Thảo luận CẢnh bÁo lỖi ĐỘng cƠ trÊn mazda 3 all new!

junyong

Xe buýt
Em đi đàm phán nếu vẩn bán 815 em sang mua m3 2.0 cụ ạ. Tiên nghi an toàn. Vay thêm tý. Nghe nói m3 2.0 6 túi có phải ko các cụ
Em đang đi M3 2.0! Chán lắm cụ ạ!
_Nhựa nội thất còn nguyên bavia!
_Xe mới đi 1000km đã có tiếng kêu lạch cạch từ hộp tì tay đến cánh cửa!
_Đèn hậu mưa to bị nước vào nhìn như bể cá! Mang đến hãng bảo hành thì để lại xe 1 ngày thợ tháo mang ra mấy hàng ngoài mổ tung đèn ra rồi dán keo lại! Lúc đến nhận xe thì điều hoà bật to hết cỡ, ghế hậu đẩy lùi hết ra đằng sau,nhựa chỗ ngăn đựng giấy tờ xước ngang dọc vài vết sâu hoắm!
Với hoàn cảnh của bác em khuyên nên mua Altis, xe đầu đời nên đi Toyota bác ạ! Bác có thể search nick em trên diễn đàn! Em đi nhiều xe và cũng lâu năm rồi, em khuyên chân thành đấy!

TuanHung1

Xe tăng
_Đèn hậu mưa to bị nước vào nhìn như bể cá! Mang đến hãng bảo hành thì để lại xe 1 ngày thợ tháo mang ra mấy hàng ngoài mổ tung đèn ra rồi dán keo lại! Lúc đến nhận xe thì điều hoà bật to hết cỡ, ghế hậu đẩy lùi hết ra đằng sau,nhựa chỗ ngăn đựng giấy tờ xước ngang dọc vài vết sâu hoắm!
Với hoàn cảnh của bác em khuyên nên mua Altis, xe đầu đời nên đi Toyota bác ạ! Bác có thể search nick em trên diễn đàn! Em đi nhiều xe và cũng lâu năm rồi, em khuyên chân thành đấy!
Dạ em cảm ơn lời khuyên của cụ.

drwatson

Xe hơi
Em đang ngắm con này mà cụ nói thế làm em sợ mất vía

junyong

Xe buýt
Dạ em cảm ơn lời khuyên của cụ.
_Toy cũng bị lỗi nhưng cách cư xử của họ làm ta yên tâm và hiểu thế nào là thượng đế(Toyota MĐ)! Mazda thì sẽ cho bác cảm giác mình là thằng Chí Phèo tự cào mặt ăn vạ!
_

junyong

Xe buýt
Em đang ngắm con này mà cụ nói thế làm em sợ mất vía
Nhưng ưu điểm của nó thì xoá nhoà đi mọi khuyết điểm!
Em biết tất cả các lỗi này, lỗi đèn CE và nhiều lỗi nữa và độ ồn... trước khi mua cụ ạ!

drwatson

Xe hơi
Nhưng ưu điểm của nó thì xoá nhoà đi mọi khuyết điểm!
Em biết tất cả các lỗi này, lỗi đèn CE và nhiều lỗi nữa và độ ồn... trước khi mua cụ ạ!
Ưu điểm ngoài cái dáng vẻ và mấy cái option hơn Toy ra thì còn gì hả cụ? Mà em ít tiền nhưng cứ thích xe êm chứ ồn là em không thích>:D<

Thokem

Xe hơi
Em không phải fan của cả hai, và em cũng không có nhu cầu mua sedan. Chỉ mới xem dc thông tin:

Vama công bố doanh số bán xe tháng 8. Em nhớ mang máng là Altis dù đắt hơn nhưng vẫn bóp m3

Mazda 3 bán dc 360 cái, Altis được 392 cái, K3 bán được 336 cái.

Camry doanh số gần gấp đôi m6

TuanHung1

Xe tăng
Ưu điểm ngoài cái dáng vẻ và mấy cái option hơn Toy ra thì còn gì hả cụ? Mà em ít tiền nhưng cứ thích xe êm chứ ồn là em không thích>:D<
Theo cụ mâm 18 và 16 cái nào ồn hơn. Cân băng điện và khoi hành ngang cụ độ đyowcj ko. Cụ lắp thêm 4 cái túi khí được chứ. Ồn thì vã thêm 10tr em đảm bảo với cụ im re luôn. Cái lăn tăn là giá trị thương hiệu và sự bền bỉ theo tâm lý. Theo cụ lúc đâm nhau thương hiệu cứu cụ hay mấy cái túi khí với vẩn kia xe cưu cun và gđ. Đấy là em chưa nói đếch biết túi đứa nào nổ hay ko nổ

TuanHung1

Xe tăng
Đánh giá và nhân xét em nghi nên công tâm. Chứ ko nên vì mình đi xe gì mà dìn xe khác. Ko nên vì cái hào nhoabgs mà quên sự an toàn. Xe là giá trị lớn nhưng củng ko nên đánh đổi an toàn vì cái bền bỉ động cơ, mà em chưa thấy cụ nào đi xe quá 10 năm.

drwatson

Xe hơi
Theo cụ mâm 18 và 16 cái nào ồn hơn. Cân băng điện và khoi hành ngang cụ độ đyowcj ko. Cụ lắp thêm 4 cái túi khí được chứ. Ồn thì vã thêm 10tr em đảm bảo với cụ im re luôn. Cái lăn tăn là giá trị thương hiệu và sự bền bỉ theo tâm lý. Theo cụ lúc đâm nhau thương hiệu cứu cụ hay mấy cái túi khí với vẩn kia xe cưu cun và gđ. Đấy là em chưa nói đếch biết túi đứa nào nổ hay ko nổ
Thế tóm lại là cụ chốt con gì rồi?! E cũng sờ mó con mazda 3 với 6 rồi. Theo ý kiến sau khi soi thì mazda nhựa nội thất khá ổn thậm chí hơn con civic của ông hòn đá. Không biết có phải tại em mắt kém không nữa chứ em không chê tí nào, có cái LCD thì độ phân giải hơi cùi, nhìn rỗ rỗ. Còn mazda 6 không hiểu sao e chả thấy nó cao cấp ở điểm nào, trụ ngăn 2 hàng ghế trước với hộp tì tay nhựa lởm, mỏng dính, em lắc thử thấy nó ẽo à ẽo ợt thua cả con vios, mấy chỗ ráp các phần nhựa hở đến nửa ly. Em đang cố mazda3 2.0 hoặc mazda6 2.0 nhưng về em quên luôn mazda6, quá chán

drwatson

Xe hơi
Em thì không chấp nhận hỏng vặt, đi sửa khổ lắm như con mọn. Xe Nhật nói chung là bền bỉ về máy không cứ Toy. Option thì xe bé như morning cũng không cần nhiều nhưng cỡ maz3 thì nên xôm, với lại nhiều tính năng an toàn vì xe đấy đi đường dài cũng nhiều. Mà đặc biệt là túi khí cứ phải nhiều cho nó "êm". Chứ xe đi 10 năm chắc hiếm lắm, đi 5 năm thôi cụ

hona_mu

Xe máy
Em Chủ Nhật vừa rồi có xem Mazda 3 1.5 bên Mazda Nt, em thấy nhựa nội thất k xịn, sơn k xịn. Em sẽ mua Mazda 3 2.0 nhưng k hiểu nội thất nhựa có nhìn xịn hơn k. Altis thì em thấy k có j gọi là an toàn cả, 2 túi khí, và thiếu các thể loại cân bằng

duongloi

Xe tải
Lăn tăn thì đợi ff mới sắp về rồi

TuanHung1

Xe tăng
Thế tóm lại là cụ chốt con gì rồi?! E cũng sờ mó con mazda 3 với 6 rồi. Theo ý kiến sau khi soi thì mazda nhựa nội thất khá ổn thậm chí hơn con civic của ông hòn đá. Không biết có phải tại em mắt kém không nữa chứ em không chê tí nào, có cái LCD thì độ phân giải hơi cùi, nhìn rỗ rỗ. Còn mazda 6 không hiểu sao e chả thấy nó cao cấp ở điểm nào, trụ ngăn 2 hàng ghế trước với hộp tì tay nhựa lởm, mỏng dính, em lắc thử thấy nó ẽo à ẽo ợt thua cả con vios, mấy chỗ ráp các phần nhựa hở đến nửa ly. Em đang cố mazda3 2.0 hoặc mazda6 2.0 nhưng về em quên luôn mazda6, quá chán
Em nghi con m3 2.0 nó gần full. Chả hiểu con m6 hơn gì mà kinh thế. Lảo gần nhà em bụp con 2.5 lun mý gứm. Chắc rộng với khỏe hơn.

drwatson

Xe hơi
Em nghi con m3 2.0 nó gần full. Chả hiểu con m6 hơn gì mà kinh thế. Lảo gần nhà em bụp con 2.5 lun mý gứm. Chắc rộng với khỏe hơn.
Maz6 nó thể hiện rõ cái đẹp của thiết kế kodo nhất cụ ạ, vì no đủ to. Maz3 hơi ngắn nên ko đẹp bằng, còn lại chả hơn gì. Maz6 2016 thì đẹp hoàn hảo nhưng a Hải ko đưa về. Dân mình toàn hưởng đồ thải mà cụ