[Funland] Chia sẻ cuộc sống, thu nhập ở Đà Nẵng

musiclife

Xe tăng
em thấy Đà Nẵng quản lý XH tốt hơn SG, HN, thức ăn cũng rẻ hơn

Lãng khách 179

Xe buýt
em thấy Đà Nẵng quản lý XH tốt hơn SG, HN, thức ăn cũng rẻ hơn
Những gì cụ thấy cũng chưa bao quát hết được ạ. Như khu nhà em mấy tay bợm tụ tập đánh bài, nhậu nhẹt, hát hò... tra tấn nhà em từ trước tết đến tận gần hè. Các khu khác cũng thế. Đánh bài công khai giữa đường mà ko có CA nào hốt, nghe các cụ khác bảo phải ở HN, SG thì hốt phát 1 rồi.

Khanhnho

Xe buýt
100tr/m2 cụ định mua bao nhiêu m2?? Nếu tầm 100-200m2 thì cụ chỉ hô một tiếng từ núi đến biển xếp hàng chờ cụ chọn 😁

Có hội ofer Đà Nẵng cafe cuối tuần ko các cụ ơi?
Cảm ơn cụ. Cụ là dân ĐN ạ?

Kia_fote

Xe điện
Hóng cụ cho xin bí quyết tán gái ầm ầm mà max chưa tới 5tr với 😂. Cụ làm một topic ở đây thì đảm bảo hot nhất cafe otofun 😂
Tán ầm ầm nhưng đi ăn uống với gái chắc lại Vương quốc Campuchia tài trợ chăng =))

leceti

Xe tải
Em đang làm một công trình ở Ngũ Hành Sơn, cảm nhân người dân hiền hòa dễ mến. Chi phí sinh hoạt khá rẻ , đường xá rông dãi , người dân tham gia giao thông rất ý thức. CHỉ có điều thu nhập của người lao động có vẻ thấp. Bên Cty em đang sửa sang cho họ có tuyển người lương 6 - 7 tr trên một tháng mà thấy đông nười đến tuyển quá. Hỏi mấy người đến tuyển họ bảo luong họ đang làm còn thấp hơn mức này.

Lãng khách 179

Xe buýt
Em đang làm một công trình ở Ngũ Hành Sơn, cảm nhân người dân hiền hòa dễ mến. Chi phí sinh hoạt khá rẻ , đường xá rông dãi , người dân tham gia giao thông rất ý thức. CHỉ có điều thu nhập của người lao động có vẻ thấp. Bên Cty em đang sửa sang cho họ có tuyển người lương 6 - 7 tr trên một tháng mà thấy đông nười đến tuyển quá. Hỏi mấy người đến tuyển họ bảo luong họ đang làm còn thấp hơn mức này.
Có cái hay là thu nhập thấp nhưng vẫn ăn nhậu ào ào, hát hò om xòm nhé bác. Từ dịp đất tăng, bán đất có tiền, người dân giờ thay đổi nhiều lắm.

Z90

Xe tăng
Nghĩ ra cũng khác biệt nhỉ. Em đi học và làm việc ở ĐN được 14 năm, đã vào SG được 2 năm và đã quay trở lại sống ở ĐN thêm 1 năm nữa. Em đã mua được nhà ở ĐN nhưng sắp tới sẽ quay lại SG và dự định sẽ ko quay lại ĐN nữa.
Nếu cụ chủ có tư tưởng hưởng thụ từ bây giờ và có người thân ở ĐN thì OK. Mức sống ở ĐN ko hề rẻ như người ta nghĩ, chỉ thấp hơn SG 1 chút thôi. Còn thu nhập thì thua, điều kiện chất lượng giáo dục, y tế thì còn thua xa SG nữa. Khí hậu thì khắc nghiệt, mưa bão, nóng bức.
Với thu nhập 30tr/tháng của cụ chủ sẽ sống thoải mái ở bất cứ đâu chứ nói gì ĐN.
Lời khuyên của em là cụ nên thuê nhà trải nghiệm ở vài tháng trước khi chuyển đến hoàn toàn.
Ý kiến mỗi người mỗi khác nhỉ, e có anh bạn vào trong đó 8 năm rồi ảnh bảo 10 ~ 15 triệu cả nhà đủ sống ( đã có nhà riêng ) trong khi ảnh có 2 thằng con trai
E cũng đang có ông bạn người Nhật rủ đầu tư mảng chăm sóc SK phục vụ khách du lịch ở ĐN, cũng đang muốn tìm hiểu nhiều thông tin về ĐN xem triển khai được không. Khả năng sau chuyến bay thẳng tới ĐÀ NẴng được kết nối lại thì lượng lớn khách du lịch Nhật sé đến ĐN vì hiện tại tần suất thông tin về du lịch ĐN xuất hiện trên báo đài tivi Nhật rất nhiều.
Nếu cụ có thêm nhiều thông tin da chiều e có thể xin tham khảo chứ ạ? Cám ơn cụ

cuongdothiet

Xe tải
Em vào ĐN thấy đồ ăn không hợp khẩu vị với thời tiết nắng nóng mệt kinh khủng. Chắc không hợp để chuyển vào ở hẳn rồi 😂

cuongdothiet

Xe tải
Nghĩ ra cũng khác biệt nhỉ. Em đi học và làm việc ở ĐN được 14 năm, đã vào SG được 2 năm và đã quay trở lại sống ở ĐN thêm 1 năm nữa. Em đã mua được nhà ở ĐN nhưng sắp tới sẽ quay lại SG và dự định sẽ ko quay lại ĐN nữa.
Nếu cụ chủ có tư tưởng hưởng thụ từ bây giờ và có người thân ở ĐN thì OK. Mức sống ở ĐN ko hề rẻ như người ta nghĩ, chỉ thấp hơn SG 1 chút thôi. Còn thu nhập thì thua, điều kiện chất lượng giáo dục, y tế thì còn thua xa SG nữa. Khí hậu thì khắc nghiệt, mưa bão, nóng bức.
Với thu nhập 30tr/tháng của cụ chủ sẽ sống thoải mái ở bất cứ đâu chứ nói gì ĐN.
Lời khuyên của em là cụ nên thuê nhà trải nghiệm ở vài tháng trước khi chuyển đến hoàn toàn.
Em thấy quả khí hậu đúng như cụ nói. Nóng vỡ đầu nên ở xong 1’tháng em té luôn 😂

nadushop

Xe điện
Nhiều cụ chỉ quan tâm đến thu nhập và chi phí sinh hoạt mà quên cái khoản sức khoẻ và học hành. Những cái này nó mới là quan trọng để lựa chọn nơi sống.

pisces_hn

Xe container
Có cái hay là thu nhập thấp nhưng vẫn ăn nhậu ào ào, hát hò om xòm nhé bác. Từ dịp đất tăng, bán đất có tiền, người dân giờ thay đổi nhiều lắm.
thì nhậu bình dân cũng mấy chục 1 trăm thôi. nhậu hàng ngày nên quán nhậu cũng rẻ mà. em từ ĐN về gần chục năm nay thấy nhớ lắm.

dpl

Xe lăn
Em chào các cụ,
Sau bao năm bôn ba ở trong nam, em cũng chuẩn bị về Đà Nẵng làm việc và sinh sống.
Mức lương em nhận được ở Đà Nẵng sẽ thấp hơn nhiều so với HCM, BR-VT.
Với mức lương gross 15 triệu thì đủ sống không các cụ? Em mới lập gia đình :D Hai vợ chồng lương lá cũng xêm xêm nhau.
Cụ nào đang sống ở Đà Nẵng chia sẻ cho em thêm tí ạ,
Thank cccm.
Hn còn sống đc nữa là ĐN

anhtrann98

Xe hơi
Em thấy quả khí hậu đúng như cụ nói. Nóng vỡ đầu nên ở xong 1’tháng em té luôn 😂
Cụ nói đúng nè. Em sống và làm việc ở Đà Nẵng. Vào Sài Gòn công tác mấy ngày, Sài Gòn cũng nóng nhưng không hầm và oi như ở Đà Nẵng.
Đổi lại không khí ở Đà Nẵng trong lành hơn. Hít hà đã hơn.

Quê bầm

Xì hơi lốp
Em ở hn một vợ hai con, thêm con chó với con mèo nữa thế mà hai vc có nhõn 18 củ vẫn đủ sống, cuộc sống thì muôn màu, dân lao động thì hơn chục là đủ, còn sang choảnh đại gia thì ko tính
Còm của cụ dí dỏm quá

mong coc

Xe hơi
e thì đang tính vào quy nhơn sống đây

hoangloclaptop

Xe hơi
Mình du lịch DN 2019 2022 thì thấy thời tiết khó chịu thật, dc cái có biển và gió ít bị ô nhiễm như ngoài HN . Ở đâu quen đó thôi , chứ DN có biển đẹp tối dạo phố cà phê còn gì bằng

t_t_7love

Xe tải
Chào cụ, cho e hỏi tình hình khu nhà cụ đã ổn chưa vậy? Cụ vẫn ở chỗ đó hay chuyển chỗ khác hoặc rời ĐN luôn rồi?

vndem

[Tịch thu bằng lái]
30 tr/ tháng thì 2 VC dư sức mua nhà tại ĐNẵng (làm online món gì đó cụ ? em gần nghỉ hưu nên kiếm tiền cafe mà chưa ra cách :)
Tôi đói thì vẫn 60tr, tháng no 120tr, hehe. Đang đi chữa bệnh nói phét đey
Trêu cụ vậy, chứ bán online mà đông khách thù kiếm không ít đâu