Chả là nhà cháu có bộ ảnh chụp mẫu mới

ngamban

Xe điện
Lâu lâu lại làm tí mẫu mủng, lói chung mẫu là bạn, bảo chụp hộ, xấu đẹp gì không quan trọng thế nên nhà cháu mới vượt qua ngại ngùng bởi trình độ còi về ảnh ọt, mạnh dạn cầm máy "ngắm bắn" với tinh thần có gì khoe nấy :P
Các cụ đừng đâm mẫu nhà cháu mạnh tay nhá còn đâu thì vưỡn như mọi khi, nhà cháu lại sẵn sàng cho việc bị đâm :6: (dưng nếu mà có vodka là nhà cháu nhậu với các cụ ngay đới hế hế :21: (b))

Chỉnh sửa cuối:

RauChumchoe(.)

Xe hơi
Hỏi khí không phải ngoài cái quai hàm của mẫu cụ có chụp cái j nữa ko? Các ảnh chỉ khác nhau về mỗi cái tư thế quai hàm, rồi thì ngoẻo cổ ,,,Theo em mẫu này nên chụp thiên về dáng ,, thì tốt hơn ! Cơ mà nước ảnh cũng đc phết nhể , dịu mắt !

Cavali

Xe điện
Hết chỗ chê :35:
Biết bao giờ em mới đc thế này :'(

Taycuphach

Xe tải
Mình cảm giác da mặt mẫu bác xử lý chưa ổn lắm thì phải ở các ảnh 1,2,4,5,6,9 và 10 bác ạ. Em đoán bác tăng saturation nên làm da mặt mẫu chưa nuột lắm ... bác chạy qua một tý mịn da là OK ngay. Mà bác có dùng kem đánh răng đó không nhà cháu gửi cho, hàng này được tặng nên dùng đảm bảo mà hiệu quả lắm ạ :D Vodka cho bác vì có địa điểm chụp hay ghê. Chỗ này là chỗ nào đấy bác :D

thangdv

Xe tải
#4,5,6 cháu thấy mẫu bị lẫn với bg
còn lại thì nuột đới ạ:6:

ngamban

Xe điện
Hỏi khí không phải ngoài cái quai hàm của mẫu cụ có chụp cái j nữa ko? Các ảnh chỉ khác nhau về mỗi cái tư thế quai hàm, rồi thì ngoẻo cổ ,,,Theo em mẫu này nên chụp thiên về dáng ,, thì tốt hơn ! Cơ mà nước ảnh cũng đc phết nhể , dịu mắt !
Có người thì sẽ chỉ nhìn thấy cái quai hàm như bác, còn có người nhìn thấy nhiều thứ trong một bức ảnh hơn là chỉ có cái quai hàm. Bác chả nhìn thấy cái gì khác ngoài cái quai hàm thì em có chụp thế chứ chụp nữa chắc bác cũng chả nhìn thấy thêm cái gì :77: :21::21::21:

ngamban

Xe điện
Mình cảm giác da mặt mẫu bác xử lý chưa ổn lắm thì phải ở các ảnh 1,2,4,5,6,9 và 10 bác ạ. Em đoán bác tăng saturation nên làm da mặt mẫu chưa nuột lắm ... bác chạy qua một tý mịn da là OK ngay. Mà bác có dùng kem đánh răng đó không nhà cháu gửi cho, hàng này được tặng nên dùng đảm bảo mà hiệu quả lắm ạ :D Vodka cho bác vì có địa điểm chụp hay ghê. Chỗ này là chỗ nào đấy bác :D
Cám ơn bác. Nhà em cũng xem ảnh của bác nhiều, nhưng ứ biết dùng kem oánh răng PS như bác, nên đành chịu chết hì hì :P. Thôi thì chụp ảnh theo tinh thần có sao khoe vậy ạ.
P/S: Chỗ này là bên ngoài mấy cái nhà kho cũ bỏ không, gần nhà mẫu. Em chụp hôm đi Berlin chơi.

Chỉnh sửa cuối:

RauChumchoe(.)

Xe hơi
Có người thì sẽ chỉ nhìn thấy cái quai hàm như bác, còn có người nhìn thấy nhiều thứ trong một bức ảnh hơn là chỉ có cái quai hàm. Bác chả nhìn thấy cái gì khác ngoài cái quai hàm thì em có chụp thế chứ chụp nữa chắc bác cũng chả nhìn thấy thêm cái gì :77: :21::21::21:
Tôi góp ý trên cơ sở thị giác chứ ko phải tôi trêu hay đùa cụ ! Rõ ràng mẫu này ko phải là mẫu xinh , việc căng các góc chụp có quai hàm như lệch sang ko làm cho mẫu này thêm đẹp ! Mẫu này mặt vuông , chính diện mới ăn điểm .
Cụ cứ thử nheo mắt lại rồi nhìn vào ảnh cụ xem cái j nó bị bật ra khỏi ảnh , chính là cái quai hàm đấy cụ ạ !
Tôi cũng góp ý là nên bắt dáng , Mẫu này có dáng đẹp nhưng các góc chụp thiếu sáng tạo của bác ko phô được điểm nhấn của vẻ đẹp cơ thể , dáng tạo hình rất bâng quơ thiếu chủ đích ! Bác đừng nghĩ mình bác biết chụp ảnh hay thưởng thức ảnh!
Lần sau tôi sẽ ko góp ý với bác nữa !

ngamban

Xe điện
Tôi góp ý trên cơ sở thị giác chứ ko phải tôi trêu hay đùa cụ ! Rõ ràng mẫu này ko phải là mẫu xinh , việc căng các góc chụp có quai hàm như lệch sang ko làm cho mẫu này thêm đẹp ! Mẫu này mặt vuông , chính diện mới ăn điểm .
Cụ cứ thử nheo mắt lại rồi nhìn vào ảnh cụ xem cái j nó bị bật ra khỏi ảnh , chính là cái quai hàm đấy cụ ạ !
Tôi cũng góp ý là nên bắt dáng , Mẫu này có dáng đẹp nhưng các góc chụp thiếu sáng tạo của bác ko phô được điểm nhấn của vẻ đẹp cơ thể , dáng tạo hình rất bâng quơ thiếu chủ đích ! Bác đừng nghĩ mình bác biết chụp ảnh hay thưởng thức ảnh!
Lần sau tôi sẽ ko góp ý với bác nữa !
Ối trời, mình lại còn bị mắng nữa mới khổ chứ lại :77:
Có vài điều em muốn nói với bác thế này:
- Em chả ngại bị đâm ảnh, chuyện đó là chuyện bình thường, em cũng mong bị đâm và phải thế mới tiến bộ được.
- Em có nói câu nào bảo là mẫu của em xinh đâu, nhưng cũng đã nói ngay từ đầu là đừng đâm mẫu mạnh tay, vì mẫu chỉ là bạn em, chẳng phải là mẫu chuyên nghiệp và cũng là chụp lần đầu tiên, nên cái chuyện "tạo hình rất bâng quơ" âu cũng là chuyện bình thường
- Chuyện em chụp thiếu sáng tạo là chuyện chả lạ vì cái trình độ của em ko qua trường lớp, góc nhìn cũng chả có tí nghệ thuật nên nó chỉ có vậy.
- Cái câu bác bảo em là "Bác đừng nghĩ mình bác biết chụp ảnh hay thưởng thức ảnh!" thì quả thực là em xin thua, cái đấy là bác tự luận đấy nhé và em cũng chả bảo là em biết chụp, cũng chả bảo là mình em biết thưởng thức. Em mà như lời bác nói thì em đã chả có đất mà tồn tại ở OF.
- Bác đâm mẫu của em, em chẳng bực tức gì bác vì rõ ràng em chưa giỏi đến mức giấu được nhược điểm của mẫu. Thế mà bác còn nhảy vào mắng em rồi đặt điều này nọ.
Tinh thần của box nhiếp ảnh là có gì post nấy, ảnh đẹp thì được khen, ảnh xấu thì bị ném đá, em cũng chỉ nghĩ được có đến thế. Bác chả góp ý nữa thì cũng chả ảnh hưởng đến hòa bình thế giới.

Chỉnh sửa cuối:

2R+

Xe điện
em đang phê nên cứ thấy *ái là em thít.
hình nhủ vừa vote cho bac chủ thớt hay sao y nhể :)):)):)):))

lx125_black

Xe container
#1, #2 nhà cháu thấy mầu nó có vấn đề hay sao ấy, cứ rờ rợ :102:

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Em thấy mẫu này quai hàm hơi vuông. Cụ nên chọn những góc mẫu cúi mắt xuống xe xinh hơn ợ.

ngamban

Xe điện
Cám ơn các cụ đã nhận xét ạ. Nhà cháu vưỡn mắc cái bệnh là cứ cầm máy đưa lên ngắm là choặch choặch, không phanh được, đâm ra quên phéng nó việc có những góc phơi bày hết điểm xấu của mẫu :P

ngamban

Xe điện
em đang phê nên cứ thấy *ái là em thít.
hình nhủ vừa vote cho bac chủ thớt hay sao y nhể :)):)):)):))
Há há, cụ SV_gia phê gì thì em chả biết, dưng mà vuốt rồi mà cũng quên thì tình hình là rất tình hình đới ạ :21:
Chậc chậc, chưa già mà đã lẩm cẩm rồi cụ ơi :)) (b)
Em mời lại cụ 1 chén thì máy nó lại mắng vì cái vụ vuốt bộ Cambodia rồi lại còn đòi vuốt nữa.