Thảo luận Chia sẻ thực tế người dùng Vinfast Lux A

4funs

Xe hơi
Cụ định mua lại dây chuyền đó à.
Chia buồn là chỉ vứt đi khuân dập ( thân, vỏ)
Giống như phát triển 1 mẫu mới thôi.
Còn về dây chuyền động cơ thì chỉ vứt đi khuân đúc thôi.
Hộp số thì mua nguyên chiếc của ZF rồi.
Buồn vui giề cụ. Nếu em mua mà được cho không đồ "vứt đi" thì chả quý quá ý. Bán lại cho mấy ông xe xăng ko biết được ko nữa. Nhưng ý cụ thì mấy cái vứt đi chẳng đáng bao tiền, còn lại dùng được hết cho EV. Thế mà mấy hãng xăng truyền thống không mạnh dạn mà vứt mấy cái vớ vẩn đấy đi để chuyển sang xe điện nhỉ. Đúng là tư duy tỷ phú mình hơn hẳn mấy thằng tư bản chỉ biết bám vào xe xăng.

Gionam72

Xe container
Buồn vui giề cụ. Nếu em mua mà được cho không đồ "vứt đi" thì chả quý quá ý. Bán lại cho mấy ông xe xăng ko biết được ko nữa. Nhưng ý cụ thì mấy cái vứt đi chẳng đáng bao tiền, còn lại dùng được hết cho EV. Thế mà mấy hãng xăng truyền thống không mạnh dạn mà vứt mấy cái vớ vẩn đấy đi để chuyển sang xe điện nhỉ. Đúng là tư duy tỷ phú mình hơn hẳn mấy thằng tư bản chỉ biết bám vào xe xăng.
Gớm. Lại chả lạ mấy cái trò xỏ xiên.

Arsephan

Xe tăng
Nghe chuyên gia Vinh Nguyễn (chuyên gia thực sự ấy) có phân tích về động cơ của Vinfast, hi
14 thôi cụ ạ
Em chưa ngồi canival nên ko rõ lắm. Em thấy ngồi hàng 2 cực rộng và thoải mái.
Hàng 3 thì hơi cấn cấn bí bí :) (dòng ghế cơ trưởng).
Chắc lòng trong chiều ngang VF9 ko rộng như Canival đâu, Vinfast làm phần ốp thân các xe dày quá thể, nên làm hẹp lòng trong...

Duyvu2019

Xe hơi
Nghe chuyên gia Vinh Nguyễn (chuyên gia thực sự ấy) có phân tích về động cơ của Vinfast, hi

Chắc lòng trong chiều ngang VF9 ko rộng như Canival đâu, Vinfast làm phần ốp thân các xe dày quá thể, nên làm hẹp lòng trong...
Được cái ốp dày nên chỉ số an toàn cao hơn khi ko may có sự cố cụ ạ, đc cái lọ mất cái chai

khactuyen

Xe tăng

máy xăng hả cụ?

cuc_cu

Xe buýt

Arsephan

Xe tăng
Được cái ốp dày nên chỉ số an toàn cao hơn khi ko may có sự cố cụ ạ, đc cái lọ mất cái chai
Um, tất nhiên rồi, ko tự nhiên mà hãng làm dày làm gì, chắc chắn an toàn, cách âm,... sẽ tốt hơn

datto70

Xe điện
có thể đây là suy nghĩ của người giàu, sở hữu nhiều xe nên mua 1 chiếc xe 5-700 ko cần phải suy nghĩ quá nhiều.
cái người ta lo ngại nhất bây giờ là quá trình sử dụng xe ~5 năm thì đồ đạc linh kiện thay thế và giá xe lúc đó có thể thanh khoản được không và là bao nhiêu.
Xe 2022 giờ khoảng 600 tr, bảo hành vẫn còn 9 năm, nếu đi hết bảo hành thì mỗi năm khấu hao xe 60 tr, đấy là em dự sau 9 năm nữa hết bảo hành xe bán được 60tr.
Trong vòng 9 năm sử dụng được bảo hành không lo chi phí sửa chữa.
Nếu tính kinh tế chắc mua Lux A bây giờ phù hợp với người thu nhập bình thường :D

datto70

Xe điện
Xe ngon mỗi tội khai tử sớm quá ;)). Chắc thằng bmw nó ko bán động cơ cũ cho nữa.

Con lux A em mua new chạy tới 5v mới bán đổi VF8 xong. Đi 2 năm rưỡi chê mỗi tiếng i i i i trợ lực dầu với quạt gió điều hòa như tuốt lúa. Còn lại ngon cực :).
Như cụ viết thì em mừng quá, được sử dụng động cơ BMW :-bd:-bd:-bd:-bd, mà với mình thì kg bao giờ đủ tiền mua BMW sịn =)) =)) =))

ke0kul

Xe buýt
Xe 2022 giờ khoảng 600 tr, bảo hành vẫn còn 9 năm, nếu đi hết bảo hành thì mỗi năm khấu hao xe 60 tr, đấy là em dự sau 9 năm nữa hết bảo hành xe bán được 60tr.
Trong vòng 9 năm sử dụng được bảo hành không lo chi phí sửa chữa.
Nếu tính kinh tế chắc mua Lux A bây giờ phù hợp với người thu nhập bình thường :D
giá xe thì quá dễ tiếp cận rồi ạ, cái này không phải bàn cãi.
những người có tiền, mua chơi và trải nghiệm là chính, không quan tâm đến lúc chán bán lại được bao nhiêu thì họ suy nghĩ khác. còn những người phải cân đo tài chính lúc đổi xe sau vài năm sử dụng (như em) thì lại phải nghĩ khác ạ.

datto70

Xe điện
Sang xe điện là đúng sách rồi cụ. Xuất phát điểm công nghệ ko quá khác biệt các hãng. Ko bắt đầu sớm thì lại tụt hậu thêm trăm năm nữa. Có điều anh Vin cũng hơi láo nháo khi ko truyền thông rõ ràng là sẽ dừng sản xuất sau 3 năm hơn ngay từ đầu. Được cái xe ảnh cũng ngon nên ko giận ảnh lắm.
Em lại thích cái tiếng ii trợ lực đó, nghe nó rất cơ khí.
Quạt gió thì nó kêu khò khò giống mấy con mẹc thôi cụ. Mà ngồi trong thì đâu có nghe thấy :D
Anh mà tuyên bố như cụ viết thì 3 con xe xăng chắc bán cho Hổ =))=))=))=))=));););)

datto70

Xe điện
Thớt về xe Lux nhàm chán nhất từ trước tới giờ, kg thấy Cụ nào vào phản biện =)) =)) =)) =))
Các thớt trước thì Chủ xe Lux thì ít, còn sử dụng xe Lux trên bàn phím thì nhiều, rất vui khi đọc bình luận.

cuc_cu

Xe buýt
Thớt về xe Lux nhàm chán nhất từ trước tới giờ, kg thấy Cụ nào vào phản biện =)) =)) =)) =))
Các thớt trước thì Chủ xe Lux thì ít, còn sử dụng xe Lux trên bàn phím thì nhiều, rất vui khi đọc bình luận.
hehe :D. Trong top của em nói toàn "tiếng lòng", chấp tất mấy ông chạy xe Vin bằng phím nên "nhàm chán" chuẩn quá rồi còn gì cụ nhề :))

cuc_cu

Xe buýt
À em update thêm tình hình trải nghiệm. Xe em sau khi chỉnh chụm và cân bằng động thì đã êm ru chứ không bồng bềnh nữa :D. Em vừa test 220 trên cao tốc HN-HP đêm hôm trước :D

cap3hk

Xe tăng
Website
ghequangame.com
SP rip rồi nên ko còn trong danh sách seeding nữa