[Funland] Chăm sóc cây

perfect_vp

Xe buýt
Xét về tướng số học thì đây là tình trạng dương thịnh âm suy , bác cần chăm sóc bác gái tốt hơn là cây sẽ nhiều hoa :)
thưa với cụ là em chưa có gấu, 30 trăng tròn mà chưa biết mùi ái nó thế nào ạ

XPQ

Xe lăn
Cây chanh có tên khoa học là Citrus Limonia Theo Đông y, lá, rễ và vỏ quả chanh có vị the, đắng, mùi thơm, tính bình có tác dụng tán phong giải nhiệt, hoạt huyết, thông kinh lạc, tiêu đờm, tiêu thực, giảm ho, sơ tiết Can khí. Phần lá, rễ và vỏ quả thường dùng chữa tức ngực, khó thở, đau hông sườn, ăn kém, hay nôn, sốt rét và các triệu chứng đau mắt, nhức đầu do Can Đởm hoả vượng Osbeck
Nhà cụ Lập cứ nhà cụ lang Chuột mà bắt vạ.Chắc hôm trước do cụ Chuột kê đơn nên bọn con bệnh của cụ nó xơi cây chanh nhà cụ Lập rồi.

ragnarok

Xe tải
Nhà em cũng bị tình trạng y như vậy, chuột ngứa răng nên gặm bất cứ thứ gì trên đường đi của nó, cụ quây lại hoặc treo lên tường, kinh nghiệm nữa là nó thường không xơi nếu cây đã to và trồng tương đối rậm rạp chứ để đơn độc kiểu gì nó cũng tìm cách xơi.

ngaydoclap

Xe container
Nhà em cũng bị tình trạng y như vậy, chuột ngứa răng nên gặm bất cứ thứ gì trên đường đi của nó, cụ quây lại hoặc treo lên tường, kinh nghiệm nữa là nó thường không xơi nếu cây đã to và trồng tương đối rậm rạp chứ để đơn độc kiểu gì nó cũng tìm cách xơi.
Cây chanh nhà em cũng khá to, xung quanh còn rất nhiều cấy khác nhưng chưa hiểu tại sao nó chỉ thích gốc chanh :( cây này là cây chanh thứ ba bị gặm bác ợ :( Tiên sư nó.

cuop

Xe buýt
Cụ đi mượn khẩu súng hơi, mua hộp đạn rồi ngồi rình bắn bủ mự chúng nó đê... Thư giãn phết đấy ạ.:))

4MATIC

Xe máy
Các bác thử cách này, lấy nilon loại giống như bà con quây ở ruộng lúa ấy quấn quanh gốc cây. Em nghe một anh bên ĐHNN bẩu thế với lại cũng thấy bà con dùng quây ruộng chắc co hiệu quả..

Bả chuột

Xe tải
Dùng thuốc của em đê :))

camdo

Xe hơi
hầy dà... cái này i như em bị...

Ơ thế cũng bị cắn gốc à:D

Riêng chuột có một cách tiêu diệt theo phương pháp dân gian cực kỳ hiệu quả, ra hàng chuột mua lấy hai con chuột đực to khỏe mang về gọi ông hoạn lợn đến tiểu phẫu nhét một ít thủy tinh vụ vào cà. Sau một ngày chuột đực bị tức, đau vì do mảnh vụn thủy tinh đâm vào, nó sẽ lồng lộn lên sục sạo đi tìm chuột đực khác và chuột cái cắn đến chết thì thồi. Dì Lập thử phương pháp này xem sao!
cụ bị làm chuột bạch rồi hay sao mà rõ thế nhể. Gà hôm qua ngon không cụ?
Cụ đi mượn khẩu súng hơi, mua hộp đạn rồi ngồi rình bắn bủ mự chúng nó đê... Thư giãn phết đấy ạ.:))
cụ sang cháu cho mượn khẩu 9kg về mà bắn, cháu chuyên dùng súng đấy bắn chim hàng xóm nên chắc bắn chuột là ok.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Chưa chắc đã phải chuột cây chanh hay bị dính sâu đục thân nhất nó đục từ trong thân cây ra gây nát gãy có thể cụ chủ tớt nhầm chăng? Phát hiện sớm dùng thuốc đặc trị nhét vào kẽ lỗ hoặc xịt vào.

onlinefisher

Xe điện
Dễ ợt mà mợ Lập chã biết, mua lọ thuốc chuột loại đặc chủng ấy nhé, vạch ra đổ vào mồm con chuột khốn kiếp, thế là đi đời nhà nó!

phucloc8899

Xe container
Cây chanh nhà em cũng khá to, xung quanh còn rất nhiều cấy khác nhưng chưa hiểu tại sao nó chỉ thích gốc chanh :( cây này là cây chanh thứ ba bị gặm bác ợ :( Tiên sư nó.
Dễ ợt mà mợ Lập chã biết, mua lọ thuốc chuột loại đặc chủng ấy nhé, vạch ra đổ vào mồm con chuột khốn kiếp, thế là đi đời nhà nó!
Từ ngày bọn chuột vào vườn nhà em còn mang đâu về cái bệnh rất lạ là các gốc cây bỗng dưng cứ có lớp gì phủ trắng trắng, soi kỹ thì như có cái con gì đó như đang bò, không hiểu bệnh gì :(
Theo em cụ mua 2lọ BSI chuyên trị hắc lào tẩm 1 lọ vào rẻ rồi lấy rẻ quẩn vào chỗ mốc trắng đấy sau đó đổ lọ còn lại vào chỗ rẻ quấn đó cho ướt đẫm thì rệp cũng chết mà chuột cũng bỏ đi thôi:D

Khonghieu

Xe container
Cứ trồng rau sạch mà ăn cho đỡ táo anh cu Lập ạ.

Ơ thế cũng bị cắn gốc à:D

cụ bị làm chuột bạch rồi hay sao mà rõ thế nhể. Gà hôm qua ngon không cụ?

cụ sang cháu cho mượn khẩu 9kg về mà bắn, cháu chuyên dùng súng đấy bắn chim hàng xóm nên chắc bắn chuột là ok.
Đương njieen là không có em thì phải ngon rồi:P