[Thảo luận] Cảnh báo: xxx vẫn bắt bẩn sai làn tại ngã 3 đường 5 trước gầm cầu vượt Thanh Trì

soledad88

Xe buýt
ơ cụ ơi hướng HP - HN thì qua biển đông dân cư tp hà nội nó có cái biển trên cao to đùng đoàng phân làn mờ, đúng là cách đấy 4, 5 km đấy. biển chỉ rõ xe con đi làn trong cùng, làn giữa là xe buýt, tải. lâu rồi ko đi nên em ko nhớ cụ thể chỗ nào, nhưng chắc chắn là có. cụ nào vào xác nhận em phát/

Phung Thuy

Xe buýt
Em không ủng hộ cụ này.
OF nhà mình phải dự trên tinh thần "Thượng tôn pháp luật"
E đi 80 vượt phải ko xi nhan cả đi lẫn về. Qua mặt chả thấy bị bắt
Là sao ta

ngaynha

Xe tăng
ơ cụ ơi hướng HP - HN thì qua biển đông dân cư tp hà nội nó có cái biển trên cao to đùng đoàng phân làn mờ, đúng là cách đấy 4, 5 km đấy. biển chỉ rõ xe con đi làn trong cùng, làn giữa là xe buýt, tải. lâu rồi ko đi nên em ko nhớ cụ thể chỗ nào, nhưng chắc chắn là có. cụ nào vào xác nhận em phát/
Có nhưng qua giao cắt là hết roài cụ ơi, nó tận Phú Thụy cơ mà :D

VNM

Xe điện
Có mắt mà không thấy Thái Dương. Không thấy cụ chủ đang lái Contenner trên OF hả? :P

Audi A6

Xe tải
E cũng thường xuyên đi qua nút giao này và cũng đi như cụ chủ mà chưa thấy được hỏi han, chỉ thấy xxx bắt lỗi sai làn khi xe đi từ đường trên cao xuống rẽ đi HP mà chạy vào làn bên phải.

likeSUV

Xe buýt
Offer chuẩn. Em học được câu đầu tiên của cụ rồi nhá. Tks & Vod

E đi 80 vượt phải ko xi nhan cả đi lẫn về. Qua mặt chả thấy bị bắt
Là sao ta
Khoe thành tích ợ?

Jinzin

Xe điện
Em rất hay đi qua đây và thấy nhiều người bị xxx đớp, sẽ có hôm em chuẩn bị đầy đủ máy ghi âm ghi hình và cố tình đi vào làn này để chiến đấu với xxx và làm cái phóng sự gửi VTC14.

TUCSON9389

Xe điện
Tối qua em đi đường 5 hướng HP-HN, đến gần ngã 3 này, em đang đi làn trái nhưng có ý định lên đường dẫn về cầu Thanh Trì nên xi nhan chuyển sang làn giữa để qua ngã 3 chuyển sang phải lên đường trên cao luôn tránh xung đột với xe tải đi thẳng. Vừa qua ngã 3 thì 1 chú xxx vàng non choẹt chỉ cạp nong, một chú xxx xanh chặn đầu. Cuộc đối thoại ngắn ngủi và nhanh quá nên em cũng ko ghi âm.

xxx: Chào chú, mời chú xuất trình giấy tờ
Offer: Kiểm tra hành chính hay lỗi gì mà dừng xe vậy đc?
xxx: Chú đi sai làn, đi vào làn xe tải, mời chú xuất trình giấy tờ.
Offer: Mình chuẩn bị rẽ phải lên cầu Thanh Trì, xi nhan chuyển sang làn phải trước để tránh xung đột giao thông.
xxx: Làn đó là làn xe tải, chú phải qua ngã ba mới đc chuyển làn.
Offer: Hơ, luật nào quy định thế, mà biển báo ở đâu cấm xe con đi làn này.
xxx: ngó nghiêng xăm xoi trong xe em rồi hỏi vớ vẩn đãi bôi rằng thì là chú đi đâu về, chú đi ctac hay đi chơi...bla bla...lần sau chú phải đi thế này thế kia, bla bla, thôi chú đi đi.
Offer: Đi như mình mới là chuẩn, tránh xung đột khi phải cắt mặt xe tải ở chỗ kia, đường này ko có biển phân làn, ko có lỗi đó đâu, lần sau đừng dừng xe, mất thời giờ.

Em lên xe, đóng cửa, rú ga, mặt chú xxx ngắn tũn nhìn theo, ko biết trong đầu chú đang nghĩ gì.

Chỗ này cũng nhiều phản ảnh bắt bẩn thế rồi, em cũng chỉ cảnh báo nhắc lại là xxx vẫn chưa từ bỏ ý định chăn dắt bắt bẩn đó đâu. Các cụ đi qua cảnh giác.
Đúng là quá tởm. Xxx Chuyên bắt tài non, em đi cung này nhiều nên để tránh mất thời gian là chọn phwwng án đi làn ngoài cùng

billnantes

Xe container
chỗ này đi qua gặp XXX bắt 4b suốt ngày ,nhiều lúc không hiểu tại sao 4b đi với mình bị gọi vào .

Tribute

Xe container
Em đi Hướng HP-HN ko có nghĩa là em đã đi qua cái biển đó cụ ạ. Dù có biển đó thì cũng chỉ có hiệu lực đến giao cắt gần nhất. Xxx dò hỏi mình đi đâu về cũng là có ý ép lỗi mình có đi qua biển đó nhưng em ko có nghĩa vụ phải trả lời câu hỏi đó của xxx.

linhhatan

Xe tải
Các cụ cho cháu hỏi, như thông tin cháu được biết thì mới có quy định là đang ở ngã 3, ngã 4 cấm chuyển làn vượt phải có đúng ko ạh, cũng mới đi đường 5 về Hải Phòng quê vợ nên cứ nem nép đi trong làn ở mấy đoạn ngã 3 chứ ko dám chuyển làn

Tribute

Xe container
Các cụ cho cháu hỏi, như thông tin cháu được biết thì mới có quy định là đang ở ngã 3, ngã 4 cấm chuyển làn vượt phải có đúng ko ạh, cũng mới đi đường 5 về Hải Phòng quê vợ nên cứ nem nép đi trong làn ở mấy đoạn ngã 3 chứ ko dám chuyển làn
Luật cấm vượt nơi đường giao nhau chứ ko cấm chuyển hướng, trong giao cắt ko có phân làn. Nếu có thì là các vạch phân luồng xe theo hướng đi, cụ đi hướng nào theo vạch chỉ dẫn hướng đó.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Tối qua em đi đường 5 hướng HP-HN, đến gần ngã 3 này, em đang đi làn trái nhưng có ý định lên đường dẫn về cầu Thanh Trì nên xi nhan chuyển sang làn giữa để qua ngã 3 chuyển sang phải lên đường trên cao luôn tránh xung đột với xe tải đi thẳng. Vừa qua ngã 3 thì 1 chú xxx vàng non choẹt chỉ cạp nong, một chú xxx xanh chặn đầu. Cuộc đối thoại ngắn ngủi và nhanh quá nên em cũng ko ghi âm.

xxx: Chào chú, mời chú xuất trình giấy tờ
Offer: Kiểm tra hành chính hay lỗi gì mà dừng xe vậy đc?
xxx: Chú đi sai làn, đi vào làn xe tải, mời chú xuất trình giấy tờ.
Offer: Mình chuẩn bị rẽ phải lên cầu Thanh Trì, xi nhan chuyển sang làn phải trước để tránh xung đột giao thông.
xxx: Làn đó là làn xe tải, chú phải qua ngã ba mới đc chuyển làn.
Offer: Hơ, luật nào quy định thế, mà biển báo ở đâu cấm xe con đi làn này.
xxx: ngó nghiêng xăm xoi trong xe em rồi hỏi vớ vẩn đãi bôi rằng thì là chú đi đâu về, chú đi ctac hay đi chơi...bla bla...lần sau chú phải đi thế này thế kia, bla bla, thôi chú đi đi.
Offer: Đi như mình mới là chuẩn, tránh xung đột khi phải cắt mặt xe tải ở chỗ kia, đường này ko có biển phân làn, ko có lỗi đó đâu, lần sau đừng dừng xe, mất thời giờ.

Em lên xe, đóng cửa, rú ga, mặt chú xxx ngắn tũn nhìn theo, ko biết trong đầu chú đang nghĩ gì.

Chỗ này cũng nhiều phản ảnh bắt bẩn thế rồi, em cũng chỉ cảnh báo nhắc lại là xxx vẫn chưa từ bỏ ý định chăn dắt bắt bẩn đó đâu. Các cụ đi qua cảnh giác.
Vote cho cụ nhé. Em đi qua đây biết là đi như cụ vẫn đúng nhưng em cứ đi theo cách an toàn là đi làn bên trái, xong chịu khó qua ngã 3 là nhanh chân nhanh tay xi nhan sang phải để lên cầu Thanh Trì. Đi như cụ thì tiện hơn nhưng nếu lỡ bị XXX tóm lại mất thời gian trình bày này nọ lọ chai, mất thêm thời gian với bực tức.

Em không được post bài mới cho vào thớt của bác . Một năm lái xe sở hữu được vài clip không đưa lên thấy ấm ức vì mình chấp hành luật GT mà vẫn bị gọi xuống nhắc nhở là sao nhỉ . Mời các cụ chém nhé [video]http://youtu.be/Oq8KTX25UxA[/video]
CSGT bắt láo quá! Chúc cụ chủ cãi thành công

robinhut

Xe hơi
Các cụ cho E hỏi ngu phát: nếu E đi xe máy vào làn giữa cũng bị xxx bắt rồi bảo đi sai làn. E cũng lập luận như cụ Tribute có được không ạ?

builekhoa

Xe hơi
Em thấy chỗ này vẫn bắt nhiều lắm cụ ạ. Chán xxx quá rồi

luongthaian

Xe hơi
Ệch m ẹ cái b ọn chó này chỉ bắt nạt những tài non thôi, mới lấy bằng chân ướt chân ráo ko rõ luật, thấy xxx dừng xe mặt tím tái đút tiền rồi.
Các cụ trên OF thật nhiệt tình. em vào hóng hớt nhưng cũ rót 1 ly mời cụ.