[Thảo luận] Cảnh báo: Biển cấm rẽ trái theo giờ từ Nguyễn Khoái (Bxe Lương Yên) xuống LQuí Đôn

windys

Xe tăng
Hị, hôm qua em bị xxx tuýt các cụ ạ.

Hôm qua e về hơi muộn, tầm hơn 7h, đi từ Nguyễn Khoái xuống Nguyễn Huy Tự, Lê Quí Đôn. Chỗ này có biển cấm rẽ trái theo giờ: từ 16h30 đến 19h30. Em vẫn biết là có biển cấm, và bao giờ cũng đi lên tít phía bảo tàng lịch sự để quay đầu, mặc dù bất tiện vô cùng. Nhưng không biết là nó cấm đến 7h30. Vì thường là chỉ cấm trong giờ cao điểm, e nghĩ 7h là hết giờ cấm, nên cũng cắm đầu rẽ và k nhìn lại biển.

Vừa rẽ xuống thì gặp các chú xxx xì cạp nong, em đỗ vào, nhìn đồng hồ, 19h05 phút, nghĩ bụng quái lạ, lại phải cãi nhau à ?

Sau vụ chào hỏi, e hỏi mình lỗi gì, chú xxx trẻ bảo a vi phạm biển cấm rẽ giờ cao điểm, 7h30 mới hết. Hehe, chết rồi.

Thế là e ra xe, một chú xxx khác bảo, anh G à, anh vi phạm biển cấm. Em hỏi lỗi này phạt bao nhiêu. Chú xxx bảo: 1 triệu anh ạ. Em bảo: gì mà ghê thế, có đường cấm cấm đường gì đâu, lỗi này k tuân thủ biển hình như 300k thì phải. Chú xxx: 150k anh ạ. Thế bác định thế nào đây. Em: thì ghi cho mình cái biên bản thôi. Đội mấy nhỉ. Chú xxx bảo: Đội 4 anh ạ. Em: Mình tưởng đội 1 chứ, lại đội 4 à, mình suốt ngày có vấn đề với đội 4. Chú xxx: nhà anh ở đâu. Em: ở Vọng. xxx: Ở vọng thì gặp đội 4 suốt là đúng rồi, thôi anh đi đi.

Hehe, e k tin vào tai mình lắm, nên cứ đứng đấy, chờ chú í. Lúc đó có cơ số các cụ khác bị tuýt còi, cụ thì vội cho con bị sốt, cụ thì cười cười, cụ thì bảo k để í biển.

Chú cxx lại bảo: thôi anh đi đi. Thế là em cảm ơn rồi đi. Lần đầu tiên được cư xử thật là nhã nhặn.

Em cũng k hiểu tại sao lại thả em đi, nhưng em đoán là viết cho e cái biên bản xong trong trời tối om cũng mất tầm 10-15 phút. Vì rõ là thằng này khoai, k chịu làm luật. Nên tốt nhất thả mẹ nó ra, thịt bọn khác chắc ổn hơn. Hehe, e cho là chú đấy khá thông minh và nhanh trí. Dù sao mình cũng phải cám ơn chú xxx đấy các cụ nhỉ

Các cụ lưu í nhé, cấm từ 4h30 đến 7h30 tối chứ k phải đến 7h. xxx dừng ở chếch cây xăng nên trên đê không nhìn thấy xxx đứng đấy. Em nghĩ chỗ này sẽ bắt và bắt trong thời gian dài đấy, vì nếu k rẽ ở đấy phải đi rất mới quay lại được Lê QUí Đôn, LÒ Đúc, em dừng ở đấy độ 5 phút thì có ít nhất 5 cụ khác xuống xe như em.

binhke

Xe buýt
Hôm nọ cháu đi muốn rẽ vào chỗ cảng hà nội mà có chú xxx đứng đấy bắt đi thẳng, k cho rẽ. K biết có phải đoạn này k hả cụ

getz 1.6

Xe buýt
Xxx toàn nuôi rồi thịt. Các cụ cứ rẽ ve ve buổi sáng. Xxx đứng ngay đấy nhưng bỏ qua. Đến giờ nhá nhem mới mở hội kiếm tiền :D. Toàn bắt tầm 6h30. Nhà e tuyến này, nhất quyết tuân thủ biển. Nhiều khi mua đường kha khá nhưng phải chịu. Tặc lưỡi cái là xxx lại có hộp sữa :D

MAZDA3.30A26326

Xe đạp
Xxx toàn nuôi rồi thịt. Các cụ cứ rẽ ve ve buổi sáng. Xxx đứng ngay đấy nhưng bỏ qua. Đến giờ nhá nhem mới mở hội kiếm tiền :D. Toàn bắt tầm 6h30. Nhà e tuyến này, nhất quyết tuân thủ biển. Nhiều khi mua đường kha khá nhưng phải chịu. Tặc lưỡi cái là xxx lại có hộp sữa :D
Bác nói chuẩn giờ cấm buổi sang em thấy các cụ vẫn rẽ trái xuống vù vù không sao, chắc là nuôi sáng tối thịt rùi. E thì em hơi nhát nên cứ đi quá đến bảo tàng quay đầu rẽ vào nguyễn huy tự hoặc trần hưng đạo cho lành.

Chỉnh sửa cuối: