[Funland] Chia sẻ kinh nghiệm đi xin học cấp 1 cho con

Imei

Xe buýt
quen đc hiệu trưởng xin vào học đc nửa năm thì hiệu trường trường ngon lại bị chuyển sang trường cùi hơn.
Thôi thì nhờ luôn GV dạy trong trường đó cũng đc. Nhớ cho con đi học vỡ lòng thêm ở chỗ GV trường đó cho dễ nhờ

hello.world

Xe hơi
Cụ cứ chuẩn bị xiền đi, kinh nghiệm gì thì cũng phải dùng đến nó :D

brick

Xe buýt
0 xin được đâu cụ ơi. Em năm rồi cũng hỏi trường ấy nhưng sau im hơi luôn. May mà đó chỉ là phương án B của em.

nowhereland

Xe điện
Em giống hệt cụ cũng hộ khẩu ba đình, kinh nghiệm xin trái tuyến hai đưa nhà em thế này cụ tham khảo. Em ko xin trước, việc đầu tiên em vẫn đăng ký tuyển sinh đúng tuyến,sau kỳ tuyển sinh đúng tuyến em mới đến gặp trực tiếp hiệu trưởng trường trái tuyến em xin. Nhờ thế mà em rẻ đc nửa so với phụ huynh xin trước. Mà cụ nhớ làm giấy tạm trú kt2 cho cháu, bảo ông trưởng phường ghi tạm trú trước thời điểm tuyển sinh khoảng một năm là ok.
Cụ xin cho con cụ vào năm nào ạ?
Mấy năm nay quận phát mã số đăng ký tuyển sinh từ trường mẫu giáo, mỗi bé một mã và chỉ được ứng tuyển với trường cấp 1 đúng tuyến của mẫu giáo ấy thôi. Con nhà em vào lớp 1 cách đây 3 năm làm đúng như thế và phải đăng ký từ tháng 4 hay 5 gì đó qua mạng, đến ngày tuyển trường sẽ có danh sách mang giấy khai sinh, hộ khẩu lên khớp là xong.
Trái tuyến năm đấy em thấy cả trường có mỗi 3 cháu, đăng trên bảng thông báo luôn.

Xecong

Xe buýt
Kính chào cccm, tháng 9 này F1 nhà e vào cấp 1 mà e loay hoay cái vụ xin học sắp tới từ Tết đến h. Tìm hiểu 1 thôi 1 hồi thành ra loạn cccm ạ.
Nên nay e mạn phép mở thớt, kính mong xin chia sẻ của các cụ về viêc xin học cho F1 vào lớp 1 ạ. Hộ khẩu nhà em ở Ba Đình, hiện cư trú ở Hoàng Mai và mong muốn cho con học Lê Ngọc Hân.
Em đã bày sẵn rượu để mời cccm ạ.
Tường thuật trực tiếp là rẻ nhất

:)) :)) :)) :D:D:D

nói cụ đừng tự ái, hoàn cảnh thì ai chả hoàn cảnh. Ai cũng trình bày hoàn cảnh mà được vào thì có lẽ mấy cái trường đấy nó phải tăng sĩ số gấp đôi, gấp 3 mới đủ. Nhu cầu thì cao, khả năng tiếp nhận có hạn mới nói.
Nghe cũng biết, trường LHN bên 2 bà là hot, nhu cầu cao. trừ thân quen, còn đố cụ nào trình bày hoàn cảnh ko mà vào được đó.
Còn em biết có những trường công lập rất khang trang trong 4 quận nội thành cũ thậm chí còn ko đủ học sinh cơ, 1 lớp có 30-35 con, xin học trái tuyến thậm chí chỉ trình đơn, tặng chút quà gọi là thôi, mà HT còn mừng ý, vì trường càng đông học sinh càng lợi.
Chủ thớt hỏi vì có nhu cầu thật, vào trường hot thật, cụ lại cứ lấy mấy cái kinh nghiệm của mấy trường cỡ trung trung, khó cho bác thớt lắm. không được việc đến lúc kín cả rồi ko ai nhận đâu.
Cụ có cách nào trình bày hoàn cảnh để xin giúp F1 nhà em vào thực nghiệm Liễu Giai hay mấy trường công lập có cả bể bơi bên Cầu Giấy với ... :D:D
onggiahamchoi1012 nói thật cụ, mấy cái trường đấy có suất cả đấy, cỡ 1 ông trum là bình thường, thậm chí hơn. nhưng so được cái lợi con mình học 5 năm là quá quá rẻ. người có nhu cầu cũng ko ít đâu. tầm hè chốt lại khó.
Em cám ơn cụ chia sẻ. Em cũng xác định hơn 1 ông Trump r mà cụ. Chỉ là ko biết nếu lên gặp hiệu trưởng thì tế nhị hỏi bn trump cho hợp lí ấy cụ ? Chắc hiệu trưởng sẽ ko nói rồi. Em đang hỏi cho phương án gặp trực tiếp, còn nếu nhờ qua ng quen thì lúc đó lại dễ vì chi phí thỏa thuận rõ ràng.

gauto181

Xe tải
Em nghĩ cấp 1 chỉ là chỗ chơi, học nhẹ nhàng, dạy cho các cháu ngoan ngoãn sao cứ phải đi học trường này trường kia làm gì ạ. Cứ uốn nắn nhẹ nhàng là được rồi.
Thêm nữa thì nếu ở trường làng mà cụ có điều kiện chăm sóc thầy cô, cho cháu học lớp tốt, ở đó con mình còn thành vip trong lớp. Hơn là đua nhau vào trường vip, con mình thành bình thường thậm chí có thể kém điều kiện so với nhiều bạn trong lớp, lại thành ra ít được thầy cô quan tâm, chưa chắc đã tốt bằng ở trường làng.
Mà cấp 1 thì sự quan tâm, để ý rất quan trọng, vì bọn nó chưa tự học được.

Xe bọ xít

Xe container
Lên thẳng phòng hiệu trưởng mà xin thật sớm vào. Chẳng phải nhờ ai cả. Hết ạ
Một ông lạ hoắc qua cổng còn khó nữa là vào phòng hiệu trưởng, trừ trường làng thiếu học sinh hoặc ko ai dòm ngó thì còn ok. Lạ hoắc chắc người ta mở cửa xong ngồi vào ghế và mình trình bày ư, người ta chẳng từ chối từng cửa

Muốn gặp ít nhất phải có một thông tin A X, chi Y.......sau đó mới trình bày tiếp theo đc

Newware

Xe tải
Đã xin cho mấy đứa cháu trái tuyến, có ít kinh nghiệm chia sẻ với cụ:
- Ko nên gặp trực tiếp hiệu trưởng vì họ sẽ gặp nhưng 90% là từ chối.
- Cố gắng tìm người làm trong trường hoặc trên sở để giới thiệu thì 100% sẽ ok.
- Nếu ko có ai quen thì hỏi xem cô nào có dạy thêm cho các cháu trước khi vào lớp 1 để học thêm vài tháng và nhờ cô luôn.
- Trường như bạn nói thì giá khoảng 15tr.

banmotnucuoi

Xe lăn
Đã xin cho mấy đứa cháu trái tuyến, có ít kinh nghiệm chia sẻ với cụ:
- Ko nên gặp trực tiếp hiệu trưởng vì họ sẽ gặp nhưng 90% là từ chối.
- Cố gắng tìm người làm trong trường hoặc trên sở để giới thiệu thì 100% sẽ ok.
- Nếu ko có ai quen thì hỏi xem cô nào có dạy thêm cho các cháu trước khi vào lớp 1 để học thêm vài tháng và nhờ cô luôn.
- Trường như bạn nói thì giá khoảng 15tr.
Gặp xxx phụ trách khu vực phường là ra hết. Các anh ý cái gì cũng biết

dell2dell

Xe buýt
:)) :)) :)) :D:D:D

nói cụ đừng tự ái, hoàn cảnh thì ai chả hoàn cảnh. Ai cũng trình bày hoàn cảnh mà được vào thì có lẽ mấy cái trường đấy nó phải tăng sĩ số gấp đôi, gấp 3 mới đủ. Nhu cầu thì cao, khả năng tiếp nhận có hạn mới nói.
Nghe cũng biết, trường LHN bên 2 bà là hot, nhu cầu cao. trừ thân quen, còn đố cụ nào trình bày hoàn cảnh ko mà vào được đó.
Còn em biết có những trường công lập rất khang trang trong 4 quận nội thành cũ thậm chí còn ko đủ học sinh cơ, 1 lớp có 30-35 con, xin học trái tuyến thậm chí chỉ trình đơn, tặng chút quà gọi là thôi, mà HT còn mừng ý, vì trường càng đông học sinh càng lợi.
Chủ thớt hỏi vì có nhu cầu thật, vào trường hot thật, cụ lại cứ lấy mấy cái kinh nghiệm của mấy trường cỡ trung trung, khó cho bác thớt lắm. không được việc đến lúc kín cả rồi ko ai nhận đâu.
Cụ có cách nào trình bày hoàn cảnh để xin giúp F1 nhà em vào thực nghiệm Liễu Giai hay mấy trường công lập có cả bể bơi bên Cầu Giấy với ... :D:D
onggiahamchoi1012 nói thật cụ, mấy cái trường đấy có suất cả đấy, cỡ 1 ông trum là bình thường, thậm chí hơn. nhưng so được cái lợi con mình học 5 năm là quá quá rẻ. người có nhu cầu cũng ko ít đâu. tầm hè chốt lại khó.
Em tự ái gì đâu! Cái chính là mọi người ngại lên gặp thôi. Vấn đề là vẫn có cửa cho con mình vào, người ta phải đi qua cửa này cửa nọ để đến tay HT thì mình lên gặp trực tiếp ko qua cầu khác. Em chia sẻ kinh nghiệm xin cho con em và xin hộ thôi. Cụ PM em trường ở CG cụ muốn xin, em tư vấn giúp cụ.

Hoson

Xe hơi
Website
www.hosonleather.com
TH Kim Đồng GV có cụ nào đã từng thì cho em ít thông tin với. Chắc qua trà thuốc với bác bảo vệ làm thân trước.

Truonghau_ctn

Xe đạp
Chào các cụ.
Năm nay có cụ nào chuẩn bị xin cho F1 vào trường tiểu học Hoàng Mai không ạ. Xin các cụ chia sẻ cho em xin ít kinh nghiệm với.

trungduong2211

Xe điện
Em cám ơn cụ chia sẻ. Em cũng xác định hơn 1 ông Trump r mà cụ. Chỉ là ko biết nếu lên gặp hiệu trưởng thì tế nhị hỏi bn trump cho hợp lí ấy cụ ? Chắc hiệu trưởng sẽ ko nói rồi. Em đang hỏi cho phương án gặp trực tiếp, còn nếu nhờ qua ng quen thì lúc đó lại dễ vì chi phí thỏa thuận rõ ràng.
Những trường hot tốt nhất đừng có tự tiện gặp hiệu trưởng mà xôi hỏng bỏng không. Tới mùa tuyển sinh họ trốn cả đấy, không làm việc trực tiếp với người lạ đâu. Đi qua cửa Ủy ban nd Phường, công an phường, UN, công am quận, phòng Giáo dục quận. Họ báo bao nhiêu thì chi bấy nhiêu nó có giá rồi.
Phương án nữa là mỗi cô ở trường mỗi năm có một xuất, giờ tan học làm quen hỏi, mà sợ lạ cũng k ai dám nhận thẳng tưng đâu. Thử làm quen một phụ huynh có con đang học nhờ họ thì tốt. Mà phải sớm chứ chậm tí là k còn suất.

pv87

Xe đạp
Các cụ ơi năm nay có ai xin cho f1 tiểu học ở cầu giấy nữa ko ạ, em ủn topic này lên để thảo luận ạ

Diep1979

Xe điện
Trái tuyến, không quen biết thì cứ xin gặp hiệu trưởng ạ.
Buổi đầu giỏ quà, hộp bánh và cái xx dính kèm. Sau thì cám ơn quà to hơn ạ

edc

Xe lăn
Gặp HT có khi khó, bây giờ người ta cũng muốn tránh. Gặp xx phường khi dễ hơn :D

Nhiephong_205

Xe đạp
Em cũng xin cho con năm ngoái, kn thế này, các bác ra CA phường xin tạm trú từ sớm. Càng sớm càng tốt. Hệ thống tuyển sinh sẽ lấy thông tin để xếp trường trc mốc tg nào đó. Như năm ngoái là 6 tháng thì phải. Như vậy thì ko bị tính trái tuyến. Cái này chắc áp dụng tùy trường nhưng các bác tham khảo.