Chất lượng loa H/K trong hãng MBV????

NNZHI

Xe máy
Chà chà.... đủ 12 loa như cụ Lovebmw thì chắc nhà cháu ngủ ngoài xe luôn $-). E kô nói là có 6 loa , mà nghe 6 loa cũng đủ phê rồi.. mình nghe nhạc nhẹ với mấy nhạc trẻ and đồng quê nên thấy thế là đủ( subwoofer là để dành cho mấy cụ thích giật thôi).
Em vừa đi wa mầy chỗ MB singapore tìm mua loa nhưng kô có hoặc phải đặt , cụ nào biết chỗ mua loa ở Singapore or Japan kô thì chỉ cho mình với....>:D<. thank

Long-Troc

Xe hơi
Hình như đúng như cụ này nói, hiện nay thì MBV mới chỉ cung cấp hệ thống H/K cho E trong khi đó C ko lắp được hệ thống này vì ko đủ chỗ. Cụ chủ thớt kiểm tra rồi confirm lại nhé, nếu lắp được cho C em cũng quan tâm .
Vợ 2 C nhà em có H/K mà cụ.

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Vợ 2 C nhà em có H/K mà cụ.
Xin lỗi em nói ko rõ, ý em là hiện nay Mẹc Việt Nam chỉ cung cấp loa H/K dưới dạng phụ kiện rời (option lắp riêng giá hình như khoảng 2k) chỉ lắp được cho E thôi. C và GLK thì Mẹc VN ko có.

BMW X5

Xe buýt
E di c250 ,e thay cha co ten tuoi j o cai loa ca? the loa o xe cua e la loa gi a? e thay nghe cung duoc day chu?
nhà cháu đi C300 thấy bác sale bảo là có 8 cái loa, mà lại còn là loa bose nữa :D. làm sau khi cháu lấy xe về =)) =)) hoang mang mất hơn tuẩn chỉ vì cái tội chú sale bảo có 8 cái loa mà cháu đi tìm mãi không nghe thấy 2 cái còn lại nó kêu=)) =))
quên nữa bác sale bán xe cho nhà cháu bảo là 8 loa nguyên bản là loa Bose..... cháu cũng chả biết cứ ậm ừ cơ mà cháu cũng không tin lắm...
đã có bác nào lật cái tapi cửa của C class ra để tìm cái chữ bose trên củ loa chưa ạ ?

lovebmw

Xe tải
Thằng sale nào mà ăn nói lừa đảo thế bác? Em đã tháo toàn bộ loa của xe ra rồi, toàn loa đểu (chắc để hạ giá thành) nghe lởm hơn xe Hàn. Loa không có hiệu gì cũng như chữ nghĩa gì hết. bác gọi sale bảo nếu tháo ra không phải loa BOSE thì kiếm đủ 8 cái loa BOSE lắp trả cho bác.

perfect_car

Xe máy
Harman Kadon 7 Logic của Mer công suất 480W nghe cũng bình thường thôi bác ơi.E sure luôn.Đã test với con B&O 505W của Audi Q5.

toiyeuI30cw

Xe tải
ngồi xe em ít nghe nhạc nên ko quan tâm lắm:-|

Airbus A380

Xe tải
Website
www.vnn.vn
Lởm là sao hả cụ ? cụ nói như thế thì không hiểu rồi. Nếu mà cụ sống ở nước ngoài thì chưa hẵn chiếc xe cụ đi có option như những chiếc lắp ở VN. Ở nước người loa H/K là hàng option nhé.

belancer

Xe buýt
Loa HK với surround logic7 là option, không ở đâu cung cấp cái này trên bản base, phải mua.
H/K không chỉ cung cấp hệ thống này cho mer mà cho các hãng khác nữa bmw, rr,... và cả bán thương mại. Mua ở đâu cũng thế, bản thân H/K là 1 hãng audio đại chúng chứ đâu phải cao cấp ghê gớm gì đâu.

Hệ thống này gồm 1 amply kèm DSP đánh cho tất cả các cổng và 12 loa (thực chất là 8):
- 1 loa center ở giữa
- 4 loa ở cánh trước (2 trung 2 tép) - thực chất là 1 cặp loa component.
- 4 loa cánh sau (2 tép lồng trong 2 trung) - thực chất là 1 cặp loa coaxial.
- 2 loa phía sau
- 1 subwoofer
Tham khảo:
http://mercedes.harmankardon.com/brochures/c-class.pdf

Nên lắp cái này không?
Theo em nên cân nhắc vì: HU của C/GLK là audio 20, chỉ chơi CD audio. Qua logic7 thì nó sẽ giả lập và chia tín hiệu PCM 2 kênh ra nhiều loa . Âm thanh thì chắc là hay hơn, đầy hơn vì bản thân thay cái loa nguyên bản bằng loa hãng đã hơn rồi, lại thêm sub, nhưng nếu chỉ có vậy thì vai trò của logic 7 không rõ lắm. Néu muốn chơi DVD thì phải nâng cấp HU lên Audio50, tốn thêm xèng, mà theo em biết chỉ chơi được DVD video khi xe đỗ (cần số ở P). Mà nếu đã chơi DVD thì lại phải thêm cái màn 7" nữa chứ 5" thì bé quá, sao sướng!
Vậy chốt lại nếu ham hố DVD thì có thể đầu tư và phải thêm nhiều xèng nữa mới được.
Nếu để tăng chất lượng audio CD thì thay mấy loa cánh bằng loa xịn còn ngon bổ rẻ hơn và chắc không ảnh hưởng đến phần điện.

chuotlang

Xe lừa
Tập trung vào mà lái xe đi các cụ ơi, nghe mấy cái VOD tắc đường mà né, nhạc nhẽo gì. Với cái đường xá VN suốt ngày tắc thì mở nhạc ko phải là giải pháp hay
Loa B&O em còn chẳng lắp thêm làm gì mặc dù hãng nó tính em thêm có 1300$
HK nghe ko hay bằng BO đâu ạ, em nghĩ cụ ko nên phí tiền lắp thêm làm gì

Em ko chạy Mer nên ko biết bộ HK đó hãng bên em nó bán bao nhiêu, ko có lời khuyên cho cụ về lắp cho Mer đc

Chỉnh sửa cuối:

vinhnam0999

Xe tải
Em đồng ý với quan điểm của bác Belancer về loa Harman Kardon. Để phân biệt được chất lượng của loa H/K trên dòng xe C-Class, CLS, GL...( trừ E-Class và S-Class ) chỉ cần mang chiếc CLS có loa H/K rồi tắt Logic7 đi sẽ cảm nhận được chất lượng gần như nhỉnh hơn 1 chút so với loa không là H/K nên theo em là không nhất thiết phải nâng cấp lên loa H/K làm gì so với số tiền mà mình cần phải đầu tư thêm

Đối với xe S300, S500 và S63AMG đi kèm với xe là một DVD Audio demo 5.1 của Harman Kardon đúng nghĩa của nó khi mà mình có thể cảm nhận con muỗi hay tiếng máy bay trực thăng lúc thì bay ở bên trái, phải, trên đầu và dưới chân.

ngogiathien

Xe buýt
em đang có 1 bộ loa Harman Kardon zin chính hãng theo xe Mec,em định lắp cho xe bim của em nhưng ko vừa,bác nào thích em để lại cho.bác nào thích alo cho em 0903298733

lovebmw

Xe tải
Một bộ của bác là mấy loa? Bác cho xin hình ảnh tham khảo?

maximo

Xe tải
Option H/K logic 7 không phải chỉ có loa của H/K mà bao gồm cả amply mặc dù nó không phải của H/K và chúng được thiết kế riêng cho từng loại xe.

Muốn nghe H/K thì chỉ có chọn mua xe có option này ngay từ khi xe xuất xưởng. Sau các tính năng an toàn có lẽ đây là option đáng mua nhất tuy nhiên nó khá đắt và mức độ đắt cũng tăng dần theo các hạng xe. Option H/K cho các hãng xe khác nhau là khác nhau, cho các hạng xe khác nhau cũng khác nhau và các đời xe khác nhau cũng khác nhau.

Nếu chơi đĩa DVD audio 5.1, 7.1 đâu cần Logic 7. Logic 7 để phục vụ việc biến 2 kênh thành đa kênh mà. Haman rất nhấn mạnh Logic 7 vì đây là điểm mạnh của nó.

Nếu tự nâng cấp từng phần thì chỉ cần mua JBL theo các thông số tương đương với option H/K cho đúng dòng xe đó. Theo thứ tự 1- amply, 2-sub woofer, 3-loa center, 4- loa sau , 5- loa trên cánh cửa. Theo đề xuất của em thì 4 loa trên cánh cửa được thay sau cùng.

Chỉnh sửa cuối:

NNZHI

Xe máy
Bác có thể nói rõ xem là một bộ là bao nhiêu kô..? Loa gì cũng đc chỉ cần kô ảnh hưởng đến hệ thống mà nhge như H/K là Ok rồi

ngogiathien

Xe buýt
bộ loa của em có 9 loa tất cả,gồm 4 loa tép,2 loa cánh trước,2 loa cánh sau 1 loa center giữa,bác nào lấy thì alo cho em 0903298733