Chi hội Chi hội CAPTIVA - niềm vui và chia sẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cò mồi

Xe tăng
Chúc các cụ 1 tuần làm việc hiệu quả.

giaydep

Xe buýt
hôm nay đầu tuần em vui quá các cụ ạ, ký đươc cái hơp dồng thuê nhà mới mà nhẹ hết cả người,em chúc cả nhà mình ai cũng có nhiều niềm vui ạ.

OMEGA

Xe tải
hôm nay đầu tuần em vui quá các cụ ạ, ký đươc cái hơp dồng thuê nhà mới mà nhẹ hết cả người,em chúc cả nhà mình ai cũng có nhiều niềm vui ạ.
Chúc mừng cụ nhé. Cụ thu được xiền thuê mấy tháng? Lần tới đi off nhớ mang hết theo để nộp quỹ..... nhé. Chắc em phải mang theo cái cân để đỡ công đếm. Cụ Tân, cụ Tiến một số cụ mới và các cụ cũ nhớ tuần này thu xếp để đếm xiền nhé. Em mà thu quỹ xong là em chia cổ tức đấy :21:
P/S Chủ tịch đã về HN chưa? Cụ xem thứ 4 tuần này thế nào cho nó nóng nóng.

giaydep

Xe buýt
Chúc mừng cụ nhé. Cụ thu được xiền thuê mấy tháng? Lần tới đi off nhớ mang hết theo để nộp quỹ..... nhé. Chắc em phải mang theo cái cân để đỡ công đếm. Cụ Tân, cụ Tiến một số cụ mới và các cụ cũ nhớ tuần này thu xếp để đếm xiền nhé. Em mà thu quỹ xong là em chia cổ tức đấy :21:
vâng e nhất trí ngay thôi ạ, có gì các cụ cứ alo cho em nhé.

phonghamy

Xe điện
các cụ cho e hỏi là đèn pha của các cụ là chân H mấy nhỉ?

nbh

Xe tải
Nếu em không nhầm thì đèn pha là H1 còn đèn cos là H7.
Chiên ra cho em hỏi Cap chạy 1h hết bao nhiêu lít bia ợ. Ơn cụ Chủ tịch, ơn cụ Chính ủy cụ đã đổi Cap sang So òi, vậy So chạy 1h hết bao nhiêu lít bia và so với Cap thì thế lào ợ.

PS: Mãi chả thấy rửa So = bia nên phải hỏi :(

giaydep

Xe buýt
mà tiện thề cụ nbh hỏi em cũng xin hỏi luân mấy vấn đề về vợ 2 em ạ,mong các cụ chỉ giáo
đèn pha và coS em hơi yếu đi tỉnh khở lắm ạ,vì thế em đã độ haloden vào pha mà cũng k ăn thua các cụ ạ,{lắp bóng h4 ạ}mong các cụ hộ e. em ra chỗ cụ long thinh bão độ cả bộ haloden mà chỗ đó bảo kg được là sao ạ,bảo lả chân kg vừa em thấy kg hiểu?

OMEGA

Xe tải
mà tiện thề cụ nbh hỏi em cũng xin hỏi luân mấy vấn đề về vợ 2 em ạ,mong các cụ chỉ giáo
đèn pha và coS em hơi yếu đi tỉnh khở lắm ạ,vì thế em đã độ haloden vào pha mà cũng k ăn thua các cụ ạ,{lắp bóng h4 ạ}mong các cụ hộ e. em ra chỗ cụ long thinh bão độ cả bộ haloden mà chỗ đó bảo kg được là sao ạ,bảo lả chân kg vừa em thấy kg hiểu?
Cụ không nên nghe ông Long Thịt tư vấn như vậy vì bóng Halogen cho ánh sáng 4300k nên tốt hơn là cụ thay xenon. Xenon bình thường cụ mà thay bóng cos 6000k và bóng pha 8000k khi đi trời mưa hoặc suơng mù thì khó nhìn lắm. Cách tiết kiệm thì cụ thay bóng cos kiểu night break tăng 80% độ sáng. Tốt hơn và chi phí mua tại VN cụ mua thêm đèn Hella loại FF50 khoảng hơn 6tr chiếu xa 300m thì đảm bảo cụ không phải nghĩ. Chi tiết tư vấn thì em gặp cụ mới nói được. :21:
@nbh@ xe em đi không tốn đâu. Mà em lại toàn uống cola nên em ứ biết :21:

phonghamy

Xe điện
Đèn xenon thì ko sáng ngay tức thời, có thời gian trễ. Còn halozen thì bật nháy pha thì sáng ngay.
Nếu là chân H1 thì để e thay nightbreak. Cảm ơn cụ omega.

giaydep

Xe buýt
Cụ không nên nghe ông Long Thịt tư vấn như vậy vì bóng Halogen cho ánh sáng 4300k nên tốt hơn là cụ thay xenon. Xenon bình thường cụ mà thay bóng cos 6000k và bóng pha 8000k khi đi trời mưa hoặc suơng mù thì khó nhìn lắm. Cách tiết kiệm thì cụ thay bóng cos kiểu night break tăng 80% độ sáng. Tốt hơn và chi phí mua tại VN cụ mua thêm đèn Hella loại FF50 khoảng hơn 6tr chiếu xa 300m thì đảm bảo cụ không phải nghĩ.

cảm ơn cụ nhiều nhé,nhà cháu sẽ ngâm cứu ạ,cháu votka cụ rời nhé.

Chỉnh sửa cuối:

OMEGA

Xe tải
Xe Cap em thay lọc gió động cơ K&N và bugi Denso chạy thấy ngọt ngào hơn. Đã cụ nào từng thay chưa?. Còn 1 lỗi là công tắc chân phanh thỉnh thoảng sẽ báo là hỏng thì các cụ chưa nên thay. Các cụ chỉ cần tháo ra và khéo tay 1 tý vệ sinh lại điểm tiếp xúc rồi lắp vào thì chạy lại ngon lành. Vì cái công tắc này đơn giản chỉ là thanh bằng đồng thôi.

bonbanhloiruong

Xe tăng
Xe Cap em thay lọc gió động cơ K&N và bugi Denso chạy thấy ngọt ngào hơn. Đã cụ nào từng thay chưa?. Còn 1 lỗi là công tắc chân phanh thỉnh thoảng sẽ báo là hỏng thì các cụ chưa nên thay. Các cụ chỉ cần tháo ra và khéo tay 1 tý vệ sinh lại điểm tiếp xúc rồi lắp vào thì chạy lại ngon lành. Vì cái công tắc này đơn giản chỉ là thanh bằng đồng thôi.
Em thì thay luôn xe :)

CAP_bl

Xe điện
Hehe, nóng sốt nhể :)
Mai nhé (b)

giaydep

Xe buýt
Cụ nói chí phải. May quá sau khi thay 1 số đồ và em thay xe luôn rồi. Công nhận Caren đi thích hơn Cap nhiều. :21:
cụ này nhớ nhé....từ mai e ứ nghe cụ tư vấn về cap nữa. có khi e sắm thêm con caren nữa để nghe cụ vậy...hjhj

OMEGA

Xe tải
Cụ hóng là chính xác rồi. Có gì cụ cứ túm cụ TBTC nhá :D
Tối hôm qua lúc 20h29 em bắt gặp 1 xe Cap đen biển số 30Mxxxx đèn xenon cho ánh sáng xanh lè như mắt mèo, từ từ tiến vào NN, mặc dù gia chủ đã lấy chiếc khăn tay, thêu hình hoa che biển số nhưng em vẫn nhận ra và có chụp ảnh. Vậy cụ nào nhà mình đi xe trên vào thời điểm đó thì PM chứ em post lên đây hoặc gửi trực tiếp cho Gấu thì cũng hơi bị..... Em quên là em đang thiếu mỗi Ipad 3 - 3G - 64Gb. :21:

Trạng thái
Thớt đang đóng