[Thảo luận] Cảnh giác: Chiêu Mở trộm xe ô tô, lấy đồ ở Big C Thăng Long

kompessor

Xe tải
đọc em thấy ảo bỏ xừ, nhất là đoạn này

cụ có ý định vào cafe đọc sách mà chỉ mang theo iPad còn điện thoại thì để lại xe, rồi đi cafe, siêu thị mà 2 cái ví cũng để lại? Hay là nhà cụ mỗi người ai cũng 2 điện thoại và 2 ví ????
Đại khái chắc í cụ thớt có rất nhiều đồ giá trị trong xe và cụ thớt khoe hàng trá hình :))
E cũng hay thả xe trong bãi này rồi lang thang tdh, đây có cụ nào cùng sở thích k ạh ;))

hapnh12

Xe đạp
Tiêu đề nên oách phát: e tí mất 2 ví, ipad, iphone 6, 1 cái i phone 5s ghẻ, lap top sony, thẻ visa... bla bla ở big c. E fun tí hè hè

kienkid

Xe container
Vâng có lẽ em nhầm, vì em cũng chỉ bị kêu 1 lần lâu lắm dồi nên ko nhớ là cắm khoá vào mở nó đã kêu hay khi mở cửa nó mới kêu :-?
Để sáng mai thử lại phát chứ giờ thử thì hàng xóm họ oánh chết :))
lão cứ thử xem có ai chạy là biết ngay mà :21:

xe than

Xe tăng
Sao nó không cuỗm đồ luôn nhỉ, chẳng nhẽ mở cửa cho vui.

caisua

Xe lăn
Em thì cứ ra khỏi xe là phải mang hết đt với ví theo, để trong xe em ko yên tâm.
Ngày trước cũng có 1 truyện ở bển kể về 1 thằng làm ở cty 2 ngón. Nó rất cú vì ko móc được ví ở siêu thị do mọi người cứ để hết trong xe ko chịu mang theo người. Nó đành nghĩ ra 1 câu chuyện mập mờ về khóa xe! :)

dung37c1

Xe tăng
Em dự Bác nhầm lẫn quên ko lock cửa thôi

Killua03

Xe tải
Ngày trước cũng có 1 truyện ở bển kể về 1 thằng làm ở cty 2 ngón. Nó rất cú vì ko móc được ví ở siêu thị do mọi người cứ để hết trong xe ko chịu mang theo người. Nó đành nghĩ ra 1 câu chuyện mập mờ về khóa xe! :)
Hì đã mang theo người rồi mà còn để nó móc thì đành chịu thôi ạ :)

Fan gentra

Xe điện
Cũng có thể đối tượng mới chỉ kịp dùng chìa cơ hoặc vật gì đó vô hiệu hóa được khóa cửa (tức là mở khóa) nhưng chưa có thời cơ mở cửa để trộm đồ, nên nhớ rằng: chỉ khi mở cánh cửa thì còi báo động mới kêu.
cụ sao thế ?? xe em mở chốt là rên hừ hừ rất to ,chứ đợi mở cửa nhỡ nó ko mở mà thò tay qua cửa kính lấy đồ thì sao ???

muadem

Xe cút kít
Nếu khoá bằng điều khiển, thì cắm chìa của xe vào mà mở nó cũng kêu ầm ĩ( xe em nó vậy), em nghĩ con chuột khoá xe cụ chủ có vấn đề.
cụ sao thế ?? xe em mở chốt là rên hừ hừ rất to ,chứ đợi mở cửa nhỡ nó ko mở mà thò tay qua cửa kính lấy đồ thì sao ???
Em vửa ra xe thử òi, đút chìa vào mở khóa thì chưa kêu nhưng mở cửa phát là kêu ầm lên ngay :))
Bấm nút khóa ở chìa lại im mồm :))

koj

Xe tải
Cho em hỏi ké với! Em cũng đang chạy kia morning nhưng đời 2010, slx. Không biết có cái chống trộm, kêu inh ỏi như bác chủ ko nhỉ?
Cụ ngồi trong xe lấy chìa khoá ấn khoá xe, rồi cụ mở cái lẫy để mở khoá ở cửa xe nếu nó hú inh ỏi thì là xe cụ có chống trộm.

superdrives

Xe điện
Thường thì ra gần đến xe, lái xe thường nhấn mở khóa bằng điều khiển mà. Cụ chủ lại ko làm thế sao?
Thường thì xe có gắn hệ thống báo động nếu đc khóa bằng remote thì khi mở khóa cửa bằng chìa khóa nó đã kêu ngay chưa cần mở cánh cửa ra.
Xe của cụ chủ hơi lạ nhỉ?

superdrives

Xe điện
Cụ ngồi trong xe lấy chìa khoá ấn khoá xe, rồi cụ mở cái lẫy để mở khoá ở cửa xe nếu nó hú inh ỏi thì là xe cụ có chống trộm.
Cũng chưa hẳn đâu cụ. ESc của em thì khác, khóa bằng remote nhưng mở bằng chìa là nó kêu inh ỏi, còn làm như cách của cụ thì OK vì nó khái niệm người ở bên trong xe mở khóa không phải là kẻ gian ạ! ;));));))

Fan gentra

Xe điện
cụ bảo cụ ấy rút chìa khóa ra ..chứ cụ ấy mà cắm vào ổ khóa nó ko kêu lại mang sửa thì toi ...hihii:D:D:D

koj

Xe tải
Cũng chưa hẳn đâu cụ. ESc của em thì khác, khóa bằng remote nhưng mở bằng chìa là nó kêu inh ỏi, còn làm như cách của cụ thì OK vì nó khái niệm người ở bên trong xe mở khóa không phải là kẻ gian ạ! ;));));))
Em chỉ cách cho bác kia thử xem xe bác ấy có chống trộm không ý mà. Nhưng nhiều cụ bảo xe khoá bằng remote nhưng mở bằng chìa thì lại hú nhỉ. Em nhớ không nhầm thì civic của em trước em vẫn khoá và mở bằng chìa được. Chứ nếu mở bằng chia nó hú nhỡ chìa các cụ hết pin thì các cụ không dùng chìa mở được thì phải làm sao để về nhà đây ạ.

koj

Xe tải
cụ bảo cụ ấy rút chìa khóa ra ..chứ cụ ấy mà cắm vào ổ khóa nó ko kêu lại mang sửa thì toi ...hihii:D:D:D
Trước về quê em ngủ ngoài xe lấy khoá bấm khoá xe để hơi hé kính. Đang ngủ nóng quá lấy chìa cắm vào ổ để nổ máy bật điều hoà. Cái xe nó hú inh ỏi chó cắn ầm ĩ. Làm em bấm loạn cả lên mãi mới im hú hồn :))

vietran

Xe ba gác
Xe cụ chủ bị lỗi hệ thống điện phần mở cửa và khóa
Trộm mà đã sờ đến thì nửa phút cụ k còn 1 cái gì chứ đừng nói ip với ip ví còn nguyên.
Nhiều ông còn sơ ý chạm đè vào nút mở cửa sau mất sạch kể cả giấy tờ xe

Xe cụ chủ bị lỗi hệ thống điện phần mở cửa và khóa
Trộm mà đã sờ đến thì nửa phút cụ k còn 1 cái gì chứ đừng nói ip với ip ví còn nguyên.
Nhiều ông còn sơ ý chạm đè vào nút mở cửa sau mất sạch kể cả giấy tờ xe
Em cũng nghĩ thế, chứ nếu mà nó mở được chốt rồi thì chả có nhẽ nó lại để yên cho cái IP6 + 2 ví tiền ...
Hoặc là nó đang thực tập mở trộm thôi, chưa được sư phụ nó cho phép lấy đồ nên nó chưa lấy ;))

Mr.Bon

Xe hơi
Nói chung là không nên để đồ có giá trị trên xe.