Card màn hình cho máy tính cũ

freethinker

Xe tăng
Nhà em có cái máy tĩnh cũ cho trẻ con nghịc mà giờ không cho tín hiệu ra màn hình. Không hiểu có phải hỏng main hay là hỏng card màn hình các cụ nhỉ? các cụ có biết chỗ nào bán card màn hình cho máy cũ này không? Thông số của nó là như sau
• Chipset:
Intel 865PE/ICH5

• Slots:
5 x PCI
1 x AGP
1 x CNR

Card màn hình lắp vào AGP đúng không các cụ? PCI có lắp được không? Các cụ có biết chỗ nào sửa cái này chỉ cho em.

Rất mong các cao thủ IT tư vấn.

Chỉnh sửa cuối:

F-22

Xe máy
Nhà em có cái máy tĩnh cũ cho trẻ con nghịc mà giờ không cho tín hiệu ra màn hình. Không hiểu có phải hỏng main hay là hỏng card màn hình các cụ nhỉ? các cụ có biết chỗ nào bán card màn hình cho máy cũ này không? Thông số của nó là như sau
• Chipset:
Intel 865PE/ICH5

• Slots:
5 x PCI
1 x AGP
1 x CNR

Card màn hình lắp vào AGP đúng không các cụ? PCI có lắp được không? Các cụ có biết chỗ nào sửa cái này chỉ cho em.

Rất mong các cao thủ IT tư vấn.
Mấy cái thông số bác vừa nêu là của mainboard chứ không phải của cạc. main của bác hỗ trợ cổng AGP. Bác phải xem cái cạc cũ của bác là chuẩn AGP loại gì ? Chuẩn AGP có 3 loại đó là 2X 4X và 8X .Mỗi loại tuơng ứng với 1 cổng cắm trên main. Bác xem main bác hỗ trợ loại nào ? 2 4 hay 8X ,chép serial của cạc rùi lên google tìm, từ đố có thể đến các cửa hàng bán máy tính cũ để mua cho phù hợp :6::6::6:

Website
maytinhthudo.vn
Máy tính của cụ là đời cao trong các dòng card AGP, nên về cơ bản dùng card AGP nào cũng được. Tốt nhất vác cả máy đi ra ngoài đường làm 1 vòng chỗ nào bán card cũ lắp vào thấy chạy thì trả xiền (b)

freethinker

Xe tăng
Cụ có biết chỗ nào bán mấy cái đồ cũ này không chỉ giúp em với. cảm ơn cụ nhiều.

tqt77

Xe điện
bác xem lại xem với chipset đấy có khi vga card onboard rồi đấy, ko ra hình có khi là hỏng cái khác đấy, mua card về rồi ko giải quyết được gì đâu

freethinker

Xe tăng
Báo cáo các bác hôm nay em mang ra lê thanh nghị họ phát hiện máy của em bị lỏng RAM nên không có tín hiệu. Card màn hình vẫn OK. Mười năm rồi nó vẫn chạy tốt :). Cháu nhà em ngồi chơi máy tính thỉnh thoảng nó lại đá thùng máy nên thế.