Cerato vỏ mỏng??? Các bác giúp em với.

em cũng đang đi em thấy cũng bt mà

soida1989

Xe tải
các cụ chém mạnh quá ah, các cụ đã đọc tin kia cerato/forte là mẫu xe bán chạy nhất tháng 5 của kia chưa ah, tháng này kia bán hơn 200 ngàn xe các loại trên toàn thế giới , 1 con số ấn tượng đấy các cụ ah. nếu không ngon thì chả ai mua làm gì cả phải không các cụ.

dream-dream

Xe tải
em thấy F/C đều ngon, vỏ khá chắc chắn.

tainon

Xe điện
Vỏ mỏng thật đấy cụ ạ, em đang đi cerato, hôm nọ chạy hơi nhanh tí nghe tiếng phành phạch bên cửa bảo gấu mẹ mở cửa kính ngó ra xem sao thấy gấu bảo "cái tôn cánh cửa nó đang vẫy như vải lụa ấy" Em nghe vậy thì cũng yên tâm vì biết thừa là vỏ nó mỏng rồi. Chả là em nghe giang hồ đồn là ở bên Hàn Quốc khi nó sản xuất Forte thì nó dùng tôn 0,5 mm còn khi sản xuất Cerato thì nó dùng tôn 0,1 hay 0,2mm gì đó, rõ ràng là nó tiết kiệm được bao nhiêu là thép rồi còn gì. Không tin cụ cứ đem cân một em Forte và một em Cerato lên mà xem:-ss. em lỡ mua Cerato rồi giờ bán chẳng ai mua...:((. Cụ chơi em Forte đi cho nó lành cụ ợ
Em đồ là do công nghệ dập nó khác làm bằng tôn dầy nó khó hơn chứ nó thịt được của các cụ bao nhiêu tiền rồi chả lẽ sợ tốn vài cân sắt.

namphongcs

Xe hơi
kụ Top đã dạy thế rồi thì kụ chủ kứ thế mà keng thôi còn lăn tăn gì nữa. còn chỗ độ camera + gương thì kụ Top chả dám chỉ đâu, cụ sợ chả có lỗ nẻ nào mà chui, hị hị
full rùi thì bỏ qua mấy cái vớ vẩn này nhé vì đã sẵn có theo xe, khổ ghê

tuanha72

Xe tải
Website
www.vgi-vn.com
Nếu đúng là cụ nói đến cái tôn để làm thân xe không phải "Vỏ"=lốp xe như SG gọi thì em cũng đến ạ cái trình độ mà cụ gọi là "hiểu biết" của "ông anh" cụ. Cerato và KF có tôn vỏ xe được dập từ cùng một dây chuyền ở tận bển, TH chỉ là lắp ráp bộ linh kiện CKD với tỷ lệ nội địa hóa = 0%, nếu tôn được dập ở VN, em tin rằng sẽ đắt hơn nhập từ bển vì công suất dập chía cho khấu hao khuôn mẫu sẽ rất cao.
Về khái niệm "mỏng" với cả "dày" của vỏ xe các cụ phát biểu ra đều hồ đồ hết mà không dựa trên cơ sở nào ngoài cái "cảm giác", đã hơn một lần trên OF này em đưa ra thách đố (các cược) về độ dày của tôn vỏ xe mà không ai dám nhận, có lẽ cũng vì cái "cảm giác" của các cụ. Bây giờ em lại đưa ra thách đố một lần nữa giữa tôn vỏ 3 xe: Kia Forte, Kia Cerato, Toyota Camry xuất Mỹ xem xe nào "dày" hơn xe nào!!!!!!
Em xin rì mắc một điều là em chả họ hàng gì với ông TH với ông KIA đâu nhá!!!!
Em thì không dám cá với bác nhưng theo võ đoán của riêng em thì chẳng vỏ xe nào dày hơn vỏ xe nào cả, bằng nhau cả bác ạ

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Em biết vì sao Cer vỏ mỏng rồi. Vì là hàng xuất nên dùng vỏ tôn mỏng để tăng độ an toàn khi đâm vào người đi bộ cụ ạ :))
Như kiểu dùng cốt tre thay thép ở cọc giao thông để tăng an toàn khi xảy ra tai nạn 8->

billnantes

Xe container
Em biết vì sao Cer vỏ mỏng rồi. Vì là hàng xuất nên dùng vỏ tôn mỏng để tăng độ an toàn khi đâm vào người đi bộ cụ ạ :))
Như kiểu dùng cốt tre thay thép ở cọc giao thông để tăng an toàn khi xảy ra tai nạn 8->
thế này gọi là hạn chế thương tổn cho đối phương à?

Cerato0607

Xe tải
xe của cụ ko có gập gương sẵn hay sao mà phải độ những 2,8 củ?
chỗ em làm bảo hàng 3 tháng....một tuần nay em nghịch,,,cứ cụp ra cụp vào chưa thấy có vấn đề gì...em làm ở nội thất Trung Nam 172 Khuất Duy Tiến...thấy cu cậu ở đấy kêu cả khu vực này..chế gương điện toàn gọi nó...
cụ top nói em thấy nghe vào tai lắm ợ!
Nếu đúng là cụ nói đến cái tôn để làm thân xe không phải "Vỏ"=lốp xe như SG gọi thì em cũng đến ạ cái trình độ mà cụ gọi là "hiểu biết" của "ông anh" cụ. Cerato và KF có tôn vỏ xe được dập từ cùng một dây chuyền ở tận bển, TH chỉ là lắp ráp bộ linh kiện CKD với tỷ lệ nội địa hóa = 0%, nếu tôn được dập ở VN, em tin rằng sẽ đắt hơn nhập từ bển vì công suất dập chía cho khấu hao khuôn mẫu sẽ rất cao.
Về khái niệm "mỏng" với cả "dày" của vỏ xe các cụ phát biểu ra đều hồ đồ hết mà không dựa trên cơ sở nào ngoài cái "cảm giác", đã hơn một lần trên OF này em đưa ra thách đố (các cược) về độ dày của tôn vỏ xe mà không ai dám nhận, có lẽ cũng vì cái "cảm giác" của các cụ. Bây giờ em lại đưa ra thách đố một lần nữa giữa tôn vỏ 3 xe: Kia Forte, Kia Cerato, Toyota Camry xuất Mỹ xem xe nào "dày" hơn xe nào!!!!!!
Em xin rì mắc một điều là em chả họ hàng gì với ông TH với ông KIA đâu nhá!!!!

TheBlue

Xe buýt
Thớt này đúng tinh thần fun là chính, các cụ chém kinh quá.he

linkng

Xe tăng
Bây giờ em lại đưa ra thách đố một lần nữa giữa tôn vỏ 3 xe: Kia Forte, Kia Cerato, Toyota Camry xuất Mỹ xem xe nào "dày" hơn xe nào!!!!!!
Sao cụ không ss với tôn vỏ xe Zin nhỉ. Không phải dày là tốt vấn đề chính là cơ tính của nó có đảm bảo không, em không nhầm thì thép cho vỏ xe Honda, Hyundai, GM cùng nguồn Posco Steel cả.

Chẫu Chuộc

Xe buýt
Bé ở cạnh bình sữa. Lớn vẫn thích ở cạnh bình sữa
Vỏ xe dầy hay mỏng, cứng hay mềm em thấy nhiều cụ toàn phán bằng giác quan và kết luận hàng xuất mỏng hơn nội địa, Hàn xẻng mỏng hơn xyz, chẳng thấy dùng thước bao giờ. Ô tô thì em ứ cần, em chỉ thắc mắc da vợ cả em trắng muốt không biết có mỏng hơn da mấy em da đen và da đỏ không:-??vì em chưa được thử\:D/
Có một điều chốt là hôm nào trời gió to thì em ứ đi ô tô :-h

kiennghe

Xe tải
EM đang chạy Cerato nhập EU ngon choét, ồn thì từ lốp thôi vì lốp r17 mỏng nên ồn. còn vỏ em thấy chẳng sao. tiếng đóng cửa nghe đến là mê :D

nothinghd

Xe điện
Em thấy vỏ tôn xe Uaz dầy nhất =)) thôi, em té đây

Tupac Amaru

Xe máy
Tôi khuyên bạn là không nên mua con này. Bạn tôi mua con Forte Koupe. Máy cực yếu, đạp ga mãi mà không lên nổi. Máy lạnh thì có cũng như không. Bật max mà nóng như rang, toàn nghe tiếng quạt gió. Đi ngoài trời nóng là coi như bị hun khói. Cách âm cực kỳ tệ, chỉ thích được tiếng pô xe nghe gầm gào cũng xì pót phết. Hi hi

sonvu.daewoovin

Xe máy
Cụ ơi em bên ô tô daewoo nhưng sang đây cũng thấy ông anh của cụ chẳng hiểu biết gì . không có chuyện vỏ mỏng hay dầy, hay xe bị thay đồ đâu. bác chạm vào tự ái dân bán xe tụi em. thu nhập của dân ô tô không bao giờ làm mấy trò hạ cấp đấy cụ ạ.

lotus259

Xe hơi
nói chung là các bác đều dựa vào cảm giác và tâm lý là. nếu là vợ mình thì mình yêu. mình khen nhiệt tình còn vợ người thì cứ chê đã. còn nếu cho dùng thử phát thì có bác nào từ chối. em là em kết cô Cerato 2011 quá...hux..có bác nào giúp em với. em này mà phun ốp sần khoảng bao nhiều USD các bác nhỉ