Chân Cầu Bính phía Hồng Bàng - Hải Phòng các cụ chú ý...!

namthieunam

Xe tăng
Em xin bổ xung thêm vài pic...

chỗ này là nơi XXX dừng các xe vi phạm

Còn đây là điểm XXX bắn tốc độ chiều về hướng Hải Phòng - Thủy Nguyên ( Các cụ thường chốt cổng vào nhà máy Xi Măng HP cũ)

Vấn đề biển báo, biển chỉ dẫn bị khuất tầm nhìn, rồi chưa hiểu hết về ý nghĩa của biển báo giao thông, xưa nay vẫn chưa thể triệt để được, các cụ thường hay chủ quan, nhất là các cụ từ tỉnh khác đến.
Em hay gặp nhất là các cụ Quảng Ninh bị dính phốt, em lập thớt vừa là để chia sẻ, cảnh báo các cụ tỉnh khác đến địa phận HP nên chú ý!
Dạo này CA Hải Phòng làm khá căng, làm tất cả các tuyến đường, từ nông thôn cho tới thị trấn thành thị...em sẽ cập nhập thường xuyên nhưng điểm đáng lưu ý để các cụ tránh...
sau đây là 1 vài hình ảnh chân Cầu Bính có gắn biển khu vực nội thành TP Hải Phòng...
Từ trên cầu Bính nhìn xuống về phía HB Hải Phòng

và đây là tấm biển báo Khu vực nội thành TP HP , bị che khuất tầm nhìn bởi cành phượng, các cụ nơi khác đến ko quan sát kĩ chắc chắn sẽ bị dính phốt ngay.

Và đến cuối đường, gọi là ngã 3 Cầu Bính thì các chú XXX phi ra chấn áp ngay...

Chỉnh sửa cuối:

ngaynha

Xe tăng
Hơi khuất, để hôm nào về qua E bẻ mấy cành phượng :))

sonkh250

Xe buýt
thảo nào bao lần em đi qua mà không thấy cái biển khu vực đông dân cư đâu. haizzzz. Cụ cũng nên cặp nhật thêm đoạn khi đi từ QL10 về HP, đoạn qua Trường Nam Triệu là cánh đồng bao la, dạo này em thấy xxx cầm canada bắn tốc độ >50 liên tục đấy ạ!

gunner_hp

Xe tăng
Ôi dào, em lượn sang VSIP suốt, đoạn này bắn tốc độ cả chiều bên kia nữa cơ, thành điểm cổ truyền rồi.Các cụ đi đoạn này vừa đúng lúc xuống cầu, nhớ giảm ga,có tên cầm máy bắn nấp sau hàng nước mía hoặc ngồi Pride đời cổ biển xanh cơ.

Muon_biet

Xe cút kít
Cần qui định màu Sơn vạch kẻ đường trong khu đô thị là màu trắng, ngoài khu đô thị màu vàng để khi biển bị che khuất vẫn dễ dàng xác định tốc độ tối đa trên đoạn đường xe đang chạy.

namthieunam

Xe tăng
Hơi khuất, để hôm nào về qua E bẻ mấy cành phượng :))
Công ty môi trường đô thị cũng thật khéo! ra quân phát quang cây cối tránh bão mà cành phượng trước biển báo vẫn để e phục các chú thật!

namthieunam

Xe tăng
thảo nào bao lần em đi qua mà không thấy cái biển khu vực đông dân cư đâu. haizzzz. Cụ cũng nên cặp nhật thêm đoạn khi đi từ QL10 về HP, đoạn qua Trường Nam Triệu là cánh đồng bao la, dạo này em thấy xxx cầm canada bắn tốc độ >50 liên tục đấy ạ!
Đoạn này do huyện quản lý, các chú mới sắm máy bắn tốc độ hơn tỷ, giờ đang cố gắng để hoàn tiền mua súng các cụ ợ, chỗ cỗng trường lái xe Nam Triệu cho tới đèn xanh đèn đỏ 3 toa, gần như ngày nào chẳng bắn, ko thì ,mon men xuống Thủy Đường, Thủy Triều...các cụ ạ, bjo đi loanh quang khu vực Thủy Nguyên, chẳng dám đi nhanh các cụ ợ...!

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
mấy xxx này trước sướng ở cửa công ty bảo vệ Hoàng Gia ở đường 5 mới bắt làn xe máy, chỗ đường 5 đang làm đường ko kiếm được lên các chú ý chuyển ang đây kiếm khoảng vài tháng nay rồi. ảnh cụ chụp thì thằng chim lợn nó rồi cạnh cái máy xay mía của cái quán có cái ô mầu đỏ.

namthieunam

Xe tăng
Ôi dào, em lượn sang VSIP suốt, đoạn này bắn tốc độ cả chiều bên kia nữa cơ, thành điểm cổ truyền rồi.Các cụ đi đoạn này vừa đúng lúc xuống cầu, nhớ giảm ga,có tên cầm máy bắn nấp sau hàng nước mía hoặc ngồi Pride đời cổ biển xanh cơ.
em sẽ sớm cập nhập hầu các cụ những điểm nóng này! các cụ cũng chú ý!
Quy định về tốc độ ko riêng gì biển đông dân cư thị trấn, hay tốc độ tối đa cho phép...mà trường hợp chân cầu Bính là biển khu vực nội thành...
nghe tên biển là mình đủ hiểu với ô tô được đi 50km/h , xe máy và xe có tải trọng trên 3,5 tấn là 40km/h .

tuxedo_hmt24

Xe tăng
đoạn này bắn từ lâu rồi, bắn cả 2 chiều và bắn từ sáng sớm nên nhiều cụ đi làm vội, sáng ra chưa đc ăn gì có khi cũng phải nộp cho các a ấy. Phía bên kia cầu phía Thủy Nguyên thì bắn dọc đường, bất cứ điểm nào ẩn nấp được. Nói chung mang tính chất kiếm ăn chứ ko phải là giữ gìn trật tự giao thông, chán!

namthieunam

Xe tăng
Các cụ Quảng Ninh qua đây hầu như bị dính hết, cả chiều về Quảng Ninh các cụ cũng nên để ý, XXX thay đổi chiến thuật thường xuyên, bắt đầu từ Cầu Bính cho tới Cầu Đá Bạc, các bác nên quan sát kĩ biển báo để an toàn cho mình và tránh đột mặt XXX.
Chúc các cụ lái xe an toàn.

namthieunam

Xe tăng
đoạn này bắn từ lâu rồi, bắn cả 2 chiều và bắn từ sáng sớm nên nhiều cụ đi làm vội, sáng ra chưa đc ăn gì có khi cũng phải nộp cho các a ấy. Phía bên kia cầu phía Thủy Nguyên thì bắn dọc đường, bất cứ điểm nào ẩn nấp được. Nói chung mang tính chất kiếm ăn chứ ko phải là giữ gìn trật tự giao thông, chán!
Cụ nói chuẩn đấy! đoạn này trước đây bắt xinhan, giờ bắn tốc độ cả 2 chiều, thỉnh thoảng CA Bến Bính còn bắt cả lỗi vượt cầu nữa cơ, Tân Dương cũng là 1 trong những điểm nóng thường xuyên của XXX Bến Bính, giờ đi trên địa phận HP, nhất là Huyện Thủy Nguyên thì các cụ tỉnh khác cũng như HP nên hết sức tập trung, quan sát biển báo, để tránh mất tiền mà ko hiểu tại sao...???b-)

tuxedo_hmt24

Xe tăng
Cụ nói chuẩn đấy! đoạn này trước đây bắt xinhan, giờ bắn tốc độ cả 2 chiều, thỉnh thoảng CA Bến Bính còn bắt cả lỗi vượt cầu nữa cơ, Tân Dương cũng là 1 trong những điểm nóng thường xuyên của XXX Bến Bính, giờ đi trên địa phận HP, nhất là Huyện Thủy Nguyên thì các cụ tỉnh khác cũng như HP nên hết sức tập trung, quan sát biển báo, để tránh mất tiền mà ko hiểu tại sao...???b-)
Chuẩn chứ lị, e dân HP chỗ nào bắt gì e cũng lắm kha khá. Cụ ở Đông Sơn phỏng?

gunner_hp

Xe tăng
Cầu Bính 2 làn, cho em hỏi cả 2 làn 4b đều đi được phải ko nhỉ ? Nếu mình đang đi mà có tín hiệu đèn hoặc còi, xe đi trước xi nhan chuyển sang làn bên trong, mình cứ giữ làn của mình đi qua nó.Vậy em nghĩ ko thể tính là vượt được đúng ko nhỉ ? Vì mình vẫn đi làn mình, xe kia người ta chuyển sang làn bên cơ mà.

namthieunam

Xe tăng
Cầu Bính 2 làn, cho em hỏi cả 2 làn 4b đều đi được phải ko nhỉ ? Nếu mình đang đi mà có tín hiệu đèn hoặc còi, xe đi trước xi nhan chuyển sang làn bên trong, mình cứ giữ làn của mình đi qua nó.Vậy em nghĩ ko thể tính là vượt được đúng ko nhỉ ? Vì mình vẫn đi làn mình, xe kia người ta chuyển sang làn bên cơ mà.
Dạ cụ nói cụ thể là đường Cầu Bính, hay là trên Cầu Bính ạ!
trường hợp như cụ nói thì có liên quan gì đến xe kia đâu, đường mình mình vẫn đi cơ mà! kể cả cụ đi làn trong, mà có tín hiệu xin nhường đường tới xe phía trước, xe phía trước đi ra làn ngoài cụ vẫn đi bình thường, và XXX ko thể bắt lỗi cụ là vượt cầu được ạ!

namthieunam

Xe tăng
Chuẩn chứ lị, e dân HP chỗ nào bắt gì e cũng lắm kha khá. Cụ ở Đông Sơn phỏng?
Hình như cụ biết em! chắc cụ cũng ở Thủy Nguyên ạ? cụ inbox cho em sđt lúc nào rảnh đi cafe đi cụ ơi!

lai thue

Xe điện

Đây là biển báo giá cả sẽ tăng gấp đôi, có phải biển hạn chế tốc độ đâu? Em sang Thủy nguyên rồi quay về mà ko thất biển nhấp nhô, chứng tỏ toàn bộ khu Núi đèo về bên HP là khu dân cư, oto phải chạy 50 thôi

tuxedo_hmt24

Xe tăng
Hình như cụ biết em! chắc cụ cũng ở Thủy Nguyên ạ? cụ inbox cho em sđt lúc nào rảnh đi cafe đi cụ ơi!
dạ e ko biết cụ nhưng e thấy cải ảnh cụ khoe xe chụp ở cửa hàng bán xe máy chỗ bùng binh Đông Sơn nên đoán thế. E cũng Thủy Nguyên, sđt e: 0932.132.999 có gì cụ hú e tiếng, cụ e mình giao lưu đồng hương :))

tuxedo_hmt24

Xe tăng

Đây là biển báo giá cả sẽ tăng gấp đôi, có phải biển hạn chế tốc độ đâu? Em sang Thủy nguyên rồi quay về mà ko thất biển nhấp nhô, chứng tỏ toàn bộ khu Núi đèo về bên HP là khu dân cư, oto phải chạy 50 thôi
vậy cụ ko để ý rồi, chân cầu Bính phía Thủy Nguyên cụ phi xuống khoảng 200m ngay trước cổng doanh trại bộ đội có biển nhấp nhô, còn phía Núi Đèo - Cầu Bính thì cắm trên đỉnh dốc Núi Đèo gần chi cục thuế cụ nhé