bác đi đoạn đường này thế nào, chẳng nhẽ lại ko vượt đc (đừng mách em cứ vượt khi không có xxx hay là cứ đi theo sau nhé :D)

small_best

Xe container
Cảm ơn cụ đã cảnh báo, cuối tuần này em đi Hà tĩnh chắc phải để ý cẩn thận

beefburger

Xe tăng
Đoạn này rất nhiều biển cấm vượt nhưng mà em lại chẳng thấy cái biển nào hết cấm vượt cả.
Xin hỏi các bác đi đoạn đường này thế nào, chẳng nhẽ lại ko vượt đc (đừng mách em cứ vượt khi không có xxx hay là cứ đi theo sau nhé :D)
Cụ không để ý thôi chứ không phải như cụ nói đâu, em đóng HN - TH - CỬA LÒ mùa hè nhiều như cơm em tả lại để các cụ chú ý này.
Đường QL 1A biển cấm vượt nhất là từ đoạn sau TP TH trở vào trong kia rất nhiều, nhiều đến nỗi vừa hết cấm vượt nhưng mật độ xe nhiều quá chưa kịp vượt lên lại đến biển cấm vượt tiếp, em DỰ là cụ bị xe đằng trước nó che mất nên cụ không thấy biển thôi.
Cái vấn đề kì văn cục ở đây là nằm ở chỗ này: Nguyên tắc đã cấm vượt thì ông phải kẻ vạch liền nhưng kì lạ ở đây là chỗ cắm biển cấm vượt thì lại là vạch dời, đến đoạn hết cấm vượt lại là vạch liền. Cứ hết TĨNH GIA , BỈM SƠN, .... em hỏi cụ đi thế nào?

trungnn

Xe tăng
Đoạn bác bị bắt là vạch liền rất dài, biển cấm vượt được nhắc lại liên tục các cụ ah. Chắc các cụ mải để ý vượt nên không thấy biển cấm vượt. Em hôm trước cũng bị bắt ở đấy nhưng xuống xe em nhận lỗi và xin lỗi các anh xxx ngay nên các anh tha cho còn nhắc nhở đi cẩn thận đoạn này cấm vượt dài lắm.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Tóm lại cụ làm cách nào để lấy lại giấy tờ ?. Chia sẽ đi cụ ơi vì lần trước Em bị ở Thanh hóa cũng lỗi này và mất ........ thôi cụ nói trước đi

lamgiaodau

Xe máy
Thế này thì em xuân rồi, tuần trước cũng đi, quan sát biển tốt, đúng là đủ cấm và bỏ cấm, nhưng em thấy các xe khác vượt kinh quá nên cũng làm theo. Thôi thì hôm đấy mình may. Nhưng cũng tuần trước lại dính ngay ở ngã 3 Yết Kiêu, Trần Hưng Đạo, xxx bảo em vượt đèn đỏ, và xin 400K vì lỗi cuối cùng là "bọn anh có 4 người"

alehap

Xe tải
Cái vấn đề kì văn cục ở đây là nằm ở chỗ này: Nguyên tắc đã cấm vượt thì ông phải kẻ vạch liền nhưng kì lạ ở đây là chỗ cắm biển cấm vượt thì lại là vạch dời, đến đoạn hết cấm vượt lại là vạch liền. Cứ hết TĨNH GIA , BỈM SƠN, .... em hỏi cụ đi thế nào?
Chết thật cụ bia này hiểu sai cả- là cái đoạn em quất đậm đậm của cụ lên ấy.
Cấm vượt là cấm vượt chứ rời với liền thì có liên quan gì đâu cụ.
Có đoạn cấm vượt nhưng vạch rời thì tuy ko vượt nhưng vẫn được lấn làn chèn vạch. Và tương tự thì có đoạn vạch liền nhưng nếu vẫn cho vượt thì nếu cụ vượt khéo mà ko chèn vạch cũng có sao đâu.
Cụ xem em nói thế có phải không ợ.

T90i

Xe buýt
Cụ alehap nói chuẩn đới ạ, đi đương 1a đoạn Thanh Hóa, Nghệ An cấm vượt rất nhiều, nếu đi đúng luật thì sẽ cảm thấy rất ức chế. Gần Tết rồi, các cụ cố gắng đi đúng luật để khỏi bị mất tiền phạt

MaLong

Xe tải
Ôi giời ơi cái đoạn này chắc biển cấm vượt nhiều nhất cả nước ^:)^

pipilazi

Xe tăng
Cụ chủ thớt cũng cho anh em xin cái cách giải quyết để học tập chứ :-bd

adonis

Xe buýt
nhẹ nhàng 50% cụ ạ

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Cụ alehap nói chuẩn đới ạ, đi đương 1a đoạn Thanh Hóa, Nghệ An cấm vượt rất nhiều, nếu đi đúng luật thì sẽ cảm thấy rất ức chế. Gần Tết rồi, các cụ cố gắng đi đúng luật để khỏi bị mất tiền phạt
Em cực kỳ tuân thủ luật nhưng đi đoạn đường này cực kỳ ức chế, biển cấm vượt và biển 40km/h liên tục, ko vượt có mà bò ra đường cả ngày cũng ko thể ra đc tới HN

Viking

Xe điện
Thực tế ra các đonạ cấm vượt đó, phần lớn là đường nho và mật độ cao
Ý em là cấm vượt có cái lý của nó, GTCC đã treo biển, cứ thế mà làm, sao lại phải cảnh báo.
Theo suy nghĩ của em, cái cảnh báo này không khác gì "Cảnh báo bắt lỗi đi ngược chiều trên phố Bà Triệu"

Sai thì bắt, cảnh báo cái gì nhỉ.

xanh

Xe điện
Cụ không để ý thôi chứ không phải như cụ nói đâu, em đóng HN - TH - CỬA LÒ mùa hè nhiều như cơm em tả lại để các cụ chú ý này.
Đường QL 1A biển cấm vượt nhất là từ đoạn sau TP TH trở vào trong kia rất nhiều, nhiều đến nỗi vừa hết cấm vượt nhưng mật độ xe nhiều quá chưa kịp vượt lên lại đến biển cấm vượt tiếp, em DỰ là cụ bị xe đằng trước nó che mất nên cụ không thấy biển thôi.
Tương tự cấm vượt toàn tuyến, chỗ vạch liền rất khó vượt, trừ khi xe trước đi vào rệ cỏ thì mới vượt được.

Nghếch

Xe tăng
Em đi đường này như cơm bữa, nhớ từng biển gì, cắm ở đâu, chả thấy ức chế tý nào :D

Cảm ơn các cụ nhé.cuối tuần này em đi Quảng Bình.....em tính đi đuòng HCM cho đỡ bức xúc.Có cu nào hay đi đường này chỉ giáo cho em đoan nào lắm xxx va nhiều bẫy các cụ nhé.Em cảm ơn các cụ trước,em về vod các cụ sau

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
Hè vừa rồi em đi Tĩnh gia tắm biển bị dính 1 phát 58/40. giữa trưa nóng thế ma các chú vẫn tổ chức bụp tốc độ. F1 nhà em nhanh nhẩu chào các chú công an nên các XXX thông cảm nhận 200k gọi là... May thế chứ ko lỗi này từ 800-1tr2.

dapvocaydan

Xe điện
Chậm mà chắc thôi các cụ ơi, mềnh ở chỗ sáng còn xxx trong bóng tối