[Công nghệ] Câu chuyện học CNTT

woodyes12

Xe đạp
Nhiều bạn trẻ thấy CNTT hot mà cứ cắm đầu vào chọn, nhưng lại không tìm hiểu rõ về ngành như thế nào trước khi chọn. Để rồi ra trường làm trái ngành, thất nghiệp, hoặc học không nổi lại chuyển ngành... Như thằng em mình lúc đầu cũng khuyên, đam mê chơi game nên học CNTT. Nghĩ rằng học CNTT là dễ xơi, ra trường làm lương nghìn đô. Học 2 năm bị đời nó vả cho giờ đang chuyển ngành khác nhẹ hơn mà học.

Mình muốn chia sẻ câu chuyện này, hy vọng người có con em, hoặc các em đang chuẩn bị thi tốt nghiệp, nên có cái nhìn tốt hơn về ngành tương lai mà mình muốn hướng tới. Để đỡ tốn thời gian của các bạn, và tiền bạc của cha mẹ. Nên nhớ, phải thật cân nhắc năng lực của mình phù hợp với điều gì trước khi ra quyết định cho tương lai của mình

vanhai493

Xe điện
Nhiều bạn trẻ thấy CNTT hot mà cứ cắm đầu vào chọn, nhưng lại không tìm hiểu rõ về ngành như thế nào trước khi chọn. Để rồi ra trường làm trái ngành, thất nghiệp, hoặc học không nổi lại chuyển ngành... Như thằng em mình lúc đầu cũng khuyên, đam mê chơi game nên học CNTT. Nghĩ rằng học CNTT là dễ xơi, ra trường làm lương nghìn đô. Học 2 năm bị đời nó vả cho giờ đang chuyển ngành khác nhẹ hơn mà học.

Mình muốn chia sẻ câu chuyện này, hy vọng người có con em, hoặc các em đang chuẩn bị thi tốt nghiệp, nên có cái nhìn tốt hơn về ngành tương lai mà mình muốn hướng tới. Để đỡ tốn thời gian của các bạn, và tiền bạc của cha mẹ. Nên nhớ, phải thật cân nhắc năng lực của mình phù hợp với điều gì trước khi ra quyết định cho tương lai của mình
đúng, quan trọng là phải đam mê nữa
may mà năm xưa em lơ ngơ nhưng cũng ra dc trường, rồi may mắn thế nào vừa rồi hot, giá cả đẩy lên như cò bơm thổi đất ý, thế là cũng bán sức dc giá mới kiếm dc cái nhà
k thì cũng trọn đời đi thuê mất

giờ nhiều trung tâm lùa gà trái nghành học 6 tháng là ra lương 1 ngàn nên cũng kiếm dc khơ khớ gà

thực tế học xong nếu chịu khó thì cũng có thể dc, còn k thì cũng làng nhàng 10-15tr thì cũng có

tientaninfotech

Xe tăng
Học CNTT phải đam mê và không ngừng tìm tòi học hỏi.
Trường hồi xưa dậy chỉ là nghiên cứu, tư duy là chính. Chứ thực chiến vẫn phải học ngoài và học đời. Học CNTT mà ko chịu học, mải chơi thì kể cả ngành nào cũng chỉ là cầm tấm bằng cho Ha Wai thôi.
(Em dân CNTT)