[TNGT] chạy XXX tự gây tai nạn đau thương

bobo2211

Xe tải
Đọc bài các cụ viết em cũng có một chuyện muốn chia xẻ, chẳng có gì là oai hùng...âu cũng chỉ là nhớ lại một thời trẻ nông nổi mà tặc lưỡi.
Cách đây nhiều năm khi HN còn có mốt thanh niên đi đêm đua xe và xem đua. Em với bọn bạn đêm nào cũng lượn 2B đi xem. Đợt đấy NN có luật sau 12h xxx có quyền kiểm tra giấy tờ bất cứ ai, không có là thu xe bắt người và có thể bị vin tội đua xe. Thế nên cứ thấy xxx,xe 113 la ae thanh niên chạy hết.
Đêm đấy,em với thằng bạn đang đi 1 mình vi vu hóng mát không hề đua xe hay túm 5 tụm 3 gì ở gần ngã tư Phùng Hưng cắt Hà Trung tự nhiên thấy tiếng động lạ. Giật mình quay ra cả con xe jeep 113 nó tắt đèn nó đang phi đến bọn em, hoảng quá thằng bạn vít ga chạy thẳng vào Hà Trung. Nó bây giờ mới bật đèn lên và dí đít xe bọn em. Nghĩ là phát này đi rồi nhưng may bọn này nó thấy mình chạy vào phố cổ đường bé nó xe to không lách đc bằng mình nên bỏ. 2 thằng tuy chưa hết sợ hãi nhưng vẫn khà khà cười rồi nghĩ là hay lắm.
Bây giờ nghĩ lại đêm đây thấy mình hối đấy đúng là trẻ con nông nổi quá nhưng bọn xxx khốn nạn thật. Đi đêm mà nó không bật đèn rồi phi vào người ta như thế, liệu lúc đấy bọn em mà xòe nó sẽ làm gì? Em đảm bảo nó sẽ nhoẻn miệng bỏ đi như không.
Em kết lại một câu, dân nhiều người tự giác kém vẫn vi phạm luật lệ giao thông nhưng xxx nhà mình nhiều thằng khốn nạn lắm. Nó chỉ quan tâm đến bắt lỗi vin tiền dân thôi chứ để ý gì đên trật tự an toàn giao thông. :mad:
nó tắt đèn để bắt dân đua bất ngờ bác ạ, bác ko chạy thì xxx sẽ ko húc vào bác đâu

như kiểu khi chó gặp khách lạ nếu đứng yên hoặc đi chậm rãi bình tĩnh ko sao, chứ co giò chạy là kiểu gì cũng bị cẩu xực 1 fát đoá

doremonmattich

Xe tăng
Khổ quá.

Chạy làm gì! :'( :77:
thế mới là tuổi trẻ, trẻ người non dạ, nào có suy xét thấu đáo, có chạy xxx cũng là lẽ thường. Dán tiếp cho chúng chết là một việc làm khốn nạn và bất nhân. Mạng người quí lắm cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

thanglongford

Đi bộ
....cứ nghĩ lại thấy thương cho gia đinh của hai thằng đấy thôi.

MEGame

Xe đạp
Có bác vote - mình rồi bảo suy nghĩ lại!

Mình cũng nghe theo suy nghĩ lại! Đọc thấy bài trên tienphong thì PC22 lại còn lo tiền mai táng cho chú thanh niên đã ra đi, đền tiền điều trị cho chú thanh niên nằm viện.

Nghĩ đi nghĩ lại cũng thấy nổi là việc xxx đuổi tới cùng 1 xe máy chở 2 ko đội MBH nhằm nộp cho ngân sách 300 (nghi ngớ cái luận điểm này những vẫn phải nói!) hay mục đích chính là thử trình độ tổ lái của bản thân và muốn đút túi vài trăm (cái này ko nghi ngờ gì nhiều!).

Kết cục là 1 người đi 1 người ở lại bệnh viện. XXX thì bị dân đuổi đánh cho nhục như đờ óc và cấp quản lý là PC22 phải đền tiền.

Cái sự việc và kết cục này nó hợp lý ở chỗ nào vậy bác vote -?

summer

Xe tăng
Chán quá!
Lá vàng còn ở trên cây....
Khó khăn gì cái mũ trên đầu
Để đến nông nỗi này

inova2611

Xe điện
Vì ko dội mũ bảo hiểm rồi chạy xxx mà dẫn đến thế này thì các bác nặng lời phía trên nên xem lại hết những lời nói của mình. Mạng người chứ ko phải cái cây hoa, thấy nó ko ra hoa bảo nó bị gió quật gãy là đáng được! xxx ở ta làm gì có tốt đẹp gì cho cam. Những lỗi này hay kể cả là lỗi khác mà phạt nguội thì bản thân 2 chú thanh niên đấy có muốn chạy cũng ko để làm gì! Mà bọn xxx đuổi theo chả phải để viết biên lai bắt 2 chú ấy vào kho bạc nộp 300K mà là vì 100K chúng nó đút túi riêng! Bọn xxx liên quan đến cái chết này người ko trị đc thì trời sẽ trị thôi! Ai đảm bảo mai con cháu chúng nó ra đường ko có kết cục tương tự! Sống phải để phúc cho con cho cháu!

Việc cấm xxx ra đường thì là ko thể rồi! Chúng nó còn chi nhiều triệu để được đứng đường ngắm cảnh cơ mà! Cấm sao nổi ạ! Nhưng nếu ra đường mà chả hút máu được nhân dân thì cái cảnh xxx đứng đường là nó tự dưng hết ngay! Thay vì bật cột đèn giao thông mới lắp lên để lắp 1 cái mới hơn, dành tiền đó xây dựng hệ thống phạt bằng Camera giám sát thì...
quan điểm của em là vẫn ùng hộ bác, phải mạnh mẽ và quyết liệt, đừng nghe mấy ông quan văn, các bác biết nỗi khổ của mấy ông đi xe tải dẫn đến nền kinh tế bị đội giá lên không, các bác cứ thử chạy một tuyến đường dài từ Hà Nội vào huế các bác thử đếm xem có đến 35 trạm kiểm soát chặn đường không? như vậy các bác biết giá trị hàng hóa bị đội lên bao nhiêu không? các bác có biết lưu thông hàng hóa sẽ chậm đi bao nhiêu không. các bác cứ thử ra nước ngoài xem đơn giản như thằng trung quốc thồi có thấy ông xxx nào đâu, xã hội này mà ko có bàn tay thép thì, không tập trung được đông đảo thì các bác thử nghĩ xem, toàn công an ra đường, xã hội của công an. đôi lời nói với mấy bác bênh công an, còn riêng em trả lương cho công an thật xứng đáng, rút bớt quân số, tập trung vào những nút tắc đường, giải quyết tai nạn, chứ ra đường mà cứ rơ gậy như ý ra thì em xin lậy các cụ ủng hộ cho cái xxx này!

inova2611

Xe điện
Đọc bài các cụ viết em cũng có một chuyện muốn chia xẻ, chẳng có gì là oai hùng...âu cũng chỉ là nhớ lại một thời trẻ nông nổi mà tặc lưỡi.
Cách đây nhiều năm khi HN còn có mốt thanh niên đi đêm đua xe và xem đua. Em với bọn bạn đêm nào cũng lượn 2B đi xem. Đợt đấy NN có luật sau 12h xxx có quyền kiểm tra giấy tờ bất cứ ai, không có là thu xe bắt người và có thể bị vin tội đua xe. Thế nên cứ thấy xxx,xe 113 la ae thanh niên chạy hết.
Đêm đấy,em với thằng bạn đang đi 1 mình vi vu hóng mát không hề đua xe hay túm 5 tụm 3 gì ở gần ngã tư Phùng Hưng cắt Hà Trung tự nhiên thấy tiếng động lạ. Giật mình quay ra cả con xe jeep 113 nó tắt đèn nó đang phi đến bọn em, hoảng quá thằng bạn vít ga chạy thẳng vào Hà Trung. Nó bây giờ mới bật đèn lên và dí đít xe bọn em. Nghĩ là phát này đi rồi nhưng may bọn này nó thấy mình chạy vào phố cổ đường bé nó xe to không lách đc bằng mình nên bỏ. 2 thằng tuy chưa hết sợ hãi nhưng vẫn khà khà cười rồi nghĩ là hay lắm.
Bây giờ nghĩ lại đêm đây thấy mình hối đấy đúng là trẻ con nông nổi quá nhưng bọn xxx khốn nạn thật. Đi đêm mà nó không bật đèn rồi phi vào người ta như thế, liệu lúc đấy bọn em mà xòe nó sẽ làm gì? Em đảm bảo nó sẽ nhoẻn miệng bỏ đi như không.
Em kết lại một câu, dân nhiều người tự giác kém vẫn vi phạm luật lệ giao thông nhưng xxx nhà mình nhiều thằng khốn nạn lắm. Nó chỉ quan tâm đến bắt lỗi vin tiền dân thôi chứ để ý gì đên trật tự an toàn giao thông. :mad:
các bác nào cứ thử vào hội sở của bọn công an giao thông một hôm xem chúng nó tiếp dân, tiếp người vi phạm thế nào rồi hãy nói nhé, đúng là một lũ cướp được nhà nước cho phép.

RauChumchoe(.)

Xe hơi
các bác nào cứ thử vào hội sở của bọn công an giao thông một hôm xem chúng nó tiếp dân, tiếp người vi phạm thế nào rồi hãy nói nhé, đúng là một lũ cướp được nhà nước cho phép.
bác lấy con QQ3 thân yêu về chưa?

inova2611

Xe điện
bác ơi, rút cái ý kiến lại hộ e cái. Ko có xxx thì thật sự ai dám ra đường nữa? E hỏi bác đơn giản nhá, bi h bác di 2B cùng vợ vi vu bên bờ hồ Hoàn Kiếm, rồi 1 tốp 2 3 xe nó đua xe lạn lách rồi húc vào bác, bác sẽ nói : Công an đâu ra bắt bọn này lại....Trường hợp thứ 2, bác đi 4B vi vu trên đươg Pham Văn Đồng, 1 xe tải từ đâu đi tới nhảy chồm lên xe bác, nát bét, bác sẽ lại nói j`? Chắc chắn sẽ lại là : Để đấy tao gọi công an đến...
Vậy nếu xxx mà lên rừng, thì bác gọi ai. :mad::mad:
ông này đúng là công an! nếu chỉ thực hiện đúng chức trách đó thì hoan hô! mà cũng chỉ lên như thế thôi!

inova2611

Xe điện
bác lấy con QQ3 thân yêu về chưa?
em lấy về rồi bác à, nhưng a cay cái thằng ký phạt mình quá, vẫn phải nộp một khoản nho nhỏ, gọi là phí phụ phẩm! cưởi trừ, nhắc khéo, cùng là anh em.......pó chim!

RauChumchoe(.)

Xe hơi
em lấy về rồi bác à, nhưng a cay cái thằng ký phạt mình quá, vẫn phải nộp một khoản nho nhỏ, gọi là phí phụ phẩm! cưởi trừ, nhắc khéo, cùng là anh em.......pó chim!
thôi thế là mừng rồi bác ạ ! have fun!

Random

Xe hơi
nó tắt đèn để bắt dân đua bất ngờ bác ạ, bác ko chạy thì xxx sẽ ko húc vào bác đâu

như kiểu khi chó gặp khách lạ nếu đứng yên hoặc đi chậm rãi bình tĩnh ko sao, chứ co giò chạy là kiểu gì cũng bị cẩu xực 1 fát đoá
Nếu em nói sai bác cứ sửa nhưng oto đi trời tối tắt đèn chẳng phải làm trái luật lệ giao thông?
Nếu phải làm sai để bắt những người sai...chẳng phải còn tồi tệ hơn sao? Mục đích tồn tại của bọn xxx chẳng phải là để bảo đảm an toàn trật tự giao thông? Haizzz

LX570

Xe hơi
theo em là cứ cấm mẹ hết bọn xxx ra đường đi xã hội này sẽ đỡ loạn hơn, tai nạn sẽ giảm đi, cho bọn nó lên rừng mà trồng rừng hì rừng mới xanh được, có ôxy, sống lâu hơn chứ để bọn nó ra đường chỉ tổ gây chết người thôi!

Tuyển ngay ông này vào làm xxx, cử thử đi rồi hãy nói:P

inova2611

Xe điện
Tuyển ngay ông này vào làm xxx, cử thử đi rồi hãy nói:P
Hê hê. đươc thế thì sướng quá, anh em oto fun đi cẩn thận nhé. "tôi không đồng ý cho các anh ra đường làm kiểu như thế, vì như vậy chẳng khác nào như ở irac rình rập và chộm cướp" hê hê bác thấy kết luận của em khi em là xxx tại cuộc họp tổng kết tình hình an toàn giao thông toàn quốc thế nào vì xxx nhiều có giảm được tai nạn đâu, toàn thấy dân mất lòng tin vào đảng thôi ( vì công an là công an nhân dân, bác Hồ dạy bao nhiêu điều hay điều đẹp mà chúng nó có nghe đau)

123abc

[Tịch thu bằng lái]
Chạy xxx thì hầu như các bác ở đây thời đi 2b, lại chả từng chạy hoặc định chạy XXX.??? Bác nào không đồng ý thì giơ tay nào?

Em tạm không bàn đến lỗi của nạn nhân , chắc do nhận thức kém hoăcj dại dột tự chạy , không may thì die. ok

Nhưng phải nói thẳng XXX mà làm vậy quả là bất nhân, vô lương tâm và ngu xuẩn. Ngộ nhỡ chính xxx gặp tai nạn chết thì sao? Hy sinh khi bắt người ko đội mũ BH có được khen không hay nhận được sự cười nhạt của đồng đội? ? hai thằng kia đâm phải người già, trẻ em qua đường thì sao??? rõ ràng là xxx đã dán tiếp tạo ra cơ hội để xảy ra tai nạn mà tai nạn ấy hoàn tòan có cơ sở để lường trước được.??

Cái ngu nữa của xxx là đối xử với một vi phạm nhỏ về giao thông của người dân như đối xử với kẻ thù hay một tội phạm vậy.????
Hay quá ! chuẩn ko cần chỉnh.

GAT

Xe điện
Chả biết nội tình vụ này ra sao, nhưng theo em: Luật thì phải tôn trọng, Chơi thì phải chịu, số đen thì đành chấp nhận thôi. Em xin chia buồn với gd 2 bác đi 2b!!!

junyong

Xe buýt
những người ko đội mũ bảo hiểm phần lớn là người lương thiện Tất cả bọn cướp giật, buôn ma túy, sử dụng xe ăn cắp.v.v...đều đội mũ bảo hiểm rất nghiêm chỉnh!