[Thảo luận] Cầu vượt dân sinh để làm gì nhỉ? ôi, thế hệ tương lai của đất nước

soc1202

Xe tải
Ôi mấy cháu HV Ngân hàng thì kinh rồi, cháu cũng như cụ chủ thớt hôm đấy 5h chiều đi qua đó, đường thì tắc 2b và 4b xếp hàng 3. Hôm đấy có một cháu xinh ơi là xinh đi gốc cao leo hàng rào thò được 1 chân qua chân còn lại đang leo qua thì bị mắc dây guốc thế là theo đà vồ ngay vào lắp capo xe em, may là em đang dừng. Hạ kính rất nhẹ nhàng nói sao em không đi cầu vượt..*** em nó quay sang bảo một câu xanh ởn làm cháu há mồm trúng gió không ngậm dc mồm lại "...thằng điên ". Không thể hiểu được về nghĩ tới câu nói đấy không biết mình điên ở chỗ nào.8->^:)^
Các bác lập dự án xây cái cầu vượt đấy mà biết con bé này chắc chắn có án mạng :))

dapvocaydan

Xe điện
Các cháu ấy thời gian là vàng, đi tắt đón đầu cho nó tiện ạ

Foxy

Xe hơi
Tất cả những chuyện này do ý thức kiểu con lừa 50% và pháp luật kiểu con lươn 50%

- Ý thức con lừa là vì những bọn này giống con lừa, ít suy nghĩ, chỉ thích đi đường ngắn nhất. Nói nhẹ nhàng ko nghe đâu, cứ thích ưa cử tạ cơ.

- Pháp luật kiểu con lươn vì ko được thực hiện 1 cách nghiêm túc, nếu xảy ra tai nạn thì ko xử lý theo "luật" mà xử lý theo "lệ", cứ ai ít bánh hơn thì đúng.

Tóm lại là cứ phải như bọn tư bản, đi bộ láo mà bị đâm chết thì người nhà còn phải đền tiền xước xe cho người ta :-"

xe365vn

Xe container
bác chủ thớt cũng khéo chọn người hỏi ,hỏi ngay mấy e gái xinh tươi. chết e nghi nghi. lúc bị đâm e ý chắc ăn vạ mồm to lắm các cụ nhể

pipilazi

Xe tăng
Ôi mấy cháu HV Ngân hàng thì kinh rồi, cháu cũng như cụ chủ thớt hôm đấy 5h chiều đi qua đó, đường thì tắc 2b và 4b xếp hàng 3. Hôm đấy có một cháu xinh ơi là xinh đi gốc cao leo hàng rào thò được 1 chân qua chân còn lại đang leo qua thì bị mắc dây guốc thế là theo đà vồ ngay vào lắp capo xe em, may là em đang dừng. Hạ kính rất nhẹ nhàng nói sao em không đi cầu vượt..*** em nó quay sang bảo một câu xanh ởn làm cháu há mồm trúng gió không ngậm dc mồm lại "...thằng điên ". Không thể hiểu được về nghĩ tới câu nói đấy không biết mình điên ở chỗ nào.8->^:)^
Cụ hiền quá, cụ phải xuống xe lôi em ấy lên xe, phi vào quán nước mua lon bò húc uống rồi phi xe ra chỗ vắng cho em biết thế nào là bò húc chứ =)), cho chừa cái tội qua đường bừa bãi và nói người khác điên

bác chủ thớt cũng khéo chọn người hỏi ,hỏi ngay mấy e gái xinh tươi. chết e nghi nghi. lúc bị đâm e ý chắc ăn vạ mồm to lắm các cụ nhể

muadem

Xe cút kít
Nếu pháp luật mà nghiêm minh thì mình đi xe 4B dâm chết bọn đi qua đường kiểu đấy cũng ko phải đến bù, tòa án gì đâu nhỉ?
Tất cả những chuyện này do ý thức kiểu con lừa 50% và pháp luật kiểu con lươn 50%

- Ý thức con lừa là vì những bọn này giống con lừa, ít suy nghĩ, chỉ thích đi đường ngắn nhất. Nói nhẹ nhàng ko nghe đâu, cứ thích ưa cử tạ cơ.

- Pháp luật kiểu con lươn vì ko được thực hiện 1 cách nghiêm túc, nếu xảy ra tai nạn thì ko xử lý theo "luật" mà xử lý theo "lệ", cứ ai ít bánh hơn thì đúng.

Tóm lại là cứ phải như bọn tư bản, đi bộ láo mà bị đâm chết thì người nhà còn phải đền tiền xước xe cho người ta :-"
Cả hai cụ này em đều tán thành. Nhiều lúc điên léo chịu được~X(

Matizcoi

Xe cút kít
Chào các Pác!
Hôm nay, chạy xe qua trước cửa Học Viện Ngân hàng gặp chuyện làm em buồn quá, lái xe mất cả ngon. Chả là thế này: Em thấy chiếc cầu vượt dân sinh cực kỳ có ý nghĩa tại nơi đây và đặc biệt với các sinh viên trường này (thế hệ mai sau của đất nước). Hàng ngày qua đây, thấy các bạn sinh viên không đi lên cầu vượt mà lại rất cố gắng trong làn xe đông đúc để qua đường. Hôm nay, không chịu được nữa, em dừng xe lại, hạ cửa kính xuống hỏi mấy em xinh tươi đang cố gắng vượt qua đầu xe:
- Sao em không đi qua cầu vượt?
Một em mặc áo đen trả lơi:
- Không thích!
Trời! chuyện thích hay không thích chỉ là câu trả lời, điều quan trọng là Thế hệ mai sau của đất nước mà phát ngôn câu này, ý thức tham gia giao thông của thế hệ này có đáng báo động??? Chợt nhớ đến một câu nói của vị lãnh đạo nào của ngành giao thông: "đánh giá một đô thị có văn minh hay không ở ý thức tham gia giao thông của đô thị đó". Buồn!
Các pác nào có cùng tâm sự với em thì chia sẻ nhé.
các pé ko vặn lại cụ là: sao đang đi lại dưng để hỏi linh tinh thế ;))

f1_hn

Xe container
HV NH chỉ dậy đếm tiền thôi chứ có dậy món VH Giao Thông đâu các cụ ;)

viciv

Xe buýt
HV NH chỉ dậy đếm tiền thôi chứ có dậy món VH Giao Thông đâu các cụ ;)
E nói thật là chả có trường ĐH nào dậy văn hóa GT hay luật GT cả. E học trên OF này và sau những lần bị phạt chiếm 70%, còn 30% là học từ hồi đi thi lấy bằng. Vì thế, nếu xxx cứ phạt những người đi xe máy và đi bộ gắt gao như xe 4B thì sẽ hiệu quả rất tốt.
Nhưng nghĩ xuôi thì thế, nghĩ ngược lại, nếu xxx cứ đi bắt đi bộ và 2B thì phải tăng gấp 5 lần số xxx hiện tại, và như thế "suất đầu tư" sẽ giảm nhiều ạ.

thanhlich

Tháo bánh
Website
kinhmat.com.vn
Em thấy những người băng qua đường là phản cảm rồi. Nhưng những cái cầu xấu xí thì còn phản cảm hơn. Bây giờ mới thì nó còn vậy vài năm nữa nó cũ thì trông ra sao?

Em bắt taxi mà phải đi bộ từ ngã ba Thái Thịnh- Tây Sơn lên mãi gò Đống Đa đấy các cụ ạ. Tuân thủ luật giao thông và nhường nhịn như em liệu có tốt cho ai không khi mà em còn thấy em hâm :P

Với cái lối quy hoạch đô thị như này thì vài năm nữa còn nhiều cái hài nữa.

ĐỪng cụ nào đổ tại ý thức của người tham gia giao thông nhé. Nếu quan chức mà nói câu đó thì thông cảm được. Vì trôn trẻ mà :))

Ryukenden

Xe tăng
Website
love-nxxx.myminicity.com
Em bắt taxi mà phải đi bộ từ ngã ba Thái Thịnh- Tây Sơn lên mãi gò Đống Đa đấy các cụ ạ. Tuân thủ luật giao thông và nhường nhịn như em liệu có tốt cho ai không khi mà em còn thấy em hâm :P
Em chưa hiểu sao cụ phải đi bộ khổ sở thế :))
cụ gọi điện là taxi tới đón cụ mà, mà chỗ ngã 3 đó thiếu giề taxi lượn qua đâu nhể :D

DuongNV

Xe buýt
Chỗ học viện Ngân hàng cũng thế. Mặc dù có cầu vượt cho người đi bộ nhưng chúng nó (cháu xin lỗi phải gọi bọn có học mà không có hiểu này bằng Nó vì tức ạ) không đi cứ túm tụm đi qua đường mà còn vừa đi vừa đọc sách nữa, chán hết chỗ nói. Mấy lần cháu ép cho có đứa sợ chạy phọt....ra vì láo!

move

Xe tăng
nhiều khi đi qua đấy em cũng điên lắm cơ, càng điên hơn khi toàn tầng lớp trẻ, sinh viên 1 trường lớn mà thế :(

NewPeace

Xe điện
Sáng nào em đi chỗ Nguyễn Chí Thanh là cũng bị bực mình với mấy cô, cậu SV này, ko thèm qua đường bằng cầu vượt, đi xe đạp, xe máy ngược chiều để phi thẳng vào cổng trường.

KiaCD5numberone

Xe tăng
Ở quê các cháu đi thế quen rồi. Cái cầu chỉ phục vụ cho mấy bác già cả về hưu tập thể dục đi bộ thôi.
Đường Xuân Thủy trước cổng Sư phạm giờ tan trường SV đông như kiến cỏ mà chả có cái cầu nào toàn băng qua đướng cả một đám lố nhố, rất nguy hiểm.
Thực ra tất cả là tại ông Giáo dục và ông Giao Thông không nghiêm túc.

NewPeace

Xe điện
Vấn đề làm cầu vượt bộ hành cũng ko đơn giản, nói như Mr Quốc Hùng GĐ Sở GTCC HN là "Không phải cứ vác cầu vượt đến trước nhà người ta mà lắp được..", lựa chọn vị trí sao cho hợp lý về không gian và lưu lượng người qua đường. Chỗ NCT trước kia có CH bia hơi gì đó khiếu nại đề nghị dời cầu vượt ra chỗ khác mãi. Chố Giảng Võ (cổng CĐ Bộ Y tế) cũng lên báo kêu ca mãi (bên kia đường là cơ sở gì của tôn giáo nên ko thấy kêu).

nguyenkhoa

Xe buýt
Chào các Pác!
Hôm nay, chạy xe qua trước cửa Học Viện Ngân hàng gặp chuyện làm em buồn quá, lái xe mất cả ngon. Chả là thế này: Em thấy chiếc cầu vượt dân sinh cực kỳ có ý nghĩa tại nơi đây và đặc biệt với các sinh viên trường này (thế hệ mai sau của đất nước). Hàng ngày qua đây, thấy các bạn sinh viên không đi lên cầu vượt mà lại rất cố gắng trong làn xe đông đúc để qua đường. Hôm nay, không chịu được nữa, em dừng xe lại, hạ cửa kính xuống hỏi mấy em xinh tươi đang cố gắng vượt qua đầu xe:
- Sao em không đi qua cầu vượt?
Một em mặc áo đen trả lơi:
- Không thích!
Trời! chuyện thích hay không thích chỉ là câu trả lời, điều quan trọng là Thế hệ mai sau của đất nước mà phát ngôn câu này, ý thức tham gia giao thông của thế hệ này có đáng báo động??? Chợt nhớ đến một câu nói của vị lãnh đạo nào của ngành giao thông: "đánh giá một đô thị có văn minh hay không ở ý thức tham gia giao thông của đô thị đó". Buồn!
Các pác nào có cùng tâm sự với em thì chia sẻ nhé.
Lần sau có cơ hội gặp lại em ấy, cụ xin hộ em cái contact của em ấy nhé, SV Ngân Hàng gì mà CONG CỚN thế :)) ( sau mà làm tìn dụng thì các chú mệt với chị ấy đây)

G.Pazzini

Xe tải
Hí hí, nhà cháu nghĩ em nó đang mắc rào vào háng mà kụ không thương lại còn hỏi vấn đề không liên quan đến tình hình cấp bách của em nóa nên nó tửi.:o3

thienphuc

Xe điện
các bác nhớ thời xưa đi học ca sáng về k ? đã đói thì chớ vác cái cặp đến nặng đã thế lại còn đi bộ nữa chứ.

em nhớ các cụ ngày xưa có câu " có ăn cá nhạt mới thương đến mèo" có bác nào hiểu giải thích em với

pupil

Xe điện
Hớ hớ các "tương lai của đất nước" có tội gì mà các pác ném đá kin thế ... chứ các pác xem 1 bức tranh xấu điên mà thằng họa sĩ vẽ lên tờ giấy thì các pác chưởi tờ giấy hay chưởi thằng họa sĩ ..? Em cũng lo cho bọn trẻ nhà em lắm, chúng nó như những tờ giấy trắng ...