Cháy quạt két nước, cực kỳ nguy hiểm

Fiat1.6

Xe buýt
hự hự mất tiền học phí rồi...thank bác sieutruong...mai em dỡ *** cái quạt fiat ra cho khỏi kêu,,,bác chỉ cho em chỗ nào thay củ quạt nhật đi cho nó yên tâm he he ..

sieutruong

Xe tải
Gara TIẾN 528 Ba cu, Thành phố Vũng tàu :21::21::21:. Nếu cụ ở ngoài HN thì gửi xe vào đây iem thay giúp cho....(b)(b)(b)

isabinh

Xe điện
Fiat chỉ danh cho thợ đi thôi

Lái xe nâng

Xe buýt
Gửi cụ Lái xe nầng: Điều hòa vẫn ngon cụ ợ, vẫn lạnh buốt thấu tận xương:69:
Bây h mới đọc lại bài này :ohmy:. hay là e hát nờ của cụ nó độc, chứ quạt gió nó kiêm cả làm mát giàn nóng của điều hòa luôn mờ :21::21::21:. E ứ tin là điều hòa của cụ vẫn mát lạnh, chắc lúc đó cụ bối rối cụ kg để ý thui (b)(b)(b)

Lái xe nâng

Xe buýt
Vậy chắc là hát nờ nó khác, e elx của e chỉ có 1 quạt, đứt là tèo luôn :102::102::102:

sieutruong

Xe tải
HLX có 2 quạt: 1 quạt cho két nước và 1 quạt riêng cho giàn nòng máy lạnh cụ ợ, vì vậy không ảnh hưởng gì đến máy lạnh cả. Vẫn lạnh sun cờ chim các cụ ợ :69:

MQC

Xe buýt
HLX có 2 quạt: 1 quạt cho két nước và 1 quạt riêng cho giàn nòng máy lạnh cụ ợ, vì vậy không ảnh hưởng gì đến máy lạnh cả. Vẫn lạnh sun cờ chim các cụ ợ :69:
Cụ cờ hụp cái ảnh cho mọi người thưởng thức với. Xe nhà em có nhõn cái thôi, nếu được vậy thì :41: cho tác giả. Nếu thế là giải quyết ngay được vấn đề quạt gió kêu to roài.

sieutruong

Xe tải
Nhờ cụ hướng dẫn cho cách UP ảnh lên để iem show hàng cho các cụ xem :6:

Xin chia xẻ các với các bác trong CLB Fiat bài học của em về cái vụ quạt làm mát két nước ạ:
Xe em Fiat Albea HLX. Hôm vừa rồi em cho đứa em mượn để tập lái, vì nó sắp thi lấy bằng. Hậu quả em lãnh đủ các bác ạ. Chuyện như thế này. Quạt làm mát két nước bị toi (mà nó không biết), cứ số 1 mà cày làm nước bị sôi, phụt qua nắp két nước bình phụ (nó cũng không biết), đến khi máy nóng quá không hoạt động thì nó mới gọi em, khi em đến thì xe đang đỗ lề đường, em bật chìa khóa ổ điện thì ối trời ơi! đồng hồ báo nhiệt độ máy lên đến vạch đỏ từ lúc nào (nó cũng không biết):mad:. Em mở nắp cabô lên thì ôi thôi, toàn một màu phù xa phủ kín (do nước trong két nước đọng lâu ngày có màu rỉ sét), khi phụt ra khỏi nắp bình châm nước gặp nhiệt độ máy đang rất nóng liền đóng khô như phù xa vậy...Em để xe ở đó, chạy về cơ quan làm việc đến chiều tối lấy 2 chai nước suối loại 1,5 lít ra tình đổ vào để chạy về nhà rồi mai sẽ tính. t 2 chai van chua thay nuouc trong binh phu dau, chay vao quan cafe xin them 2 chai nua do het vao moi thay tam on, em no may chay co ve nha (có 2 km thoi) ma kim dong ho bao nhiet do len vu vu, em toat het ca mo hoi:mad:. Sang mai danh xe ra ga ra sua cai quat truoc, lap vao chay duoc 1 doan lai thay dong ho nhiet do may len cao qua mua qui dinh, em dung xe xuong kiem tra thi oi thoi, nuoc duoi gam xe chay nhu tre con dai, cung may o gan ga ra nen em chay vao noi tho lam gap. Ket qua nhu sau: Be duong ong nuoc, thoi gioang qui lat phai thay moi, cong be nap may phai doa lai. Tho lam 3 ngay moi xong. Tong thiet hai: 2tr 450 ngan:102:bao gom ca thay dau + thay nuoc lam mat.

Bai hoc rut ra ve vu cua em la KHONG BAO GIO giao xe cho nguoi chua hieu biet ve xe. Chu y dong ho bao nhiet do may, neu thay len cao chut la phai dung lai va kiem tra ngay...va cac bac cho binh luan them nhe.

(Ghi chu: em dang go tieng Viet ngon lanh, tu dung khong go duoc, neu bo dau vao thi no ra chu gi do, em danh vao go khong dau, cac bac chiu kho doc nhe).
e đã từng dính quả này khi đi con laceti 1.8 của ông chú, xe cũng bị dò nước mát, tuy nhiên khi máy có hiện tượng quá nóng thì xe chết máy, vẫn đề được nhưng ko nổ máy. ko có cách nào khác e điện cho ông chú thì ông chú bảo kiểm tra nước, hết sạch. Sau đó ông chú đánh con xe to ra kéo về. Vì có đề cũng ko nổ được máy nên sau khi sửa chữa thì tổn thất là ko đáng kể. Chia buồn với kụ:'(

sienadadong

Xe tải
Cụ ơi nguyên bản của HlX cũng chỉ 1 quạt thôi , xe nào có 2 chắc là lắp thêm đấy . cụ không nghe các cụ khác bàn rất nhiều về vụ lắp thêm quạt cho HL à .

sieutruong

Xe tải
Tất nhiên là lắp thêm quạt cho giàn nóng máy lạnh roài cụ ợ, nhằm mục đích " nhiệt đới hoá" cho dòng xe Châu âu vốn là sứ lạnh í mờ :41:

Lái xe nâng

Xe buýt
Ặc ặc, thế thì cụ phải khai mau từ đầu chứ :P

E chẳng chế thêm nên quạt có vấn đề cái là biết ngay :21:, chứ suốt ngày chăm chăm nhìn cái đồng hồ nhiệt thì tèo :77:

Vậy chẳng trách e cụ được, kái này phải trách cụ vì cụ không dặn e nó trước. Lái xe già nhiều khi cũng chẳng để ý vụ này đâu :6:

sieutruong

Xe tải
CẢm ơn cụ MQC. (c). One cup of coffee for you