Cho cháu hỏi gấp với! laceti se./.

Camry1984

Xe máy
Tình hình là sáng nay cháu vẫn đi bình thường, trưa về ăn cơm chiều nổ máy đi công việc thì k nổ máy được. Cháu gọi thợ đến nhà họ tháo 4 cái bugi lau sạch rồi lắp vào thì nổ dc, nhưng sau đó cháu nổ lại thì k nổ dc. Trên taplô báo cái đèn màu vàng nhưng cháu k hiểu. Vậy bác nào có kinh nghiệm chỉ cho cháu với, cho cháu xin luôn địa chỉ CH chuyên về loại xe này! Cám ơn các bác nhiều ạ!

Hybrid.777

Xe đạp

Đèn này phải ko cụ ! nó báo lỗi động cơ (cần kiểm tra) nhưng đôi khi cũng ko phải hiện 1 lúc lên rồi hết hoạc chỉ là lỏng dây nào đấy thôi....
Còn ko nổ đc thì bác kiểm tra đầu dây ắc quy xem thế nào,hay là bugi nó bị muội quá thì mang ra xúc xăng lâu sạch là ok,cái nào trong phạm vi mình có thể tự kiểm tra hoạc làm đc thì minh cứ khắc phục thôi ! Ko đc thì cho đi kiểm tra.
Thường thường thì trước,trong,sau đi sửa ở gara em cũng phải theo dõi và hỏi kĩ... để mình hiểu vợ 2 mềnh và có thêm kinh nghiệm ! nhiều lúc để chăm sóc và còn .....chém gió keke !!
Chúc bác lái xe may mắn !!!

Chỉnh sửa cuối:

Trumsanga

Xe buýt
Tình hình là sáng nay cháu vẫn đi bình thường, trưa về ăn cơm chiều nổ máy đi công việc thì k nổ máy được. Cháu gọi thợ đến nhà họ tháo 4 cái bugi lau sạch rồi lắp vào thì nổ dc, nhưng sau đó cháu nổ lại thì k nổ dc. Trên taplô báo cái đèn màu vàng nhưng cháu k hiểu. Vậy bác nào có kinh nghiệm chỉ cho cháu với, cho cháu xin luôn địa chỉ CH chuyên về loại xe này! Cám ơn các bác nhiều ạ!
Hôm trước em cũng bị đèn vàng dưng mà hình cái xe có ổ khoá. Em thay quả acquy mới thế là xong ạ!