[Thảo luận] Chiều nay 07/04/2013 tại Từ Sơn - Bắc Ninh: 03 mạng ra đi !

Vuilennhe

Xe hơi
Âu cũng là bài học cho trẻ trâu nhưng cũng là bài học lớn cho cha mẹ có con tuổi mới lớn mà ko đậy bảo đến nơi đến chốn, tý tuổi đã cho con đi xe máy phóng ầm ầm thì hậu quả như trên là khó tránh khỏi,
Cái này khó lắm Cụ ơi, trẻ trâu giờ ít đứa bố mẹ nói chúng nó nghe lắm, nhất là khi bạn bè rủ đi chơi mà ko cho chúng nó mượn xe...

bộ hành

Xe buýt
chia buồn cùng gia đình nạn nhân!!!
cầu cho các linh hồn siêu thoát!!!

viet1988

Xe hơi
sợ quá, xin chia buồn cùng gia đình 3 nạn nhân

dcfocus

Xe tăng
Chia buồn cùng gia đình nhạn nhân. Đúng là họa vô đơn chí. Khổ bác xe ben lại mất khối xèng rồi.

thucbn

Đi bộ
chia buồn cùng gia đình nạn nhân! em cung đi qua lúc có hai ba người dân đứng xem. Thảm khốc lắm em ko dám nhìn kỹ. chia buồn bác lái xe ben! Thấy bảo bọn này nó đi đường hô hét dọc đường ác lắm.

xeRAV4

Xe tăng
Cụ chủ không chụp cận cảnh mà nhìn đã thấy thật khủng khiếp.Chia buồn cùng gia đình nạn nhân và bác xe ben(quá đen)

tranngochai1979

Xe tải
E lại thấy báo nói thế này
http://www.vietnamplus.vn/Home/Xe-oto-dam-vao-xe-may-lam-3-nguoi-chet-tai-cho/20134/191491.vnplus

Chẳng biết thế nào.
Chia buồn với các gia đình nạn nhân.
cái ảnh em up lên là nguyên ảnh của con N8, cụ load ảnh về, vào phần properties, sẽ thấy các thông số của ảnh. Em từ trong KCN Đông Thọ đi ra lúc 14h15, qua đó là 14h30, vì đúng 15h00 em phải đón 3 người ở chỗ chân cầu Long Biên cụ ạ ! Báo chí cũng lá cải ít nhiều. Còn cái ảnh báo đăng nó đã ghi rõ là "Ảnh minh hoạ" mà cụ !

Chỉnh sửa cuối:

tranngochai1979

Xe tải
ghê quá các cụ nhỉ
em hỏi tí cụ chủ có chứng kiến từ đầu đến cuối 0 ạ? vì em thấy cụ bảo đi qua là đã xảy ra rồi, sao cụ biết là 2B phi đầu vào khủng long Ben :-/
Vâng, cái này phải có suy luận 1 chú:
1. Đầu xe ben phía tài bị móp, xe máy nằm trong gầm xe ben => xe máy phi vào đầu xe ben, OK chứ ạ. (Trong ảnh của em đã bị cụ đi 82 che khuất)
2. Xe này chở xỉ (Asphal), khi xe ben thấy các chú trẻ trâu này đánh võng lấn đường, lái xe đã đánh lái sang phải và có phanh gấp, theo quán tính, vật liệu trên xe sẽ văng sang trái và rơi xuống đường (Do lực li tâm với tâm quay là bánh lái của xe ben), nhìn chỗ rơi vãi của vật liệu và hướng rải của vật liệu sau khi rơi, ta thấy vật liệu phần rơi vẫn trên làn đường của xe ben => xe máy chạy ẩu lấn làn. Ý này đúng chứ ạ . :)

Cái này bên CA gọi là điều tra từ dấu vết hiện trường đấy cụ !

lonelydriver

Xe buýt
Nếu đúng thế chỉ thấy thương xe ben thôi!
Các cụ ơi...

Xe Ben đen thì có đen... nhưng cũng không phải thương tiếc đến thế đâu...
Chưa rõ tình hình cụ thể thế nào nên em không dám bình loạn... nhưng em dự là xe Ben chạy cũng tít...
Các cụ thấy rồi đấy... trên đường giao thông, xe Ben thường cậy mình to khỏe, có va chạm cũng chẳng xây xát gì nhiều nên thường tít lắm... nhất là các xe Ben chở đất, cát... thường là phóng tít mù. Nhiều lúc xe con chạy 60km/h 70km/h mà vẫn phải dẹp đường nhường cho xe ben vượt đấy các cụ..

tourguide

Xe buýt
em thấy vụ này giống quả 2 con dê qua cầu, chả con nào nhường con nào nên là tình cảm hôn nhau. Dù sao thì cũng chia buồn cùng gia đình người bị nạn.

dichvuhuuich

Xe hơi
Website
www.dichvuhuuich.com
Vâng, cái này phải có suy luận 1 chú:
1. Đầu xe ben phía tài bị móp, xe máy nằm trong gầm xe ben => xe máy phi vào đầu xe ben, OK chứ ạ. (Trong ảnh của em đã bị cụ đi 82 che khuất)
2. Xe này chở xỉ (Asphal), khi xe ben thấy các chú trẻ trâu này đánh võng lấn đường, lái xe đã đánh lái sang phải và có phanh gấp, theo quán tính, vật liệu trên xe sẽ văng sang trái và rơi xuống đường (Do lực li tâm với tâm quay là bánh lái của xe ben), nhìn chỗ rơi vãi của vật liệu và hướng rải của vật liệu sau khi rơi, ta thấy vật liệu phần rơi vẫn trên làn đường của xe ben => xe máy chạy ẩu lấn làn. Ý này đúng chứ ạ . :)

Cái này bên CA gọi là điều tra từ dấu vết hiện trường đấy cụ !
Các cụ ơi...

Xe Ben đen thì có đen... nhưng cũng không phải thương tiếc đến thế đâu...
Chưa rõ tình hình cụ thể thế nào nên em không dám bình loạn... nhưng em dự là xe Ben chạy cũng tít...
Các cụ thấy rồi đấy... trên đường giao thông, xe Ben thường cậy mình to khỏe, có va chạm cũng chẳng xây xát gì nhiều nên thường tít lắm... nhất là các xe Ben chở đất, cát... thường là phóng tít mù. Nhiều lúc xe con chạy 60km/h 70km/h mà vẫn phải dẹp đường nhường cho xe ben vượt đấy các cụ..
em thấy vụ này giống quả 2 con dê qua cầu, chả con nào nhường con nào nên là tình cảm hôn nhau. Dù sao thì cũng chia buồn cùng gia đình người bị nạn.
Khả năng 2 xe đều phóng tít, xe máy chạy ẩu lấn đường nhưng xe Ben cũng không giảm tốc độ và nhường đường từ xa, xe nào cũng nghĩ xe kia sẽ nhường, vậy là thành 2 con dê qua cầu!

Chỉ khổ cho người thân của cả 2 bên!

Chinh MD

Xe điện
Lạnh cả người, ko biết nói sao...

hoangdole

Xe buýt
Chia buồn cùng 3 gia đình nạn nhân, nhưng biết đâu lại là bớt đi gánh nặng cho 3 gia đình.