[Funland] Cầu vượt Mai Dịch mở rộng, sao lạ vậy? Một kiểu thiết kế mới à?

Ngoctungnguyen

Xe tải
Ko hiểu sao tất cả các bài viết về cây cầu này trên OFFB bị xoá hết các bác ạ. Có vẻ như có khuất tất gì đấy. Việc thông xe cầu này e nghĩ là cực kỳ khó vì thiết kế quá bất hợp lý của nó. Khả năng ko thể thông xe hoặc thậm chí phải phá đi để xây lại, toàn bộ nút giao kể cả các hầm cho người đi bộ

Ko hiểu sao tất cả các bài viết về cây cầu này trên OFFB bị xoá hết các bác ạ. Có vẻ như có khuất tất gì đấy. Việc thông xe cầu này e nghĩ là cực kỳ khó vì thiết kế quá bất hợp lý của nó. Khả năng ko thể thông xe hoặc thậm chí phải phá đi để xây lại, toàn bộ nút giao kể cả các hầm cho người đi bộ
Cụ chờ đến 30.4 quay lại nhé

chemvovan

Xe buýt
Chả có khuất tất gì đâu. Chờ nghiệm thu xong thì vận hành thôi. Để xây cái cầu này chắc chắn phải được UBND TP Hà Nội đồng ý. Ở đây đơn vị tham mưu cho UBND là Sở GTVT thì trước khi xây cầu họ cũng phải nghĩ sau này bố trí giao thông ntn, chứ không phải chờ xây xong mới nghĩ.

3077

Xe container
Hôm nay mưa gió tắc đường nên em đi xe máy được trải nghiệm cầu mới do ông nào dỡ 1 phần rào. Thảm mặt cầu khá xấu dù chưa có xe lưu thông đã gồ ghề rồi. Nếu chỉ vì ngày đẹp mới cho thông xe thì mất dậy thật sự, hàng nghìn người tắc ở cái cầu này hàng ngày, nhất là mưa như hôm nay

Reddinang

Xe điện
Hôm nay mưa gió tắc đường nên em đi xe máy được trải nghiệm cầu mới do ông nào dỡ 1 phần rào. Thảm mặt cầu khá xấu dù chưa có xe lưu thông đã gồ ghề rồi. Nếu chỉ vì ngày đẹp mới cho thông xe thì mất dậy thật sự, hàng nghìn người tắc ở cái cầu này hàng ngày, nhất là mưa như hôm nay
E sáng cũng vừa qua khu này, thấy xe máy lách đi vào đc, cụ mặc áp màu gì nhỉ :))

PhongFood

Xe điện
Em ủng hộ méo nghiệm thu cầu nữa. Vì căn bản cái cầu đấy làm cho xe máy đi là chính. Giờ cấm mịa xe máy đi lên cầu vượt là xong =))

sivibi

Xe tăng
Góc phạm văn đồng - hồ tùng mậu có cái hầm sang đường trơ lơ giữa đường. Bên ngoài có 2 làn đường quá hẹp, bên trong 1 làn đường do xén vỉa hè. Sao không đầu tư thêm chút tiền dịch cái cửa hầm vào sâu trong để có đất làm đường 3 làn xe. Làm thế vừa đẹp vừa rộng rãi.

3077

Xe container
Em ủng hộ méo nghiệm thu cầu nữa. Vì căn bản cái cầu đấy làm cho xe máy đi là chính. Giờ cấm mịa xe máy đi lên cầu vượt là xong =))
Nhầm, cầu đấy hoạt động như cầu cũ, ô tô chạy cầu bên trong nếu không xuống ở nút phía trước chỉ có cách chạy thẳng tới Ciputra mới xuống được

PhongFood

Xe điện
Nhầm, cầu đấy hoạt động như cầu cũ, ô tô chạy cầu bên trong nếu không xuống ở nút phía trước chỉ có cách chạy thẳng tới Ciputra mới xuống được
Sáng nào em chả đi làm qua đó cụ. Theo thiết kế và phần luồng giao thông mới (đã kẻ vạch), thì cái cầu đấy xây em dự là thừa cụ (phía dưới cầu vượt vắng tanh xe qua ngã 4). :D Hiện tại chỗ đó 2 bánh và 4 bánh đang cố tình đè vạch kẻ đường đi lên cầu vượt nên gây ùn tắc 2 làn 4 bánh thôi.

3077

Xe container
Sáng nào em chả đi làm qua đó cụ. Theo thiết kế và phần luồng giao thông mới (đã kẻ vạch), thì cái cầu đấy xây em dự là thừa cụ (phía dưới cầu vượt vắng tanh xe qua ngã 4). :D Hiện tại chỗ đó 2 bánh và 4 bánh đang cố tình đè vạch kẻ đường đi lên cầu vượt nên gây ùn tắc 2 làn 4 bánh thôi.
Nếu nó giúp cái ngã 4 vắng tanh thì là quá tốt chứ lại coi là thừa thì thật kỳ lạ. Cụ chưa phải xếp hàng đi từ hướng Hồ Tùng Mậu sang Xuân Thủy hàng sáng nên nghĩ vậy

PhongFood

Xe điện
Nếu nó giúp cái ngã 4 vắng tanh thì là quá tốt chứ lại coi là thừa thì thật kỳ lạ. Cụ chưa phải xếp hàng đi từ hướng Hồ Tùng Mậu sang Xuân Thủy hàng sáng nên nghĩ vậy
Hướng HTM nó liên quan gì đến cầu vượt cụ.
Cầu vượt mới thông xe đâu cụ. Cầu đang rào :D

3077

Xe container
Hướng HTM nó liên quan gì đến cầu vượt cụ.
Cầu vượt mới thông xe đâu cụ. Cầu đang rào :D
Vì khi thông cầu vượt mới nó giảm tải các xe đi dưới gầm cầu hướng Phạm Hùng thì các xe đi từ hướng vuông góc qua ngã tư sẽ dễ dàng hơn, chả hiểu sao cụ lại đề xuất bỏ

AcidS

Xe điện
Chắc để 10/10 ngày đẹp mới cho đi :P
Thôi, 30/4 cũng đẹp rồi. Nhưng thật sự chưa có xì ra thông tin hôm nào thông xe (kỹ thuật thôi cũng được), báo chí, nhà thầu ... im tịt

Agalloch275

Xe hơi
Xe máy cứ chạy vào, thì có khi chả cần làm lễ thông cầu đâu, mắt nhắm mắt mở kệ dân phá rào đi cũng đc >:);;)

Website
www.mocconghoa.com
Khả năng là chưa ký được nghiệm thu bàn giao thôi. Gần đây bỏ khá nhiều vụ làm xong rồi mà chờ ngày lễ lạt đẹp mới khánh thành

saphia2008

Xe tải
Mình ko hiểu được, khi làm thì chạy đua từng ngày cho xong, xong rồi thì gần cả tháng ko cho dân đi lại, hôm nay tắc quá người đi xe máy xé rào đi qua, điểm đen về tắc nghẽn giao thông mà sao không xử lý sớm cho anh em được nhờ

kienbinh

Xe điện
chiều rộng làn xe chạy ko đổi mà các cụ. do giữa cầu có lan can nên thu hẹp lại