Chế cổng RCA trên đầu cassette/CD để nghe Iphone

tkip

Xe tải
Em cũng ghét cái bộ CD 6 đĩa của em lắm rồi. Chẳng được bao nhiêu bài.

Mà sao các cụ muốn xài iPhone/iPod không thử cái FM Transmitter for iPhone/iPad.

Em mới mua được cái FM transmitter iBUFFALO BSFM08 này http://dangcap9x.com/view-fm-transmitter-ibuffalo-bsfm08-cho-iphone--ipad--ipod/1619.html

Chất lượng hơn hẳn mấy con cắm tẩu (em cũng đã thử). Đỡ nghiện :D

và thấy bảo hơn cassette adapter
http://www.crutchfield.com/S-CbtGs4K7ikz/learn/learningcenter/car/oem/connections_sound_quality.html
Chất lượng không thể bằng nối dây trực tiếp trước bộ khuyếch đại đâu bác

yamato

Xe hơi
2 dây trên dưới theo hương anh cu chụp la nguồn lửa, dây đen bên trái la mát, 4 cặp thứ tự (vàng - đen, xanh lá cây- cam, đỏ - xanh nhạt, trắng- nâu) lần lượt là lao chúc cụ thành công
Em cảm ơn bác Audioto và các bác, em cũng đã câu được đường audio in theo hình hưỡn dẫn của bác Audioto.
Em có một vấn đề mong các bác giúp, đầu em cũng là đầu xe huyundai như hình bác nguyenduong109

Em đấu thử vào loa thì chỉ có cặp trắng-xanh và xám-hống là cho tín hiệu ra, còn ba cặp vàng - đen, xanh lá cây- cam, đỏ - xanh nhạt thì em thử không thấy tín hiệu ra loa. Như vậy đầu của em lỗi hay là đầu loại này chỉ cấp tín hiệu ra hai loa thôi ạ? em thử từ trước khi câu dây đã như vậy rồi ạ

Audioto

Xe tăng
Em cảm ơn bác Audioto và các bác, em cũng đã câu được đường audio in theo hình hưỡn dẫn của bác Audioto.
Em có một vấn đề mong các bác giúp, đầu em cũng là đầu xe huyundai như hình bác nguyenduong109

Em đấu thử vào loa thì chỉ có cặp trắng-xanh và xám-hống là cho tín hiệu ra, còn ba cặp vàng - đen, xanh lá cây- cam, đỏ - xanh nhạt thì em thử không thấy tín hiệu ra loa. Như vậy đầu của em lỗi hay là đầu loại này chỉ cấp tín hiệu ra hai loa thôi ạ? em thử từ trước khi câu dây đã như vậy rồi ạ
Thường những HU bình dân thì không ra được nhiều loa cụ ah :)

yamato

Xe hơi
Thường những HU bình dân thì không ra được nhiều loa cụ ah :)
Cảm ơn cụ, vậy chắc cái đầu cassette của em nó vậy. Hic, giờ em lại phải tính sao cho câu được ra 4 loa, chứ nghe 2 loa thôi thì chưa đã cái tai trâu của em.

ecstasy

Xe buýt
108 Nghĩa Tân kéo dài - Cầu Giấy - Hà Nội

Vẫn đủ 4 loa đấy chứ cụ, vàng - đen, xanh (green) - cam, đỏ - xanh (blue), trắng - nâu. Dây đen ngoài cùng là GND, dây nâu ngoài cùng là B+. Xanh sọc, ghi, hồng là Acc, power anten và ilumation. Cụ chú ý 2 cái nút ballance và fadder phải để ở giữa.

yamato

Xe hơi
Vẫn đủ 4 loa đấy chứ cụ, vàng - đen, xanh (green) - cam, đỏ - xanh (blue), trắng - nâu. Dây đen ngoài cùng là GND, dây nâu ngoài cùng là B+. Xanh sọc, ghi, hồng là Acc, power anten và ilumation. Cụ chú ý 2 cái nút ballance và fadder phải để ở giữa.
Em cảm ơn cụ!

Em đấu như thế này mới lên đủ 4 loa cụ ạ

Dây B+ là dây nguồn sau công tắc on phải không cụ. Hiện tại em gom luôn dây nâu với xanh xọc đen nối với dây điện 12v thường trực (dây luôn có nguồn 12v kể cả khi rút chìa ra) như vậy có sao không cụ
Dây hồng là dây Ilumation, cấp nguồn + cho cái đèn nền của màn hình
Dây ghi là dây cấp nguồn + cho anten, không hiểu tại sao mà em đo nó không đủ 12v nên cái anten nó không chịu thò/thụt

Từ hướng dẫn của bác em tạm thời đấu như thế này

Nhưng anten không hoạt động, nút chỉnh balance không thấy hiệu quả. Có thể đấu loa như bác nói thì balance mới hoạt động nhưng không hiểu sao em đấu nó không lên đủ 4 loa

Chỉnh sửa cuối:

ecstasy

Xe buýt
cụ có kéo 2 cái nút ballance và fader ra ko? nếu cụ ko kéo ra thì nó sẽ là chỉnh bass và treb. Xe của cụ là xe gì mà anten thò thụt? CỤ phải để ở chế độ radio thì dây anten mới cấp nguồn.

Chỉnh sửa cuối:

yamato

Xe hơi
cụ có kéo 2 cái nút ballance và fader ra ko? nếu cụ ko kéo ra thì nó sẽ là chỉnh bass và treb. Xe của cụ là xe gì mà anten thò thụt? CỤ phải để ở chế độ radio thì dây anten mới cấp nguồn.
Xe em là Daewoo Espero đời ơ kìa cụ ạ. Em có thử trong cả hai trường hợp ấn nút và kéo nút ballance và fader.
Anten em thử cấp nguồn +12 vào nó vẫn thò lên, bỏ ra nó lại thụt vào, nhưng đấu vào dây màu ghi, bật radio vẫn không nhúc nhích. có khi em câu công tắc ra ngoài cho cái anten thôi.

ecstasy

Xe buýt
cụ đo dây ghi xem được bao nhiêu vôn, e dự chắc ko đủ dòng. Cụ làm con rơle lấy dây ghi dùng để đóng rơle làm việc, đầu vào cụ lấy nguồn +12v sau khóa. Dây loa cụ đấu như cháu nêu trên là chuẩn đấy ạ, còn đấu như cụ nêu thì ko đúng đâu ạ cụ sẽ ko cân được các vế loa trái phải trước sau. Cụ có câu kéo gì ở trong đầu ko ạ?

yamato

Xe hơi
cụ đo dây ghi xem được bao nhiêu vôn, e dự chắc ko đủ dòng. Cụ làm con rơle lấy dây ghi dùng để đóng rơle làm việc, đầu vào cụ lấy nguồn +12v sau khóa. Dây loa cụ đấu như cháu nêu trên là chuẩn đấy ạ, còn đấu như cụ nêu thì ko đúng đâu ạ cụ sẽ ko cân được các vế loa trái phải trước sau. Cụ có câu kéo gì ở trong đầu ko ạ?
Em đo dây ghi, chỉ được khoảng 6v thôi cụ ạ. Đúng như cụ nói, có 2 loa bas khỏe hơn hai loa còn lại mặc dù nút bass, treb em để nấc giữa, và đấu kiểu này em cũng không chỉnh được balance. Trong đầu thì em chỉ câu line-in như bài hướng dẫn của cụ Audioto thôi.

thodau

Xe máy
ui bác thật chuyện nghiệp nên vokda mời bác

75c-02.567

Đi bộ
CHÀO CÁC BÁC,XIN CÁC BÁC CHỈ GIÚP EM CON CD NÀY VỚI Ạ,EM KHÔNG BIẾT DAC PHẦN NẰM Ở ĐÂU CẢ

Audioto

Xe tăng
Cụ thêm ảnh nữa đi, nhìn 2 ảnh này hơi khó phán:)

Lo_Do

Xe hơi
trước có cái đầu zin của gentra mà ko biết cái này củ cụ , giờ bán đồng nát rồi mới thấy thớt này

Audioto

Xe tăng
trước có cái đầu zin của gentra mà ko biết cái này củ cụ , giờ bán đồng nát rồi mới thấy thớt này
Cụ mở thớt trên này xin được đấy. Khối cụ OF nâng cấp thừa xếp kho cả đống !

kisianhtrangls

Xe máy
Cụ chủ Giúp em với, đây là mạch con đầu còi nhà em. Đầu nhà em chỉ có CD, giờ muốn đấu ra AUX thì đấu vào đâu ạ? Nếu em muốn nối từ đầu AM ra thì có được không, vì em thấy AM chả bao giờ dùng cả.

Lo_Do

Xe hơi
giờ thì em ko cần nữa cụ ạ , hiện tại đang có 1 cái pioneer toyota đang định cắm điện nghe ở nhà làm mọi trò ko thấy nó lên đèn

Audioto

Xe tăng
Cụ chủ Giúp em với, đây là mạch con đầu còi nhà em. Đầu nhà em chỉ có CD, giờ muốn đấu ra AUX thì đấu vào đâu ạ? Nếu em muốn nối từ đầu AM ra thì có được không, vì em thấy AM chả bao giờ dùng cả.
Trước khi độ theo thớt này em có tham khảo vài nơi nhưng mọi người khuyên không nên kết nối qua AM/FM vì ngại can nhiễu !
Kết nối AUX qua CD thì nhiều cụ đã thành công. Cụ tham khảo link dưới rồi thông báo kết quả nhé !

http://www.otofun.net/threads/633396-huong-dan-dau-them-day-aux-cho-cd-tren-xe-c180-c200-c240-w203