Chất lượng TV Samsung LCD - Hay là số em bị đen quá?

BALTIC

Xe container
Đúng là kụ đen, e dùng LCD SS thấy rất ngon!

hoanglamanh

[Tịch thu bằng lái]
Em dùng cả 2 ĐT chạy Android là SS Galaxy I9000 và Sony X10 cảm nhận thấy như sau :
- Mẫu mã, màn hinh, độ mượt cảm ứng : SS ăn đứt
- Độ ổn định, tốc độ, chạy đa nhiệm SOny ăn đứt mặc dù 2 con này cấu hình xêm xêm nhau
=> Hàng Nhật tốt gỗ, Hàng Hàn Tốt nước sơn

danmexe

Xe điện
Em cũng đang dính 1 con tivi 32in dùng được 3 năm, tự nhiên hôm kia mở ra xem thấy màu sắc có vấn đề, cứ tưởng Osin ở nhà xem chỉnh lại màu sắc...Nhưng sau khi kiếm tra lại thì không phải vậy, ngồi xem mấy phút thấy màu sắc bị thiếu, cứ nhờ nhờ vô cảm chịu không nổi...Híc...Giờ mà sửa không biết gọi thợ nào đây?Qua hãng thì nó chém ngon ngọt cái đầu luôn cho mà xem...~X(

Be Grace

Xe điện
TV samsung nhà em oki ..cụ bị đen roài ..với lại ..cụ đừng sửa bằng bảo hành của samsung nữa ..gọi thợ ở ngoài thiếu gi ợ

Mazspeed

Xe container
Bỏ mị, em cũng mới đú 1 con 46" LED SS từ tết, xài thấy cũng được dù tính năng điều khiển hơi màu mè cải lương hoa lá cành. Hồi vác về cứ bị vợ làu bàu mãi sao không Sony mà lại chơi cái hàng này, có biết đâu Sony thì thêm 30% tiền nữa, thôi thì tiết kiệm thử trải nhiệm mới xem sao!

Bác chủ thớt mua liền lúc 2 cái giống nhau, nhiều khả năng là cùng 1 lô SX, có thể cái lô đó bị lỗi thôi, hên xui. Nhưng chắc là cái tv sau lại quay về Sony thôi cho nó... quen thuộc.

LiemBlue

Xe lăn
Bọn Sámung nó thế đấy cụ ạ,trước kia khoảng 4 năm em cũng mua một cái LCD(bọc đô) gì đó dùng 1 tháng chết mạch luôn cụ ạ,từ đó em sang SOLy cho ló yên sờ tâm cụ ạ

hdx

Xe điện
Em cũng thấy đồ SS được đó, vừa rẻ vừa dùng được. Nhà em toàn xài SS cả, từ điện thoại, máy giặt, tủ lạnh, tivi, điều hòa, đi làm thì lái máy xúc lật, nâng hàng, .... Em cũng chuẩn bị cưới vợ "SS" đây - SS Full time luôn các cụ ạ.

hoangru

Xe tải
Giời ạ! Sao kụ không lói sớm. Em vừa tậu SS 40' hôm 31.7. Thôi hi vọng được cái ngon vậy!

qua_khoang

Xe tăng
Chắc bác đen thôi,e mua 4 năm rồi vẫn ngon.Mới mua thêm e 40 in nữa để phong khách,mà e thấy xem nhiều thì càng bền hay sao ý.Bác xem ít, nhất là mùa nồm mà k xem mấy thì cũng k tốt đâu ạ,trời ẩm nên đồ điện tử phải bật để nó đỡ ẩm mới bền được.Quan điểm cá nhân e các bác đừng ném đá e tội nghiệp.

smartman76

Xe tải
Em nghĩ là cụ chủ thớt hên-xui thôi,nhà e dùng SS cũng lâu rồi,trộm vía chưa có hiện tượng gì cả,F1 nhà em làm rơi điều khiển xoành xoạch mà vẫn ok,theo e cụ nên thanh lý với nguyên hiện trạng đó cho ai đó về họ tự sửa,còn cụ mua mới đi.Chúc vui.

Hamvui001

Xe buýt
Cái này em không ngạc nhiên...chả hên xui giề đâu, nó là hệ thống rồi...
Cá nhân em chưa tin tưởng chất lượng hàng Hàn Xẻng ( TV, điện thoại, ô tô, ....) , hàng Hàn Xẻng chỉ được cái nhiều mẫu mã, kiểu dáng thời trang, chứ chất lượng chửa đạt " world class"...riêng đồ điện tử, điện, điện lạnh em toàn dùng hàng Nhật cho lành.
Riêng xe 4B Hàn, nhiều người "dính chưởng" rồi nhưng chưa nói đấy thôi...hê hê...
Các kụ lưu ý : Hàn Xẻng là "kẻ đi sau" đang cố gắng chạy nhanh để bắt kịp "kẻ đi trước", chạy nhanh thì có lúc dứt dép...

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Xsara

Xe tăng
Vẫn biết cái gì do con người làm ra đều có thể hỏng, tuy nhiên mua 2 hỏng cả 2 mà nhà em còn ít xem TV nữa cơ (chứ không phải lắp ở quán cafe hay karaoke gì) thì thực sự có dấu hỏi lớn trong em về chất lượng. Hay hàng lắp ở VN không được tốt như ở bển?
Có thể đây là lý do cả 2 cái TV nhà cụ mau hỏng đấy ,trước musíc nhà em sửa điện tử bảo đồ này dùng nhiều lại bền. Càng dùng ít hay tắt bật nhiều lại hay hỏng.
Nên TV hay đầu VCD của quán rất bền mà của nhà dùng giữ gìn, rồi đậy khăn lau bóng loáng lại hay toi ;))

Gaffer

Xe tăng
Cá nhân em chưa tin tưởng chất lượng hàng Hàn Xẻng ( TV, điện thoại, ô tô, ....) , hàng Hàn Xẻng chỉ được cái nhiều mẫu mã, kiểu dáng thời trang, chứ chất lượng chửa đạt " world class"...riêng đồ điện tử, điện, điện lạnh em toàn dùng hàng Nhật cho lành.
Riêng xe 4B Hàn, nhiều người "dính chưởng" rồi nhưng chưa nói đấy thôi...hê hê...
Các kụ lưu ý : Hàn Xẻng là "kẻ đi sau" đang cố gắng chạy nhanh để bắt kịp "kẻ đi trước", chạy nhanh thì có lúc dứt dép...
Cụ luận chính xác. Hàn xẻng chỉ được cái lấy số lượng, giá cả để đè chất lượng của Nhật bủn thôi.

cuongduyS5568

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cái đo đỏ cụ nói em thấy nó thế nào. Đó là thương hiệu toàn thế giới rồi, nhiều đồ Hàn nhà em dùng cả chục năm nay vẫn chạy tốt , đặc biệt là cái Điều hòa LG.
Em thấy chỉ ở mình có nhiều lỗi thôi! Vì ......
(Em còn nghe nói có vụ xe tải chở TV lỗi(bắt buộc phải hủy) đi tiêu thụ ra thị trường)

Gaffer

Xe tăng
Cái đo đỏ cụ nói em thấy nó thế nào. Đó là thương hiệu toàn thế giới rồi, nhiều đồ Hàn nhà em dùng cả chục năm nay vẫn chạy tốt , đặc biệt là cái Điều hòa LG.
Em thấy chỉ ở mình có nhiều lỗi thôi! Vì ......
(Em còn nghe nói có vụ xe tải chở TV lỗi(bắt buộc phải hủy) đi tiêu thụ ra thị trường)
Em nói cụ đừng buồn, cụ nói chạy tốt thì cũng phải đánh giá theo thang điểm. Còn nếu chạy lâu hỏng nó gọi là chạy bền thôi :D
Nhà em cũng có 1 cái điều hòa LG, nó cũng rất bền, cứ bật là chạy. Mỗi tội là nếu so hiệu suất (kiểu như độ lạnh sâu) so với cùng cái Toshiba ở phòng khác trong nhà thì nó phải gọi con Tos là sư phụ ợ. Mà con Tos tuổi đời cũng hơn 10 năm rồi, già hơn con LG vài năm =))

bellring

Xe buýt
Em nghĩ cụ chủ đen thôi, hoặc cụ ít dùng quá mà để ở môi trường ẩm thì dễ tèo. Soly cũng dùng panel do SS sản xuất cụ nhé.

songvedem

Xe tăng
Em có triết lý kinh nghiệm như sau: không xoay được tiền, túng bấn (với cái mình định mua) thì mua đồ Hàn. Em chỉ mong có đủ tiền mua đồ Âu Mỹ Nhật.
Em bị dính nhiều rồi, hy vọng có đủ tiền để k phải mua đồ Hàn

songvedem

Xe tăng
Em có triết lý kinh nghiệm như sau: không xoay được tiền, túng bấn (với cái mình định mua) thì mua đồ Hàn. Em chỉ mong có đủ tiền mua đồ Âu Mỹ Nhật.
Em bị dính nhiều rồi, hy vọng có đủ tiền để k phải mua đồ Hàn