[Thảo luận] Cao Bằng Xe lao xuống vực sâu, hai người chết và bị thương

hienmy2010

Xe tải
chia buồn cùng gia đình nạn nhân

anhtho

Xe ngựa
Cái xe dọa ma nó làm cho dân nghèo châu Á mà.
Ông anh có con xe như này, máy dầu, bị xuống ruộng. Hỏi ông ấy, ông chả biết tả thế nào, bảo: Đang đi trên đường, tự nhiên nó nhảy xuống ruộng
Tất nhiên là chẳng có cái xe nào dù đuội tới mấy mà đang đi trên đường lại tự nhẩy xuống ruộng cả. Tuy nhiên, em đọc thấy xe Fotuner không có ở thị trường châu Âu, Bắc Mỹ và mấy nơi đòi hỏi chất lượng cao.

2nt

Xe tải
Cụ chuẩn đới, trời mưa, đi nhanh, vượt xe, mặt đường mới có lớp nhựa dính bám chờ BT nhựa nên rất trơn, oánh lái gấp nên văng xe, mất lái và lao xuống vực ạ.
Bác nói cứ như thật ấy!
Tình hình là em vừa đi qua Khao Liêu. Phải nói là vô cùng nguy hiểm vì đoạn đèo mới ít quanh co nhưng rất dốc và mặt đường đá dăm rất trơn trượt. Đây là tuyến đi thác Bản Giốc yêu thích của ofer nên các bác phải thật cẩn thận. Mai sẽ có review cụ thể phục vụ các bác.
Chia buồn cùng gia đình 2 bác xấu số

anhtho

Xe ngựa
Bác nói cứ như thật ấy!
Tình hình là em vừa đi qua Khao Liêu. Phải nói là vô cùng nguy hiểm vì đoạn đèo mới ít quanh co nhưng rất dốc và mặt đường đá dăm rất trơn trượt. Đây là tuyến đi thác Bản Giốc yêu thích của ofer nên các bác phải thật cẩn thận. Mai sẽ có review cụ thể phục vụ các bác.
Chia buồn cùng gia đình 2 bác xấu số
Đồng ý với cụ. Đi đường đèo không sợ quanh co bằng sợ có đá răm các cụ ạ. Nếu có đám đá răm đúng lúc vào cua hơi nhanh là dễ văng mít lắm.

2nt

Xe tải
Như đã hứa với các bác em xin review lại nguy cơ mất an toàn tại khu vực đèo Khao Liêu.
Dù không phải là dân địa phương (chính cống) nhưng em qua lại con đèo này từ năm 84 trở lại đây. Cùng với đèo Mã Phục, đây là 1 trong 2 con đèo khó khăn nhất trên tuyến Cao Bằng - Trùng Khánh - Thác Bản Giốc. Trước đây, đường đèo cũ rất xấu, hẹp và chênh vênh - tiềm ẩn nhiều rủi ro cho xe qua lại -> cải tạo lại là hợp lý. Tuy nhiên cách cải tạo như hiện nay - san lấp 1 khối lượng đất đá khổng lồ để tạo nền cho 1 con dốc từ đỉnh đèo xuống đến chân đèo - thì có vẻ không thực sự hợp lý lắm. Đánh giá chung của em là:
  • Cảnh quan bị thay đổi, tàn phá
  • Thi công không tập trung dẫn đến tình trạng dang dở kéo dài. Mặt đường toàn đá dăm dẫn đến trơn trượt.
  • Độ dốc quá lớn và không có giải pháp đường lánh nạn.
Hy vọng các bác qua đây thật cẩn thận để tránh tình huống đáng tiếc như xe fortuner này.
Dưới đây là video clip em quay khi xuống được khoảng già nửa con đèo. Cảm giác ngoài thực tế là dốc và rợn người hơn rất nhiều so với xem clip.

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=DqhmFo9Dyf0&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

MrMilan

Xe điện
Cứ thấy tai nạn khi đổ đèo là lại thấy Fortuner, đúng là bộ khung nhẹ gánh theo cái xác to khi vào cua dễ bị mất lái và lật xe/

2nt

Xe tải
Thêm 1 số hình ảnh đoạn đèo Khao Liêu đang thi công:

Đoạn này là cung đường chân đèo Mã Phục

thanh.hats

Xe tải
xin chia buồn cùng gia đình các anh!qua đây mong các cụ đi xe qua đoạn đèo dốc lên hết sức cẩn thận!

zLangTuz

Xe hơi
Chia buồn cùng gd nạn nhân