[Funland] Cảnh báo chất lượng đồng hồ dởm Wonlex tại Việt Nam !!!

Wonlex.net.vn

Xe đạp
Em hỏi cụ một câu cuối cùng, cái KT11 của Wonlex nó bán bên TQ tính ra tiền Việt là 700-800k ( em chắc chắn nó làm hàng OEM cho cụ bán ở VN giá sẽ rẻ hơn), mà cụ bán cho dân mình 1,700-1,800K thì cụ thấy ổn không( cụ đừng nói thuế má này nọ vào giá nó phải thế vì em lại mất công bóc nốt ra thì không hay)
Đây là vấn đề kinh doanh nên câu hỏi của anh thực sự không phù hợp anh ạ. Kinh doanh thì 1 miếng giấy nó cũng là tiền mà đôi khi cả trăm sản phẩm cũng không là gì cả.....nên em cảm thấy không nên trả lời. Lãi đến 2,5 lần như anh nói thì mọi người cùng nhau góp vốn làm giàu thôi ạ.

STElectrics

Xe lăn
Cái tài của người Việt là mua hàng tàu rẻ tiền về rồi nghĩ cho nó một cái thương hiệu đầy chất Âu, Mỹ, Úc, Hàn, Nhật ... sau đó bán với giá trên giời và lùa được rất nhiều gà trong đó có chủ thớt và em. Em thị cách đây 6 năm bỏ 2,7 củ ra mua một cái quạt cây Kangaroo sau đó tự rút kinh nghiệm, hoặc là trả giá cao cho hàng có nguồn gốc xuất sứ rõ ràng, hai là mua luôn hàng tàu để khỏi bị ôm hận ( ví nếu nó có đểu thì cũng tương đồng với số tiền mình bỏ ra)
Đầu tuần em tí chết cóng vì phải ngủ đêm trên ô tô nên quyết mua thêm cái túi ngủ dự phòng. Tìm trên mạng thấy có bọn bán hàng naturehike với tuyên bố Naturehike là hàng Nhật chính hiệu. Mọi thứ nom cũng đẹp đẽ đấy nhưng em sinh nghi gúc thử phát xem trụ sở của nó ở đâu thì ra cái này:
Room 303, 4th Floor, Building 2, No. 55, Xiaogang Street, Chuangfu Road, Beilun District, Ningbo City, Zhejiang Province ,China.
Thế là em quay ra mua cái Madfox ủng hộ hàng Việt Nam chất lượng cao vậy. :D

Giangkpi

Xe buýt
So sánh chống nc của đồng hồ và đt là vô lý nhé. Đồng hồ là thiết bị rất ít kẽ hở kích thước nhỏ dễ chống nc hơn. 1tr8 thêm vài trăm đc con gear fit. Ko tin nổi hàng tàu ruột tàu có giá này và nhìn bên trong lịnh kiện và lắp rắp cũng siêu lởm như đồ chơi

Chỉnh sửa cuối:

Giangkpi

Xe buýt
Em có show bằng chứng sản phẩm không đạt chuẩn IP67 như quảng cáo. Các cụ xem hình kỹ giúp mình, với thiết kế cơ khí như vậy thì không thể kháng nước. Có thể nói Wonlex treo đầu dê bán thịt chó.

Nhìn chất nhựa và màn hình như thế cụ cũng mua được ạ???.

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Cụ quả là có nghề :)

So sánh chống nc của đồng hồ và đt là vô lý nhé. Đồng hồ là thiết bị rất ít kẽ hở kích thước nhỏ dễ chống nc hơn. 1tr8 thêm vài trăm đc con gear fit. Ko tin nổi hàng tàu ruột tàu có giá này và nhìn bên trong lịnh kịnh và lắp rắp cũng siêu lởm như đồ chơi

Giangkpi

Xe buýt
Chuẩn cụ.
Đây là hàng Tàu hạng 3 hoặc hạng 4 thôi Cụ. Nhìn mấy cái Cable bỏ Connector hàn trực tiếp là đã biết loại này là hàng dởm dít :)

Chuẩn cụ. Trong đt và đh ko có dây nhợ. Chỉ có tape(cáp và giắc dẹt) gắn vào nhau

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Đồng hồ định vị trẻ em hàng Tàu ở VN cũng không có nhiều lựa chọn đâu Cụ. Bọn Xiaomi là chất lượng ngon nhất từ nhựa, chống nước, thiết kế mạch bên trong. Em biết rất rõ vì em làm mảng sản xuất điện tử, nhưng bọn khựa Xiaomi chúng nó đưa bản đồ có lưỡi bò nên em không dùng.

Triệu mấy 2 triệu mà làm ăn chán nhỉ ? :(

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Madfox có phải là hàng Việt Nam thật không Cụ :D

Đầu tuần em tí chết cóng vì phải ngủ đêm trên ô tô nên quyết mua thêm cái túi ngủ dự phòng. Tìm trên mạng thấy có bọn bán hàng naturehike với tuyên bố Naturehike là hàng Nhật chính hiệu. Mọi thứ nom cũng đẹp đẽ đấy nhưng em sinh nghi gúc thử phát xem trụ sở của nó ở đâu thì ra cái này:
Room 303, 4th Floor, Building 2, No. 55, Xiaogang Street, Chuangfu Road, Beilun District, Ningbo City, Zhejiang Province ,China.
Thế là em quay ra mua cái Madfox ủng hộ hàng Việt Nam chất lượng cao vậy. :D

Chi Quỳnh

Xe hơi
Cụ than ôi làm gì ! Giờ đâu đâu chẳng tàu còn đừng vì 1 cái lữoi bò mà khổ mình ! cái lưỡi bò đó có mấy anh chị mang mũ ô xa lo ! cụ cứ dùng xiaomi đi cho chắc

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Em cũng hạn chế đám lưỡi bò đó Mợ à :D. Giờ phải chọn sang giải pháp khác cho con.

Cụ than ôi làm gì ! Giờ đâu đâu chẳng tàu còn đừng vì 1 cái lữoi bò mà khổ mình ! cái lưỡi bò đó có mấy anh chị mang mũ ô xa lo ! cụ cứ dùng xiaomi đi cho chắc

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Cụ đang dùng hãng nào vậy?

Em mua cho con gái dùng cái này dùng cũng nửa năm rồi, cũng vẫn thấy ổn nhưng ngay từ lúc mới mua em mở ra thấy bên trong đơn sơ và nhìn quả gioăng cao su viền thì đã xác định ngay là cái vụ chống nước là không tin tưởng được lắm rồi nên đều nhắc con không để tiếp xúc với nước.
Với người dùng thì em thấy đây là hàng Tàu, chất lượng cũng tạm được chắc tương đượng mấy ông Mastel hay Xiaomi nhưng đừng tin nhiều vào quảng cáo về chống nước.

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Trong này em chỉ ghi rõ sản phẩm dởm có hình ảnh (chứ không mặc định hàng TQ Cụ nhé). Em bỏ ra gần 2 triệu để mua cái Wonlex KT11 của nợ này thì Cụ xem vấn đề ở đâu :D

Cũng không nên mặc định đồ TQ là đồ lởm. Họ còn sx được vệ tinh, tên lửa...Nên xem lại người tiêu dùng, người buôn, đòi giá rẻ thì họ cho sp giá rẻ. Đòi mua gà nhưng chỉ trả giá bằng con bồ câu, thì họ giao con bồ câu...Con iPhone cũng sx ở TQ, có ai kêu về chất lượng sp?

Đại tướng Alo

Xe điện
Hiệu Wonlex là của nước nào nhỉ, em chưa nghe hiệu này....nghe na ná Rolex của Thụy Sỹ...:D