[Funland] cccm giúp em với, em mệt lắm mà ko có cách giải quyết

tobias51185

Xe hơi
chuẩn. cụ bị mất ngủ lâu ngày thành ra nó bị như vậy đấy. em cũng dạng khó + thính ngủ như cụ nên đợt nào mất ngủ dài ngày hoặc ngủ ít là trong tai iiiii cả ngày lẫn đêm, càng yên tĩnh càng nghe rõ. tối đi ngủ cụ uống thêm trà an thần cho dễ ngủ, phòng ốc thoáng đãng đừng nóng quá lạnh quá. cụ mua thêm cái vòng thông minh xiaomi để theo dõi xem đêm ngủ như thế nào. cái này phải tự khắc phục thôi cụ ạ.
em khó ngủ chỉ là 1 phần thôi mà cụ, nhà em còn bố mẹ và em gái đều nghe thấy tiếng u... đó nhưng phòng em là bị kêu nặng nhất cộng với thính ngủ nên mới khó chịu, thực ra em bịt tai vào thì sẽ đỡ hơn nhưng em sợ lâu dài mà ko tìm ra nguyên nhân nó ảnh hưởng tới sức khỏe mà mình ko biết được

tobias51185

Xe hơi
Chắc khu xây dựng nó chạy máy gì đó thôi. gần nha e có cái quán hát cứ mất điện là họ chạy máy phát, lúc máy mới thì êm chứ giờ nó kêu cứ ì ì....rất khó chịu
Cụ ra ks thuê một đêm xem có nghe tiếng ù ù nữa không?
1. Nếu vẫn còn: Đi gặp BS sớm
2. Nếu không nghe: Về nhà luận tiếp, luận không ra thì bán nhà đi mua chỗ khác yên tĩnh hơn
Mua cái nút tai. Hết.
em ngủ ở nơi khác không bị mà cụ, chỉ mỗi phòng em ở tầng 3 là bị nặng nhất, mọi người trong nhà em đều công nhận, hqua em sang nhà hàng xóm có em bé mới sinh thì đúng là họ không để bất cứ 1 thiết bị điện tử nào ở tầng 2 và 3 thật

Happymom

Xe buýt
em ngủ ở nơi khác không bị mà cụ, chỉ mỗi phòng em ở tầng 3 là bị nặng nhất, mọi người trong nhà em đều công nhận, hqua em sang nhà hàng xóm có em bé mới sinh thì đúng là họ không để bất cứ 1 thiết bị điện tử nào ở tầng 2 và 3 thật
Phòng ngủ của cụ có để tủ lạnh không ? Ban đêm tủ lạnh kêu to lắm, ban ngày không nghe thấy. Mấu chốt là cụ khó ngủ, cụ cần làm việc hay thể dục cho mệt nhoài cả ngày đi, tối trước khi đi ngủ tắm nước nong rồi di ngủ xem, ngủ say tít thì mấy tiếng đó muỗi. Như mình thì chỉ mong đến tối để ngủ vì ngày nào cũng bận tối mắt.

tobias51185

Xe hơi
Nếu chắc chắn tiếng kêu đó chỉ rõ ở T2 và T3 thì rất có thể đó là tiếng gió lọt qua khe cửa. Còn đàn chó nhà hàng xóm không sủa nữa là do chủ nhà đó nó làm hỏng tai chó đi, chó chỉ sủa khi nó nhìn thấy người lạ. Còn trị khó ngủ thì em nghĩ cụ nên áp dụng bài tập thở tức là hít vào nhanh, giữ trong ngực một lát rồi thở ra thật chậm, thực hiện tốt cụ sẽ ngủ rất nhanh và sâu.
Đi tàu với máy bay nó ồn sẵn rồi nên cảm giác nó khác lắm cụ. Ngoài ra lúc đó cũng mệt rồi nên đi tàu, máy bay ngủ rất ngon nhé. Còn ở nhà lại ban đêm thì xung quanh tĩnh mịch. Như tiếng đồng hồ kêu còn nghe rõ to trong khi ban ngày ngồi cạnh dí đồng hồ vào sát tai mà chẳng nghe thấy gì. Thế nên cụ chủ mới khó chịu.
Cụ kiểm tra xem nhà cụ có dùng đèn tuýp không, nếu có thì khả năng là đèn bị đảo chiều điện, nóng thành mát và khi đó tắt đèn sẽ không tắt hẳn mà vẫn sáng mờ mờ. Đổi lại chiều sẽ hết tiếng kêu.
Chuẩn ko cần chỉnh!
Tìm cái nhà nghỉ, KS nào yên tĩnh chút rồi ngủ 1 đêm xem có hiện tượng đấy ko?
Có thì đi BS khám não khẩn trương;
Không thì về nhà tìm theo PA nghe tiếng thì chịu khó thức dậy vài đêm nghe ngóng tìm nguồn gốc tiếng động ( kiểu khe gió, Sáo làm Chó im lặng ko sủa của đội dạy chó...)
Cụ nên đi khám bác sỹ tâm lý và uống thuốc. Cẩn thận ko lại tưởng tượng ra nhiều thứ nữa đấy
Chỉ có cách thể dục thể thao dạng vận động mạnh. Mệt mới ngủ ngon đc.
Ko thì cụ cày game đi. Thức đc như cụ chả mấy mà lên Top.
Thế này chắc cụ và gấu ngủ riêng chứ không ngủ cùng nhau đâu nhỉ?
Khó ngủ thì cứ tối làm một nháy là ngủ dc hết, ko làm nháy thì làm việc đến khi mệt thì tự khắc ngủ
Cụ thử ra nhà nghỉ xem có tiếng u u không nào:-))
Cụ chủ thử giật cầu giao tổng của cả nhà xem còn không. Nếu còn tiếp tục sang các nhà hàng xóm. Xác định được khu vực rồi thu hẹp dần lại sẽ tìm ra nguồn âm.
Em bị 2 lần rồi
1. kêu u u do cái sạc điện thoại, chất lượng kém đi nên bị kêu, rất nhỏ thôi
2. kêu u u do cái đàn đồ chơi hết pin, nó hết pin không bật được nhưng vẫn đủ để kêu uu o o rất nhỏ, tắt át tổng rồi vẫn thấy kêu, mà em bò khắp nhà mới phát hiện ra
Trước nhà tôi cũng có tiếng động như vậy ,rất khó xác định bởi tiếng máy móc hoạt động như quạt ,tủ lạnh hay điều hoà thì phát hiện ra ngay bởi nó xuất phát tiếng động từ những thiết bị đó.

Đằng này nó kêu ù ù, văng vẳng ,đều đều ..khắp không gian căn phòng. Ban ngày nhiều tiếng ồn nên không nghe thấy, chỉ đêm tĩnh lặng mới nghe thấy được.

Sau đó tôi phât hiện âm thanh đó phát ra từ hộp kỹ thuật trên phòng vệ sinh nơi có đặt bình nóng lạnh. Khi bình nóng lạnh hoạt động phát ra âm thanh trong hầm kín và lọt ra ngoài khe cửa hộp kỹ thuật vọng ra ngoài.

Hy vọng chủ thớt cũng nguyên nhân chỉ đơn giản vậy để đêm ngủ được ngon giấc hơn !
Có lần em cũng như cụ, cứ nghe thấy tiếng ù ù, luận mãi mà không ra là tiếng ra. Một thời gian lâu sau mới phát hiện ra là cái máy giặt ở tầng một nó vắt nước.
đội ơn các cccm, chắc em chưa nói rõ, em ngủ chỗ khác thì hoàn toàn ko có tiếng u... này. Người nhà em cũng khẳng định là phòng em ở tầng 3 là bị nặng nhất, em đã tắt cầu dao tổng và tiếng đó vẫn còn :( . em sang nhà hàng xóm mới có em bé cũng ko có thiết bị điện tử nào đặt ở tầng 2 và 3 cả. Bây h chỉ có thể nghi cho nhà nuôi chó và và công trình xây dựng gần đó nhưng vẫn chưa có cơ sở j ạ. Em bịt tai vào thì đỡ khó chịu hơn nhưng em sợ bịt tai chỉ là xử lý tình thế ko tìm ra bản chất thì sau này ảnh hưởng tới sức khỏe.

tobias51185

Xe hơi
Phòng ngủ của cụ có để tủ lạnh không ? Ban đêm tủ lạnh kêu to lắm, ban ngày không nghe thấy. Mấu chốt là cụ khó ngủ, cụ cần làm việc hay thể dục cho mệt nhoài cả ngày đi, tối trước khi đi ngủ tắm nước nong rồi di ngủ xem, ngủ say tít thì mấy tiếng đó muỗi. Như mình thì chỉ mong đến tối để ngủ vì ngày nào cũng bận tối mắt.
mợ ko biết chứ em chăm tập thể thao, có rượu bia ko uống thôi, nhà em cũng công nhận phòng em bị tiếng này nặng nhất, em sợ xử lý tình huống thì sau này mà kéo dài sẽ ảnh hưởng tới sức khỏe mà ko tìm ra nguyên nhân thôi. Phòng em ko để tủ lạnh mà, em cắt cầu dao tổng mà vẫn còn tiếng này mợ ạ

xyzhuyxyz

Xe tăng
mợ ko biết chứ em chăm tập thể thao, có rượu bia ko uống thôi, nhà em cũng công nhận phòng em bị tiếng này nặng nhất, em sợ xử lý tình huống thì sau này mà kéo dài sẽ ảnh hưởng tới sức khỏe mà ko tìm ra nguyên nhân thôi. Phòng em ko để tủ lạnh mà, em cắt cầu dao tổng mà vẫn còn tiếng này mợ ạ
tiếng kếu 24/24 à cụ

tobias51185

Xe hơi
tiếng kếu 24/24 à cụ
trước đây thì lúc có lúc không, có chuẩn bị đi ngủ thì xuất hiện, mấy ngày tết thì thường vào ban đêm, ban ngày cũng có nhưng không theo quy luật ạ. mấy hôm nay thì cứ đi làm về thì em nghe thấy, sáng dậy đi làm vẫn chưa hết không biết lúc giờ hành chính có ko. mà lúc nào tiếng này tắt thì cảm giác nhẹ hẳn cả người cụ ạ.

tobias51185

Xe hơi
Tai cụ thớt thính quá dồi :D
ko phải đâu cụ ạ, em xác nhận là ai cũng nghe thấy hết và nghe khó chịu tương đương em kể cả người dễ ngủ và lúc có thì rất nặng người và nặng đầu, khi tiếng này ko còn thì người nhẹ hẳn

hung303

Xe điện
Cụ kiếm cái nút tai, nút vào khi đi ngủ. Nếu vẫn nghe thấy thì do não cụ sinh ra. Nếu không thì âm thanh bên ngoài.
Em bi tai nạn xong, tổn thương tai lúc nào cũng nghe thấy tiếng u u u trong tai, mất mấy năm mới quen đc

starview

Xe tăng
u u ...có thể là có khe hút gió...trước ko có nhưng có thể gần đây ai đã làm gì đó tạo ra một khe hút gió, cái này nhà em từng bị...em đoán mò.
Nhaf em chung cư nhưng giữa 2 block có một khoảng khe trống, hôm nào gió mạnh tí cứ nghe như tiếng hú, tiếng rít. Hồi đầu em cũng sợ cứ đi tìm, sau biết được nguyên nhân lại trùm chăn ngủ tiếp.

tobias51185

Xe hơi
Cụ kiếm cái nút tai, nút vào khi đi ngủ. Nếu vẫn nghe thấy thì do não cụ sinh ra. Nếu không thì âm thanh bên ngoài.
Em bi tai nạn xong, tổn thương tai lúc nào cũng nghe thấy tiếng u u u trong tai, mất mấy năm mới quen đc
chắc cụ chưa đọc kỹ rồi, nhà em ai cũng nghe thấy hết, khẳng định là tiếng này ko phải em tự tưởng tượng ra

wild nature

Xe điện
Em chộp căn #2
Đêm rất tĩnh nên cụ nghe rõ mọi thứ. Tiếng đó có thể chỉ là tủ lạnh chạy thôi cụ ạ
Chuẩn cụ. Tiếng tủ lạnh thôi mà. Đêm khuya tĩnh lặng nghe rõ.

Cụ chủ nên làm cái phòng cách âm tốt (như phòng karaoke ấy). Rẻ thì bịt xốp và vạc thạch cao

tobias51185

Xe hơi
Chuẩn cụ. Tiếng tủ lạnh thôi mà. Đêm khuya tĩnh lặng nghe rõ.

Cụ chủ nên làm cái phòng cách âm tốt (như phòng karaoke ấy). Rẻ thì bịt xốp và vạc thạch cao
ko phải cụ ạ, tủ lạnh nhà hàng xóm sát vách ở tầng 1, nhà em cũng để tầng 1, mà tầng 1 và tầng 2 thì ko có tiếng, tầng 3 lại có

xyzhuyxyz

Xe tăng
trước đây thì lúc có lúc không, có chuẩn bị đi ngủ thì xuất hiện, mấy ngày tết thì thường vào ban đêm, ban ngày cũng có nhưng không theo quy luật ạ. mấy hôm nay thì cứ đi làm về thì em nghe thấy, sáng dậy đi làm vẫn chưa hết không biết lúc giờ hành chính có ko. mà lúc nào tiếng này tắt thì cảm giác nhẹ hẳn cả người cụ ạ.
có thế là tiếng máy giặt cụ hỏi thử xem, mấy cái lồng ngan elec vắt với giặt kêu ù ù

4funnyonly

[Tịch thu bằng lái]
Với cái tiếng u u nhỏ như vậy (nếu có thật) thì cụ cũng chả làm gì đc Hàng xóm, vì chắc chắn nó nằm dưới giới hạn tiếng ồn theo quy định của Pháp luật!

dexom

Xe ba gác
ko phải đâu cụ ạ, em xác nhận là ai cũng nghe thấy hết và nghe khó chịu tương đương em kể cả người dễ ngủ và lúc có thì rất nặng người và nặng đầu, khi tiếng này ko còn thì người nhẹ hẳn
Cụ xem lại trong nhà cụ ý, có thể ở cái máy nào đó.

luu linh

Xe buýt
Khi giấc ngủ của cụ tốt thì những thanh âm như thế không ảnh hưởng gì đâu, bằng chứng là mọi người trong nhà cụ vẫn ngủ tốt. Vấn đề ở đây, là cụ khó ngủ, nên đi vào giải quyết việc này. Chia sẻ với cụ, là em có thâm niên mất ngủ 10 năm.Những tiếng động rất nhỏ như tiếng nước chảy tí tách hay tiếng tích tắc của đồng hồ cũng làm em cực kỳ khó chịu. Thành ra thi ngủ em luôn phải lấy bông nút vào tai, mà tình hình chẳng khá hơn. Càng suy nghĩ nhiều về việc không ngủ được lại càng khó ngủ.
Giờ em khỏi hẳn bệnh này, cứ lên giường là bỏ nghĩ, giấc ngủ đến rất nhanh và tự nhiên.
Chúc cụ sớm khắc phục được tình trạng này. Vì đúng là không ngủ được hay không được ngủ đều là một cực hình.

tobias51185

Xe hơi
Với cái tiếng u u nhỏ như vậy (nếu có thật) thì cụ cũng chả làm gì đc Hàng xóm, vì chắc chắn nó nằm dưới giới hạn tiếng ồn theo quy định của Pháp luật!
nếu nó chỉ là tiếng ồn đơn thuần thì mình có thể khắc phục được cụ ạ, nhưng em sợ nó ko đơn giản như thế nó là điện từ trường của 1 trạm bts thu phát sóng j đó thì sao ạ, nó ảnh hưởng lớn tới sức khỏe của tất cả mọi người ạ