Chia sẻ kinh nghiệm bảo trì cửa sổ nóc xe Kia

cubi2010

Xe buýt
hoangnn nói:
=)) cái thớt về cửa nóc - tưởng chừng chả liên quan tới cuộc chiến H-N bấy lâu thế mà vẫn vấp nhờ ;)) hài phết ;D
Em chẳng hiểu bên H N có tài trợ cho cuộc chiến này ko hay chỉ ta chiến đấu với ta vậy mà SN ọp lần này các cụ hàn nhật có ngồi gần nhau uông rịu ko nhể

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Em chẳng hiểu bên H N có tài trợ cho cuộc chiến này ko hay chỉ ta chiến đấu với ta vậy mà SN ọp lần này các cụ hàn nhật có ngồi gần nhau uông rịu ko nhể
Thôi em can =) bt ko rượu đã thế này rầu =)) rượu vào nữa em là em dek dám nghĩ :)) - Vợ em đẹp, con em khôn ^^!

congnamv3

Xe tải
Buổi chiều trời mát,nắng đã tắt,em đi dạo phố lúc đó mới thấy cửa nóc đáng giá ;))
có cửa nóc cũng tiện mà,đứa nào mà ho he say xe là mở nóc cho nó ngóc đầu lên đấy mà ngắm trời trăng,đỡ say hẳn =))

kimhoangyen

Xe hơi
Theo em được biêt như các cụ tranh luận ở trên cũng là một công dụng của cửa nóc thui, hihi
Phòng khi có bị rơi xuống nước còn có chỗ mà chui lên chứ

Bóng Chày

Xe lừa
em vừa nhận được Bảo hiểm thân vỏ Li, trong đó hướng dẫn: nếu lại bơi lội ở Hà nội như 2008 thì không được mở cửa mà chui cửa sổ hoặc cửa nóc ra!
Theo em được biêt như các cụ tranh luận ở trên cũng là một công dụng của cửa nóc thui, hihi
Phòng khi có bị rơi xuống nước còn có chỗ mà chui lên chứ

batmancar

Xe điện
-Bác ko biết đấy thôi, X5 cũng có cửa nóc panorama và xe Đức ko phải là ko bị kêu cửa nóc đâu, ví dụ như con Q5 chẳng hạn.

@@@ Em không biết xe của mọi người thế nào chứ xe em đời 2006 cái cửa bằng kính nó chỉ có một ít đằng trước thôi chứ không phải cả nóc bằng kính như con KIA. Em công nhận cái cửa nóc X 5 nó im và chắc hơn con SPortage vì nóc nó không phải là kính hết. Tóm lại mình mua xe không phải nó có it óp sừn này hay thiếu cái kia, đến ngọc còn có vết nữa là xe.\:D/

Bóng Chày

Xe lừa
Túm lại em tổng kết tư vấn của thớt cửa nóc:
- thường xuyên mở (sách cũng bảo thế)
- rửa xe xong thì mở để lau
- thỉnh thoảng phải thông lỗ thông trên nóc cho khỏi tắc dẫn đến đọng nước
Hết

Sent from my iPhone using Forum Runner

tuanbac

Xe tăng
Túm lại em tổng kết tư vấn của thớt cửa nóc:
- thường xuyên mở (sách cũng bảo thế)
- rửa xe xong thì mở để lau
- thỉnh thoảng phải thông lỗ thông trên nóc cho khỏi tắc dẫn đến đọng nước
Hết
Runner
Cụ làm thế này là bịt mồm em rồi.

Chỉnh sửa cuối:

ga.forte

Xe hơi
Xe của em có cửa nóc em thấy rất thích.nhieu khi lo mo kinh cua noc chi mo tấm chắn cửa nóc cho ánh sáng vào xe thỉ có cam giác không bị tù túng.theo quan điểm của em thì có vẫn hay hơn không. Còn chuyện hỏng hóc thì không ở đâu tránh được, hay làm chủ vợ 2 đừng để vợ 2 làm chủ mình ạ :P

Bóng Chày

Xe lừa
Ới chết, em có ý đó đâu. Em thấy tổng cộng có ngần đó mà ý thôi mà!
Trưởng lão vào chỉ dạy thêm cho anh em đi ... Hôm qua rửa xe em lại quên mở cửa nóc rồi, chán quá, sợ hỏng quá huhu
Cụ làm thế này là bịt mồm em rồi.

mepeo

Xe buýt
theo em cửa nóc có 2 tác dụng: 1 là lúc nào tối quá thì mở tấm che ra ngắm trăng sao và lấy sáng (bản thân cái cửa nóc thì vẫn đóng nhé); 2 là đỗ xe chỗ nắng thì mở ra cho xe đỡ nóng. Còn lúc đang đi trên đường em chả bao giờ mở cửa nóc vì quá ồn

sonymylove

Xe tải
em rất thích cửa loc rễ chiu

ndphuc80

Xe máy
Em yêu "vợ 2" lắm, nhưng "vợ 3" (em Nikon D90 của em) thì e lại cực kỳ cưng chiều! Làm thế nào mà vừa "âu yếm" vợ 2 và vừa "tác nghiệp" với "vợ 3". Chỉ có thể là xe bạn có cửa nóc! Em yêu cửa nóc nhà em!o la la

thaihoaduongnam

Xe đạp
Em chả bao giờ vệ sinh cái cửa nóc. Các bác nói dột làm em chột dạ nên mở ra xem
Sau mấy hôm mưa lớn bên trong cửa nóc em có đọng chút nước. Không biết có bác nào bị không?
Mà nhân tiện cho em hỏi cái ống thoát nước trần nó nằm ở đâu và thoát đường nào ạ. (xe là mazda 3 2010)

Chỉnh sửa cuối:

VPID

Xe buýt
ờ ơh đúng thêm 1 cơ hội thoát hiểm khi rơi xuống nước . tks HongHanh vì đã nhắc !

Love_Hifi

Xe hơi
Em rất thích cửa nóc, nhưng sợ nó hay hỏng
Em rất thích đi ô tô, nhưng sợ tốn xăng
Em rất thích chơi gái đẹp, nhưng sợ vợ em biết
Em thích chung cư cao cấp, nhưng sợ đóng phí cao
Em thích và em thích...
Riêng với em thì càng nhiều chức năng em càng thích, chỉ sợ mình không có đủ chi phí để hưởng thụ thôi. Mỗi option đề có công dụng nhất định của nó và chỉ có người sử dụng mới thấy được tiện ích mang lại không thể tính được giá trị bằng tiền. Rất nhiều người chỉ biết nghe, gọi và nhắn tin thôi mà họ vẫn mua iphone để xài đó các bác.

binhcan

Xe buýt
nói như cụ thì mua ô tô cũng chẳng để làm gì, để tiền đấy mà đi taxi thì cũng hết đời cái ô tô!
Chuẩn cụ ạ, chỉ riêng tiền mua xe đi gửi tích kiệm cũng đi taxi bét nhè rồi, lại còn tiền đấy, lúc cần làm việc khác.
Cửa nóc mà không va chạm gì thì làm sao hỏng được

binhcan

Xe buýt
Em rất thích cửa nóc, nhưng sợ nó hay hỏng
Em rất thích đi ô tô, nhưng sợ tốn xăng
Em rất thích chơi gái đẹp, nhưng sợ vợ em biết
Em thích chung cư cao cấp, nhưng sợ đóng phí cao
Em thích và em thích...
Riêng với em thì càng nhiều chức năng em càng thích, chỉ sợ mình không có đủ chi phí để hưởng thụ thôi. Mỗi option đề có công dụng nhất định của nó và chỉ có người sử dụng mới thấy được tiện ích mang lại không thể tính được giá trị bằng tiền. Rất nhiều người chỉ biết nghe, gọi và nhắn tin thôi mà họ vẫn mua iphone để xài đó các bác.
Hay, vodka bác phát