[Thảo luận] Cầu vượt dân sinh để làm gì nhỉ? ôi, thế hệ tương lai của đất nước

trungnc

Xe điện
Các cụ thông cảm,các cháu sinh viên bây giờ dị ứng với cái cầu vượt lắm ạ.Hôm trước em cũng hỏi 1 cháu như vậy,cháu ý nói:"Dở hơi mà cháu đi lên đấy để bọn bạn cháu bảo lên để đấy để nhẩy cầu à":)):)):))

LeTai1979

Racing Boy
Nhà dột từ đâu?

phongpham

Xe buýt
- Làm cầu vượt để tiêu tiền.
- CSGT không bắt người đi bộ vì KHÔNG CÓ XIỀN (có cái con *** gì mà giữ của nó..).
- Tại các cụ có Oto (nó không có nên nó tức...)
- Nó muốn ngồi vào chỗ cụ
- Hoặc muốn ngồi nóc tủ...
Nhưng lý do chính đáng và cũng là khẩu hiệu cho thời kỳ này là: "ĐI TẮT ĐÓN ĐẦU"

Linh_Linh

Xe máy
Em thì thấy cầu vượt làm ở trước cổng trường đh là chủ yếu, gần đây có mấy vụ nhảy cầu rồi, cứ thế thì chả ai dám đi cầu thật. nhứt là các em sv chân dài như cụ chủ thớt đã gặp! :D

PhiCong

Xe buýt
Hớ hớ các "tương lai của đất nước" có tội gì mà các pác ném đá kin thế ... chứ các pác xem 1 bức tranh xấu điên mà thằng họa sĩ vẽ lên tờ giấy thì các pác chưởi tờ giấy hay chưởi thằng họa sĩ ..? Em cũng lo cho bọn trẻ nhà em lắm, chúng nó như những tờ giấy trắng ...
Bác "môi giới" cho em xem cháu/em sinh viên nào còn "tờ giấy trắng" với, em nghĩ các cháu/em sinh viên bây giờ mà còn "tờ giấy trắng" là quý và hiếm lắm.

Pet_HUT

Xe container
Em thì thấy còn khối cụ nhà mềnh còn chưa có cả thói quen cài dây an toàn khi ngồi lên xe chứ chưa nói gì đến việc các em chưn dài leo qua được cái cầu đi bộ cao vút tầm mây! :D

Foxy

Xe hơi
Cứ có vụ lên nóc tủ ko phải đền là lên cầu đi hết ấy mà :66:

Olddriver

Xe hơi
Có lẽ Quốc hội phải đưa luật giao thông đường bộ làm môn học bắt buộc đối với học sinh và sinh viên mới hy vọng thế hệ tương lai thay đổi được ý thức giao thông ạ!
Cảm ơn thầy! Thầy có nghĩ Otofun mình có vai trò gì trong việc thay đổi một phần ý thức giao thông cho xã hội hay chỉ trong phạm vi các pác tài mình thôi. Nhà cháu chưa nghiên cứu kỹ Otofun lắm, cháu đang hỏi không biết các Chủ thớt có "tác động" không nhỉ (có phải là Sticky Stread ấy?). Tư vấn cháu cái, cháu mời cụ 1 ly.

Olddriver

Xe hơi
Chào bác Phicong, ngày hôm nay em lươn suốt trên diễn đàn, loay hoay mãi mà không biết Up anh lên như thế nào, làm sao vote, tìm hiều mình đã đi như thế nào trên diễn đàn. Chả thế mà em mua xe gần năm nay rồi mà Mã lực kém quá. Nhờ bác chỉ giáo em với. Em đang ghen với bác đấy.

Thanks trước rồi đấy.

vnhn

Xe tăng
Cầu vựot đó từ khi xây xong thì cũng bị bịt lại mấy lần mà kô hiểu lý do, tuy nhiên trên đó rác nhiều lắm các bác ạ, mà em chắc là rác này 80% là của các em sinh viên đó, có lần em thấy vun lại đựoc 1 đống to đùng.

tuanzs

Xe container
Ôi mấy cháu HV Ngân hàng thì kinh rồi, cháu cũng như cụ chủ thớt hôm đấy 5h chiều đi qua đó, đường thì tắc 2b và 4b xếp hàng 3. Hôm đấy có một cháu xinh ơi là xinh đi gốc cao leo hàng rào thò được 1 chân qua chân còn lại đang leo qua thì bị mắc dây guốc thế là theo đà vồ ngay vào lắp capo xe em, may là em đang dừng. Hạ kính rất nhẹ nhàng nói sao em không đi cầu vượt..*** em nó quay sang bảo một câu xanh ởn làm cháu há mồm trúng gió không ngậm dc mồm lại "...thằng điên ". Không thể hiểu được về nghĩ tới câu nói đấy không biết mình điên ở chỗ nào.8->^:)^
Em mấy lần bị chửi như cụ rồi - nghĩ vẫn akay

Vuvit

Xe tăng
Các em ý thích chết đấy bác ơi, các e ý ko thích sống

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
TSB cái bọn SV mất dậy, em ngày nào cũng đi qua trường ĐH GTVT đều bị bọn đi bộ có cầu vượt ko đi toàn đi ngang đường, em suýt táng vào mấy lần rồi, điên lắm.
SV mà vô học, những loại này ra trường sẽ lại là mầm mống tai hoạ cho đất nước này mà thôi

xe365vn

Xe container
đa số người dân đều "không thích", nó ăn vào đầu rồi, khó ra lắm

FujiS5200

Xe điện
Phải có cái luật rõ ràng người sai không được bắt đền người đúng cơ ạ.
Luật thì thế rồi nhưng cái lệ nó còn to lắm ạh. Như bác gì đã nói, cứ vài chú/ chị lên nóc tủ mà không được đền 1 cắc nào thì sẽ tự leo lên cầu hết. Mà em cũng không hiểu lý do gì mà họ lại ngại bước lên cầu thế? Nếu như bảo xuống hầm đi bộ như ở Mỹ Đình thì còn có thể hiểu được, đằng này... Em cũng không ít lần có việc phải sang đường, và ưu tiên đầu tiên của em là cái cầu vượt. Thú thật là cũng chả thấy có gì bất tiện cả, thậm chí còn thấy thoải mái hơn nhiều, hay là vì em khác người nhỉ *-)

the phong

Xe máy
chim sẻ với các cụ, nhà em đi làm trên đường Hoàng Q Việt trước cổng trường điện lực có cầu vượt nhưng chỉ có mấy bà già đi thôi, còn các "ông, bà" SV thì vô ******* đường. Nhưng chim cú là chúng nó đi thủng thảng coi như đường là sân nhà nó thế mới đau chứ. Thế hệ này coi như vứt đi vì luật GT mình quá tệ. Các cụ chờ HN kỉ niệm 2000 năm nữa chắc chắn GT mình sẽ khá như TGiới thôi, các cụ không tin cứ chờ xem... em cá đấy.

KiaCD5numberone

Xe tăng
TSB cái bọn SV mất dậy, em ngày nào cũng đi qua trường ĐH GTVT đều bị bọn đi bộ có cầu vượt ko đi toàn đi ngang đường, em suýt táng vào mấy lần rồi, điên lắm.
SV mà vô học, những loại này ra trường sẽ lại là mầm mống tai hoạ cho đất nước này mà thôi
Sáng nào em chả đi qua Cầu ở ĐH GT. Sáng nay em đi qua đấy có 2 em SV xinh xinh cứ dập dòm sang đường, em ứ giảm tốc độ, đến ngang người em phanh hự 1 cái, hạ kính vỗ mông tét 1 phát rồi quát: Xây cầu vượt để bọn mày ngắm à? Nó thấy em quát to quá nên sợ quên cả việc em vỗ mông, quên cả chửi em=))

kochino

Xe tăng
thể hiện sự trây lỳ và lười biếng các bác ạ , vì đi cầu vượt phải leo lên rồi leo xuống, nên các em ý đi băng qua đường cho nhanh. E cực ghét đi qua đoạn HV ngân hàng, bọn chúng đi qua có phải 1 ,2 đưa đâu, đi cả tốp 5,6 đứa liền , rồi mình nói nó còn lườm mình chứ, trong khi đó cái cầu vượt ngay đấy , đúng là 1 lũ lười biếng, và ngu ngốc ( không biết là đi trên cầu vượt sẽ an toàn cho chính bản thân mình) . kô hiểu sau này ra trường chúng làm đc cái gì / BUồn :(