Chia sẻ về Nouvo LX!

thanhnvphathung

Xe đạp
ụ dzời sao bác lại ngán em thía, em chỉ tham gia chút ít ma:'(:'(. ngại quá:102:

devilmaycry

Xe tải
Ôi e vừa mới lập cái thớt thôi mà nhiều cụ bình phẩm thế ạ! E cám ơn các cụ. E sẽ lắng nghe thêm vì còn đến 1 tháng nữa mà! Cá nhân e khoái xe tay ga thôi! E còn là học sinh nên e chỉ nghía thằng No LX,AB thì nhà e nhiều rồi mà nhìn đèn sau cứ bé bé, nhìn hơi Womenly. No Giá khá mềm lại Manly hơn. Nhìn kiểu rất thích, e thấy bụi bụi cứ sướng ra! Chứ nếu mua AB thà e lấy SH của bố e đi sướng hơn! Bố e đi làm suốt ngày lại đi 4B nên cả năm nay SH chỉ mới đc đi 700 km:77:. E chỉ nghi ngờ vì các No đời trước chất lượng máy ko đc tốt lắm nên hỏi ý kiến các cụ là chính xác nhất! Cụ sepbu thấy màu gì là đẹp nhất ạ? E chỉ lăn tăn về màu thôi!

E còn là học sinh nên đi No LX thôi là đc rồi! Cứ giản dị như Bác Hồ các cụ nhỉ?
nhà có SH thì mua nouvo LX làm gì hả bác

cả năm mới đi đc 700km thì bác nên biết thương bố mẹ chút, lấy con SH mà đi vừa đỡ tốn tiền bố mẹ vừa đỡ bị rỉ xẹ Để 1 năm máy móc hó han rỉ hết phí ra bác ạ

devilmaycry

Xe tải
Sướng cái giề cùng xe phổ thông cả chứ có phải Super Bike đâu ??? Xe phổ thông thì như nhau cả chỉ là cái phương tiện thôi, xe ga thì AB, Nou, Nou Lx, Pi, Sh, Ps cũng same same thôi !

nói như bác thì Mer, BMW, Lexus, matiz, morning, getz ... cũng đều như nhau à :77::77:

xe léo nào chẳng là cái phương tiện, cả xã hội này ngu chắc mà cứ ham mua xe xịn trong khi chạy trong thành phố thì đi con matiz or lada chuồng gà cũng vẫn chạy tốt

Chỉnh sửa cuối:

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
nói như bác thì Mer, BMW, Lexus, matiz, morning, getz ... cũng đều như nhau à :77::77:

xe léo nào chẳng là cái phương tiện, cả xã hội này ngu chắc mà cứ ham mua xe xịn trong khi chạy trong thành phố thì đi con matiz or lada chuồng gà cũng vẫn chạy tốt
:^):^):^) Đọc kỹ chưa mà văng này văng nọ ghê thế ??? Xe máy bình thường giá cỡ nào cũng chỉ là cái xe phổ thông mà thôi, không so đc mấy cái xe thể thao, cruiser hay chopper đâu ! Đang so xe máy đừng lôi oto vào, khi nào mà oto ở VN nó rẻ như ở Mỹ thì lúc đấy BMW, Lexus hay Merc cũng chỉ như Hyundai, Kia hay GM-Deawoo thôi.
Mấy cái xe xưa được coi là hạng sang như Pi LX, SH, PS, @, Dylan giờ HN chạy nhiều như lợn con kém gì Wave, Ju, Si, Dream hay Fu đâu???

Chỉnh sửa cuối:

Baby Drifter

Xe hơi
nhà có SH thì mua nouvo LX làm gì hả bác

cả năm mới đi đc 700km thì bác nên biết thương bố mẹ chút, lấy con SH mà đi vừa đỡ tốn tiền bố mẹ vừa đỡ bị rỉ xẹ Để 1 năm máy móc hó han rỉ hết phí ra bác ạ
E ko muốn bị chúng ghét cụ ơi!

devilmaycry

Xe tải
:^):^):^) Đọc kỹ chưa mà văng này văng nọ ghê thế ??? Xe máy bình thường giá cỡ nào cũng chỉ là cái xe phổ thông mà thôi, không so đc mấy cái xe thể thao, cruiser hay chopper đâu ! Đang so xe máy đừng lôi oto vào, khi nào mà oto ở VN nó rẻ như ở Mỹ thì lúc đấy BMW, Lexus hay Merc cũng chỉ như Hyundai, Kia hay GM-Deawoo thôi.
Mấy cái xe xưa được coi là hạng sang như Pi LX, SH, PS, @, Dylan giờ HN chạy nhiều như lợn con kém gì Wave, Ju, Si, Dream hay Fu đâu???
ờ, thế cả thiên hạ ngu hết có mình bác khôn bác thấy xe nào cũng như nhau

note với bác chút là sang Mỹ thì chạy Mer or BMW cũng là khá giả rồi đó chứ ko có chuyện giống Hyundai or Kia đâu :):) con người ta cũng ko ngu tự yên bỏ ra số tiền gấp vài lần mà ko thu lại đc gì đâu :))

đúng là đã xxx còn tỏ ra nguy hiểm, thôi dừng tranh cãi với bác ở đây :21:

buloonggi

Xe điện
Kéo kịch le hả bác :)):)):))
Không ạ, cái đận em lên cơn dở hơi, lên côn tay xong, lắp pô e (lọc gió) thể thao + pô carbon, chỉnh lại xăng gió tí... đi thì thích, vê ga cũng phê phê, cơ mà nó uống ác quá... giờ xe em trên đường trả về zin ạ :)) :))

DanteXXL

Xe tải
Con Air Blade FI thấy có báo bảo kêu như máy cày mà hãng vẫn bảo người mua "yên tâm sử dụng, vẫn đúng tiêu chuẩn kỹ thuật" :21:

dr paul

Xe máy
Website
otofun.net
Em đang chạy Nouvo đời đầu. AB FI giỏi thì chỉ ngang con Nouvo của em thôi các cụ ợ. So sánh phải tương xứng với nhau. EM tạm thế này.
Ex= ?????? (FX chăng?)
Nouvo 110 = AB
Nouvo 135= chưa thử
Mio= Click
Sirius (đời đầu)= alpha
Jupiter= wave 110 mới
các bác chỉnh sửa thêm vào cho đủ nhé. ai hỏi về xe cứ đưa lên để tham khảo
(b)

chocobo1189

Xe tải
Em đang chạy Nouvo đời đầu. AB FI giỏi thì chỉ ngang con Nouvo của em thôi các cụ ợ. So sánh phải tương xứng với nhau. EM tạm thế này.
Ex= ?????? (FX chăng?)
Nouvo 110 = AB
Nouvo 135= chưa thử
Mio= Click
Sirius (đời đầu)= alpha
Jupiter= wave 110 mới
các bác chỉnh sửa thêm vào cho đủ nhé. ai hỏi về xe cứ đưa lên để tham khảo
(b)
*-) Bác lấy cái gì làm thước đo để so sánh bừa bãi thế ạ?

dr paul

Xe máy
Website
otofun.net
Dạ! Em chạy thử và nhìn tương đối về phân khối, tỷ số nén và giá cả ạ (Tương đối) bác nào thử với em thì em cũng mượn được các xe trên ạ vì thực tế đã thử rồi ạ, thế mới nói :69:

chocobo1189

Xe tải
ạ cụ ạ! Riêng về mặt giá cả thì cụ phải xem lại nhé.
NV 110 giá thấp hơn AB rất nhiều chỉ ngang với Click.
Mio giá thấp hơn Click rất nhiều.
Ju không cùng phân khúc với wave mà nó nằm ngang với Fu cụ ạ.
Si và Tau mới cùng phân khúc với wave cụ ạ...

dr paul

Xe máy
Website
otofun.net
Về giá thị trường thì cụ nói đúng đấy nhưng em thấy giá HDVN bị thượng lên nhiều nên em chỉ áng tương đối thôi ợ. Mà si em để cho nó bằng wave alpha đấy chứ. Ju thì 110cc nên em để nó test với WAve 110cc mới ạ.

HPBravo

Xe máy
Cái này là chuẩn đấy cụ nói quả ko sai khá khen khá khen:41: