[Funland] Câu chuyện cảnh giác: Em đã bị lừa như thế nào

tazzan_man

Xe tăng
Biết kiểu lừa này mà đọc vẫn hồi hộp. :D

trungnn

Xe tăng
Nhà em cũng đang nuôi con gà, cơ mà thi thoảng hàng xóm chơi 5-10-15 nghìn ;))
Em cũng đang nuôi con gà tối thiểu 10 nghìn. Mỗi ngày mấy triệu người nuôi cùng em để hốt con gà mấy chục tỏi mà lâu quá.

Tranganh

Xe tải
Thật là em check thông tin chủ khách sạn trùng tên rồi thì vào đúng phòng TGD ngồi, chứ lúc đầu em cũng vẫn đề phòng chứ:(, nghĩ mình chiều các anh ấy tí sau có việc cho anh em nó làm:)
Cụ cứ phọt ra kiểu táo bón làm ae cứ hóng mãi,e dự mất cũng kha khá vụ này! Đắng...phải chấp nhận thôi,mình bị đưa vào tròng mà :))

Hay quá em hóng xem để rút kimh nghiệm.

MiTa

Xe lăn
Em cũng đang nuôi con gà tối thiểu 10 nghìn. Mỗi ngày mấy triệu người nuôi cùng em để hốt con gà mấy chục tỏi mà lâu quá.
E cũng ngắm nghía con gà nhà Cụ, cũng đang tính nuôi đây. Hihi.
Chứ gà như Cụ chủ nuôi thì ko ăn thịt e dc, cầm bộ bài ra e nhì tưởng hộp lương khô, rượu chè cũng ứ, khói nghiện cũng ko thì cờ hó nó thèm lừa e.

fadco

Xe container
Nói chung trong lúc chơi ko có bất cứ dấu hiệu nào là mình bị chăn cả, mọi thứ rất bình thường làm em cũng chủ quan, đến lúc con gà rơi vào khoảng mấy chục củ thì em bị dính 1 quả ù đền,nói dài dòng nhưng mà xét bài chỉ có 1 cửa duy nhất cực hẹp ko hiểu sao vẫn bị:)mà quả ù này tổng chi là 84 củ thì phải.
Hôm đó tự dưng có nhiều tiên lại nhét theo người khoảng 25 củ, móc tất bảo thôi em có từng này thôi, lúc đó anh TGD đáng mến xua tay bảo không có gì, chú em đên lấy tiền xe ô tô cho chú vay tạm 60 đi, tí nữa anh em tính sau.Lúc đó đầu bị rối tung vì mất 84 củ nên em đồng ý vay mà ko nghĩ thêm được gì, ông anh TGD còn vứt thêm mấy củ nữa bảo cứ ngồi chơi vui đợi cơm, em sau quả ù đó chơi thêm 2 ván nữa đầu óc đỡ ù rồi quyết định ko chơi nữa, bảo thôi em nghĩ thôi, đói rồi ăn cơm, tổ sư nghe thấy thế tay đang cầm bài bảo bỏ là mất gà nhé rồi cho tọt gà vào túi, em đơ mất 15 s nghĩ : Ô, đại za éo gì mà bẩn thế ko biết, kiểu này bị quây roài.Lúc đó ông thu tiền xe mới bảo em lấy tiền trả anh 60 triệu đi để anh còn về cửa hàng, em nói luôn là em hết tiền rồi làm gì có, đợi em mai em trả.Chú ấy cứ nhất quyết không biết bảo đây toàn anh em anh nghĩ em có mới cho vay giờ em nghĩ cách lấy tiền trả anh đi,Loằng ngoằng 1 hội anh TGD rút thêm 10 triệu đưa tây bán ô tô và bảo em thôi em bảo kế toán xuất quỹ thêm 50 trả cho chú ấy về, tiên fnayf sau anh em làm công trình trừ sau cũng được.Lúc đó đầu em đã nghĩ đến khả năng bị lừa roài, thôi cứ hoãn binh kêu không có, mai em trả anh sau, cứ lấy số của em mai gọi cho em.

cuongduyS5568

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Lúc đầu ai cũng nghĩ chơi vui vài ván :))
Đến lúc bị đền mới ngãng ngửa
Ai ham cờ bạc đều vậy ạ
Trước đây người cùng làm ăn với em cầm tiền đi trả tiền hàng cũng bị lừa sạch, lại còn nợ thêm:))

thief_fighter

Xe buýt
Nói chung trong lúc chơi ko có bất cứ dấu hiệu nào là mình bị chăn cả, mọi thứ rất bình thường làm em cũng chủ quan, đến lúc con gà rơi vào khoảng mấy chục củ thì em bị dính 1 quả ù đền,nói dài dòng nhưng mà xét bài chỉ có 1 cửa duy nhất cực hẹp ko hiểu sao vẫn bị:)mà quả ù này tổng chi là 84 củ thì phải.
Hôm đó tự dưng có nhiều tiên lại nhét theo người khoảng 25 củ, móc tất bảo thôi em có từng này thôi, lúc đó anh TGD đáng mến xua tay bảo không có gì, chú em đên lấy tiền xe ô tô cho chú vay tạm 60 đi, tí nữa anh em tính sau.Lúc đó đầu bị rối tung vì mất 84 củ nên em đồng ý vay mà ko nghĩ thêm được gì, ông anh TGD còn vứt thêm mấy củ nữa bảo cứ ngồi chơi vui đợi cơm, em sau quả ù đó chơi thêm 2 ván nữa đầu óc đỡ ù rồi quyết định ko chơi nữa, bảo thôi em nghĩ thôi, đói rồi ăn cơm, tổ sư nghe thấy thế tay đang cầm bài bảo bỏ là mất gà nhé rồi cho tọt gà vào túi, em đơ mất 15 s nghĩ : Ô, đại za éo gì mà bẩn thế ko biết, kiểu này bị quây roài.Lúc đó ông thu tiền xe mới bảo em lấy tiền trả anh 60 triệu đi để anh còn về cửa hàng, em nói luôn là em hết tiền rồi làm gì có, đợi em mai em trả.Chú ấy cứ nhất quyết không biết bảo đây toàn anh em anh nghĩ em có mới cho vay giờ em nghĩ cách lấy tiền trả anh đi,Loằng ngoằng 1 hội anh TGD rút thêm 10 triệu đưa tây bán ô tô và bảo em thôi em bảo kế toán xuất quỹ thêm 50 trả cho chú ấy về, tiên fnayf sau anh em làm công trình trừ sau cũng được.Lúc đó đầu em đã nghĩ đến khả năng bị lừa roài, thôi cứ hoãn binh kêu không có, mai em trả anh sau, cứ lấy số của em mai gọi cho em.
Càng ngày lừa đảo càng tinh vi cụ nhỉ, mình đã đề phòng rồi mà ko ăn thua. Thôi cụ mất 80 củ nhưng giúp các cụ khác trên OF tránh được vụ tương tự như thế này cũng may ạ

Mr. Dee

Xe tải
{Salon Chợ xe}
Website
www.otofun.net
Hồi hộp toá. Em nghe chuyện này này mấy lần nhưng không ngờ kỳ cựu như cụ Fadco đây cũng vào tròng

Nha Trang@

Xe điện
Cuối cùng rồi cụ chủ cũng bị chúng nó lừa hết 85 củ. Hóng tiếp xem cụ có bị tụi xã hội thâm đến tận nhà đòi nợ hay ù chạy được?

Dép tổ ong.

Xe tăng
Bài này nhà Mợ Toét cũng đi mấy trăm cách đây ko lâu mà vẫn có cụ dính nhỉ. Cơ mà chắc nó cũng nghiên cứu kỹ đối tượng rồi mới giăng lưới.

nscd

Xe buýt
Cửa duy nhất lừa được là đền gà.
Chơi không gà thì thắng thua lâu bỏ mẹ.

Thôi em hóng cách cụ thoát ra khỏi vụ này

hungfvc

Xe tải
Cái này sao nhiều ông dính nhỉ? Cơ mà bác chủ có chụp đuợc mặt đứa nào không?

Vaan

Xe buýt
Chuyện hay để học:)

fadco

Xe container
Anh 2 SG sau khi ăn gải tán thì móc dt alo kếu đi có việc , các ông cứ ngồi ăn đi tôi đi tí rồi về ngồi rồi té luôn.
Lúc này anh em bảo nhau xuông phòng ăn, nói thật các cụ bị quây tiền mặt hết 25 củ tiền hơi 60 củ, đầu óc éo đâu mà ăn nữa, dưng em vẫn quyết ngồi ăn cùng xem thêm được thông tin gì không, nhưng đội này quả thật rất kín kẽ trong câu chuyện, ngôì làm 10 miếng cá, uống 1 chai bia, đầu óc tính các phương án có thể xảy ra rồi em xin phép về trước.Về văn phòng việc đầu tiên alo và check thông tin chủ khách sạn, có nguồn tin xác nhận số dt đấy là của TGD, có nguồn tin chỉ xác nhận tên chứ không xác nhận sdt, em cũng alo cho thằng bạn bên CA kể loại đầu đuôi sự tình, nó bảo chiều mai cứ mang tiền qua caffe rồi gọi bọn nó ra trả tiền sẽ có phương án.
Sáng hôm sau em check lại thông tin 1 lần nữa, alo cho lễ tân khách sạn bảo cho anh gặp anh Đức chủ tích, lễ tân bảo anh Đức khoảng 8h30 mới đến anh ạ, em OK đợi 9h gọi lại lân fnuwax, lễ tân báo vẫn chưa đến, ém hỏi luôn anh goi janh Đức số này nhưng ko liên lạc được, cho anh hỏi anh Đức còn số nào không, em lễ tân trả lời em ko được cung cấp số này là số của anh Đức, còn số thật thì em ko pđược nói, tí anh ấy đến em nhắn cho ạ.Khoảng 20 phút sau em lễ tân slao lại hỏi: Có phải hôm qua anh đến khách sạn em ăn không, xe anh đỗ cửa nhà hàng à, anh gặp anh Đức chủ tịch hay Đức nào ạ.
Ôi cái dcm , lại còn Đức éo nào nữa đây, chả có nhẽ có 2 Đức, thấy giọng em lễ tân có vẻ ngập ngừng em bảo thôi có gì anh Đức chủ tịch đến thì nối máy giùm anh.Khoang 1 tiếng sau ông anh TGD alo cho em bằng số di động, hỏi anh có việc gì à anh thấy nhân viên báo lại, em bẩu hôm qua em roi cái bật lửa kỉ niệm trong phòng anh, định hỏi anh xem có thấy không, anh bảo luôn hôm qua anh bảo chiều anh bay SG mà, hôm nào anh ra anh mở của phòng tìm cho chú.Em cũng vâng dạ thì lại thấy cứ hỏi em 3,4 lần : Thế chú đang đi đâu đấy, miej quan tâm mình quá cơ, sao phải xoắn thế nhỉ:))))

fadco

Xe container
Các cụ trật tự ngồi hóng đê. Chủ thớt đang đợi ù bạch thủ chi.
P/s: chú Fadco lắm nghề thế, hết bán đầu thu HD, làm âm thanh văn phòng giờ lại chuyển sang cả bãi đỗ xe tự động. Sau có thằng nào rủ oánh bài thì nhắn anh đi thế cho.
Miej em làm bãi xe tự động từ 2009 thuộc dạng sớm nhất HN đấy, bán đầu HD chẳng qua dạo BDS chết ngồi ngáp ruồi chán quá đá thêm tí cho đỡ buồn thoai:)))