Cảnh báo mua xe Nissan Teana

quangnd

Xe buýt
Em định mua Teana TB o HCM , Bac Quang giup em hinh anh phan biet TA va TB voi . Bac gioi thi63u em chỗ nào uy tín giá re với
Em đã PM cụ chỗ có TB rồi đó, cụ xem và biết nó thế nào rồi bắt đầu khảo giá, cứ chỗ nào rẻ thì múc.

Chúc cụ sớm hồi xuân lấy vợ 2.

7488

Xe máy
Bác Quangnd à ! Ông cụ nhà em cũng đang muốn kiếm một em Nissan Teana 2.0 TB Full. Bác làm ơn cho em xin cái số cầm tay của bác hoặc bác cho em xin cái báo giá với ạ( nếu ko tiện bác gửi báo giá cho em vào đây với phongvudongchu[EMAIL="i@yahoo"]@yahoo[/EMAIL]!) Hnay em ra showroom cạnh gara Sông Hồng ở Lê văn Lương, ở đó có mấy em Teana TA mà chú sale cứ khăng khăng với em là TB( may là trước khi đi em vào xem cách phân biệt của bác quangnd viết). bực quá em hỏi chú ấy là thế anh ơi TA với TB khác nhau ntn, chú ấy trả lời là :" em cũng chưa nghiên cứu". Bán hàng như chú ấy thì chết mấy ông chủ như chơi à.( showroom gì em ko để ý nhưng mấy chú sale mặc áo có thêu chữ Vinamoto)

vu_vkt

Đi bộ
Đọc cảnh báo của Bác quangnd, e kiểm tra lại xe của e, đã trót mua loại TA nâng cấp rồi, em mua VieVietauto, vấn đề là các bác tư vấn cho e cách xử lý để tránh những chuyện KHỦNG KhIẾP (cháy xe :-&). E là người mới tham gia nên cũng không am hiểu về các vấn đề của xe lắm. Rất mong nhận được chỉ giáo cao kiến của các bác.

quangnd

Xe buýt
Bác Quangnd à ! Ông cụ nhà em cũng đang muốn kiếm một em Nissan Teana 2.0 TB Full. Bác làm ơn cho em xin cái số cầm tay của bác hoặc bác cho em xin cái báo giá với ạ( nếu ko tiện bác gửi báo giá cho em vào đây với phongvudongchu@yahoo!) Hnay em ra showroom cạnh gara Sông Hồng ở Lê văn Lương, ở đó có mấy em Teana TA mà chú sale cứ khăng khăng với em là TB( may là trước khi đi em vào xem cách phân biệt của bác quangnd viết). bực quá em hỏi chú ấy là thế anh ơi TA với TB khác nhau ntn, chú ấy trả lời là :" em cũng chưa nghiên cứu". Bán hàng như chú ấy thì chết mấy ông chủ như chơi à.( showroom gì em ko để ý nhưng mấy chú sale mặc áo có thêu chữ Vinamoto)
Chào bác,

Số còng chân em đã gửi bác. Bác muốn có thể lái thử và xem xe.

Đọc cảnh báo của Bác quangnd, e kiểm tra lại xe của e, đã trót mua loại TA nâng cấp rồi, em mua VieVietauto, vấn đề là các bác tư vấn cho e cách xử lý để tránh những chuyện KHỦNG KhIẾP (cháy xe :-&). E là người mới tham gia nên cũng không am hiểu về các vấn đề của xe lắm. Rất mong nhận được chỉ giáo cao kiến của các bác.
Không đến mức như vậy đâu, chỉ là những trường hợp không may thì dính nên cụ không quá lo lắng vấn đề này. Cụ cứ yên tâm đi nhé!

Victory78

Xe tải
Các Bác mua xe cũng để ý 1 chi tiết nhỏ TA và TB như sau: TA sẽ không có camera lùi do vậy khi độ vào thì phải khoét lỗ nhìn biết ngay (Nếu không khoét lỗ thì lắp vào đúng đèn soi biển số, do vậy đèn sôi biển số còn có 1 bên).

quangnd

Xe buýt
Các Bác mua xe cũng để ý 1 chi tiết nhỏ TA và TB như sau: TA sẽ không có camera lùi do vậy khi độ vào thì phải khoét lỗ nhìn biết ngay (Nếu không khoét lỗ thì lắp vào đúng đèn soi biển số, do vậy đèn sôi biển số còn có 1 bên).
Cụ nói chuẩn luôn, nếu là độ nó nằm luôn chính giữa biển số. =D>

Teana

Đi bộ
Mình muốn mua Teana bác Quang có thể tư vấn địa chỉ mua được không? Thấy có nhiều option và giá cả khác nhau nhiều quá không biết có bác nào có lời khuyên không a? Mà option cửa nóc hình như chỉ có o phiên bản 2.5 có đúng không a?

mazda8

Tháo bánh
Một ông anh người quen ở QN mà em biết mới lấy xe hôm qua ở kilin HP giá 46.7k bản TA nâng cấp TB vì em thấy đúng như bác Quang nói . Bộ DVD 6 dist và đầu đọc thẻ lắp sau cốp trông cực lởm , đi loại dây AV bằng loại rẻ tiền nhất của china ( đến đầu đĩa đểu nhà em cũng k lắp loại dây AV lởm ấy ). Đàu KTS thì nó tính 500USD.
Em đã bảo nhưng ông ấy cứ khăng khăng là của ông ấy xịn hết từ bển . Em sợ ông ấy mới mua mình lại " bơm vá" linh tinh thành ra k hay .
Bác Quang cho em hỏi :
- Bản này k có cửa nóc bác nhỉ ?
- Số Vin em k biết ở đâu ? Em xem thì thấy có 1 tờ giấy toàn chữ tàu có ghi 25/3/2010 chẳng biết là thế nào .
- 3 ông đi lấy xe về em hỏi : Xe SX năm bao nhiêu đèu nói . Không biết : Đúng là có tiền mà ...

quangnd

Xe buýt
Mình muốn mua Teana bác Quang có thể tư vấn địa chỉ mua được không? Thấy có nhiều option và giá cả khác nhau nhiều quá không biết có bác nào có lời khuyên không a? Mà option cửa nóc hình như chỉ có o phiên bản 2.5 có đúng không a?
Có rất nhiều địa chỉ để mua Teana. Nếu là TA lên đồ thì 44.000$, TB là 46.000$. Các cụ chứ chuẩn giá này là mua được, không mua cao hơn, còn rẻ hơn thì càng tốt.

Cửa nóc thì chỉ 2.5 và 3.5 mới có.

Một ông anh người quen ở QN mà em biết mới lấy xe hôm qua ở kilin HP giá 46.7k bản TA nâng cấp TB vì em thấy đúng như bác Quang nói . Bộ DVD 6 dist và đầu đọc thẻ lắp sau cốp trông cực lởm , đi loại dây AV bằng loại rẻ tiền nhất của china ( đến đầu đĩa đểu nhà em cũng k lắp loại dây AV lởm ấy ). Đàu KTS thì nó tính 500USD.
Em đã bảo nhưng ông ấy cứ khăng khăng là của ông ấy xịn hết từ bển . Em sợ ông ấy mới mua mình lại " bơm vá" linh tinh thành ra k hay .
Bác Quang cho em hỏi :
- Bản này k có cửa nóc bác nhỉ ?
- Số Vin em k biết ở đâu ? Em xem thì thấy có 1 tờ giấy toàn chữ tàu có ghi 25/3/2010 chẳng biết là thế nào .
- 3 ông đi lấy xe về em hỏi : Xe SX năm bao nhiêu đèu nói . Không biết : Đúng là có tiền mà ...
- Đầu KTS thì 3.3tr đồng qua chỗ cụ Khôi Phệ lắp yên tâm. 500$ thì quả là chém ác.
- 2.0 không có cửa nóc.
- Xe nào số VIN cũng ở cửa bên lái, mở cửa xe ra và nhìn vào trụ B // với ghế lái sẽ thấy. Còn xe Mỹ thì ngay trước kính lái đều dập số VIN. Số máy thì tìm ở máy ;;).
- Xe sản xuất năm nào thì căn cứ vào giấy tờ Hải Quan là có hết bác à.

quangnd

Xe buýt
Về xe TA thì nhìn hình biết ngay, bài báo trên VNEXPRESS hôm nay của Trọng Nghiệp viết không hiểu nhiều về Teana.
http://vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/2010/06/3BA1CEFB/

Thứ 1: Không có TV bắt vệ tính bắt được VTC, VTV
Thứ 2: Hộp số tự động 5 cấp. Teana sử dụng hộp số CVT là vô cấp không có cấp số.

Còn nhìn hình bảng điều khiển dưới nếu xe ai giống vậy đều là TA độ đồ.

Màn hình độ, nút bấm nhỏ, hình ảnh không nét.

Camera lùi của Trung Quốc nên mờ, không có đường dóng. Điều chỉnh điều hòa nằm trên.

Vô lăng bọc nhựa giả gỗ, nguyên bản không có bọc vào.

Tất cả đồ đều được độ tại Việt Nam.

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa

Mắt em nhìn sao cái trung tâm điều khiển nó lại lệch sang trái so với màn hình nhỉ?

Em thấy Cam tàu cũng nhiều loại nét căng, có giải căn đường theo đánh lái mà, sao lại lắp loại kém thế nhỉ, đắt rẻ gì đâu vài usd

Thôi tóm lại là TA và TB chưa chuẩn, vẫn còn tranh cãi thì các bác chờ TC hãy mua nhé :D

thanhastec2002

Xe tải
Website
www.astecgroup.vn
Cái hình bác post lên là bản TA rồi. Bảng taplo TA và TB khác nhau.

Xe của em camera lùi có kẻ vạch căn đường.

Mắt em nhìn sao cái trung tâm điều khiển nó lại lệch sang trái so với màn hình nhỉ?

Em thấy Cam tàu cũng nhiều loại nét căng, có giải căn đường theo đánh lái mà, sao lại lắp loại kém thế nhỉ, đắt rẻ gì đâu vài usd

Thôi tóm lại là TA và TB chưa chuẩn, vẫn còn tranh cãi thì các bác chờ TC hãy mua nhé :D

phamngocbinh

Xe tải
Thông tin Bác đưa ra hoàn toàn chính xác
Kylin chuyên gia độ màn hình và khách hàng thường bị báo lỗi khi sử dụng
Ko biết các Bác thế nào, chứ em qua 2 lần đi xem xe để mua đều quá chán cách làm ăn chộp giật và khôn lỏi của Kylin
Thế mà dám tự xưng mình giá oót và chuyên nghiệp nhất

Ko biết các Bác thế nào, chứ em qua 2 lần đi xem xe để mua đều quá chán cách làm ăn chộp giật và khôn lỏi của Kylin
Chuẩn rồi đó bác. Cậu em em qua đó mua Accord cũng bị độ màn hình, mang xe về em phát hiện ra thế là đem trả lại. Mua ở Kylin Hải Phòng.

thanhastec2002

Xe tải
Website
www.astecgroup.vn
Em cũng mới mua của Kylin, không thấy bị độ lại màn hình như bác nói. Hay là lô sau bị nhỉ.
Em sẽ chụp ảnh nội thất con TB của em. Các bác phân tích giúp em nhé.

vu_vkt

Đi bộ
Các bác ơi, xe của e theo em dọc từ bài đầu đến giờ của các bác là TA độ lên TB (chỉ có 6 dĩa CD, DVD lắp thêm trong hộc đựng đồ ghế phụ...) nhưng mà xem cái ảnh của các bác về màn hình thì xe e không giống thế, camera lùi của e rất rõ, có cả vạch căn đường. Thế là thế nào nhỉ các bác ? Hay chỗ em mua xe nó độ tử tế hơn Kylin :-? ?

thanhastec2002

Xe tải
Website
www.astecgroup.vn

chuotlang

Xe lừa
Bựa nhỉ, cái thảm xịn là theo xe mà, đời nào chẳng có, trong hãng bên TW nó bán khoảng 50$

thanhastec2002

Xe tải
Website
www.astecgroup.vn
Đây là ảnh TEANA của em mới chụp, bác quangnd xem cho em là TA hay TB với

Xin lỗi các bác ảnh không được nét vì em chụp bằng điện thoại và bị ngược sáng.