câu trả lời cho câu hỏi - Vì sao Liberty ie HOT?

trungnguyen1505

Xe tải
Thân gửi cụ robocop em thấy cụ có vẻ căng thẳng trong việc so sánh giá sh và vespa, thực ra thì giá cả nó bao gồm nhiều yếu tố cấu thành, trong đó nhu cầu, thị hiếu của người tiêu dùng cũng là một phần để nhà cung cấp đưa ra giá bán hợp lý cho từng vùng, từng thị trường. sh đã khẳng định được giá trị trong thị hiếu, nhu cầu của hầu hết người tiêu dùng việt, không phải tự dưng nhà phận phối họ nâng giá lên đâu mà vì nguồn cầu tương đối cao, chấp nhận giá trị của người bán đưa ra thì giá cao hơn là điều đương nhiên chả cần j phải thắc mắc đâu. Còn so sánh bim với camry thì so sánh làm j vì bim có nhiều phân khúc từ s3 cho đến s7 hướng tới nhiều tầng lớp trong xã hội từ bình dân đến giàu có, còn cam thì hướng tới người có thu nhập trung bình nên không thể so sánh hai thương hiệu được mà phải so sánh sản phẩm hai thương hiệu cùng phân khúc, cùng hướng tới một đối tượng khách hàng như nhau, cái này thì chắc các cụ bít rùi hjhj em xin cáo

robocop

Xe buýt
Bác nói đúng nhưng chưa đủ, 1 phần là vì nhiều người không bít giá trị thực của chiếc SH, nói dơn giản bạn e vái đứa đòi mua SH vì đơn giản nó nghĩ xe giá mắc cả thế giới Nhưng từ khi e nói cho nó biết giá trị thực của SH ở nước ngoài, giờ tụi nó đang đi 2 vespa, 1 li. Nếu người tiêu dùng có nhiều kiến thức hơn thì sự khập khiễng và tăng giá bất ngờ như thế sẽ không xảy ra nữa. Cách đây 10 năm bác nói BMW mắc và xin hơn Camry tại VN bác sẽ bị cười như e nói về Vespa và SH bây giờ, nhưng sau này sẽ khác

chảnh.boy

Xe buýt
Bác nói đúng nhưng chưa đủ, 1 phần là vì nhiều người không bít giá trị thực của chiếc SH, nói dơn giản bạn e vái đứa đòi mua SH vì đơn giản nó nghĩ xe giá mắc cả thế giới Nhưng từ khi e nói cho nó biết giá trị thực của SH ở nước ngoài, giờ tụi nó đang đi 2 vespa, 1 li. Nếu người tiêu dùng có nhiều kiến thức hơn thì sự khập khiễng và tăng giá bất ngờ như thế sẽ không xảy ra nữa. Cách đây 10 năm bác nói BMW mắc và xin hơn Camry tại VN bác sẽ bị cười như e nói về Vespa và SH bây giờ, nhưng sau này sẽ khác
:)) thế theo cụ là đi vespa sướng hơn đi Sh à :)) . cụ lăng xê cho dòng piaggio quá . máy thì nhanh tã , bán cũng mất giá , đi thì như công nông ,đc cái kiểu dáng là hơn SH thôi, . ,e đang từng sở hữu 1 e lx 1 e li nhập rồi . chính chủ bóc tem luôn , nói thật là k thể nào so sánh vs SH đc

trungnguyen1505

Xe tải
mỗi người một ước mơ hix2 em chỉ có mơ ước giá mà cụ robocop làm đại diện phân phối cho sh thì hay nhỉ đảm bảo giá lúc nào cũng nhỏ hơn lx hjhj thế thì lúc đó em tậu ngay 1 bé đi cho nó bằng bạn bằng bè, ở đây có cụ nào mún đi sh thì vote cho cụ robocop nha hehe

GarageOtoNhat

Xe đạp
Em bán SH đi mua Li đây =))

Cái chính là do sở thích thoai, SH đi sướng nhưng đi mãi cũng chán. Đổi gió sáng Li thấy ok mà :))

Maserati90

Xe tải
:)) thế theo cụ là đi vespa sướng hơn đi Sh à :)) . cụ lăng xê cho dòng piaggio quá . máy thì nhanh tã , bán cũng mất giá , đi thì như công nông ,đc cái kiểu dáng là hơn SH thôi, . ,e đang từng sở hữu 1 e lx 1 e li nhập rồi . chính chủ bóc tem luôn , nói thật là k thể nào so sánh vs SH đc
e cũng đi li nhập r.nói gì thì nói đi Sh vẫn sướng hơn:) ko chém nhé :))

Maserati90

Xe tải
e cũng đi li nhập r.nói gì thì nói đi Sh vẫn sướng hơn:) ko chém nhé :))

robocop

Xe buýt
em thì nhà em đi 1 con ET, 1 con LX nhập, 1 con LX i.e và S i.e Việt, chẳng tả chẳng gì hết, đi ngon lành, còn bán mất giá thì xe nào chẳng mất giá cụ ạ,nếu nhìn qua xe hơi thì xe nào độ sang trong càng cao thì bán sẽ càng mất giá đấy ạ :D :D.

Bác xem lại các bài viết của em trên OF này, em không hề chê SH, không hề ca ngợi Vespa. Em cũng nói nếu giá SH đúng như giá trị thật của nó hoặc em ở nứoc ngoài thì em chắc cũng sẽ chọn SH. Nhưng về giá trị thương hiệu thì Vespa vẫn là xe sang trọng, còn SH là xe tầm trung. Em chỉ tiếc nhiều ngừoi không biết nhiều thông tin cũng như bị con buôn làm giá thế thôi ạ. Em đang nói về Vespa nhé, còn Piaggio thì cũng là tầm trung như Honda thôi.

Trên toàn cầu:
So chất lựong thì Cụ so SH thì phải so với Vespa GT mới đúng ạ, so với small frame LX S thì không phải =DD.
Còn so về giá thì từ ô tô đến xe máy dòng bình dân thì xe Nhật hơn 1 cấp sẽ rẻ hơn xe Châu Âu Mỹ cao cấp dứoi 1 cấp. Ví dụ Camry xe cỡ trung sẽ rẻ hơn BMW series 3 cỡ nhỏ, còn xe BMW cỡ trung là series 5. SH cỡ lớn sẽ rẻ hơn Vespa LX cỡ nhỏ, còn GT mới là cỡ lớn.

Chỉnh sửa cuối:

Bon311209

Xe tải
em thì nhà em đi 1 con ET, 1 con LX nhập, 1 con LX i.e và S i.e Việt, chẳng tả chẳng gì hết, đi ngon lành, còn bán mất giá thì xe nào chẳng mất giá cụ ạ,nếu nhìn qua xe hơi thì xe nào độ sang trong càng cao thì bán sẽ càng mất giá đấy ạ :D :D.

Bác xem lại các bài viết của em trên OF này, em không hề chê SH, không hề ca ngợi Vespa. Em cũng nói nếu giá SH đúng như giá trị thật của nó hoặc em ở nứoc ngoài thì em chắc cũng sẽ chọn SH. Nhưng về giá trị thương hiệu thì Vespa vẫn là xe sang trọng, còn SH là xe tầm trung. Em chỉ tiếc nhiều ngừoi không biết nhiều thông tin cũng như bị con buôn làm giá thế thôi ạ. Em đang nói về Vespa nhé, còn Piaggio thì cũng là tầm trung như Honda thôi.

Trên toàn cầu:
So chất lựong thì Cụ so SH thì phải so với Vespa GT mới đúng ạ, so với small frame LX S thì không phải =DD.
Còn so về giá thì từ ô tô đến xe máy dòng bình dân thì xe Nhật hơn 1 cấp sẽ rẻ hơn xe Châu Âu Mỹ cao cấp dứoi 1 cấp. Ví dụ Camry xe cỡ trung sẽ rẻ hơn BMW series 3 cỡ nhỏ, còn xe BMW cỡ trung là series 5. SH cỡ lớn sẽ rẻ hơn Vespa LX cỡ nhỏ, còn GT mới là cỡ lớn.
Đọc đi đọc lại vẫn thấy cụ có ý dìm hàng Sh nói riêg & Honda nói chug.
Theo e, cụ thik Piaggio hay Vespa nên cụ thấy đi xe đó thik, máy ngon, k tã v.v..., nhưg người khác lại k giốg cụ, cụ phân bua làm j, mỗi người 1 sở thik!
Mà giá của Sh trên web Honda Italia dao động xug quanh 3500 euro, về VN bjo giá dao động ~ 160tr (giá trog hóa đơn GTGT 128tr thì phải) thì bản thân e thấy là chấp nhận đc, k phải tự nhiên Sh nó đắt thế mà vẫn nhiều người mua đâu cụ ạ, kể cả Sh VN.

robocop

Xe buýt
Mà giá của Sh trên web Honda Italia dao động xug quanh 3500 euro, về VN bjo giá dao động ~ 160tr (giá trog hóa đơn GTGT 128tr thì phải) thì bản thân e thấy là chấp nhận đc, k phải tự nhiên Sh nó đắt thế mà vẫn nhiều người mua đâu cụ ạ, kể cả Sh VN.
Giá trong hóa đơn đấy là ảo đấy cụ ạ =DD không lẽ cụ không biết, con LX 3650 Euro, cùng dung tích, cùng nước xuất xứ, cùng mức thuế về đây cửa hàng tư nhân bán trong khoảng 110tr-120tr đã có lời thì làm sao họ nhập về với giá 128tr được ạ ??? con GTS 125ie giá bên đó 4700Euro nhập về đây giá chỉ khoảng 132tr thôi ạ, đủ để thấy mức độ lời khủng khiếp =DDD

nhìn SH em nhớ đến ngày xưa tại ViệtNam mình khi Dream Thái làm mưa làm gió, giá bố em mua tại Tây Ninh nhập lậu từ Campuchia qua từ năm 1987 (chính xác năm 1987 là đã có Dream II) mua phải nhờ chạy chọt làm giấy mua bán nhập con Dream về, làm giấy tờ này nọ v.v.. hết 8 cây vàng. Sau đó đến thời kì sốt Dream Thái 1 cách lạ kì, giá thì cứ trên núi, con buôn thì tự mình đồn thổi thêm về đẳng cấp và giá trị của con xe để làm giàu, cộng thêm người Việt ta có 1 hiệu ứng đám đông 1 cách kì lạ, thế là giá xe cứ trên cung trăng =DDD còn Honda việt "Tôi Yêu ViệtNam Đồng" thì quá rõ rồi !!

Mỗi người 1 sở thích, điều này luôn chính xác, nhưng sở thích và sự thật nó lại có dính dáng đến nhau ạ. Kể ra thì nhà em đi Honda cũng nhiều lắm đấy ạ, 3 con Dream, 1 con wave của em đi 10 năm, 1 con Dylan.. nhà em bố mẹ sinh đến 5 đứa con mà toàn đực nên khổ lắm ạ. Em thì đi wave từ thời lớp 10 năm 2001 đến năm 2011, còn lại thì đi ké mấy ông anh thôi ạ. Tiền của mọi người xài như thế nào cũng được ạ, nhưng với em bỏ quá nhiều tiền cho 1 món so với giá trị thât của nó thì không đáng, nếu cụ biết SH giá thật bao nhiêu, giá tại VN bao nhiêu, cụ vẫn mua, thì chẳng sao cả. Nhưng e biết nhiều người sau khi biết giá trị thật của SH thì bắt đầu quay lưng rùi đấy ạ. Nên tự nhiên em lại hay đi nói cho mọi người hiểu, vì có nhiều người không hiểu.

Em chả thấy em dìm hàng SH gì cả, nó là xe tốt, chấp nhận, SH là xe sang ? em không chấp nhận. Nó giá rẻ trên toàn thế giới, về đây giá tên lửa ? em không chấp nhận. Nói SH ở 1 đẳng cấp khác so với Vespa ? em hoàn toàn không chấp nhận, vì trong mục tiêu của công ty Honda là tạo ra những phương tiện di chuyển tiết kiệm, năng động, phù hợp với mọi người, chứ không phải là những phương tiện sang trọng lịch lãm như Vespa. Nói SH chạy lành hơn Vespa ? em chấp nhận 1 phần, thật ra em thấy SH cũng bị lỗi nhiều , đa số là những lỗi chung của những xe châu âu mang về vn vì mỗi trường nước ta ghê quá ? lỗi hay bị nhất con PS nhà em lúc trước là đứt cầu chì, phù bình, hệ thống điện, mấy con SH của tụi bạn cũng vậy

Chỉnh sửa cuối:

trungnguyen1505

Xe tải
"Nên tự nhiên em lại hay đi nói cho mọi người hiểu, vì có nhiều người không hiểu". lâu lắm rồi trên diễn đàn mới có một người tâm huyết với Piagio và anti với sh cùi bắp như thế này hjhj cụ này với cụ TYL ( tôi yêu liberty) mà gặp nhau thì không biết như thế nào nhỉ? em là em nghĩ có khi đây là mối duyên trời định đấy, ai vốt cho một đám cưới nào hehe