Chất lượng mạng VNPT so với FPT?

Winstorm07

Xe container
Em đang dùng gói 275k/tháng của VNPT, tốc độ nhanh quá mức cần thiết => lãng phí => định hôm nay đi đổi sang gói 165k/tháng đây. :))
Cụ đang dùng gói này chắc là Mega Easy phỏng ạ??
Em đang dùng gói gì đó trọn gói của FPT 1 tháng cũng trả hết 385K mà tốc độ chán quá.
Cụ dùng gói này có thấy nhanh như cam kết và ổn định kô ạ??
(Download/Upload: 4,096Kbps/640Kbps) Mà cái chuối nhất là kô thấy cam kết tốc độ tối thiểu :(

Em đang định dùng gói Mega Family thì có khác gì nhiều kô các cụ nhỉ??? Ý là tốc độ thực tế so với cam kết ý ạ.

tuyenvh

Xe tải
Em đang dùng gói gì đó trọn gói của FPT 1 tháng cũng trả hết 385K mà tốc độ chán quá.
(Download/Upload: 4,096Kbps/640Kbps) Mà cái chuối nhất là kô thấy cam kết tốc độ tối thiểu :(

Em đang định dùng gói Mega Family thì có khác gì nhiều kô các cụ nhỉ??? Ý là tốc độ thực tế so với cam kết ý ạ.

Em trước dùng cái gói như cụ đang dùng của FPT đấy, sau đó em bùng cha nó 2 tháng vì dịch vụ chuối quá, mạng thì chậm, thi thoảng vào kiểm tra chỉ còn 4Mbps, mặc dù em là dân FPT nhưng thú thật là mạng FPT lởm. Download từ site trong nước còn nhanh chút chứ từ site nước ngoài tậm tịt lắm.

Sau em chuyển sang gói cước sinh viên của VNPT, tốc độ 2Mbps, giá 150K/tháng mà chạy nhanh hơn hẳn :), hơn nữa vào modem check thì thấy tốc độ lại là 4Mbps mới hay chứ!

linh.cpqn

Xe máy
fpt mấy năm trước ít khách nên tốc độ nhanh hơn 1 chút và vì vào sau nên công tác chăm sóc khách hàng có ok hơn tẹo,nhưng bây giờ khách đông nên mạng cũng cúi bắp đi nhiều rồi,vnpt lâu đời hạ tầng mạng good hơn nhiều,vote cho vnpt bác ạ

Cái này tùy lúc, tùy nơi thôi cụ ợ.

Theo em, nếu cụ không dùng nhiều máy một lần thì dùng gói Mega Easy là hợp lý nhất. Nhà em dùng gói Easy, xài 3 máy 1 lần. Em xem film, lướt web; mấy cu nhỏ chơi game thấy ổn. Tủ cáp của VNPT nằm ngay đầu nhà em nên từ ngày đặt đến giờ cũng chưa thấy bao giờ bị trục trặc đường dây.

Winstorm07

Xe container
Cảm ơn các cụ, vậy để mấy hôm nữa em xem xúc tiến cái mới của VNPT vậy :D

Thỏ Béo

Xe hơi
Nhà em chạy gói Mega Basic, 165K/tháng, tuần nào cũng chiến Ngoại hạng Anh với Liga ở 2Mb/s mà vẫn chạy tốt, thi thoảng mới giựt giựt, nén hơn cáp, chỉ kém HD có tý tẹo, còn chạy 1,5Mb thì vừa đánh game online vừa xem vô tư.

Nói chung là em chẳng có nhu cầu gì cao hơn, hàng tháng kiểm tra toàn loanh quanh 40Gb/tháng...

ASUS

Xe máy
VNPT đi cụ, em dùng mấy năm nay thấy ngon, chỉ có điều dạo này hơi chậm.
FPT thì chuối lắm cụ ạ, sinh viên dùng nhiều vì lúc đăng ký không cần hộ khẩu như VNPT thôi.

Caterpillar

Xe tăng
Cả cái VNPT em thấy mỗi cái vụ internet này là ngon nhất.

dunggiang

Xe hơi
Nhà cháu dùng VNPT gần chục niên rồi,gói cước 165k/tháng.Nhận xét là mạng chậm và dịch vụ CSKH của họ hơi kém về cả độ nhanh chóng lẫn chất lượng chuyên môn.
Cháu muốn đổi qua FPT,gói cước 3,2t/24 tháng.
Xin hỏi các cụ chất lượng FPT thế nào,có nên chuyển mạng kô?
Nhà em cũng dùng gói 165K/tháng của VNPT đôi khi cũng rùa, nhưng toàn lướt web vào OF là chính nên cũng ko bận tâm lắm :P

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em cũng phải đổi khẩn trương luôn và ngay cái thằng fpt này. Báo lỗi trục trặc cả tuần, cho kỹ thuật xuống sửa vẫn lỗi. Gọi điện xuống tổng đài nhắc nó là chưa được nó còn bảo phải đọc số chứng minh thư của chủ hợp đồng, bình thường chỉ cần đọc địa chỉ nhà và tên chủ hợp đồng + số đt liên lạc là được. Cuối cùng phải 3 lần xuống mới tạm ổn. Đã thế tháng này em cũng bùng 2 tháng rồi chuyển qua vnn cho nó biết mặt.

premiumdaily

Xe đạp
xóm e dùng FPT, gói 6MB, 300k 1 tháng.
Tuy nhiên tốc độ thì lẹt đẹt (>150kbs). Thỉnh thoảng download torrent hoặc ở youtube được 500, 600kbs
Đợt trước xin mạng của nhà chủ dùng Viettel, tốc độ download trung bình >500, 600 kbs.

toyotathudo.com

Xe đạp
fpt thì vào ngay được FB còn vnpt thì chịu chết, fpt thì có phần truyền hình trực tuyến gần 60 kênh xem khá nét, vnpt không có dịch vụ này, fpt dịch vụ có người chăm sóc 24/24, mất mạng cầu cứu là ok ngay,vntp toàn tò tý te vào tầm 3h sáng thôi

MrKien_Trung

Xe điện
Em vẫn đang dùng VNPT, dùng thấy cũng ổn mà. Ít lỗi, mà lỗi gọi cái ngày mai họ đến sửa rồi

Tiểu kê

Xe tăng
fpt thì vào ngay được FB còn vnpt thì chịu chết, fpt thì có phần truyền hình trực tuyến gần 60 kênh xem khá nét, vnpt không có dịch vụ này, fpt dịch vụ có người chăm sóc 24/24, mất mạng cầu cứu là ok ngay,vntp toàn tò tý te vào tầm 3h sáng thôi
Cụ có dám chắc là dịch vụ chăm sóc khách hàng của FPT 24/24 mất mạng cái gọi có người đến cứu ngay không ạ? mà mọi người đang nói về tốc độ mạng của FPT chậm hơn so với quảng cáo. mạng chậm thì 60 kênh chứ 6 kênh truyền hình trực tuyến cũng xem kiểu gì ạ?
Nhà cháu dùng vnpt 8 năm nay chưa thấy có cái hiện tượng 3h sáng mất mạng tò tý te cả :))

trungnt.dss

Đi bộ
ôi!Em thấy trước dùng FPT thì còn ngon chứ giờ em thấy nó cũng chán lắm. Còn nói thật ra thì ở quê em dùng VNPT mạng chuối củ không đỡ được cứ lúc có mạng, lúc không mạng. lúc thì 1h đêm cũng mất mạng. Mấy hôm tết về quê ăn tết mà vào 2 trang web cứ như là cực hình, load mãi mới xong. Còn VNPT ở HN thì em trước cũng làm ở công ty sử dụng VNPT nhưng nó cũng phập phồng chả kém, có nhà thằng em dùng cũng tạm được, nó bảo nét lắm chỉ mỗi tội gọi điện đến số bàn nhà nó là mạng nó tự ngắt- đau đầu phết đấy bác ạ.....Nhưng chung quy lại là mạng VNPT hay F bê đê nó cũng như nhau thôi, thấy dùng D-com 3G Viettel ngon phết, không biết mạng mẽo nhà nó như thế nào....

present

Xe điện
ôi!Em thấy trước dùng FPT thì còn ngon chứ giờ em thấy nó cũng chán lắm. Còn nói thật ra thì ở quê em dùng VNPT mạng chuối củ không đỡ được cứ lúc có mạng, lúc không mạng. lúc thì 1h đêm cũng mất mạng. Mấy hôm tết về quê ăn tết mà vào 2 trang web cứ như là cực hình, load mãi mới xong. Còn VNPT ở HN thì em trước cũng làm ở công ty sử dụng VNPT nhưng nó cũng phập phồng chả kém, có nhà thằng em dùng cũng tạm được, nó bảo nét lắm chỉ mỗi tội gọi điện đến số bàn nhà nó là mạng nó tự ngắt- đau đầu phết đấy bác ạ.....Nhưng chung quy lại là mạng VNPT hay F bê đê nó cũng như nhau thôi, thấy dùng D-com 3G Viettel ngon phết, không biết mạng mẽo nhà nó như thế nào....
Hô hô, đã kém mà còn nhận xét lung tung!
Cái vụ dùng ADSL mà gọi điện thoại đến mấy mạng là do bộ chia tần kém chất lượng hoặc do cách thiết kế lắp đặt vị trí modem ADSL & các máy điện thoại sai chuẩn.
Cái này cụ nên xem lại kỹ rồi hãy nhận xét vì nếu một trong hai yếu tố trên lởm thì dùng của ISP nào rồi cũng thế mà thôi.
Trừ khi tách điện thoại và Internet ra 02 đường riêng biệt thôi :P

hoanglz

Xe máy
Tốc độ internet của cụ còn tùy vị trí đầu mạng nhà cụ nữa. Chỗ nào quá tải, quá xa trạm trung gian thì tín hiệu sẽ yếu + chậm
FPT cháu đang dùng ở 183 Đội Cấn, C14 Kim Liên, Vĩnh Tuy, Đào Tấn tốc độ đều ổn.

nguyenduc

Xe tải
Em dùng FPT 6-7 năm rồi cũng mới đào tẩu sang VNPT vì tốc độ download chuối quá !

X_FIVE

Xe điện
Em hồi đầu VNPT sau chuyển sang FPT và giờ lại là VNPT :D
Nói gì thì nói vẫn nên dùng VNPT hơn ợ.