Chèn vạch rồi!

luxurycar

Xe đạp
Website
phanmemhoctienganh.info
Là lái xe đường dài, tôi học được một kinh nghiệm để tránh bị lỗi chèn vạch phân cách mà mấy "cowboy" bày ra để "bẫy" các lãi xe non tay.
"Một gã đứng giữa đường làm như đang kiểm tra xe, đúng chỗ có vạch liền, ko chèn vạch thì giời vượt... vừa đi qua một đoạn thì Toétttt chèn vạch rồi! mời anh đưa "giấy T" kiểm tra...chèn vạch rồi!"

Các bác nhớ nhé! :D chia sẻ kn thôi, ko phải mình ko gương mẫu chấp hành luật nhưng đôi lúc "nguoan" quá mà vẫn dính.b-(

Xuan Son

Xe buýt
Lại giống cái vụ Thanh Hóa đúng không bác? Bọn mất dạy đấy chơi bẩn quá thể. Haizzz

luxurycar

Xe đạp
Website
phanmemhoctienganh.info
Đúng rồi bác, nhất là đi cái đường Hồ Chí Minh ý

chinhatm

Xe container
Là lái xe đường dài, tôi học được một kinh nghiệm để tránh bị lỗi chèn vạch phân cách mà mấy "cowboy" bày ra để "bẫy" các lãi xe non tay.
"Một gã đứng giữa đường làm như đang kiểm tra xe, đúng chỗ có vạch liền, ko chèn vạch thì giời vượt... vừa đi qua một đoạn thì Toétttt chèn vạch rồi! mời anh đưa "giấy T" kiểm tra...chèn vạch rồi!"

Các bác nhớ nhé! :D chia sẻ kn thôi, ko phải mình ko gương mẫu chấp hành luật nhưng đôi lúc "nguoan" quá mà vẫn dính.b-(
Theo tôi, có thể xử lý vụ này như sau: Quay phim, chụp ảnh lại hiện trường trước và trong quá trình vượt qua. Nếu bị xxx toét lại, có thể khiếu nại do lỗi của xe kia dừng đỗ trái luật (Đỗ xe chiếm một phần đường xe chạy, đỗ xe tại nơi đường hẹp chỉ đủ một làn xe...). Rõ ràng xxx có mặt ở đấy mà không chịu ra phạt, xử lý, điều hành giao thông là xxx cũng có lỗi. Tất nhiên xe chèn vạch cũng có lỗi, nhưng theo tôi nếu đôi co trường hợp này và dọa khiếu nại thì xxx sẽ không dám phạt nữa đâu.

luxurycar

Xe đạp
Website
phanmemhoctienganh.info
ok được đó bác, em cũng cay cú vụ này

dapvocaydan

Xe điện
Cứ quay phim chụp ảnh rồi bá cáo mí mấy anh xxx

phungquocvinh

Xe máy
làm cái camera tự động trên xe các củ nhẩy

bmw318i

Xe tăng
Theo tôi, có thể xử lý vụ này như sau: Quay phim, chụp ảnh lại hiện trường trước và trong quá trình vượt qua. Nếu bị xxx toét lại, có thể khiếu nại do lỗi của xe kia dừng đỗ trái luật (Đỗ xe chiếm một phần đường xe chạy, đỗ xe tại nơi đường hẹp chỉ đủ một làn xe...). Rõ ràng xxx có mặt ở đấy mà không chịu ra phạt, xử lý, điều hành giao thông là xxx cũng có lỗi. Tất nhiên xe chèn vạch cũng có lỗi, nhưng theo tôi nếu đôi co trường hợp này và dọa khiếu nại thì xxx sẽ không dám phạt nữa đâu.
Ý kiến của cụ hay đấy, em sẽ học thuộc lòng bài này.

vietran

Xe ba gác
Nếu khiếu nại cụ đem đến tòa Cầu Giấy quận hoặc tòa án Hà nội nhé, nhớ đem theo củ khoai
Nhiều cụ chửi oan con chó quá, con chó nó ngoan ngoãn tình cảm thế mà cứ đem nó ra so sánh

chinhatm

Xe container
Nếu khiếu nại cụ đem đến tòa Cầu Giấy quận hoặc tòa án Hà nội nhé, nhớ đem theo củ khoai
Nhiều cụ chửi oan con chó quá, con chó nó ngoan ngoãn tình cảm thế mà cứ đem nó ra so sánh
Dù sao cũng vẫn có phao để bám.

Xóa Nhòa

Xe đạp
Ẹc. Ông Anh E cũng dính 1 phát thế này trên đường 1 đoạn gần tới Cầu Rẽ. Và lúc đó E cầm ngay con Nokia quay lại hiện trường từ cái xe tải đang nằm lấn làn kia tới cảnh ông A và XXX chém gió. Cuối cùng thì... té thôi. Thằng XXX cú lắm nhưng mà làm đc gì đâu !!!

hdx

Xe điện
Bài viết về Chim mồi có nhiều rồi cụ ạ. Cảm ơn cụ nhiều.

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
đi đường trường theo cháu các kụ nên mang theo máy ảnh cho gấu hay f1 chụp chơi ,lưu giwux hình anh chuyến đi.Sau là nghi ngờ thì chụp luôn lấy hình ảnh để còn làm bằng chững chống lại vụ trym lợn:-B:-B:-B

troppycar

Đi bộ
Chụp ngay cái hình cái xe đỗ giữa đường ý, thằng nào làm đc gì các bác

tranquangthanh

Xe đạp
Chụp hình làm sao mà thể hiện được, cụ phải quay phim thì nó mới thuyết phục, cụ cứ up lên otofun này , đảm bảo mai nó lan ra ngoài khơi luôn

huytroc_HP

Xe đạp
Sao em thấy những chiêu thức hay đa phần đều do xxx Thanh Hóa nghĩ ra vậy:-?. Đúng là con cháu vua Lê;))

biahoihanoi

Xe lăn
Cái này thì thường xuyên có, nên xuống mà bảo thằng kia đỗ dẹp vào.

luxurycar

Xe đạp
Website
phanmemhoctienganh.info
Cái vụ này là đọt em đi trên doạn đường Hồ Chí Minh qua Thanh Hóa :D. Nhưng cái kiểu này em nghĩ ở đâu cũng có thôi