Thảo luận Chi phí nuôi xe Mercedes cũ ở HCM

Nguoituhanh126

Xe hơi
Xin phép copy nguyên văn câu này của cụ về chép lại vô sách mà nhớ.
Rất rất là hay luôn. Khó có bằng chứng cho phán luận này, nhưng cảm giác nó cực đúng.
Cho thấy điều thật sự ko phải ai cũng hiểu là: hàng mới hơn chưa chắc đã tốt hơn hàng cũ và ko phải cứ tiền càng cao thì hàng càng tốt.
Chẳng có thứ gì quyết định thứ gì được cả.
Em vừa lấy xe C 2023 đèn dính cốp mới nhất, và thấy thấm thía từng câu cụ phán.
Em làm mảng cung cấp vật tư cho các nhà máy (tức nhiều ngành nghề luôn chứ không phải mỗi nhà máy xe), nói thật bác chứ cái gì cũng tăng mà mua hàng cứ ép giá bọn em mãi, mỗi năm mỗi đòi giảm giá, không làm được giá rẻ hơn thì mất mối, mà cứ đòi rẻ thì sao có hàng tốt được.

Pela

Xe buýt
Em làm mảng cung cấp vật tư cho các nhà máy (tức nhiều ngành nghề luôn chứ không phải mỗi nhà máy xe), nói thật bác chứ cái gì cũng tăng mà mua hàng cứ ép giá bọn em mãi, mỗi năm mỗi đòi giảm giá, không làm được giá rẻ hơn thì mất mối, mà cứ đòi rẻ thì sao có hàng tốt được.
Đấy, thế thì nghĩ hàng sản xuất sau liệu có chắc tốt hơn trước nếu giá của nhà cung cấp vật tư bị đòi lùi xuống

cuong2195

Xe đạp
Chào các bác. Sau 1 thời gian cày dự án thì mai em có thời gian rảnh coi 1 chiếc C300 AMG 2016, giá hơn 900tr. Chắc em sẽ chốt chiếc này nếu mọi chuyện ổn. Có gì em sẽ update cho các bác :D. Bác nào có ý kiến về chiếc này thì cmt giúp em với nha. Chúc các bác cuối tuần vui vẻ 😁
Bác cứ mua đi. Bác mà yêu khoa học thì mua. E cũng có 1 em Lux SA rồi cbi nhảy con C300 2012 đây. Ham lắm r. Nếu bác yêu xe và thích mầy mò thì mua Merc đúng rồi. Còn nếu bác muốn nhàn thân thì k nên mua đồ cũ

mercedesC240

Xe tải
Bác cứ mua đi. Bác mà yêu khoa học thì mua. E cũng có 1 em Lux SA rồi cbi nhảy con C300 2012 đây. Ham lắm r. Nếu bác yêu xe và thích mầy mò thì mua Merc đúng rồi. Còn nếu bác muốn nhàn thân thì k nên mua đồ cũ
bác muốn thành thợ thì mua Mẹc cũ là hợp lý :)