Câu lạc bộ Doanh nhân OF

bmv màu cờ

Xe tăng
Em xin 1 chân cho DN nhở bé của mình ! số em O912.1OO.11 tám

trungtinh1

Xe đạp
Em xin đang ký: số của em 0904140669

mimaxjsc

Xe tải
Website
mimax.edu.vn
Em cũng xin đăng ký 1 chân tham gia với tinh thần 30% mong muốn có cơ hội hợp tác phát triển và 70% với tinh thần giao lưu học hỏi cụ nhé :)

gzelka

Xe tải
Em có công ty ở nước ngoài có tham gia được không ? Dự thính cũng được. Việc tham gia 50% buội off line với em là hơi khó.

likeSUV

Xe buýt
Giờ mới biết thớt này, em xin đăng ký thành viên chính thức. Số dt em sẽ pm bác chủ thớt ạ. Tks bác

huydell

Xe buýt
Em cũng xin phép 1 suất ạ :D

Ocean-Bank

Xe hơi
Cụ đưa ý tưởng dần đi ạ. Cháu nghĩ hôm tới gặp trực tiếp sẽ bàn cụ thể, họp ở đâu có đủ bàn ghế, bảng viết, máy chiếu là tốt nhất. Cháu xin ghi lại ý kiến của cụ để hôm tới đưa ra thảo luận. Có cụ nào xung phong lên kế hoạch đường lối không ạ?

Vâng, giờ ta chỉ đăng ký ở đây tạm đã, rồi từ từ sẽ vào khuôn khổ sau. Hội này chắc sẽ nhậu là phụ thôi. Cháu xin có ý kiến là lập hội, có thư ký, chủ tịch, ủy viên đầy đủ với quyền lợi và nghĩa vụ cụ thể. Lúc đó mới có thể kết nói được mọi người thực sự.

Vâng, bây giờ tạm chưa đủ thông tin, nhưng khi chính thức thành lậo và là hội viên thì phải đủ thông tin ạ.
Okie, em sẽ bổ sung thông tin gửi cụ sau!

Chỉnh sửa cuối:

phutranhp

Xe tải
Theo ý kiến của em thì thế này
Về ý tưởng và mục đích thì tốt rồi ta không nên nói lại nữa, bây giờ là tổ chức thế nào cho chặt chẽ, bài bản và phải có người đứng ra định hướng, chịu trách nhiệm kết nối các thành viên lại với nhau. Tránh như ngay trong Diễn đàn mình việc mua bán ở Chợ giời đã có nhiều chuyện không hay rồi. Mình đi sau phải rút kinh nghiệm và có định hướng rõ ràng.
Về hội Doanh ngiệp thì ở đây chỉ có doanh nghiệp vừa và nhỏ, các hội kinh doanh cá thể là nhiều cho nên mục đích là phải hướng tới đối tượng này. Cho nên các thành viên tham gia phải được kiểm soát chặt chẽ thông tin, thế mạnh, khả năng hỗ trợ, minh bạch trong hoạt động sản xuất kinh doanh. Làm được việc này để tránh những người làm ăn chụp giật, cơ hội như vậy cơ cấu của hội sẽ rất gọn và hiệu quả.
Về Tổ chức thì cơ bản cũng như những tổ chức khác e không nói đến nữa nhưng theo e nên quan tâm tới vị trí Chủ Tịch. Thời gian ban đầu này cần phải chặt chẽ luôn, chỉ cần ít người nhưng tâm huyết và trách nhiệm là được. Quy định càng cụ thể, chặt chẽ thì mới chọn được thành viên có tâm huyết. Sau đó mình từng bước đưa hội lên một tầm cao mới. Sau khi đi vào ổn định thì nên có ban kiểm soát để thẩm định cũng như xem xét kết nạp những hội viên mới. Làm được như vậy thì e xin đăng ký một xuất tham gia. E sẽ cùng với các thành viên khác xây dựng một hội có chất lượng và uy tín.

tamxuan

Xe hơi
Trong thời gian chờ các cụ set tổ chức hội, em hỏi ké tí là có cụ nào chuyên tour nội địa ko ạ. Tour hạng trung thôi ko cần Vip ạ
có em đây cụ ạ; cụ hỏi đi đâu đấy; em làm tùy tour hotel từ 2 đến 5 sao, không làm chế độ nhà nghỉ ạ, hihih

thanhtuan.mee

Xe hơi
Cháu cũng xin nói luôn là hội này chưa tồn tại, vì vậy dĩ nhiên chưa có pháp nhân. Bây giờ chúng ta mới đang cùng trao đổi để xem có lợi ích thật không khi hội được thành lập và hoạt động thế nào để có ích. Cái đó phụ thuộc vào sự nhiệt tình và mong muốn của các cụ. Các cụ cùng xây dựng, đoàn kết thì có ích cho các cụ, còn không dĩ nhiên chẳng có ích gì mà mất thời gian. Chắc các cụ đa phần cũng chẳng ai muốn tham gia hội này để nhậu nhẹt vì tiếp khách không đã mệt rồi. Vì vậy nên cháu càng muốn gặp 1 nhóm các cụ nhiệt tình nhất để lên kế hoạch cho cẩn thận để không phí thời gian của các cụ tham gia. Đương nhiên do năng lực của cháu còn kém, nên mong các cụ khi OFF sẽ bầu cụ nào có năng lực và tâm huyết thực sự lên làm chủ tịch để hội được phát triển nhất, mang lại lợi ích cho thành viên nhiều nhất. Cháu xin làm thư ký để ghi chép lại ý kiến các cụ ở đây, vì thớt dài, nói trên thớt loãng thông tin nên tạm thời là vậy. Hẹn các cụ khi OFF ạ!
Cụ chủ nhiệt quá. Em cũng hy vọng hội đc thành lập ra sẽ có ích và phát triển. Biết đâu những Hyundai, Samsung, Mitsubishi Việt Nam sẽ từ đây mà ra các cụ nhẩy.

RX8

Xe hơi
Về ý tưởng và mục đích thì tốt rồi ta không nên nói lại nữa, bây giờ là tổ chức thế nào cho chặt chẽ, bài bản và phải có người đứng ra định hướng, chịu trách nhiệm kết nối các thành viên lại với nhau. Tránh như ngay trong Diễn đàn mình việc mua bán ở Chợ giời đã có nhiều chuyện không hay rồi. Mình đi sau phải rút kinh nghiệm và có định hướng rõ ràng.
Về hội Doanh ngiệp thì ở đây chỉ có doanh nghiệp vừa và nhỏ, các hội kinh doanh cá thể là nhiều cho nên mục đích là phải hướng tới đối tượng này. Cho nên các thành viên tham gia phải được kiểm soát chặt chẽ thông tin, thế mạnh, khả năng hỗ trợ, minh bạch trong hoạt động sản xuất kinh doanh. Làm được việc này để tránh những người làm ăn chụp giật, cơ hội như vậy cơ cấu của hội sẽ rất gọn và hiệu quả.
Về Tổ chức thì cơ bản cũng như những tổ chức khác e không nói đến nữa nhưng theo e nên quan tâm tới vị trí Chủ Tịch. Thời gian ban đầu này cần phải chặt chẽ luôn, chỉ cần ít người nhưng tâm huyết và trách nhiệm là được. Quy định càng cụ thể, chặt chẽ thì mới chọn được thành viên có tâm huyết. Sau đó mình từng bước đưa hội lên một tầm cao mới. Sau khi đi vào ổn định thì nên có ban kiểm soát để thẩm định cũng như xem xét kết nạp những hội viên mới. Làm được như vậy thì e xin đăng ký một xuất tham gia. E sẽ cùng với các thành viên khác xây dựng một hội có chất lượng và uy tín.
Vâng, cháu cũng nghĩ như cụ ạ. Không làm thì thôi, chứ ở đây làm toàn tư nhân mà không làm tốt thì ko nên dựng hội làm gì cho mất thời gian. Làm thì phải có kế hoạch định hướng cụ thể mới ra tấm ra món cho thành viên được.
Cụ chủ nhiệt quá. Em cũng hy vọng hội đc thành lập ra sẽ có ích và phát triển. Biết đâu những Hyundai, Samsung, Mitsubishi Việt Nam sẽ từ đây mà ra các cụ nhẩy.
Cám ơn cụ!

ThienAnh

Xe điện
Em vào đặt chỗ cho thằng em em nó đang làm TGĐ 1 doanh nghiệp nhé :))

tuananh072012

Xe điện
Cụ phán chuẩn đấy ạ .
các Cụ đăng ký tham gia thì nên đăng ký luôn công việc đỡ cụ Chủ đi ạ