[Thảo luận] Cảnh báo trên 50% số lần đi qua Thanh Hóa đều bị phạt

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Từ Đà Nẵng ra đến HN, em thấy xxx TH đứng dày đặc nhất. Còn tỉnh ít xxx đứng đường nhất và đường đẹp nhất là Quảng Bình. Gần đây xxx TH hay bắt lỗi vượt ở nơi có biển cấm vượt, các cụ hết sức chú ý và kiên nhẫn (vì mình đi xe con trong khi trên đường xe khách và xe tải đi ì ạch rất khó chịu).

thumb

Xe hơi
Vẫn là chuyện thường tình mà cụ ơi

Chupa chups

Xe máy
Từ Đà Nẵng ra đến HN, em thấy xxx TH đứng dày đặc nhất. Còn tỉnh ít xxx đứng đường nhất và đường đẹp nhất là Quảng Bình. Gần đây xxx TH hay bắt lỗi vượt ở nơi có biển cấm vượt, các cụ hết sức chú ý và kiên nhẫn (vì mình đi xe con trong khi trên đường xe khách và xe tải đi ì ạch rất khó chịu).
Em thấy vượt ở những nơi có biển cấm vượt thì bị phạt là đúng rồi, cụ thắc mắc gì nữa? Thành viên OF mà thắc mắc những vấn đe như vậy thì kg nên đâu cụ à!

bocubau

Xe tăng
Em chạy đến giờ là 1300km..từ Hn vào Quảng Trị..vào chủ yếu bằng đường HCM..sáng nay ra bằng đường 1 (giờ đang nghỉ ở Vinh, mai ra Hn)...đi đều chấp hành tốc độ, biển báo tuyệt đối..nhưng lạ cái chưa gặp một chốt công an nào..Hà Tĩnh nổi tiếng thế mà cũng không...mai ra phải về đường HCm thôi..cũng sợ bẫy của xxx TH (hôm chiều 29 em đi đường HCm qua Khe Hạ, Ngọc Lặc, Cẩm Thủy..cũng chẳng gặp xxx...chắc đi liên hoan mừng thắng lợi hết rồi)

thangws

Xe tải
Website
www.avantdg.vn
Nhà cháu vừa đi xuyên Thanh Hóa về, thêm 1 cái điên người là biển Kết thúc khu dân cư toàn tiết kiệm lắp ở mặt sau của biển vào Khu dân cư, thành ra nó ở bên trái. Vừa đi hai mắt vừa đảo như rang lạc mới nhìn ra đc.

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Em thấy vượt ở những nơi có biển cấm vượt thì bị phạt là đúng rồi, cụ thắc mắc gì nữa? Thành viên OF mà thắc mắc những vấn đe như vậy thì kg nên đâu cụ à!
Em chả thắc mắc giề, đây là cảnh báo cho các AE khác trên OF biết. Cụ mà chưa bao giờ vi phạm luật lệ giao thông thì em cứ gọi cụ là Thánh sống.

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Em đi về quê tuyền qua Thanh hóa , nhưng chưa dính phát nào, cứ đúng biển em chạy , thành ra nhiều khi HN, Vinh mà em chạy hết 8 tiếng
Bác đi HN_Vinh theo đường nào? Em chạy đg 1A toàn 09 tiếng nhưng chạy đường HCM thì chỉ hết có 06 tiếng thôi mặc dù xa hơn những mấy chục cây số.

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Em có một thắc mắc là tại sao các cụ vào Nghệ An, Hà Tĩnh, Quảng Bình, Quảng trị lại ko đi đg HCM mà lại cứ diễn ở QL1A nhỉ????? QL1A vừa đông, hay tắc,biển giới hạn tốc độ nhiều, Hay bị bắn tốc độ, lại còn hay tai nạn nữa chứ.... và nói chung là rất street. Đường HCM thì khác hẳn, vừa lái xe an toàn lại vừa được ngắm rất nhiều cảnh đẹp... Nói chung là Suuuu ướng....!

30M-7352

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng chưa bao giờ nộp tiền cho TH cả, toàn các tỉnh khác ăn mà nhiều nhất là tỉnh HÀ NỘI. Và lỗi nhiều nhất là lỗi dừng đỗ sai quy định, em có hỏi là tại sao xe em dừng thì bị bắt mà xe khác dừng thì không bị bắt có một bác xxx già mắng yêu em. Chú lớn thế mà chẳng hiểu gì, "trên đời mà có công bằng thì cần gì cảnh sát nữa", bác ý nói câu đấy xong thì em im luôn không có ý kiến gì nữa hihi

Thạch Đá

Xe hơi
Em cũng chưa bao giờ nộp tiền cho TH cả, toàn các tỉnh khác ăn mà nhiều nhất là tỉnh HÀ NỘI. Và lỗi nhiều nhất là lỗi dừng đỗ sai quy định, em có hỏi là tại sao xe em dừng thì bị bắt mà xe khác dừng thì không bị bắt có một bác xxx già mắng yêu em. Chú lớn thế mà chẳng hiểu gì, "trên đời mà có công bằng thì cần gì cảnh sát nữa", bác ý nói câu đấy xong thì em im luôn không có ý kiến gì nữa hihi
Bác nói đúng đấy!
Hôm giỗ tổ E cũng bị Chú Ba Ích HN vặt vô lý, E comment lên và bị xóa ngay ( ok thôi, nêu cả họ tên lẫn số thẻ kiếm cơm cơ mà ). E cứ nghĩ Bác nào đó Cán bộ trên OF là dân XXX to về sẽ giáo dục Chú Ba Ích nhép ( trước mắt xóa đi để bảo vệ nội bộ và giáo dục chiến sĩ sau ) ... tuần qua E qua đó thấy Chú ấy vẫn câng câng tại ngã tư ... và tiếp tục vặt dân tỉnh khác ( ví dụ biển 36, 37...vv )
Bác XXX to nào cần danh tính Chú đó E sẽ gửi tin nhắn riêng cho ( hay lại đưa lên nhát nữa nhỉ các Bác có đồng ý ko?:-* )

Chỉnh sửa cuối:

biahoihanoi

Xe lăn
Em đi TH khá nhiều nhưng chưa bao giờ bị xxx dừng xe phạt cả. (duy nhất có 1 lần KT hành chính đoạn cầu Cúc Phương). Tuyến đường em hay đi:
HN-Đường HCM- cầu Cẩm Thủy-Vĩnh Lộc- Rừng Thông-TP TH.
Hoặc AH 1 HN-TH.
Thỉnh thoảng đi Sầm Sơn, Nông Cống, Tĩnh Gia.

titum

Xe máy
Cụ Cọp cứ chạy thử rồi biết đúng hay sai.
Em đây đã biết trước cái trò mèo của chúng nó, thế mà chỉ mải nói chuyện với ...ái một tý là phải đóng tiền ngu .... 3 lần cho CA Thanh Hóa rồi đó. Tất cả cùng một lỗi "vượt đèn đỏ".
Lần nào xe vừa chớm ngang đèn (dù đèn mới chuyển xanh được một tý) thì nó bật công tắc chuyển ngay sang đèn đỏ. Chơi thế thì bố nó cũng kg phanh được.

Kinh nghiệm của em, chạy qua Thanh hóa, giờ vắng xe, trước và sau mình không có xe nào nữa thì khả năng dính bẫy đèn đỏ là rất cao ở các chốt đèn kg có đèn đếm lùi (mạn ngoài Bỉm sơn..). Chẳng lẽ chạy đến ngã tư, đứng lại, chờ 1 nhịp xanh rồi mới chạy qua?
Cụ nói hai cái em thấy khó tin quá: " bật công tắc chuyển ngay sang đèn đỏ" , "chốt đèn kg có đèn đếm lùi (mạn ngoài Bỉm sơn..) ". Thời nay chốt đèn nào còn dùng công tắc bật tắt hả cụ, Bỉm Sơn có hai chốt đèn đều có đèn đếm lùi, cụ nổ ghê quá làm em chả dám tin các thông tin khác của cụ

Stephenchow

Xe tăng
Em chẳng hiểu các kụ đi kiểu gì?Em cũng vừa ở Thanh Hoá về xong.THáng nào e cũng phải chạy vào đó ít nhất 1 lần.CỨ đúng biển,đúng luật mà chạy,chưa bao giờ bị xxx vịn cả?Lạ thật..?Làm thế nào để bị xxx Thanh Hoá vịn "bừa" nhỉ?

fuxe

Xe container
Đúng là chuối cả nải cụ nhể ^:)^
Ôi xời! Lần đầu kg biết, xuống kẹp 2 tờ 1 trăm vào sổ, nó mở ra thấy còn nói: "2 tờ chia làm sao được!" (nó đi 3 thằng), lại phải chạy ra đầu xe kẹp thêm 1 tờ nữa vào sổ mới xong. Nhục như con trùng trục.

quangdzung

Xe điện
Em vừa dính ở Bỉm sơn xong. lúc 5h chiều, lỗi vượt đèn đỏ. mất 4 loét. chả oan tẹo nào
Lúc đầu đưa 2 loét nhưng anh ý trình bầy là chốt có 3 người, trong đó có 1 đội phó :-|

ducleminh

Xe điện
EM vừa đi TH về đây.
Lúc đi, qua đoạn Đồng văn, đoạn 50km/h thì các cụ lái xe phi ầm ầm vượt và tạt đầu em ầm ĩ, đến đoạn 80km/h các cụ chạy 50km. Lên một đoạn thì cả đống trước + sau xe em bị vẫy lần lượt, riêng em đi qua chẳng ma nào gọi (chắc các cụ bị gọi không chịu nhìn biển).

Lượn lờ TH mãi mấy năm nay có bị vẫy bao giờ đâu. Chẳng hiểu các cụ đi đứng thế nào nữa, hay xe em còi nó chán không bắt.
Có cái ức chế là đường đi Sầm Sơn và Tĩnh gia, vạch liền toàn đoạn nguy hiểm, đường hẹp + quanh co chút mà các cụ 29, 30 cứ lấn làn đè đầu cho em phải dạt tận lề. Đoạn nào được chạy 80km mà có trạm xxx các cụ lại bò ra xin vượt không cho.
Mấy ông hung thần nhiều chân xin vượt có khi còn tử tế hơn 4 bánh nhiều. Các cụ 4 bánh cứ hở trái hở phải là vượt tất rồi bị tóm lại kêu. Rõ ràng tuyến đường Ninh Bình - Hà Nội nhiều đoạn cấm vượt nhưng vẫn thấy phi ầm ầm.
Tất nhiên có một số bẫy thật nhưng cứ điềm tĩnh chờ đợi chút thì chẳng sao. Đèn các tỉnh thường có 10-15 giây, 30 giây có khi là nhiều nhất nên chịu khó chờ chút thôi.

thocon75

Xe hơi
Em bị phạt 2 lần đều vi phạm tốc độ.
Một lần ở đường tránh Thanh Hóa đang chạy 80 thấy cái biển 30 không kịp giảm tốc, vừa đi qua gặp luôn xxx.
Một lần ở đoạn giáp Nghệ an - Thanh hóa, có cái biển 40 đi mãi không thấy biển hết 40, em cho xe chạy 50 vừa qua khúc cua chỗ mỏ đá thì phải có mấy chú xxx của Thanh Hóa đứng chờ.
Được cái các chú giải quyết nhanh :))

MaLong

Xe tải
Em bị phạt 2 lần đều vi phạm tốc độ.
Một lần ở đường tránh Thanh Hóa đang chạy 80 thấy cái biển 30 không kịp giảm tốc, vừa đi qua gặp luôn xxx.
Một lần ở đoạn giáp Nghệ an - Thanh hóa, có cái biển 40 đi mãi không thấy biển hết 40, em cho xe chạy 50 vừa qua khúc cua chỗ mỏ đá thì phải có mấy chú xxx của Thanh Hóa đứng chờ.
Được cái các chú giải quyết nhanh :))
Cụ có được giải quyết nhanh = em không :)) cả thời gian dừng xe và đưa giấy tờ cho xxx em hút được 3 hơi thuốc, chắc cỡ khoảng 2 phút cho lỗi vượt trên cầu Đò Lèn, chưa cần nói xxx đã chốt luôn là vượt con xe Ben, mà cái đạm cà mau nhà nó con xe Ben nhìn như đống sắt vụn không chở hàng đi thì chậm hơn cả ốc sên xuống dốc, đành ngậm đắng nuốt cay nhét polyme vào sổ nhanh cho nó vuông