Thảo luận Chia sẻ hình ảnh bổ lọc xăng sau 3,5 năm sử dụng

Ni No Kuni 2

Xe điện
Mình đi hơn 10v thấy cũng vẫn ko có hiện tượng nào bất thường.
Đúng rồi cụ, thế mới là thay thế định kỳ. Có khi đi 15v mới thấy bất thường lúc đấy còn hỏng thêm 1 số thứ nữa, điển hình là kim phun nặng tiền đấy.

Bopbun

Xe điện
Xe tôi Camry đi 8,9v nhân tiện thay dầu lọc dầu tôi cho kiểm tra lọc xăng luôn dù xe đi bình thường không có hiện tượng gì và đã thay lúc 5v.báo cáo các bác là mở ra đúng là lọc nhiên liệu có bẩn,cặn.nếu cứ để đi cũng k sao,đợi lúc bẩn quá tắc lại hỏng cụm bơm,xe ỳ rung giật thì tốn kém hơn nhiều.
Theo ngu ý của em thì khi lọc bẩn thì xăng càng tinh khiết hơn. Vì lúc đó các lỗ lọc bị bé lại, càng lọc kỹ. Đúng không các cụ?

RAVA

Xe ba gác
Theo ngu ý của em thì khi lọc bẩn thì xăng càng tinh khiết hơn. Vì lúc đó các lỗ lọc bị bé lại, càng lọc kỹ. Đúng không các cụ?
-E tưởng khi mấy cái lỗ đấy càng ngày càng bé lại thì xe sẽ…tiết kiệm xăng hơn chứ nhỉ? Đúng là 1 công đôi vc, tiện đủ đg? :D :))

tcc010

Xe đạp
-E tưởng khi mấy cái lỗ đấy càng ngày càng bé lại thì xe sẽ…tiết kiệm xăng hơn chứ nhỉ? Đúng là 1 công đôi vc, tiện đủ đg? :D :))
Cảm ơn các cụ đã có ý kiến hay.
Nhưng theo phân tích thì cái gì mà tắc cũng xảy ra sai số. Ví như anh nào đó bị phì đại tiền liệt tuyến vậy, ống bị hẹp lại, gây nên triệu chứng: Thời gian đi tiểu sẽ lâu hơn, số lần nhiều lên ..

oCUBEo

Xe hơi
Các cụ cho xin đ/c gara uy tín để thay lọc xăng, chứ vào hãng thay cả cụm hơi chát… thanks cccm trước