[Thảo luận] Cảnh báo về kiểu ăn cướp mới xuất hiện

cuhaifus

Xe container
Giữa HN mà cụ còn bị thế thì ở trên quê em chúng nó làm cả cái xe luôn, tnx cụ đã cảnh báo!

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Gieo gió khắc gặp bão. Cái bọn bất lương này có ngày gặp họa:mad::mad::mad::mad:

Em xin đăng lại bài viết của bác truongthuyminh bên OS, vì em nghĩ là anh em OF cũng nên biết để phòng tránh và tóm bọn này, nội dung như sau:

Hiện tại đang có một kiểu ăn cắp mới đang được bọn rác rưởi áp dụng tại các TP
- Đối tượng: đi xe hơi một mình, bên trong xe có để đồ nhìn thấy rõ
- Hình thức: bọn chúng thường đợi xe đến ngã tư đèn đỏ sau đó bắn đinh. Đinh là một lá sắt mỏng gập lại rỗng ở giữa vì vậy sau khi bị bắn chỉ đi một đoạn là lốp bị hết hơi (Thường chúng bắn ở bánh sau bên phải - cái này cũng được bọn nó nghiên cứu). Sau khi chúng ta dừng lại bên đường để thay lốp chúng sẽ đến mở xe và lấy trộm đồ bên trong. (Kể cả khoá xe mình cũng ko kịp)
Chúng bắn đinh lốp bên phải để khi chúng ta thay lốp sẽ mở cửa phía ngoài lấy đồ sau đó đồng bọn chạy qua và tẩu thoát. Có thể chúng còn hỗ trợ mình thay lốp nữa đó nên các bác phải cẩn thận.

Ông bạn tôi bị tại chợ Bến Thành, mặc dù sau khi đánh xe vào lề đường, cẩn thận khoá xe mà vẫn còn bị phá cửa vừa mất đồ, mất cả tiền thay khoá. Người dân nhìn thấy hô hoán mà còn ko kịp với bọn nó. Hôm rồi mặc dù tôi đã được ông bạn gọi cảnh báo mà vẫn bị dính ở Giảng Võ Hà Nội, bọn chúng bắn đinh tại ngã tư Láng Hạ đường Láng, tôi đi thêm một đoạn rồi dừng ở bên đường thay lốp. Tại thời điểm đó mình đã nghĩ ngay đến trường hợp của ông bạn, cẩn thận cất túi máy tính xuống hàng khe ghế thứ 3. Vậy mà vẫn mất do bọn chúng còn cho cả thằng đến ra vẻ giúp mình. Nói chung bọn nó dàn dựng rất chuyên nghiệp.

Mong các bác nào lốp bị hết hơi là phải cảnh giác cao độ nhé (Có thể bọn nó còn cướp giật đó). Tôi biết rồi mà vẫn dính. Đau quá các bác ạ!
Bác nào đầu gấu một chút, mà rơi vào trường hợp này gọi điện cho người thân chặn đường trước rồi giả vờ ko biết, đợi cho bọn nó mở cửa xông ra đánh bỏ mẹ chúng nó đi. Dạo này tội phạm nhiều quá.

Mong BDH OS làm thế nào đó để cảnh báo anh em gấp. Bạn tôi vừa bị tuần trước ở TP HCM, tôi bị tuần này ở HN. Nguy cấp rồi đó các bác.

Nguồn http://www.otosaigon.com/forum/m1392701.aspx

hoangpv

Xe hơi
Hic, ghê quá. Bọn này giờ nghĩ ra nhiều chiêu như trong phim... chắc em phải đi học võ như trong phim mới được! :^)

summer

Xe tăng
... Thủ đoạn thâm độc
Hành động tàn bạo...!
Chia buồn bác Tienna !
Em với bác làm 1 ly cho khuây
(b)

Piaget

Xe hơi
Thế này là cướp mà cụ...biết nhưng vẫn phải đứng iêm ! :^)

Xã hội này sắp loạn rồi...giết người dí điện như giết ngóe ...hiếp dâm toàn trẻ con...bắn nhau hạ sát cả cụm như găng tơ ...đập kính cướp của giữa thanh thiên bạch nhật .

Có anh Tiến chuyên bắt cướp thì xin mãi ko cho vào ngành...chỉ giỏi bắt mấy em mại dâm chân yếu tay mềm lao động chân chính là nhanh...chán vãi
E cũng théc méc giống cụ. Hay sợ anh ấy vào rồi cả ngành lại cứ phải phấn đấu thì mệt chít

Piaget

Xe hơi
Nó cũng giống như cái nhà thôi! Nếu cháy thì chẳng ai đi lo cái cửa cả! Có cửa nào thì cứ mở hết để người ta vào chữa cháy...và khuân đồ đi hộ!!!

He he

Bác cứ thử xem sao? Lúc đấy bác chỉ focus vào cái bánh, vì sao nó bục lốp, sửa thế nào? có ai sửa không? chứ chẳng quan tâm đến cái gì đâu mà
Dưng trong thớt nói là đã khóa xe cửn thựn rùi cơ mừ?

binhnq2

Xe tăng
Tốt nhất là chú ý mấy yếu tố sau:
Đi xe thì đi xe bình thường thôi, nhg không chọn đc xe, thì khi đi đâu có tiền, thì đi taxi cho nó lành.
Xe có xịt lốp thì phải cẩn thận, hoặc gọi thằng xe ôm nào đấy làm công việc chân tay thay lốp, mình đứng chỉ đạo. Mà nó đã lên kế hạoch cụ thể rồi, thì khó đỡ lắm, làm giảm thiệt hại và bảo toàn tính mạng là ok rồi.

bigredone

Xe buýt
cái này sao không thấy báo nào nói nhỉ. Rất cám ơn bác chủ thớt.

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Nếu có người ra giúp thì đứng "chỉ đạo", để mình tăng khả năng quán xuyến.

longbinhan

Xe đạp
Cái vụ này tôi đã thấy có người bị rồi nè : ở SG, hai người đi trên xe hơi và ngồi ghế trước, ghế sau có để cái cặp đen nhìn giống cặp laptop, sau mới biết cửa xe sau không bấm khóa ( xe này không xịn nên cửa không tự khóa lúc xe lăn bánh ), đến ngã tư đứng chờ đèn đỏ, khi đèn còn hai giây nữa là xanh thì có hai thằng đi xe máy đậu kế bên nãy giờ, một thằng bước xuống mở cửa sau xách cái cặp và leo lên xe máy quẹo phải cái vèo, tội nghiệp ông xe hơi lóng ngóng đứng giữa ngã tư nhìn theo vì kẹt xe tùm lum quẹo phải đâu có được, tôi ngồi trên xe hơi đi sát đằng sau, thấy hết đầu đuôi luôn mà đâu có biết trước đó đã thấy nó kéo thử tay nắm cửa mà đâu có biết nó kéo để làm gì đâu.
Anh em có đi xe hơi thì cảnh giác vụ này nhé.

MrKien_Trung

Xe điện
Thanks bác đã dặn dò anh em. Chúng em hứa sẽ cẩn thận hơn khi gặp trường hợp này.

Riêng em cũng rút kinh nghiệm là không quá nhiệt tình với bác nào bị xịt lốp nữa - Vớ vỉn các bác tưởng mình abc bác ấy lại bem mình trước thì oan bác nhẩy?

Ý em đúng như ý bác này, đừng bao giờ thấy ai gặp nạn ra tay cứu cả kẻo bị đòng oan:69::69::69:

bsphongnb

Xe container
chia buồn với bác nhé

CatDai

Xe đạp
Thế này thì đúng là loạn thật rồi. Thật khó mà đề phòng.

I'm speed!!!

Đi bộ
Website
tamnhin.com.vn
Đúng rùi, xe em không tự khóa. Em cũng phải đề phòng, ngồi lên xe là tự bấm khóa, sợ mấy anh nghich ngợm ra tay lúc đèn đỏ đèn xanh... Mà đời cũng may, mấy lần em xuống xe, bấm khóa cửa ko nhìn đèn, 1 cửa chưa đóng chặt, nên không khóa, đi chơi chán quay lại tiền bạc, giấy tờ, linh tinh vẫn còn... hihii Có lần thì không kéo kính lên, di nửa ngày ra lấy xe vẫn còn nguyên đồ. Đời lúc rủi lúc may, hhii

picad

Xe máy
Bạn em còn bị cướp trắng trợn hơn. Để đồ băng ghế sau, dừng đèn đỏ. 1 thằng điểm nhiên mở cửa thỏ đầu vào băng sau lấy rồi phí lên xe máy nổ sẵn tẩu mất.

Kinh nghiệm rút ra là các bác đi phải khóa cửa cẩn thận

MagicMan

Xe buýt
Website
www.dotraco.vn
Cám ơn vì thông tin bổ ích quá.

tdang1

Xe tăng
Cám ơn bác chủ thớt... thông tin bổ ích quá. Xã hội vn bây giờ loạn hết rồi :77::77::77:

T54

Xe đạp
May quá, hôm nay vừa đầu tư bộ điều khiển từ xa có khoá tự động khi khởi hành, cũng thấy đỡ lo khi đọc bài của các bác.