Cảnh báo bắt lỗi đè vạch cầm giang đường 5 ( HN - HP)

anhtqus

Xe tải
Thưa các cụ, Hôm qua e bị thổi lỗi đè )vạch đoạn cẩm giàng hải dương. ( Đoạn gần nhà máy sản xuất cám Dr Nupark các cụ đi Hà Nội - Hải Phòng chú ý nhé. Các chú rất hay đúng trên nóc nhà chụp ảnh lỗi này, chết như ngả dạ.
Em lại hầu các cụ thêm ít thông tin, và cũng đẻ chia sẻ bức xúc. tình hình là XXX bố trí ng chụp ảnh lỗ đè vạch đoạn cẩm giàng hải dương. ( Đoạn gần nhà máy sản xuất cám Dr Nupark, em nghĩ là đúng cái đoạn ngã tư Ghẽ. chỗ ngã tư này có đoạn vạch liền, nhưng có nhiều xe giảm tốc độ để rẽ trái, vì thế xe sau phải lách sang bên phải, đè vạch liền. xin phép các bác e nói bậy tý. Tổ sư cha bọn XXX, kẻ vạch liền ko cho bà con đè vạch để bà con húc *** xe trước à, mà còn đứng chuịp ảnh bắt lỗi, để kô phạm l;ỗi chắc phải gây tai nạn giao thông, hoặc lắp thêm cái máy xúc, xúc cái xe trước đi để lấy đg chạy, tổ sư cha lần nữa là vì cách bôn nó dừng xe mắc lỗi, trên đoạn đg đc chạy 80km/h, chúng nó ko dừng đc xe bị mắc lỗi mà 1 chú dừng 1-2 xe chạy trước (kể cả xe tải hay container) đi chậm lại, 1 chú chặn xe mắc lỗi, cái việc này rất dễ gây tai nạn, hoặc là mình đâm vào XXX liều mình ko sợ chết, phi vào dòng xe chạy 80 km/h để làm tiền,hoặc xe sau đâm vào *** xe trước. Thưa các bác em bị cả 2, 1 lần lướt sát chú XXX, 1 lần suýt rúc *** xe Cont, lần vừa rồi thì e in nguyên hình cái biển sô vào mít bác chạy K-Caren, cho dù em đạp phanh hết mức, đg phẳng mà ABS kêu lục khục, 4 má phanh thì vừa thay mới xong. kết luận vẫn là Tổ sư cha XXXXXXX

anhtqus

Xe tải
Mấy hôm trước em đi thấy rất nhiều xe lấn vạch khi đi vào làn có rẽ trái, em thì ko dám lần chờ xe rẽ trai đi xong em mới đi thẳng. Vậy mà chẳng thấy bị bắt, hay hôm đấy bọn cảnh sát giao thông đi chơi đâu nhỉ
Bác phái biết rằng XXX HD ko tổ chức băt liên tục, cùng 1 vị trí mà là lần lượt, thay đổi vị trí, nên mới nhiều ng bị

3077

Xe container
Hqua em còn được cái anh mời vào thổi kèn cơ, may chiều em ăn mực chay không làm thêm ngụm bia :D

ubisapro

Xe trâu
Em lại hầu các cụ thêm ít thông tin, và cũng đẻ chia sẻ bức xúc. tình hình là XXX bố trí ng chụp ảnh lỗ đè vạch đoạn cẩm giàng hải dương. ( Đoạn gần nhà máy sản xuất cám Dr Nupark, em nghĩ là đúng cái đoạn ngã tư Ghẽ. chỗ ngã tư này có đoạn vạch liền, nhưng có nhiều xe giảm tốc độ để rẽ trái, vì thế xe sau phải lách sang bên phải, đè vạch liền. xin phép các bác e nói bậy tý. Tổ sư cha bọn XXX, kẻ vạch liền ko cho bà con đè vạch để bà con húc *** xe trước à, mà còn đứng chuịp ảnh bắt lỗi, để kô phạm l;ỗi chắc phải gây tai nạn giao thông, hoặc lắp thêm cái máy xúc, xúc cái xe trước đi để lấy đg chạy, tổ sư cha lần nữa là vì cách bôn nó dừng xe mắc lỗi, trên đoạn đg đc chạy 80km/h, chúng nó ko dừng đc xe bị mắc lỗi mà 1 chú dừng 1-2 xe chạy trước (kể cả xe tải hay container) đi chậm lại, 1 chú chặn xe mắc lỗi, cái việc này rất dễ gây tai nạn, hoặc là mình đâm vào XXX liều mình ko sợ chết, phi vào dòng xe chạy 80 km/h để làm tiền,hoặc xe sau đâm vào *** xe trước. Thưa các bác em bị cả 2, 1 lần lướt sát chú XXX, 1 lần suýt rúc *** xe Cont, lần vừa rồi thì e in nguyên hình cái biển sô vào mít bác chạy K-Caren, cho dù em đạp phanh hết mức, đg phẳng mà ABS kêu lục khục, 4 má phanh thì vừa thay mới xong. kết luận vẫn là Tổ sư cha XXXXXXX
Cụ chắc thích phóng nhanh lắm nhỉ? Trong điều kiện bình thường, dù xe trước có phanh gấp đến đâu, cụ cũng phải làm chủ được tay lái và phanh được. Chắc cụ ham bám mít xe trước quá nên có vde j cụ hôn mít xe trước ngay. Thế cũng ko an toàn vì đi trên đường, đặc biệt đường 5, có đầy thứ bất ngờ nó lao ra chứ ko phải chỉ riêng xxx chặn xe. Làn cho xe rẽ trái và đi thẳng, cụ ko muốn dính thì đi vào làn giữa, hay cụ ngại đi sau mít mấy xe tải sẽ chậm. Cụ thấy làn trái thoáng, có 1 xe đợi đèn đỏ, cụ rúc vào đấy. Lúc xe đó chờ rẽ trái thì cụ lại kêu. Mà như cụ tả, xe bên làn trái giảm tốc độ để rẽ trái thì bình thường ra, cụ đầy thời gian để chuyển sang làn giữa trước vạch liền. Em dự khả năng cụ lại thích bám sát mít quá nên lúc phát hiện ra chẳng kịp nữa rồi:D

anhtqus

Xe tải
Cụ chắc thích phóng nhanh lắm nhỉ? Trong điều kiện bình thường, dù xe trước có phanh gấp đến đâu, cụ cũng phải làm chủ được tay lái và phanh được. Chắc cụ ham bám mít xe trước quá nên có vde j cụ hôn mít xe trước ngay. Thế cũng ko an toàn vì đi trên đường, đặc biệt đường 5, có đầy thứ bất ngờ nó lao ra chứ ko phải chỉ riêng xxx chặn xe. Làn cho xe rẽ trái và đi thẳng, cụ ko muốn dính thì đi vào làn giữa, hay cụ ngại đi sau mít mấy xe tải sẽ chậm. Cụ thấy làn trái thoáng, có 1 xe đợi đèn đỏ, cụ rúc vào đấy. Lúc xe đó chờ rẽ trái thì cụ lại kêu. Mà như cụ tả, xe bên làn trái giảm tốc độ để rẽ trái thì bình thường ra, cụ đầy thời gian để chuyển sang làn giữa trước vạch liền. Em dự khả năng cụ lại thích bám sát mít quá nên lúc phát hiện ra chẳng kịp nữa rồi:D
Thế thì bác chưa hiểun e rồi, e đi đg 5 cũng nhiều, chưa bao giờ đâm hay húc *** ai, 2 lần bị bị thơm mít đều do XXX chặn xe, ko phải do tình huống khác. thế mới cay.

Jackie N

Xe hơi
Bị bắt cụ mang 2 cân giò xuống biếu các anh là xong :D

sageln

Xe tăng
Vạch liền chỗ mấy ngã ba ấy cụ. Vấn đề là có xe rẽ trái phải dừng chờ làn ngược chiều- cụ đi sau muốn đi thẳng trên làn đó thế nào cũng lách sang chuyển làn thế là đè vạch thôi.
Chuẩn lỗi này xe to xe nhỏ đều dính kể cả các cụ thường xuyên đi tuyến này cũng dính.

Ngoc Trung GTTN

Xe đạp
Hôm qua em cũng lần đầu tiên đi từ Đường 5 đi Cầu Hồ đi qua cái cầu bé tí tẹo có mỗi đoạn kẻ vạch liền khoảng 5 m gi đó vì tránh xe máy xe em đè banh sau thế là đi thêm khoang 5 cây j đó và bi dừng xe (cả đoạn đương do thì xấu kinh khung cha co vach ke đưong gj cả có mỗi đoạn đó la kẻ thôi)

Đoạn giữa kcn Đại An và kcn Tân Trường đấy các cụ. Các cụ chú ý đến ngã 3 có vạch liền và xe tải rất hay rẽ trái, cụ nào bám đjt xe tải thì đợi nó rẽ rồi hãy lên, nếu lách sang bên là chém vạch ngay. Có thanh niên nằm phủ phục trên cầu vượt cho người đi bộ chụp ảnh đấy ợ.
Cảm ơn cụ nhiều

Chia buồn với cụ . Cụ đen thế cơ mà

Em thì ít đi hd hp nhưng cũng cảm ơn các cụ đã chia sẻ!

xiu2606

Xe máy
Hơ hơ, có quá nhiều cụ dính nên có mấy thớt về lỗi này. Nhìn chung gần tết rồi các chú tích cực làm lắm, cả vụ thổi nồng độ cồn nữa, kiểu này tết khỏi đi đâu quá

anhtqus

Xe tải
Hôm qua em cũng lần đầu tiên đi từ Đường 5 đi Cầu Hồ đi qua cái cầu bé tí tẹo có mỗi đoạn kẻ vạch liền khoảng 5 m gi đó vì tránh xe máy xe em đè banh sau thế là đi thêm khoang 5 cây j đó và bi dừng xe (cả đoạn đương do thì xấu kinh khung cha co vach ke đưong gj cả có mỗi đoạn đó la kẻ thôi)
cái đg nối từ Cẩm giàng lên bắc ninh qua cầu Hồ , có khoảng 4-5 khu dân cư, hạn chế tốc độ có đến 2-3 đoạn bị bắn tốc độ, đè vạch,,,. nói chung về HD các bác cứ chạy đúng tốc độ, xinhan đầy đủ trước khi rẽ, không đè vạch liền đặc biẹt là đg lên cầu, chỗ ngã 3 ngã tư.

Mr_Minh

Xe tải
Đoạn này đúng quê em. 1 chú đứng trên nóc nhà chụp. Các cụ nhớ là ở đây bắn cả tốc độ và đè vạch nhé. Cụ nào đi xe máy mà biết bị bắn tốc độ thì rẽ vào quán nước của ông chú em chờ 15 phút là lại đi được ngay nhé.

quakhoquatai

Xe hơi
Năm nay còn bắn không, các cụ cập nhật cái

hanchimsat

Xe hơi
Hôm trc e cũng bị chặn lỗi đè vạch ở đây, bảo nó cho xem ảnh thì hơi đè 1 tý e cãi ko đè nhưng mà thua nó, e bảo nó lập biên bản đi để ra xe lấy giấy tờ, quay lại nó bảo lỗi này 150k ko bị sai làn nên ko cần thiết phải lập, bảo tùy e làm sao cho hợp lý. E bảo lúc nãy thằng kia chặn xe e ko chào nên bọn a cũng sai, coi như xí xóa, thằng chặn e bảo chào rồi, e bảo tôi nhắc a mới chào, thế bây giờ tôi có đè vạch nữa ko? Xong e cầm giấy tờ chào chúng nó e đi. 150k hình như ĐỘi chúng nó ko cho lập BB thì phải.

ubisapro

Xe trâu
Hôm trc e cũng bị chặn lỗi đè vạch ở đây, bảo nó cho xem ảnh thì hơi đè 1 tý e cãi ko đè nhưng mà thua nó, e bảo nó lập biên bản đi để ra xe lấy giấy tờ, quay lại nó bảo lỗi này 150k ko bị sai làn nên ko cần thiết phải lập, bảo tùy e làm sao cho hợp lý. E bảo lúc nãy thằng kia chặn xe e ko chào nên bọn a cũng sai, coi như xí xóa, thằng chặn e bảo chào rồi, e bảo tôi nhắc a mới chào, thế bây giờ tôi có đè vạch nữa ko? Xong e cầm giấy tờ chào chúng nó e đi. 150k hình như ĐỘi chúng nó ko cho lập BB thì phải.
150k thì xé biên lai đưa cụ chứ biên bản cái j. Có văn bản xử phạt vị phạm hành chính rùi, dưới 250k thì phải (nếu em nhớ ko nhầm vì chưa dính bao h, nhưng chắc chắn trên 150k:D) thì xxx phải thu tiền và xé biên lai cho cụ. Cụ cầm cái biên bản thì cụ phải đi nộp, có khi còn tốn hơn cả tiền phạt:)) XXX nói thế vì ko muốn xé biên lai, thích 50/50 ý mà.

vietsunboy

Xe tải
Các cụ xem tốc độ cho phép chạy bao nhiêu km thì có được đè hay không nhé. Mà theo em nghĩ thì kể cả <60km hay >60km thì vạch liền màu trắng phân chia 2 làn chạy cùng chiều thì đè thoải con bà mái nhé. <60km thì đè để chuyển làn ok hết, >60km thì đè được nhưng không chuyển làn nhé.

ngoaidg

Xe hơi
thanks cụ. em sắp đi tuyến này nhiều